กฐินวัดถ้ำข้าวสารหิน(สายเก๋) เสร็จสิ้นบรรลุวัตถุประสงค์ขอเชิญโมทนาบุญค่ะ

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย keh, 14 กรกฎาคม 2009.

1. for dad

for dad สมาชิก

11 มิถุนายน 2009
    หวยอ่ะเจ๊ ขออีกนะ ช่วงนี้เจ๊ไม่ค่อยบอกเลย แหม แหม ถ้ามีเงินน้องก็จะทำบุญกฐินเยอะ ๆๆๆๆ เลย

แล้วบอกบุญทางกระทู้...เจ๊จะเปิดกระทู้ถึงวันที่เท่าไหร่ ไหนจะไป กลับระยอง กรุงเทพ ชลบุรี เลย พิษโลก โอย...เจ๊ฉัน เหนื่อยตายเลย อย่างไรก็ดูแลรักษาสุขภาพด้วยนะคะ

มีคนปลื้มเจ๊หลายคนนะ ขอบอก อย่างน้อยน้องคนนี้เป็นกำลังใจให้เสมอ ขนาดไปกราบพระดัง ๆ หลายที่ ท่านก็เรียกเจ๊ว่า "ลูกสาว" พระบางองค์ก็ทักทายเจ๊ว่า "กายเป็นหญิงแต่ใจเป็นพระ บางทีก็ใจเป็นเทพ" นะ ไปเขาคิชฌกูฏ หลวงพ่อสร้อยก็เมตตาเรียกให้เข้าไปหาใกล้ ๆ แถมได้รดน้ำมนต์เยอะกว่าใครเพื่อนอีก

กระทั่งลูกศิษย์ลูกหลานหลวงพ่อ ณ ระยอง หลาย ๆ ท่าน ยกนิ้วให้ว่า ไอ้น้องเราคนนี้ใจบุญ ใจถึง เห็นมันเจอเรื่องราวมากมาย เห็นมันท้อ มันก็ทำของมันคนเดียวของมัน ทำไปทั่ว

นี่ก็เป็นสิ่งที่บอกว่า เจ๊ของเรา มีแต่ครูบาอาจารย์และพี่ ๆ น้อง ๆ ทั้งหลายเอ็นดู ยังไงก็ขอให้เจ๊ฝ่าฝันวิกฤติทุกอย่างไปได้ด้วยดีนะจ๊ะ มารไม่มี บารมีไม่เกิด
    ต่อด้วยว่า คนเขาอิจฉา เขาทำได้ไม่เท่าเรา เขาจึงด่าเรา หาเรื่องเรา แสดงว่าเรามีดีเขาจึงอิจฉานะเจ๊ หุหุ

ฟอร์

2. for dad

อ้อ เห็นว่าจะไปบอกบุญกฐินที่ภาคเหนือ ขอให้เจ๊เดินทางปลอดภัย นะจ๊ะ แล้วอย่าลืม
    โพสต์ภาพงานบุญทั้งหลายที่ได้เก็บเกี่ยวมาให้ได้ยลกันทั่วหน้า อ้อ....กุข้าวสารสีดำ เอามาโชว์เลย นะบัด NOW

3. for dad

เจ๊ หนูเพิ่งอ่านเรื่องซอง

เจ๊หมดไปเยอะไหมอ่ะ แล้วเจ๊เดินทางไปช่วยหลายวัด กลัวเจ๊จะผอม เห็นแจกข้าวสารหินให้หลายคน เยอะแยะ เลย เพื่อนยังเล่าเลยว่า พี่เก๋ให้วัตถุมงคลมาเพียบ ตอนนี้เรื่องพิมพ์ซอง ได้ข่าวจิกหัวน้องในกลุ่มมานั่งพิมพ์กัน แล้วก็ตรวจทานชื่อเอง ตระเวนหาโรงพิมพ์ที่รับงานแล้วพิมพ์ซองได้เร็ว ๆ เจอร้านในฝันหรือยัง

สาธุขอให้พี่สาวคนนี้มีพละกำลังมาก ๆ ด้วยเทอด จะได้อยู่ช่วยงานหลวงพ่อท่าน และอีกหลายวัด

