ได้ไปตรวจกรรมกับ คุณหม่อม มณฑล สายทัศน์ จากหนังสือ คนเปิดกรรม

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 15 พฤษภาคม 2009.

1. strongblack

strongblack Active Member

25 มิถุนายน 2008
    ไม่ค่อยเข้าใจว่า พอมีญาณที่จะเห็นอดีตชาติได้ ทำไม ไม่ใช้ สิ่งเหล่านี้ ช่วยเหลือผู้คน โดยไม่เสียค่าใช้จ่าย หรือ เสียน้อย เท่าที่รู้มา ค่าใช้จ่ายในการตรวจกรรม เป็นหลักพัน ถ้าเป็นแบบนี้ คนที่ไม่มีเงิน แล้วมีความทุกข์ ใครจะไปช่วยเขาเหล่านั้นล่ะ เพราะเขาเหล่านั้น ไม่มีเนตใช้ ไม่มีเงินพอที่จะเดินทางไปหาใคร ถ้ามีญาณทำไมไม่ใช้ให้เกิดประโยชน์อย่างสมบูรณ์ ที่พูดนี้ ไม่มีเจตนา ล่วงเกินใคร เพียงแต่ไม่เข้าใจ ถ้าอดีตชาติ เคยรังแกคนจนมาก่อน ทำไมมาชาตินี้ ไม่ทำประโยชน์ ช่วยคนจนที่กำลังทุกข์ หาทางออกไม่ได้ เพราะบางเรื่อง บางโรค แผนปัจจุบัน หรือวิทยาศาสตร์ มันช่วยไม่ได้ และที่สำคัญ ส่วนมากมันเกิดกับคนที่ฐานะไม่ดี

เห็นทุกคนอ้างว่า ต้องทำมาหากิน ถ้าอย่างนั้น ไปทำมาหากิน เป็นเรื่องเป็นราวไม่ดีกว่าเหรอ ถ้านำญาณมาใช้แบบนี้ มันเกิดกรรมดีบริสุทธิ์ ได้ด้วยเหรอ

2. รักไร้พ่าย

รักไร้พ่าย เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ขอบคุณครับ สำหรับความคิดเห็น โดนใจผมมาก
    ผมไปเจอคนมีญาณ ผมก็มักจะถามคำถามนี้กับท่านเหล่านั้นเกือบทุกคนเลยครับ
    ตอนผมไปหาคุณหม่อมผมก็ถาม
    เรื่องนี้เลย พูดไปตรงๆ

คุณหม่อมตอบว่านี่เป็นอาชีพที่เลี้ยงตัวเอง
    เพราะคุณหม่อมไม่ได้ทำอาชีพอื่น ตอนแรกเคยไปขายน้ำเต้าหู้
    และดูกรรมด้วยช่วยคนไปด้วย

แต่พอมีคนมาดูเยอะเข้า ก็เลยหันมาทำเป็นอาชีพเต็มตัว

แต่หากคนไหนเดือดร้อนเรื่องเงิน คุณหม่อมก็ไม่เก็บเงินนะครับ
    ตามที่ผมได้โพสไว้

ในส่วนตัวผมเคยตั้งคำถามว่า ทำไมคนที่มีญาณหรือมีองค์เทพ ไม่เกิดมารวยไปเลย ไม่ต้องมีภาระเลี้ยงชีพตัวเอง จะได้เอาเวลามาช่วยคนอย่างเต็มที่

3. Nongmaika

Nongmaika เป็นที่รู้จักกันดี

ไปซื้อหนังสือคุณหม่อมเล่ม 2 มาแล้วเมื่อวานเย็นคะ :)

4. strongblack

strongblack Active Member

25 มิถุนายน 2008
    การปฎิบัติธรรมจน ได้ญาณ หรือ มีฤทธิ์ ไม่ใช่เรื่องยาก ขอย้ำ ง่ายมาก แต่การรักษาสิ่งที่ได้มา มันยาก ของเหล่านี้ เสื่อมได้เป็นปกติ เพราะทุกคนอย่าลืมว่า คุณหม่อม ก็ดี คุณ เอ๋ ก็ดี และอีกหลายคน ยังเป็นเพียงคนธรรมดา ที่มีกิเลส กิเลส เป็นสิ่งอันตรายที่ เจ้ากรรมนายเวรชอบมาก ยิ่งคุณมี แล้วใช้ทำมาหากิน คุณจะไม่รู้ตัวหรอกว่า มันแทรกซึมได้เร็วมาก จนคุณไม่รู้ตัวเลยว่า มันพอกพูนขึ้นขนาดไหน

กรรม คือ การกระทำ คุณบอกกรรมเก่าของคนอื่น นั่นเท่ากับคุณเบี่ยงกรรมของคนนั้น ระวังการดึงเจ้ากรรมนายเวรของคนอื่นมาไว้ที่ตัวคุณ

