โครงการ พลังจิตนานาชาติ เผยแผ่พระพุทธศาสนาไป 100 กว่าภาษา 100 กว่าประเทศ

ในห้อง 'ประกาศจาก เว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 8 พฤษภาคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. เจ๋วะรัฐถะ

เจ๋วะรัฐถะ เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2006
    วันนี้ได้โอนเงินจำนวน 200 บาท
    เพื่อร่วมทำบุญสมทบโครงการพลังจิตนานาชาติค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

• 6 001.jpg
      6 001.jpg
      ขนาดไฟล์:
      894.8 KB
      เปิดดู:
      85
  2. TaeyoLySiS

TaeyoLySiS เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    ร่วมบริจาคอย่างละ 50 B

3. wee1965

wee1965 เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2009
    บริจาคผ่านATM ไทยพาณิชย์ 2,000บาท locate 5264;SEQ 3095 ;Time 18:43
    ใช้ในกิจกรรมใดก็แล้วแต่ทีมงานจะเห็นสมควร ขอพระพุทธศาสนาดำรงอยู่ต่อไป

4. ปฏิสัมภิทัปปัตโต

ปฏิสัมภิทัปปัตโต เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินวันนี้ค่ะ(12-3-53) ทาง ธ.ไทยพาณิชย์ จำนวน 222.- บาท

ได้อ่านสิ่งที่คุณเวปสโนว์มีดำริจะทำรวมถึงสิ่งที่กำลังทำอยู่ รู้สึกขนลุกด้วยความปีติอ่านไปก็ร่วมยินดีไปด้วย น้ำใจของท่านผู้นี้ช่างยิ่งใหญ่จริง ๆ ขอโมทนาด้วยหมดใจค่ะ

5. wvichakorn

wvichakorn เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2008
    วันนี้โอนเงิน 300 บาท จากธนาคารกรุงไทย สาขาสระบุรี
    เข้าบัญชีธนาคารไทยพาณิชย์ เพื่อเว็ปพลังจิตนานาชาติค่ะ
    ขออนุโมทนาค่ะ

6. sonthya

sonthya เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบริจาค 40 USD สาธุ สาธุ สาธุ

7. suthipongnuy

suthipongnuy ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

13 มิถุนายน 2008
    บริจาคเงิน 500.30 บาท วันที่ 21/03/10 เวลา 14.01 น.

จากบัญชี TMBA2053189 เข้าบัญชี SCBA3652150487

เงินที่บริจาคนี้ เพื่อช่วยเหลือโครงการต่างๆของเวบพลังจิต
    แล้วแต่ทางเวบพลังจิตจะเห็นสมควรครับ

----------------------------------------------------------------------
    กุศลผลบุญอันใดที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญไปแล้วในชาตินี้ก็ดี ในอดีตชาติก็ดี
    ขออุทิศให้กับเจ้ากรรมนายเวร บิดา มารดา ครูอุปฌาอาจารย์ ญาติสนิท มิตรสหาย
    สัตว์น้อยใหญ่ พระภูมิเจ้าที่ เทพเทวดาทั้งหลายที่ปกปักรักษาคุ้มครองตัวข้าพเจ้า
    และครอบครัวของข้าพเจ้า ผีสัมพเวสีวิญญานเร่ร่อนทั้งหลาย
    ขอให้ท่านทั้งหลายโปรดโมทนาบุญกุศลที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญและได้อุทิศไปแล้วด้วยเถิด
    ท่านใดที่ต้องทุกข์ขอให้พ้นจากทุกข์ ท่านใดที่มีสุขขอให้สุขยิ่งๆขึ้นไป
    ด้วยเดชะกุศลผลบุญที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญและได้อุทิศไปแล้วนี้
    ขอให้เป็นอุปนิสัย เป็นปัจจัย เพื่อจะทำให้แจ้งซึ่งพระนิพพาน ในชาตินี้และในอนาคตอันใกล้ด้วยเทอญ

8. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    22/3/53 ผมได้โอนเงินร่วมทำบุญโครงการพลังจิตนานาชาติ จำนวน 100 บาท ผ่าน บัญชี ธ.ไทยพาณิชย์

อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบัน ตลอดทั้งบุญกุศลอันเกิดจากการที่ข้าพเจ้าทำบุญโครงการพลังจิตนานาชาติในครั้งนี้ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดีขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายจงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพและพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิดและขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้วที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดีขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ และท่านผู้ได้โมทนาผลบุญทั้งหมดนี้ก็ดีพึงได้รับประโยชน์ ความสุขเช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญแล้วตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบันชาตินี้ ตลอดทั้งบุญกุศลอันเกิดจากการที่ข้าพเจ้าได้ทำบุญโครงการพลังจิตนานาชาติในครั้งนี้ ขอผลบุญทั้งหมดนี้ จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าบรรลุพระโพธิญาณเป็นพระพุทธเจ้าในอนาคตกาลนั้นเทอญ สาธุ
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

9. Cruise

Cruise เป็นที่รู้จักกันดี

ขอประเดิมร่วมเผยแผ่พระพุทธศาสนา 100 ภาษา 100 ประเทศ จำนวน 100 บาท ในวันนี้ (26 มี.ค.53) เวลา 12.49 น. ธ.กรุงเทพ สาขารัตนาธิเบศน์
    ขออนุโมทนากับท่านที่มีส่วนร่วมในการเผยแผ่พระพุทธศาสนาในครั้งนี้ครับ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มีนาคม 2010
  10. suppysuppy

suppysuppy เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมทำบุญโครงการพลังจิตนานาชาติด้วย 50 บาทค่ะ โอนเงินแล้ววันที่ 31/03/10 เวลา 23:05 ผ่านธนาคารกรุงเทพ เลขที่บัญชี 924-0-05194-7 ค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 เมษายน 2010
  11. Karnta

Karnta เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2009
    วันนี้ได้ร่วมทำบุญพัฒนาเว็บพลังจิตขยายเพื่อเผยแผ่พุทธศาสนา
    100 กว่าภาษาและ100 กว่าประเทศ และพัฒนาระบบซอฟแวร์
    ฐานข้อมูลทางพุทธศาสนาที่ใหญ่ที่สุดในโลก
    โอนเงิน 1,000บาท เข้าบัญชี3652150487 เวลา 17:37 (K atmค่ะ)

อนุโมทนาในมหากุศลอันเป็นธรรมทานกับทุกๆท่านด้วยนะค่ะ

12. tai chi

tai chi เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

4 พฤศจิกายน 2009
    สาธุ ครับ ร่วมบุญด้วยครับ 600 บาท โอนทาง ATM SIM วันที่ 31/3/2010 ครับ แบ่งร่วมบุญพลังจิตนานาชาติ 200 บาท ,ค่าHosting 200 บาท ,ซื้อ Server 200 บาท ครับ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ

13. พระธนนท์ ธฺมมสาโร

พระธนนท์ ธฺมมสาโร เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เจริญพร อาตมาได้ร่วมพัฒนาเวบ 300 บาท โอนวันนี้ เวลา 08.50 น.
    จากktba 318-0-22031-7 เข้า bbla 924-0-05194-7

ไฟล์ที่แนบมา:

14. บุญญสิกขา

บุญญสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

วันที่ ๕ เม.ย. ๕๓ ได้ร่วมบุญบัญชีธนาคารกรุงเทพ สาขา : เซ็นทรัล รัตนาธิเบศร์ เลขที่ ๙๒๔ – ๐๐๕๑๙๔ – ๗
    ชื่อ: Yosutee Thakana จำนวนเงิน ๓๐๐.- บาท เพื่อสนับสนุน<O:p</O:p
    ๑) โครงการพลังจิตนานาชาติ เพื่อขยายเผยแผ่พุทธศาสนา ๑๐๐ กว่าภาษา และ ๑๐๐ กว่าประเทศ
    ๒) โครงการพระไตรปิฏก Web Version
    ๓) ค่าใช้จ่ายในการ Hosting รวมทั้งค่าช่าง ตรวจสอบ ซ่อมบำรุง ของ Servers ๓ ตัว (อภิญญา - แม่พระธรณี - อภิญญาใหญ่)

อิทังบุญญพลัง อิมินา ปุญญะกัมเมนะ
    ด้วยความนอบน้อมบูชาขมาพระรัตนตรัยข้าพเจ้าขอน้อมบุญกุศลนี้ ถวายเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา นับแต่นี้ข้าพเจ้าจะมีแต่สติ สัมปชัญญะ ปัญญาญาณ อุดมด้วยจิตใจที่ใสสะอาดบริสุทธิ์ดีงามเปี่ยมไปด้วยความเมตตาต่อสรรพสัตว์ทั้งหลาย ข้าพเจ้าขอตั้งจิตปวารณาอโหสิกรรมให้แก่สรรพสัตว์ทั้งหลาย ไม่ขอเป็นเจ้ากรรมนายเวรของผู้ใด ด้วยกรรมล่วงเกินข้าพเจ้าไม่ว่าจะเป็นทาง กาย วาจาใจ ในอดีตก็ดี ปัจจุบันก็ดี จะระลึกได้ก็ดี ระลึกไม่ได้ก็ดี ขอให้ท่านทั้งหลายนั้น ประสพแต่ความสุข พ้นจากความทุกข์ พ้นภัยจากวัฏสงสารสัมผัสพระนิพพานอันเป็นบรมสุขด้วยเทอญ

ด้วย บุญบารมี คุณความดีสรรพวิชชา และสายสมบัติ ที่ข้าพเจ้าได้สร้าง ได้ศึกษา ได้ปฏิบัติและได้บำเพ็ญมานับตั้งเเต่ อดีต ปัจจุบัน และจะบำเพ็ญต่อไปในอนาคต ไม่ว่าจะเป็น ทาน ศีล สมาธิปัญญา สัมมาทิฐิ ขอให้จิตกุศลนั้น ๆมารวมตัวกัน ณ บัดนี้เพื่อให้ข้าพเจ้าได้ใช้สร้างบุญ สร้างบารมีเพื่อความรุ่งเรืองทั้งในทางโลกและทางธรรม มีกำลังใจ กำลังบารมีได้ดำรงกิจสืบการพระบวรพระพุทธศาสนาตราบนาน

ข้าพเจ้าขอน้อมจิตอุทิศความสุขและส่วนกุศลนี้ไปยัง พ่อเกิดแม่เกิด ครูบาอาจารย์ บรรพบุรุษปู่ย่าตายาย ผู้มีคุณผู้สูงชาติ ผู้สงเคราะห์โลกพิทักษ์ธรรมเครือญาติลูกหลานบริวาร เจ้าบุญนายคุณ เจ้ากรรมนายเวร เจ้าเกณฑ์ชะตา เจ้าการบัญชี รวมทั้งเหล่าอสูรปีศาจหมู่มารแลเสนา ตลอดจนสรรพสัตว์ทั้งหลาย ทุกดวงจิต ดวงวิญญาณ ไม่มีที่สุดไม่มีประมาณ ทั้ง ๓๑ ภูมิ ทั่วอนันตจักรวาล ขอให้สรรพสัตว์ทั้งหลาย ได้ประสพแต่ความสุขพ้นจากความทุกข์ พ้นภัยจากวัฏสงสาร สัมผัสพระนิพพานอันเป็นบรมสุขด้วยเทอญ

พุทโธ ธัมโมสังโฆ นะ โม พุท ธา ยะ
    นิพพานัง ปะระมังสุขขัง<O:p</O:p<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 เมษายน 2010
  15. jarung18

jarung18 เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าพเจ้านายจรุงธรรม ขันตีและครอบครัว
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่าน และร่วมทำบุญด้วยนะครับ
    เป็นจำนวน 1000 บาท โอนเข้าบัญชีธนาคารกรุงเทพวันนี้ตอน 18.09 น. นะครับ
    ^^

16. ramaniyo

ramaniyo เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมทำบุญ 200 บาท กับเว็บพลังจิต
    โดยโอนผ่าน TMB Direct
    (เงินเข้าวันถัดไป จากการโอนแบบ 1 วันทำการ)
    เพื่อวัตถุประสงค์ดังนี้

1. เว็บพลังจิตนานาชาติ 50 บาท
    2. ค่า Hosting 50 บาท
    3. ค่าซื้อ Server ใหม่ 50 บาท
    4. เอาไปใช้ทำอะไรก็ได้ตามความปรารถนา 50 บาท

