กมธ.การศาสนาฯ วุฒิสภา จัดสัมมนา "ธุดงควัตรในป่าคอนกรีต...ถูกที่...ถูก แนวทาง??"

ในห้อง 'ข่าวพุทธศาสนา' ตั้งกระทู้โดย mim_krab, 19 เมษายน 2012.

1. mim_krab

mim_krab สมาชิกใหม่

30 ธันวาคม 2005
    <!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:punctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:ApplyBreakingRules/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin:0in; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]--> [FONT=&quot]คณะกรรมาธิการการศาสนา คุณธรรม จริยธรรม ศิลปะและวัฒนธรรม วุฒิสภา จัดสัมมนา เรื่อง [/FONT][FONT=&quot]“ธุดงควัตรในป่าคอนกรีต...ถูกที<wbr>่...ถูก แนวทาง??” ในวันจันทร์ที่ 23 เมษายน ศกนี้ เวลา 8.30 – 15.00 น. ณ ห้องประชุมคณะกรรมาธิการ หมายเลข 306-308 ชั้น 3 อาคารรัฐสภา 2[/FONT][FONT=&quot]

การสัมมนาจัดขึ้นเพื่อศึกษาข้อเ<wbr>ท็จจริงโดยเปิดเวทีในการอภิปราย<wbr>และแลกเปลี่ยนความคิดเห็นจาก องค์กรทางศาสนา และเสริมสร้างความรู้ความเข้าใจ<wbr>เกี่ยวกับหลักการธุดงค์ที่ถูกต้<wbr>อง โดยคณะกรรมาธิการฯ จะรวบรวมข้อมูลและข้อเสนอแนะไปย<wbr>ังหน่วยงานที่เกี่ยวข้องเพื่อดำ<wbr>เนินการต่อไป

การสัมมนาในครั้งนี้ได้เชิญผู้ท<wbr>ี่เกี่ยวข้องและผู้เชี่ยวชาญเข้<wbr>าร่วม ได้แก่ พระเทพวิสุทธิกวี เลขาธิการศูนย์พิทักษ์พระพุทธศา<wbr>สนา แห่งประเทศไทย พระราชญาณกวี วัดพระรามเก้ากาญจนาภิเษก พระภาวนาวิริยคุณ รองเจ้าอาวาสวัดพระธรรมกาย นายสันติสุข โสภณศิริ กรรมการที่ปรึกษามูลนิธิเสถียรโ<wbr>กเศศ-นาคะประทีป

สนใจเข้าร่วมกิจกรรมติดต่อ คณะกรรมาธิการการศาสนา คุณธรรม จริยธรรม ศิลปะและวัฒนธรรม วุฒิสภา โทรศัพท์ 02-831-9228 โทรสาร 02-831-9208[/FONT]

2. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เออ...อย่างนี้สิครับ.....ใครที่ออกความเห็นดีๆในเว็บพลังจิตช่วงก่อนนี่น่าจะไปกันนะ.....

3. ตาลเดี่ยว

ตาลเดี่ยว เป็นที่รู้จักกันดี

ก็เป็นกิจกรรมที่น่าสนใจไปฟังครับแต่ยังไปไม่ได้เพราะเพิ่งออกจากโรงพยาบาลมาเมื่อเร็วๆนี้เอง ยังไปไม่ไหวครับ ใครที่ไปฟังก็มาขยายต่อกันบ้างก็แล้วกัน ขอบคุณล่วงหน้าครับ

4. ศุภผลธนภัทร

ศุภผลธนภัทร เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2007
    หากกิจกรรมนี้ จัด เพื่อ จะ บอก สังคม ว่า ไม่ควรมีการ ธุดงค์ ใน เมือง แล้ว ละก็ คุณ มา

บอกสังคม ช้า ไปหรือไม่ ส่วนตัว ผมว่า ช้า มากครับ เสมือน วัวหาย แล้ว ค่อย สร้าง คอก

ถ้าจะห้าม จะปราม ควรห้าม ควร ปราม ก่อน ที่ เขาจะจัด ครับ หรือ ว่า ตอน ที่ วัดที่จัด

ได้ประกาศ ว่า จะจัด ผู้รับผิดชอบ ของ กรมการศาสนา หลับอยู่ ครับ

แต่ ถ้า จัดเพื่อ สนับสนุน ว่า ที่ จัด ธุดงค์ ใน เมือง นั้น ถูกต้อง ถูกทางแล้ว ด้วย ประการ

ทั้งปวง แล้วละก็ ท่านอย่า จัด กิจกรรม นี้ ดีกว่า ครับ ไปอ่านดูในพระไตรปิฎก ซิครับ

ว่า จุดมุ่งหมาย ของ การ ออก ธุดงค์ คือ อะไร ครับ

5. ศุภผลธนภัทร

ศุภผลธนภัทร เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2007
    ดู ประวัติ การ ธุดงค์ ของ หลายๆ พระ อริยะ ผู้ ที่ สมควร แก่ การ อัญชุลี ซิ ครับ

อาทิ สมเด็จโต หลวงพ่อปาน หลวงปู่เจี๊ย หลวงตามหาบัว หรือ แม้ กระทั่ง พระอริยะ ที่

ยัง อยู่ อาทิ หลวงพ่อสนอง วัดสังฆทาน หรือ หลวงพ่อจำเนียร วัดถ้ำเสือ ซิครับ

ดูให้ดีๆ พิจารณา แบบไร้ อคติ ซิครับ พิจารณา ดูว่า พระท่าน ออกธุดงค์ อย่างไร

ไปที่ไหน ธุดงค์เพื่ออะไร แบบ ที่ บางวัด จัด ธุดงค์ ในเมือง แค่ จุดประสงค์ ก็ ผิดแล้ว

ครับ ท่าน

6. Phanudet

1
    นี่เขายังไม่ได้ผลสรุปว่าไม่ดีเลยนะ....อย่าเพิ่งคิดไปก่อนสิ.....เขาอาจเห็นว่าดี..จะได้จัดทำในปีต่อไป หรือในที่อื่นๆ ต่อไปไงหละครับ.....

7. khomeraya

khomeraya เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2005
    โธ่ ไอ้น้องเอ๊ย ถ้าน้องเจ๋งจริง น้องก็ไปโพสต์บอกที่

กมธ.ศาสนาฯ ขวาง “ธรรมกาย” จัดกิจสงฆ์ธุดงค์กลางเมือง มีนัย

โพสต์ในนี้ คนมันจะเห็นอารายอะ

8. Phanudet

1

เฮ้อ..ไอ้พี่......ทำไมไม่ไปเปิดตาดูดีหละครับ....บอร์ดนั้นผมก็ไปโพสมาแล้วนะ....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 เมษายน 2012
  9. apple_lin

apple_lin เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณเจ้าของกระทู้ที่นำเรื่องการจัดสัมมนา มาแจ้งให้ทราบนะคะ

10. Illuminati

Illuminati เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่องไทยเป็นเมืองพุธ การเดินเพื่อฉลองพุทธชยันตรี 2600 ปี น่าจะเป็นสิ่งที่ควรอนุโมทนามากกว่ามานั่งด่าพระนะครับ

พระท่าเดินแค่นี้ ท่านจะด่าพระอีกนานแค่ไหน

หากมีคนติดยาคลั่งเดินถือปืนปิดถนน นานกว่าที่พระเดินพวกคุณก็มองว่าเป็นแค่ข่าวคนติดยาปิดถนน แล้วก็ผ่านไป ไม่ได้มานั่งด่า 3วัน3เดือน แบบนี้ใช้มั้ยครับ
    ผมก็ไม่รู้ว่าพระท่านไปเดินผ่านหน้าบ้านคุณหรือไง ถึงโกรธแค้นอะไรกันมากมายขนาดนี้

เดินในเมื่องก็ด่า เดินในป่าก็ว่า ( ไปกันเยอะ จะหาความสงบได้ที่ไหน ) แล้วแบบไหนละถึงจะพอใจ

ถ้าท่าน ติพระท่านได้ขนาดนี้ ถึงเวลา ท่านบวชเป็นพระ ท่านก็อย่าทำในสิ่งที่คิดว่าคนจะติท่านได้นะครับ เช่น ดูทีวี ดูหนัง เดินห้าง เดินซื้อของ และอื่นๆอีกมากมาย ตามที่คนเค้าจะติท่านได้

คนจะติ ทำยังไงเค้าก็ติ เพราะคนเค้าไม่ชอบ ทำดี90 เสีย10 ก็ติจนเสีย1,000

มุมมองต่างกัน เพราะ พุธ แตกแยก จากความเป็นครูบาอาจารย์
    ทั้งๆที่มีพระพุทธเจ้าองเดียวกัน ต่างก็บอกว่า หลวงพ่อฉันดีที่สุด ถูกที่สุด องค์นี้ผิด องค์นี้ไม่ดี
    แตกแยกอย่างเห็นได้ชัด แล้วก็มองว่า สิ่งที่ ครูบาร์อาจารย์ที่เรานับถือสอนนั้นถูกที่สุด ที่อื่น ไม่ถูกไม่ใช้

สมัยนี้คนพุธ มีศีลในตัว .... ข้อ แต่นั่งด่าพระมีศีล 227 ข้อ แบบไม่กลัวบาป ยุคสมัยเปลี่ยนไปแล้ว

เอาเลยครับเต็มที่ กรรมใครกรรมัน ถ้าคิดว่านั่งด่าพระแล้วท่านได้บุญก็ด่ากันไปครับ
    ไม่กลับบาปกันอยู่แล้ว บางเว็บถึงขนาดถามว่า เอาขี้ไปปาผมจะผิดมั้ย ไม่รู้ไปนั่งอ่านอะไรมาถึงคิดว่าทำแล้วจะไม่ผิด
    หรือคิดว่าที่เดินๆอยู่ไม่ใช้พระ

11. khomeraya

โธ่ ไอ้น้องเอ๊ย หมายความว่าไปโพสบอกคนในนั้นว่าให้ไปฟังคณะกรรมการเค้าเฟ้ย

ทำไมเข้าใจยากจังอะ เอ้อ ว่าแต่ว่ากระทู้นี้ลัทธิจานบินเพียบ น้องก็ท่าทางเป็นสาวกตัวยงเลยนิ

12. ขอมจำแลง

ขอมจำแลง เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2007
    ธุดงเรื่องพระ ธุระไม่ใช่ ให้พระจัดการกันครับ ... เพราะหากไม่สมควร แต่ศีลท่านก็ยังมากกว่าเรา .. เป็นกรรม ๆ ๆ ๆ ๆ *-* แล้วได้ความอย่างไร ค่อยเพียงเข้ามาอ่านกัน .... เผื่อจะบวชเข้ามาเป็นพระจะได้รู้ ... *-*

13. 5314786

5314786 เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2010

สมเด็จพระญาณสังวรสมเด็จพระสังฆราชได้มีพระลิขิตกรณีวัดพระธรรมกาย ถึงผู้เกี่ยวข้อง ดังต่อไปนี้

ฉบับที่ ๑
    "ความบิดเบือนพระพุทธธรรมคำสอน โดยกล่าวหาว่าพระไตรปิฎกบกพร่อง เป็นการทำ ให้สงฆ์ที่หลงเชื่อคำบิดเบือน แตกแยกออกไปกลายเป็นสอง มีความเข้าใจความ เชื่อถือพระพุทธศาสนาตรงกันข้ามเป็นการทำลายพระพุทธศาสนา ทำสงฆ์ให้แตกแยก เป็นอนันตริยกรรม มีโทษทั้งปัจจุบันและอนาคตที่หนัก ส่วนที่มิใช่เป็นการลง โทษ แต่เป็นการกระทำที่ถูกต้อง คือ ต้องมอบสมบัติทั้งหมดที่เกิดขึ้นในขณะ เป็นพระให้แก่วัดทันที

หลังจากที่สมเด็จพระสังฆราช ได้มีพระลิขิตฉบับที่ ๑ ออกมาแล้วนั้น อดีตเจ้า อาวาสวัดพระธรรมกายก็ยังมิได้คืนทรัพย์ทั้งหมดแก่วัด
    สมเด็จพระสังฆราชจึงมี พระลิขิตฉบับอื่นๆ ตามมาดังต่อไปนี้

ฉบับที่ ๒
    การไม่ยอมคืนสมบัติให้วัด ในขั้นต้นอาจมิใช่มีเจตนาถือเอาเป็นของตน แต่ เมื่อถึงอย่างไร ก็ยังไม่ยอมมอบคืนสมบัติทั้งหมดที่เกิดขึ้นในขณะเป็นพระให้ แก่วัดก็แสดงชัดแจ้งว่าต้องอาบัติปาราชิก ต้องพ้นจากความเป็นสมณะ โดย อัตโนมัติ ต้องถูกจัดการอย่างเด็ดขาด เช่นเดียวกับผู้ไม่ใช่พระปลอมเป็น พระ ด้วยการนำผ้ากาสาวพัสตร์ไปครอง ทำความเศร้าหมองเสื่อมเสีย ให้เกิดแก่ สงฆ์ในพระพุทธศาสนา "

ฉบับที่ ๓
    "การโกงสมบัติผู้อื่นตั้งแต่ 5 มาสกขึ้นไปคือประมาณไม่ถึง 300 บาทใน ปัจจุบัน ภิกษุนั้นต้องอาบัติปาราชิก ฐานผิดพระธรรมวินัยพ้นจากความเป็นพระ ทันที ในกรณีนี้ไม่ว่าจะเป็นผู้รู้เห็นหรือไม่ ไม่ว่าจะมีการสั่งให้สึก ไม่ ว่าจะมีการจับสึกหรือไม่ก็ตาม ภิกษุผู้ละเมิดพระธรรมวินัยข้อนี้ต้องอาบัติ ปาราชิก พ้นจากความเป็นพระโดยอัตโนมัติ ที่ประกาศเป็นลายลักษณ์อักษรก็เพื่อ เตือนให้รู้ทั่วกันว่า ผู้ต้องอาบัติปาราชิกนั้นไม่ใช่พระในพุทธศาสนา เป็น เพียงผู้นำผ้ากาสาวพัสตร์ไปครอง เป็นพระปลอม ต่อจากนั้นย่อมเป็นหน้าที่โดย ตรงของผู้รักษากฎหมาย หรือของผู้มีหน้าที่ในการพุทธศาสนา จะต้องรักษาพระ พุทธศาสนาไม่ให้มีพระปลอมมาทำลาย ทำให้เสื่อมเสีย เช่นที่ผู้รักษากฎหมายเคย ทำมาแล้ว เคยบังคับให้เป็นผู้ปลอมเป็นพระ ถอดผ้ากาสาวพัสตร์ออกจากตัว การ ปฏิบัติต่อพระปลอมต้องไม่มีแตกต่างกัน ต้องไม่มียกเว้นว่า คนนั้นปลอมได้คน นี้ปลอมไม่ได้ เป็นพระปลอมมีอยู่ในพุทธศาสนาไม่ได้ทั้งนั้น ประกาศนั้นเป็น คำบอกเล่าเป็นคำเตือนให้รู้ เป็นเรื่องส่วนตัวไม่เกี่ยวข้องกับมหาเถรฯไม่ บังคับให้เชื่อ ไม่บังคับใครให้ทำอะไร แสดงความถูกผิดให้ปรากฏอยู่เท่า นั้น ในฐานะที่เป็นประมุขแห่งสงฆ์ในพระพุทธศาสนา จึงต้องทำหน้าที่ส่วนตนให้ เรียบร้อยถูกต้อง บอกความจริงด้วยความหวังดีมิได้บังคับ จงเข้าใจทั่วกัน"

ฉบับที่ ๔
    "ในกรณีเกี่ยวกับเรื่องวัดพระธรรมกาย เราได้ทำหน้าที่ของสมเด็จพระสังฆราช สมบูรณ์ตามอำนาจแล้ว จึงไม่มีอะไรจะพูดอีกขณะนี้ ขออนุโมทนาทุกท่านที่สนใจ ห่วงใยพระพุทธศาสนา แสดงความเป็นคนดี ด้วยมีกตัญญูกตเวทิตาธรรม "

ฉบับที่ ๕
    "ได้แจ้งให้เป็นที่เข้าชัดเจนดีทั่วกันแล้วก่อนหน้านี้ ว่าในตำแหน่งผู้เป็น สมเด็จพระสังฆราช สกลสังฆปริณายก ได้ทำหน้าที่เกี่ยวกับเรื่องอดีตเจ้าอาวาส วัดพระธรรมกาย เพื่อเทิดทูนรักษาพระพุทธศาสนาให้พ้นถูกทำลาย สมบูรณ์ดีที่ สุดแล้วตามอำนาจ ท่านกรรมการมหาเถรสมาคมทั้งหลายจะทำอะไรต่อไปตามความต้อง การ จะไม่มานั่งฟัง รับรู้ในที่ประชุมวันนี้ ที่ 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2542 "
    2. อดีตเจ้าอาวาสวัดพระธรรมกายได้ยินยอมมอบคือทรัพย์สินที่ได้รับการกล่าวหาว่ายักยอกไป คืนแก่วัดทั้งหมดแล้ว
    ดังนั้นจึงไม่มีเหตุผลที่สำนักอัยการสูงสุดจะทำการฟ้องร้องอดีตเจ้าอาวาสวัดพระธรรมกายและนายถาวรอีกต่อไป
    กรณียกฟ้องดังกล่าวทำให้เกิดความเคลือบแคลงสงสัยต่อฐานะของอดีตเจ้าอาวาสวัด พระธรรมกายในหมู่ประชาชนและนักวิชาการศาสนาเป็นอย่างมาก ฝ่ายหนึ่งให้ความ เห็นว่าท่านมีความบริสุทธิ์เนื่องจากสำนักอัยการได้ขอถอนฟ้องท่านจึงไม่มี ความผิดในกรณียักยอกทรัพย์ตามกฎหมาย ดังนั้นข้อกล่าวหาท่านว่าปาราชิกจึงไม่ มีมูล ในขณะที่นักวิชาการศาสนาอีกฝ่ายกล่าวว่า การยักยอกทรัพย์ของอดีตเจ้า อาวาสวัดพระธรรมกายได้สำเร็จแล้วตามหนังสือขอถอนฟ้องขอฝ่ายอัยการ ซึ่งยืน ยันถึงการคืนเงินให้แก่วัดในภายหลังของอดีตเจ้าอาวาสฯ ดังนั้นเมื่อมีการ คืน แสดงว่ามีการยักยอก และเมื่อมีการยักยอกจึงถือเป็นอาบัติปาราชิกขาดจาก ความเป็นพระตามที่สมเด็จพระสังฆราชมีพระราชวินิจฉัยไปก่อนหน้านี้ ถึงแม้ อดีตเจ้าอาวาสฯ จะนำทรัพย์มาคืนวัดในภายหลังเพื่อให้เกิดกระบวนการถอนฟ้องทำ ให้ไม่มีความผิดตามกฎหมาย แต่ตามพระธรรมวินัย ท่านได้ขาดความเป็นพระ แล้ว และไม่สามารถเรียกคืนสมณฐานะ ได้อีก

ที่มาจาก

14. khomeraya

ขอบคุณครับพี่ คะ คะ คะ Cool สาวกและไอ้พวกที่มันโง่ มันจะได้หายโง่เสียที 555

15. Phanudet

1
    ไอ้พี่เอ้ย...ผมก็บอกมาประกาศที่นี่ไงเดี๋ยวใครที่เขาสนใจเขาก็ไปฟังเองหละ...

อีกอย่างผมก็ไม่ได้ไปเป็นสาวกใครเขาที่ใหน ผมนับถือพระพุทธเจ้า ท่านสอนผมว่าให้สรรเสริญความดี...ใครทำดีผมสรรเสริญหมดหละ....

อีกอย่างเรื่องโกงนั้นผมไม่รู้ว่าวัดนั้นเขาไปโกงตรงใหนกัน....ที่เห็นเขาทำบุญกันตอนนี้ก็ไม่ได้ไปหลอกลวงเขานินะ ไปขู่ไปขอให้เขาเอาเงินออกกระเป๋ามาทำบุญก็ไม่ใช่...เขาให้โดยสมัครใจเพราะถือว่าเป็นการทำความดี ผมก็ไม่ได้เห็นว่าไปโกงใครตรงใหน.....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 เมษายน 2012
  16. khomeraya

อ้อ มิน่าละ ไม่รู้ไม่ชี้นี่เอง ถึงชูจั้กแร้เชียร์กิจกรรมสำนักจานบินขนาดนี้ คนมันจะปิดหูปิดตาด้วยความเต็มใจ มันก็ช่วยไม่ได้นะ ไม่เชื่อใครไปหาดูคำตอบเก่าๆของน้องคนนี้ได้เลย แล้วน้องอย่าลืมไปแสดงความคิดเห็นกับคณะกรรมการด้วยละ อย่าเก่งแต่ในนี้ 555

17. a9

a9 Active Member

23 พฤศจิกายน 2008
    สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม

18. khomeraya

งั้นก็แถมน้องไปเป็นบริวารลัทธินี้ด้วยแล้วกัน ตามๆกันไปนะ 555

:boo:

19. ธรรมเกิน

ธรรมเกิน เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่าคุณพูดเรื่องยุคสมัยมันเปลี่ยนไป แต่ผมกลับมองว่า มันเปลี่ยนเพราะคนจิตใจไม่ดีเข้ามาหากินกับพุทธศาสนาเยอะ...เที่ยวจัดให้พระมาเดินหลายหมื่นรูป แล้วอ้างฉลองพุทธชยันตรี 2600 ปี อะไรเนี่ย... ขอถามนิดนึงว่า สมควรหรือครับ จะสร้างกิเลสให้พระหรือครับ อย่าอ้างนะครับว่าวิธีการฉลองคือให้เดินธุดงส์ พระพุทธเจ้ากำหนดไว้ว่าต้องให้ฉลองหรือครับ ผมว่าเป็นที่มนุษย์หัวโล้นขี้เหม็น นุ่งผ้าเหลืองจัดการทั้งนั้นนั่นแหละ.. ลองจัดแบบป่าวประกาศแบบไม่ต้องให้เงินปัจจัยสิครับ ดูสิว่าพระจะมาประมาณไหนกันเชียว เอากิเลสมาล่อพระ น่ะ มันบาป รู้ไหม เรื่องง่ายๆแบบนี้ ยังคิดกันไม่ออก ยังสะเออะสอนให้คนไปสวรรค์ ตัวเองรีบไปก่อนเถอะ...จะรอดู ไปแบบไม่ต้องกลับมา อย่าให้รู้ละกันว่าไป น....แทนสวรรค์ 5555++++

20. Phanudet

1
    ;)

""""""""""""""""""