5. รักไร้พ่าย

ใครได้ดูรายการ ราตรีสโมสร เมื่อคืนนี้บ้าง ที่คุณหม่อมมาออกรายการ

6. walaphako

walaphako ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

6 มิถุนายน 2008

7. Raintip

Raintip เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนากับคุณรักไร้พ่าย เจ้าของกระทู้ด้วย
    ที่นำสิ่งดีๆมาบอกกล่าว แบ่งปันให้ผู้อื่น
    สาธุ สาธุ สาธุ

8. Akazaba

Akazaba เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    ปีหน้าจะได้ดูไหมครับ เห็นว่าคิวยาวมาก

9. รักไร้พ่าย

เผอิญผมได้ไปเจอคลิปสัมภาษณ์คุณหม่อม จากเวบหนึ่ง
    เลยเอามาให้ชมกัน

10. air_ja

air_ja Active Member

ใช่ครับ อย่างน้อยก็ช่วยให้คนเกิด หิริ โอตัปปะได้ไม่มากก็น้อยครับ<<<อยากให้พี่หม่อมได้รู้จักคำๆนี้บ้างน่ะค่ะ การที่เค้าไปพบบุคคลหนึ่งหลายครั้งจนเป็นถึงลูกศิษย์ แล้วเอาชื่อเค้าไปแอบอ้างเพื่อหวังเงินทองของคนอื่นแล้วยังพูดถึงบุคคลนั้นในทางเสียหาย ครั้งเดียวไม่เป็นไรแต่หลายครั้งเหมือนเป็นการสร้างกรรมเพิ่มขึ้นใหม่ในชาตินี้ ขอทีอย่าทำอีกเลยค่ะทุกสิ่งมันเริ่มปราฎกและมีหลักฐานไม่ได้กล่าวอ้างลอยๆไม่ว่าจะเป็นใบโอนเงิน,หมายเลขบัตรประชาชน,
    ต้นขั้วเช็ค เห็นใจคนเหล่านั้นด้วยเถิดเค้ามาเพราะความทุกข์แต่คุณอย่ามาหาความสุขบนความทุกข์คนอื่นเลยอย่าเอาความศัรทามาอ้าง
    !!!!!!!!!! มันบาปน่ะคุณ!!!!!!!!!!!!!!

11. สกุลตลา

สกุลตลา เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ คุณรักไร้พ่ายขอเบอร์ติดต่อคุณหม่อมได้ไหม๊ค่ะ

12. หญิงแต้ว

หญิงแต้ว สมาชิกใหม่

5 กุมภาพันธ์ 2009

นี่มันเรื่องอะไรเหรอคะ...หมายถึง?

13. Akazaba

Akazaba เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    อ้างอิง:
    <table width="100%" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border: 1px inset ;"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ air_ja [​IMG]
    ใช่ ครับ อย่างน้อยก็ช่วยให้คนเกิด หิริ โอตัปปะได้ไม่มากก็น้อยครับ<<<อยากให้พี่หม่อมได้รู้จักคำๆนี้บ้าง น่ะค่ะ การที่เค้าไปพบบุคคลหนึ่งหลายครั้งจนเป็นถึงลูกศิษย์ แล้วเอาชื่อเค้าไปแอบอ้างเพื่อหวังเงินทองของคนอื่นแล้วยังพูดถึงบุคคลนั้น ในทางเสียหาย ครั้งเดียวไม่เป็นไรแต่หลายครั้งเหมือนเป็นการสร้างกรรมเพิ่มขึ้นใหม่ในชาติ นี้ ขอทีอย่าทำอีกเลยค่ะทุกสิ่งมันเริ่มปราฎกและมีหลักฐานไม่ได้กล่าวอ้างลอยๆ ไม่ว่าจะเป็นใบโอนเงิน,หมายเลขบัตรประชาชน,
    ต้นขั้วเช็ค เห็นใจคนเหล่านั้นด้วยเถิดเค้ามาเพราะความทุกข์แต่คุณอย่ามาหาความสุขบนความทุกข์คนอื่นเลยอย่าเอาความศัรทามาอ้าง
    !!!!!!!!!! มันบาปน่ะคุณ!!!!!!!!!!!!!!
    </td> </tr> </tbody></table>

อะไรครับ ผมก็มางงด้วย ยังไง ถ้าจะออกมาแสดงความคิดเห็นก็เล่าตรงๆมาเลยครับ แบบนี้ผมไม่เข้าใจครับ คนอ่านเค้าจะได้พิจรณาเองครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มิถุนายน 2009
  14. air_ja

อ่ะค่ะถ้าอยากฟังเรื่องมีอยู่ว่ามีบุคคลที่หนึ่งซึ่งชื่ออยู่ในกระทู้นี้ได้พูดกับคนที่ต้องการความช่วยเหลือและบุคคลที่หนึ่งนั้นได้พูดจาอวดอ้างว่าตนนั้นทำให้สำเร็จได้กับสิ่งที่คนที่ต้องการความช่วยเหลือมาร้องขอ และได้พูดว่าถึงบุคคลที่สามในทางเสียหายและบอกว่าสิ่งที่บุคคลที่สามทำอยู่นั้นไม่มีตัวตนและไม่มีจริง(ทั้งที่บุคคลที่หนึ่งนั้นเป็นลูกศิษย์บุคคลที่สาม)และเอาบุคคลที่สามนั้นไปกล่าวอ้างเพื่อยืมเงินคนที่ต้องการความช่วยเหลือจนกระทั่งบุคคลที่ต้องการคาวมช่วยเหลือเดือดร้อนวิ่งมาหาบุคคลที่สามเรื่องทุกสิ่งทุกอย่างจึงกระจ่างขึ้นมามันไม่ใช่แค่ครั้งแรกมันมีมาหลายครั้งแล้วค่ะ air_jaเลยอยากถามว่าทำไมบุคคลที่หนึ่งถึงเอาคนอื่นไปแอบอ้างเพื่อผลประโยชน์ขอตัวคุณเองทั้งที่คุณสอนคนอื่ๆให้รู้จักกรรม ในขณะที่ตัวคุณเองยังก่อกรรมเพิ่ม เอาความเชื่อความศัทธามาเป็นเครื่องมือหาผลประโยชน์ถ้าคุณบอกคิวเต็มถึงปีหน้าจริงทำไมคุณไปหาลูกค้าในงานเปิดตัวหนังสือคนอื่นเค้าล่ะ แต่ไม่มีใครว่าคุณหรอกค่ะ แต่อยากถามว่าคุณทำทำไมค่ะ ทุกคนเค้าอโหสิให้คุณน่ะค่ะคุณบุคคลที่หนึ่ง

***ปล.เรื่องนี้ไม่เกี่ยวกับพี่รักไร้พ่ายเจ้าของกระทู้น่ะค่ะที่มาลงข้อความนี้เพราะไม่อยากเห็นใครเป็นเหยื่อของผู้อื่ค่ะ จึงกราบขออภัยด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
    air_ja

15. air_ja

พี่รักไร้พ่ายค่ะair_ja
    กราบขออภัยด้วยน่ะที่ลงบทความลงไป ใจจริงair_jaไม่มีจิตอาตฆาตอะไรกับตัวพี่หม่อม
    เลย แต่air_jaอยากให้ผู้ที่กำลังจะไปพบหมดดูหรือผู้มีอภิญาญท่านอื่นๆควรใช้วิจารณาณและอย่าหลงเป็นเหยื่อ โดยการที่เค้าเอาเรื่องกรรมหรือความศัรธามากล่าวอ้าง นี่คือเจตนาจากใจจริงของ air_ja ค่ะ

16. รักไร้พ่าย

ตอนแรกอ่าน ก็ งงๆ ว่าคุณ air_ja หมายถึงอะไร
    ยังคิดว่า หมายถึงผม ซะอีก ( โตะจายโหมะเลย )

แต่อ่านๆไป พอจะประติดประต่อเรื่องราวได้บ้างแล้ว
    ว่าคนที่หนึ่งกับคนที่สามคือใคร
    คิดว่าเป็นเรื่องในเชิงลึกครับ อันนี้ผมก็ไม่ทราบเหมือนกัน
    ว่าเป็นมาเป็นไปอย่างไร

คุณ air_ja นี่รู้อะไรดีๆเยอะนะครับ อิอิ

17. Raintip

.....................................................................
    คุณแอร์ ไม่ได้หมายถึง คุณรักไร้พ่าย
    (ไม่ต้องตกใจ!!!)
    ว่าแต่ เมื่อไรคุณรักไร้พ่าย จะออกหนังสือล่ะคะ !!!
    rabbit_scary

18. air_ja

<<<ออกหนังสือเมื่อไหร่บอกกันบ้างน่ะเพ่จะได้ตามไปอุดหนุน

--------------------------------------
    สมาชิกชมรมกินเด็ก

19. รักไร้พ่าย

หากจะออกหนังสือ ผมคงต้องขอข้อมูลจากน้อง air_ja ด้วยนะครับ
    อิอิ

ผมว่า ผมรู้เรื่องคนมีญาณเยอะแล้วนะ
    มาเจอน้อง air_ja นี่ ผมชิดซ้ายเลย

20. Raintip

...............................................................
    "คุณรักไร้พ่าย" และ "คุณแอร์"
    เป็นผู้รอบรู้ และมีความสามารถ
    ทั้ง 2 ท่าน ได้นำสิ่งดีๆ มาเผื่อแผ่
    ให้แก่คนอื่นๆ ด้วยความจริงใจ

ขอปรบมือให้ทั้ง 2 ท่านค่ะ !!!
    ;ปรบมือ ;ปรบมือ