รายละเีอียดการโอนเป็นดังนี้ครับ
    -----------------------
    <table class="MainTb" border="0" cellpadding="0" cellspacing="0"><tbody><tr class="SwapBR"> <td class="LeftCL">ชื่อบัญชีผู้โอน</td> <td class="RightCL" colspan="2">ว่าที่ ร.ต. จรัสฤกษ์ นิพิฐรัชนะผล </td></tr> <tr class="SwapR"> <td class="LeftCL">เลขที่บัญชีผู้รับโอน</td> <td class="RightCL" colspan="2">365-2-15048-7</td></tr> <tr class="SwapBR"> <td class="LeftCL">ธนาคารผู้รับโอน</td> <td class="RightCL" colspan="2">ธ.ไทยพาณิชย์ - SCB</td></tr> <tr class="SwapR"> <td class="LeftCL">ชื่อบัญชีผู้รับโอน</td> <td class="RightCL" colspan="2">Yosutee Thakana</td></tr> <tr class="SwapBR"> <td class="LeftCL">จำนวนเงิน</td> <td class="RightCL" colspan="2">200.00</td></tr> <tr class="SwapR"> <td class="LeftCL">ค่าธรรมเนียม </td> <td class="RightCL" colspan="2">0.00</td></tr> <tr class="SwapBR"> <td class="LeftCL">กำหนดวันโอน</td> <td class="RightCL" colspan="2">07/04/2010</td></tr> <tr class="SwapR"> <td class="LeftCL">วันที่ตัดยอดเงินจากบัญชี</td> <td class="RightCL" colspan="2">07/04/2010</td></tr> <tr class="SwapBR"> <td class="LeftCL">หมายเลขอ้างอิงรายการ</td> <td class="RightCL" colspan="2">tmbi1898112</td></tr></tbody></table>
    ------------------------
    (ผมขอแจ้งเฉพาะในเพจนี้ที่เดียวนะครับ
    แม้จะคาบเกี่ยวกับเพจอื่นในเรื่องหัวข้อการบริจาค
    แต่ไม่ได้โพสต์ที่อื่น)

ขออนุโมทนากับทุกท่านและทุกบุญนะครับ

17. Nuntiyagul

Nuntiyagul เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2009
    ได้ร่วมบริจาคไป 300 บาท โอนเข้าธนาคารไทยพาณิชย์ ที่สุพรรณบุรี เมื่อวันที่ 2/4/2553 ประมาณ 12.40 น. ค่ะ จาก ธัญญกร นันทิยกุล

18. minie20

minie20 เป็นที่รู้จักกันดี

บริจาคโครงการบริจาคเว็บนานาชาติ

วันนี้11/4/2553 ได้โอนเงินแล้ว 200 บาท ที่บัญชีธนาคารกรุงเทพ ให้คุณ yosutee สาขาเซ็นทรัลรัตนาธิเบศ เพื่อร่วมบริจาคโครงการเว็บพลังจิตนานานชาติ

แน่งน้อย
    479 นราธิวาสราชนครินทร์ ซอย 1
    แขวงช่องนนทรี เขตยานนาวา กท.10120

19. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    13/4/53 ผมได้โอนเงินร่วมทำบุญโครงการพลังจิตนานาชาติ จำนวน 100 บาท ผ่าน บัญชี ธ.ไทยพาณิชย์

อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบัน ตลอดทั้งบุญกุศลอันเกิดจากการที่ข้าพเจ้าทำบุญโครงการพลังจิตนานาชาติในครั้งนี้ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดีขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายจงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพและพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิดและขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้วที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดีขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ และท่านผู้ได้โมทนาผลบุญทั้งหมดนี้ก็ดีพึงได้รับประโยชน์ ความสุขเช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญแล้วตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบันชาตินี้ ตลอดทั้งบุญกุศลอันเกิดจากการที่ข้าพเจ้าได้ทำบุญโครงการพลังจิตนานาชาติในครั้งนี้ ขอผลบุญทั้งหมดนี้ จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าบรรลุพระโพธิญาณเป็นพระพุทธเจ้าในอนาคตกาลนั้นเทอญ สาธุ

สวัสดีปีใหม่ทุกคนครับ ขอให้มีความสุขกันมากๆนะครับ

20. พระนราธิโป

พระนราธิโป เป็นที่รู้จักกันดี

อาตมา และ ญาติโยมที่ไม่ประสงค์จะออกนาม ขอร่วมบริจาคให้กับทาง พลังจิต ทั้งในส่วนการสร้าง พระไตรปิฎก และ เว็บนานาชาติ หรืออื่นใดที่ยังขาดเหลืออยู่เป็นเงิน 500 บาท ผ่าน บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ นาย ณัฐพัชร จันทรสูตร ธนาคารกรุงเทพ จำกัด (มหาชน) สาขาสะพานใหม่ ดอนเมืองลขที่บัญชี 134 - 7 - 02014 - 9 เพื่อสืบต่ออายุพระศาสนาสืบต่อไป วันที่ 15-04-2010 เวลา 14.42.48 น.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้