«ผู้ชนะสิบทิศ»

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย sherbet4, 27 มกราคม 2019.

1. sherbet4

sherbet4 เป็นที่รู้จักกันดี

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กุมภาพันธ์ 2019
  2. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

ว้าวววว คุณเบ็ทร้องเพลงนี้ได้นุ่มนวลละมุนละมัยเหลือเกินครับ
    ชอบครับ ผมขอโหลดเก็บไว้ฟังนะครับ เป็นอีกมุมนีงที่น่าฟังของบุเรงนองครับ อิอิ

3. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    มาถึงจุดๆนี้ได้ไงเนี๊ยะ อิอิ เชอเบทโฟว์กับ "ผู้ชนะสิบทิศ"
    ขึ้นมาก็ละมุนละไมมาก หวานด้วยเนื้อเสียงของเชอเบทโฟว์อยู่แล้ว
    ตอนเอื้อน ฟังแล้วซ่อนยิ้ม กรุ้มกริ่ม เชอเบทโฟว์เอื้อนแบบเขินๆรึเปล่านะ ประมาณว่าไม่ใช่งานถนัด รึว่าเราจะเสพ THE MASK LINE THAI มากไป
    นักร้องแต่ละคน ออกมาร้องที ตะลึงพรึงเพริดตลอด เอื้อนที >> จ า ย จ า ข า ด ร อ น ร อ น ..
    สรุป ตาฟังแล้ว ความรู้สึกสำหรับเพลงนี้ นุ่มนวล หวานละมุนละไม ค่ะ
    ที่มีอยู่ในเพลงก็สมบูรณ์แล้วล่ะค่ะ คือ ไพเราะเพราะพริ้งดีแล้ว
    นิดนึงในส่วนของตา..
    ท่อน ข้ามาทำศึกลำเค็ญ กับ เจ็บใจคนรักโดนรังแก ถ้าเสียงเข้มกว่านี้อีกนิด จะเริ่ดมากๆ ให้ความรู้สึกว่ามีครบทุกรส บู๊บุ๋น หาญกล้า มีแข็งกับมีนุ่มนวลในเพลงเดียวกัน
    แต่จะเสียลุคเชอเบทโฟว์หมด หวานละมุนอ่ะดีแล้ว อิอิ
    รูปประกอบกระทู้คุ้นเคยมากๆ เหมือนเคยถ่ายมุมนี้มาเหมือนกันอ่ะ ^-^
    เห็นเดี๋ยวนี้มีบริการแต่งชุดไทย ชุดนักรบ ถ่ายรูปด้วยอ่ะ
    ประหนึ่งว่าได้เคยแสดง King Naresuan กับเค้าด้วย เอิ๊กกก..กกกก

(จิ๊กรูป jasminine มาประกอบ เลือกที่ไม่เห็นหน้าแล้ว อิอิ)

260243_2185742249722_2233609_n.jpg?_nc_cat=101&_nc_ht=scontent.fnak1-1.jpg

4. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    แหง่ม มาฟังเพลงจะเบ็ทอีกซักรอบก่อน
    ขอบคุณนะคะ มิกซ์เพลงให้ตาจนเสร็จ...โดยไม่โยนทิ้ง
    เป็นเมื่อก่อน โดนดุตายแน่ๆ ฮ่าๆๆๆ ตาฟังไป ขำไปอ่ะ
    นึกหน้าเชอเบ็ทโฟว์ไปด้วย เอิ๊กกกกก เมื่อรักร้าว เวอร์ชั่นอนุบาล ๒
    ตาขอบคุณมากๆๆเลยค่ะ ฝีมือการมิกซ์ไม่มีที่ติค่ะ ฝีมือการร้อง เอิ๊กกกก
    เปลี่ยนไป ร้อง ก.เอ่ยก.ไก่ น่าจะดีกว่า เมื่อรักร้าว ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ
    ตาขอบคุณจริงๆนะคะ สุดยอดเลยอ่ะ
    +++++
    มาฟังนักร้องตัวจริงเค้าร้องกัน อิอิอิอิ
    ยังไม่มีเวอร์ชั่นเพิ่มเติม