ป.ล. อยากรู้เรื่องที่ไปวัดปทุมวนาราม เล่าให้ฟังหน่อย อยากรู้ อยากรู้ เจ๊ติดค้างหลายเรื่องแล้วนะเนี่ย อิอิ

4. keh

keh เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2009
    ตอบจ้า

หวาย ...บอกช้าไปเสียแล้วน้องเอ๊ย เอางี้ เดี๋ยวหาได้ปุ๊บจะเก็บไว้ให้เลยจ้า
    นะ นะ นะ ขอโอกาสไปสือเสาะให้ก่อน

ก็ยังโหลดไม่ได้อ่ะ ทำไงดีละ เล่นร้านอ่ะจ้า อดใจรอหน่อยน้อง ช้า ๆ ได้พร้าเล่มงาม
    ก็สวยจ้า พระบรมสารีริกธาตุ พระหทัย และสรีระธาตุอีกหลายส่วน ที่ทุกคนทึ่งก็คือ เจ๊ ขอท่านถ่ายรูปได้ 1 ภาพจ้า ทุกคนก็เลยว่า ทำได้ไง ขอยังไงถึงได้
    ที่ได้ คงเพราะความใจดีของเจ้าหน้าที่อ่ะจ้า เราเลยโชคดีได้ถ่ายมาให้ที่บ้านได้ร่วมอนุโมทนาบุญ รอสะดวกเรื่องโปรแกรมย่อไฟล์ภาพ และเวลามากพอจะมาโหลดภาพให้นะน้อง สัญญาว่าโหลดแน่ แต่ช้าหน่อย

เพราะพี่ต้องเดินทางไปต่างจังหวัดอีกแล้วคร้าบ ช่วงนี้ปวดก้นกบมาก นั่งรถบ่อยก็เงี้ยแหละ เอ หรือเราจะแก่จริง ๆ 555

5. keh

ใครต้องการบูชาข้าวสารหิน หรือต้องการสิ่งใด หรือจะนำไปแจกผู้มีจิตศรัทธา แจ้งได้นะคะ ยินดีจัดส่งค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กันยายน 2009
  6. keh

ในส่วนของซอง เก๋ยังไม่เก็บเงิน ก็เจอแต่น้องยัดเยียดเงินกันให้ ยิ่งพี่ ๆ ลูกหลานหลวงพ่อด้วยกันไม่ต้องพูดถึง ซองไม่ต้อง เจอหน้าเมื่อไหร่รู้ว่าใครทำไรที่ไหน ร่วมกันทันที ไม่ต้องซองไม่ต้องอะไร

แต่ก็บอกไปว่า เดี๋ยว...ขอมาเก็บกันที่เดียว ส่วนคนที่ให้มาแล้วนั้นก็โทรแจ้งกับพระอาจารย์บุญถมท่าน วันก่อนส่งของไปให้ทางวัดที่จ.เลย แล้วเก๋ก็ได้บอกบุญ เพื่อน ๆ เพื่อ ร่วมบุญกับวัดรวกสุทธาวาส พิธีเบิกเนตรพระประธาน 9 องค์ อนุโมทนาสาธุค่ะ

คิดว่าจะเปิดกระทู้จนถึงสิ้นเดือนกันยายนนี้นะคะ เพราะบางจังหวัดเก๋จะเอาซองไปด้วยตัวเอง และถือโอกาสเยี่ยมเพื่อนสมัยหล่อรูปเหมือนพระเดชพระคุณหลวงพ่อฤาษีฯ ด้วยกันตั้งแต่สมัยเรียนมหาวิทยาลัย บางคนก็เป็นเพื่อนตั้งแต่ชั้นอนุบาลปีที่ 1 เชื่อไหม ว่าทุกวันนี้ก็ยังคบกันอยู่ คบเพื่อนนานทุกคน เพราะเพื่อนเก๋นิสัยดี ส่วนเก๋ไม่ดี เราก็เลยคบกันได้ อิอิ

7. keh

keh, Noo Norway

อะแฮ่ม อะแฮ่ม แว่บมาหาน้องหรอ อิอิ

ขอบคุณนะคะ พี่สาวใจงาม ดูแลรักษาสุขภาพด้วย น้องขอ โอ้ลัลล้า ไปนอนก่อน

8. Noo Norway

Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008
    พี่หนูเป็นพี่ก็ต้องแว๊บมาดูความเป็นไปของน้องบ้างล่ะจ้ะ มาให้กำลังใจน้องด้วยเผื่อเห็นมีใครมาก่อกวน ป่วนกระทู้ของน้อง พี่จะได้จัดการให้เป็นการส่วนตัวงัย และก็แวะมาร่วมอนุโมทนากับทุกท่านที่มีส่วนร่วมงานกับบุญใหญ่ในครั้งนี้ด้วยจ้า

9. donjudo077

donjudo077 เป็นที่รู้จักกันดี

ชะแว้บมาดูและแอบดันกระทู้ให้จ๊ะ

10. arjarhnnop

arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ keh [​IMG]
    keh, Noo Norway

อะแฮ่ม อะแฮ่ม แว่บมาหาน้องหรอ อิอิ

ขอบคุณนะคะ พี่สาวใจงาม ดูแลรักษาสุขภาพด้วย น้องขอ โอ้ลัลล้า ไปนอนก่อน
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

แวะมาชมก็เจอขาใหญ่ เลย อิอิอิ """""""""""""..........

<TABLE style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR title="โพส 2396578" vAlign=top><TD class=alt2 width=125 align=middle>donjudo077</TD><TD class=alt1>ชะแว้บมาดูและแอบดันกระทู้ให้จ๊ะ</TD></TR></TBODY></TABLE>

เจอพรรคพวกเราด้วย ซองเสร็จแล้วก็ส่งมานะจ๊ะ จะช่วยกระจายบุญให้ เท่าไรก็รับจ้า

ARJARHNNOP

11. Noo Norway

Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008
    อืมมมม... อาจารย์นพคะ... เล่นแซวกันเองซะงั้น
    Noo Norway ขาใหญ่อย่างเดียวซะเมื่อไหร่ล่ะคะ ใหญ่ทั้งตัวเลยค่ะ แถมใจก็ใหญ่ตามตัวด้วยอีกต่างหาก อิอิอิ (smile)

12. keh

ดีใจจัง พี่ ๆ น้อง ๆ มาเยี่ยมเพียบเลย เก๋มีพลังเพาเวอร์เกิร์ล....เพิ่มอีกเพียบ

13. keh

เซงเลย เอากล้องมา แต่ดันลืมสาย USB เหอ เหอ เหอ

เด๋วต้องโดนคนทวงรูปถ่ายแน่เยย เรา (หลบดีกว่า อิอิ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กันยายน 2009
  14. keh

ขอไปออนทัวร์อีกแล้วนะคะ พี่น้องทุกท่าน

บุญรักษาจ้า

สรุปเก๋ ค้างเรื่องไปทำบุญที่วัด จ.สระบุรี วัดปทุมวนาราม กทม. แถวสยาม
    แล้วก็ที่ไหนอีกน้า คงแค่ 2 ที่นี่ล่ะมั้ง

15. keh

พี่ธรรมวิวัฒน์ สวัสดีค่ะ

แวะมาเยี่ยมมาเยียนกันประจำเลย ขอบคุณนะคะ ขอให้พี่และครอบครัว รวย รวย รวย และมั่นคง สะดวกในการสร้างบารมีค่ะ

16. keh

พี่ธรรมวิวัฒน์ สวัสดีค่ะ

แวะมาเยี่ยมมาเยียนกันประจำเลย ขอบคุณนะคะ ขอให้พี่และครอบครัว รวย รวย รวย และมั่นคง สะดวกในการสร้างบารมีค่ะ

17. newcomer

newcomer เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินร่วมบุญ 200 บาท บัญชี 572-0-36477-6 วันที่ 04/09/09 เวลา 15:31 ครับ

อนุโมทนา สาธุ ครับ<!-- google_ad_section_end -->

18. keh

อนุโมทนาสาธุค่ะ พี่newcomer

มาตอนไหนเนี่ย ขอบคุณนะคะที่ร่วมสร้างบุญกุศลร่วมกัน แค่แวะมาเยี่ยมน้องก็ดีใจแล้วจ๊ะ

เก๋ไก๋ ณ ระยอง ไอ้หมูอ้วน

19. keh

ความคืบหน้าการพิมพ์ซอง

รายชื่อเสร็จแล้ว ตรวจทานแล้ว ตรายางได้รับจากทางวัดแล้วเมื่อวานนี้เอง พร้อมใบแจ้งเป็นเจ้าภาพกฐินอย่างเป็นทางการ

วันนี้ตรวจ โอ๊ะ มีผิดหลายชื่อเลย คนพิมพ์ก็ตาลาย เก๋มาพิมพ์ต่อก็ลายตาเช่นกัน อิอิ ที่พิมพ์เองเพราะงานโรงพิมพ์ช่วงนี้เยอะมาก เขาบอกว่าถ้าเก๋อยากได้เร็วก็มาช่วยพิมพ์จะใช้เวลาไม่มาก เก๋ก็เลยพิมพ์ไป ระหว่างพิมพ์ไปก็มีคนมาขอเพิ่มกันเรื่อย ๆ

รายชื่อตอนนี้อยู่ที่ 200 ชื่อค่ะ ขออภัยที่งานล่าช้า เพราะมีทางพี่หลายจังหวัด ขอเพิ่มเรื่อย ๆ ก็รอกันหน่อย รอไปรอมา จนวันนี้ก็ยังมีเพิ่มมาอีก เลยบอกขออนุญาตปิดรายชื่อนะจ๊ะ ไม่งั้นซองไม่เสร็จน้องเก๋ก็ส่งซองให้เพื่อน ๆ ทุกท่านไม่ได้เสียที แถมยิ่งเป็นคนอืด ๆ อยู่

แล้วก็เมื่อวานกำลังคุยงานวัดที่โคราช เด๋วจะมาบอกชื่อวัด เก๋ลืมค่ะ แหะ แหะ เพราะงานนี้พี่สะใภ้รับเป็นเจ้าภาพ แผนกดำเนินงานเช่นกัน ไม่มีตังค์แต่มีใจ นะจ๊ะ นะจ๊ะ ขอบอก เสร็จงานกฐินก่อน จะได้ไปช่วยวัดโคราช เพราะวัดโดนปิดทางเข้าออก เพราะมีคนอยากจะให้วัดขายที่ (เนื่องจากราคากำลังสูง) ก็มีพี่ ๆ ญาติธรรมจะร่วมมอบวัตถุมงคลหลายอย่างเพื่อบอกบุญให้คนได้ร่วมบูชา แบ่งปัจจัยไปทำบุญ อันนั้นก็ต้องรอสักนิด และได้ขออนุญาตทุกท่านแล้วว่า ถ้างานนี้ยังไม่มีคนบูชา ก็ไว้ช่วยวัดอื่นต่อเลยนะ

ต้องขอขอบพระคุณพี่สาวใจดีจากเวปพลังจิต ท่านให้มาเยอะเลย น้องคณิน น้องเงินไหลมา และสหธรรมมิกอีกหลายท่าน ที่บอกว่าจะสละพระหลวงพ่อมาให้น้อง เนื่องจากของน้องสละให้คนอื่นไปแล้ว อิอิ
    fly_pig

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กันยายน 2009
  20. keh

ใบขอเป็นเจ้าภาพทอดกฐินสามัคคี

ใบขอร่วมเป็นเจ้าภาพค่ะfly_pigที่เก๋แจ้งอย่างเป็นทางการ

ในเอกสารเก๋ได้จัดพิมพ์รายละเอียดของวัดถ้ำข้าวสารหิน จ.เลย ให้พระอาจารย์ด้วย พร้อมกับอานิสงส์งานบุญ รวมแล้วประมาณ 20 หน้า ปริ้นซ์สีค่ะ เพื่อไว้ให้สาธุชนท่านอื่นได้อ่าน และจะได้ร่วมบุญกับพระอาจารย์

ไฟล์ที่แนบมา: