กรณีศึกษาพระเนื้อผงเนื้อดิน หลวงพ่อกวย เอาของเก๊มาให้ดูครับ โดนมาเยอะเจ็บมาเเยะ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย aukkanivat, 15 กรกฎาคม 2011.

1. rachotp

rachotp เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    251
    กระทู้นี้ดีมากๆครับ ผมเข้ามาตามเก็บความรู้ครับ ขอบพระคุณพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ทุกๆท่านที่เป็นกัลยาณมิตรที่ดี ผมได้ความรู้และคำแนะนำที่เป็นประโยชน์จากประสบการณ์ตรงของแต่ละท่านมากครับ ผมเห็นใจคุณพี่เจ้าของกระทู้ที่โดน "เซียนพระ" คนนั้นหลอกมากๆครับ ผมอยากให้พี่พิจารณาอย่างนี้ครับว่า ทุกสิ่งทุกอย่างที่เกิดขึ้นกับเรา ไม่มีเรื่องบังเอิญครับ ไม่มีคำว่า "บังเอิญ" ในทางพุทธศาสนาครับ ดังที่พระพุทธองค์ตรัสว่า เพราะสิ่งนี้มี สิ่งนั้นจึงมีไม่ว่าจะเป็นเรื่องความสำเร็จ เรื่องความมั่งคั่ง หรือเรื่องอะไรก็ตามแต่ที่เราต้องเจอ เรื่องบังเอิญไม่มีจริงครับ ไม่ว่าจะเกิดเรื่องราวใดๆ ขึ้นในชีวิตเรา มันเป็นเรื่องที่จะต้องเกิด เรื่องนั้นจะดีหรือร้าย ไม่มีเรื่องใดที่บังเอิญ ทุกสิ่งทุกอย่างเกิดขึ้นตามเหตุและปัจจัยครับ เพราะเราก็เคยทำอย่างนี้กับเขามาก่อนในอดีตชาติ ผมอยากให้พี่พิจารณาว่า “เขา” คงเป็นเจ้ากรรมนายเวรของพี่แน่ๆครับ ขอให้พี่ทำใจว่า “เขา” ได้ให้โอกาสที่ยิ่งใหญ่กับพี่ในชาตินี้ ในเวลานี้ครับ คือ โอกาสในการให้อภัยทาน อโหสิกรรมให้ “เขา” ครับ ไม่ผูกโกรธ ไม่อาฆาตจองเวร ไม่พยาบาทร้ายต่อผู้อื่น แม้แต่ผู้ที่ทำให้เราเจ็บปวดมากที่สุด เราจะได้บุญกุศลและอานิสงส์แรงที่สุดในการทำทานทั้งปวงครับ อภัยทานได้บุญสูงสุดด้านการให้ทาน ได้บุญมากกว่าธรรมทาน ที่พี่มาโพสต์ตั้งกระทู้ในนี้นี่ก็เป็นธรรมทานนะครับ เป็นประโยชน์กับผมและกัลยาณมิตรท่านอื่นๆอย่างมากใน Website พลังจิตครับ พระเก๊เหล่านั้นมันก็แค่ของนอกกาย (ที่แพงมากๆอยู่…แพงเอาเรื่องอยู่) เมื่อสุดมือสอยก็ให้ปล่อยมันไปครับ สิ่งดีๆยังคงรอพี่อยู่ในวันข้างหน้าต่อไปถ้าพี่ปล่อยวางครับ ขอบคุณสำหรับกระทู้ดีๆครับ

2. kao-pan

kao-pan Active Member

1 มิถุนายน 2013
    ขอรบกวนพี่ๆช่วยดูขุนแผนขี่โหงพราย เนื้อดิน ยุคต้นให้หน่อยครับ พระแท้มั๊ยครับ ได้จากเซียนพระหลวงพ่อกวยครับ

ขุนแผนขี่โหงพรายยุคต้น เนื้อดิน (อ.เฒ่า สุพรรณ) A.jpg ขุนแผนขี่โหงพรายยุคต้น เนื้อดิน (อ.เฒ่า สุพรรณ) B.jpg ขุนแผนขี่โหงพรายยุคต้น เนื้อดิน (อ.เฒ่า สุพรรณ) C.jpg ขุนแผนขี่โหงพรายยุคต้น เนื้อดิน (อ.เฒ่า สุพรรณ) D.jpg

3. Nattanagrit

Nattanagrit Active Member

15 พฤษภาคม 2016
    เข้ามาอ่านซ้ำๆวนๆอยู่เรื่อยๆครับ ยังไงพระของหลวงพ่อกวยก็ยังน่าสนใจหาเช่ามาบูชาอยู่ บุคคลที่ถูกพูดถึงในกรณีข้างต้น ก็ยังมีแฟนคลับติดตามมากอยู่นะครับ หลายคนยังเอาพระที่ตัวเองมีไปเทียบเคียงของเขา ส่วนพระของเซียนเบอร์หนึ่ง-สอง-สามในสายนี้ ราคาไปไกลเกินเอื้อมสำหรับคนหาเช้ากินค่ำไปแล้ว

4. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ของท่านดีจริงน่ะครับ ..แต่ เวลาล่วงไป เล่นยาก นอกจากที่ชัดเจนจริงๆน่ะครับ

5. 3M-

3M- สมาชิก

17 มิถุนายน 2013
    297E0A19-6718-4B06-A083-C4EB0FFC1DEF.jpeg รบกวนสอบถามพี่ๆครับ แหวกม่านแบบนี้ทันหลวงพ่อกวยปลุกเสกมั้ยครับ

6. pepsi5510

pepsi5510 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ดีครับ เป็นโล่กันของเก๊แก่เพื่อนสมาชิก

7. c_apirom

c_apirom เป็นที่รู้จักกันดี

มีท่านใดพอทราบไหมครับว่าพระที่ไหน