กรณีศึกษา "สามแยกปากหมา...น" มาช่วย "ง้วนดิน" กันหน่อยจ้า

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย ง้วนดิน, 9 ตุลาคม 2006.

1. ง้วนดิน

ง้วนดิน เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2006
    เอ่อ....คือว่า....
    ป้าอยากร้องเพลงนี้หงะ
    "สามแยกปากหมา...น" ของ "ไท ธนาวุฒิ"
    แต่อีทีนี้ เสียงคุณไทเค้าสูงจัด ๆ อะ
    ป้าร้องมะด้ายอะ
    ป้าเรยหลบลงต่ำ
    อีทีนี้ (อีกที) มันก้อต่ำจัด ๆ เรยหงะ
    ต่ำยิ่งกว่าร้อง "ใจบางบาง" ในบังเกอร์กะเจ้า BoyDD อิก

ใครก้อด้ายช่วยมาสอนป้าที
    ว่าทำไงจาร้องเสียงสูงได้หงะ

เนี่ย.....มันต่ำแบบเนี้ยอะ...ทำไงดีอะ...
    ขำกันหละสิ
    ฟังเองยังขำเรย...ตลกอะ....ต่ำซะ

อ ย า ก ร้ อ ง สามแยกปากหมา...น
    อ ย า ก ร้ อ ง เ สี ย ง สู ง ๆ อ ะ...
    ใครก้อด้ายช่วยที

ฮ่ ง...บ รู๊ ว ว ว ว ว ว ว ว ! ! ! ! ! !

[music]http://palungjit.org/attachments/a.103905/[/music]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 ตุลาคม 2006
  2. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

นับถือจริงๆ เลยค่ะคุณป้า เพลงผู้ชาย แต่ป้าบ่ยั่น คิคิคิ

หนูก็อยากร้องเพลงผู้ชายบางเพลงเหมือนกัน แต่เสียงลงไปไม่ถึง มันลึกเกิน
    ของป้านี่ หนูยังได้ยินนะคะ ซู๊ดดดดยอด

หนูมีโปรแกรมเปลี่ยนคีย์ midi นะคะ ยังไม่ได้ศึกษาดีๆ ถ้าทำเป็นแล้วจะบอกป้านะจ้า จะได้ร้องเพลงโปรดได้สบายๆ ;)

3. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

ว่าแต่ ป้าเพิ่งตื่น หรือว่า ยังไม่ได้นอนคะเนี่ย

รักษาสุขภาพเด้อออออออออออออออออ

4. ง้วนดิน

ง้วนดิน เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2006
    ยังมะด้ายนอนอะจะหนูมะลิ
    วันหยุดตื่นบ่าย ๆ เย็น ๆ อะจะ
    มันเรยม่ายง่วงอะ
    ครอก....ฟี้...ZzzzZzzzZzzz

5. boydd

boydd เป็นที่รู้จักกันดี

อะแฮ่ม.......
    เรื่องทำเสียงสูง ถามผมก้อได้ป้า หึๆๆๆๆๆๆ

หรือไปถามสาวคนที่ร้องอยู่บนยอดมะพร้าวก้อได้นะ555555555

6. rinnn

rinnn เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    เก่งจังนะคะ..ตัวแค่เนี้ย...ป้าเรา..ไม่หลับไม่นอน..เหอๆๆ ระวังจะเป็นแบบหนูน๊าค่ะ...

เพราะค่ะป้าง้วน...แต่งงจัง..เอาเวลาตอนไหนร้องคะป้า..เมือ่วานเราก้อคุยกัน
    ดึกละน๊า....ป้านี่พลังสุดยอดเลย...แต่ก้อนะ...ป้าหนูค่ะ ป้าหนู...

7. rinnn

rinnn เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    "สามแยกปากหมา...น"

ฮ่าาาาาาาาาาาาาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

8. yokeedevil

yokeedevil เป็นที่รู้จักกันดี

แต่ปุยว่าเพราะนะคะป้าขา
    สู้เค้าค่ะ

9. พยัคฆ์ร้าย

พยัคฆ์ร้าย เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2010
    เป็นกำลังใจให้นะครับ:)

10. พยัคฆ์ร้าย

พยัคฆ์ร้าย เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2010
    เป็นกำลังใจให้จร้า:cool: