กระทู้ทางผ่าน..ขอฝากด้วยค่ะ..พลีส > แชร์สัพเพเหระ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย สีลสิกขา, 10 มกราคม 2013.

1. สีลสิกขา

สีลสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2012
    catt20
    สวัสดีค่าา ขอบอกจุดประสงค์ก่อนค่ะ ว่ากระทู้นี้สำหรับเพื่อน ๆ ที่เหงา ว้าเหว่ อ้างว้าง อกหัก รักคุด ตุ๊ดเมิน สับสน ไม่รุตัวเองทำอะไรอยู่หนอ จะบอกว่าชีวิตของเราเองแท้ ๆ เรายังไม่สามารถออกแบบเองได้เล๊ย มีหลายรูปแบบอีกตะหากค่ะ เพราะสิ่งนี้ทำให้ชีวิตจึงต้องเกิดเหตุการณ์เยอะแยะมากมาย บางคนอยากเมา เอ้ยอยากจะเล่า บางคนอยากจะเม้าท์ โอ๊ยยย บางคนอยากจะเก็บ และตัวเองต้องทุกข์ระทม ไม่แนะนะค่ะ ไม่แนะนำเด็ดขาด เฮ้อ...เกรงว่าตนเอง หูจะบอด มือจะหงิกอยู่คนเดียว เลยต้องขอความเมตตากรุณาจากเพื่อนพ้องน้องพี่ชาวบอร์ด เข้ามาร่วมถาม-ตอบปัญหา ตามความเห็นของแต่ละท่านค่ะ ขอเชิญนะคะอย่าปลีกวิเวก หรือเฉยเมย กับกระทู้นี้เด็ดขาดค่ะ เพราะความคิดเห็นของพวกท่าน เปรียบเสมือน คำสอน คำบ่น คำด่า อะไรประมาณนั้น แต่มีค่าหนักหนาเจ้าค่ะ..

วันนี้เป็นวันดีค่ะ เลยถือฤกษ์ยาม(ส่วนตัว)เปิดกระทู้ เพื่อสังคมค่ะ โซเชียล เน็ทเวิร์ค แต่มิใช่ facebook นะเจ้าคะ เป็น facedhama ค่าา หลังจากไปทำบุญไห้วพระเอาฤกษ์เอาชัย บนเส้นทางสายบุญคับผ๊ม...

ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมามิใช่ว่างงานนะคะ แต่ขอความอนุเคราะห์จากท่านพี่น้อง สละเวลาสักนิดนุง เข้ามาแจมค่ะ เผื่อ idea การแก้ปัญหาจะแหล่ม กว่าของอีชั้นนะค่ะ จะได้เฮฮาด้วยค่ะ ปัญหาเชาว์ ปัญหาโลกแตก ปัญหากวนโอ๊ย ก็ต้อนรับค่ะ
    เผื่อเพื่อน ๆ บางท่านกำลังต้องการกำลังใจ หรือมีเรื่องสงสัยอยู่ในใจว่าเอ๊๊ จะทำไงดีน๊อ จะเอ๊ะ หรือจะอ๋อ ดี ถ้าเอ๊ะ แสดงว่า ข้องใจ ถ้าอ๋อ แสดงว่า เข้าใจ
    อืมม.. ขอเรียนตามตรงค่ะ จิงจิงแล้ว ตั้งใจว่าจะตั้งกระทู้นี้ให้พี่สาวคนนึงที่บอร์ดนี้ เธอมีความทุกข์มาก ยังไม่ปล่อยวาง เราไม่ว่าเธอหรอกค่ะ เลยอยากจะหาทางออกให้พี่สาวคนนั้น ให้คลายเหงา คลายเศร้า ไม่อยากให้เธอหมกมุ่นหมองหม่น อยากให้พี่สาวคนนั้นใช้พรสวรรค์ในการเขียน ใช้ปัญญาในการตอบ และมีสติ เวลาที่อ่านเรื่องราวของคนรอบกายที่มีปัญหากันแทบทั้งนั้น เผื่อวิบากกรรมตรงนั้นของเธอจะลดลง... จากก้นบึ้งของหัวใจจริงเบยค่ะ

ขอฝากกระทู้นี้ด้วยนะคะ... อย่าเพียงแต่มองผ่าน..แวะค่ะ..แวะเข้ามา.. hello4welcome3catt3_Hi__;aa57

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 เมษายน 2013
  2. เสขบุคคล

เสขบุคคล เป็นที่รู้จักกันดี

ขอสมัครเป็นคนที่ ๑ ครับ

3. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    กระทู้เขียนไป บ่นไปดีมะ อยากเขียนมากๆเลย
    แต่ขอเวลาไปหาปัญหาก่อน ช่วงนี้หายากจริงๆ ปั๊ดเดี๋ยวหาเจอ แล้วจะมาถาม
    มาเจิมกระทู้ไปพลางๆก่อน 555555

4. สีลสิกขา

กิจการดีเปนแน่แท้ ให้ของขวัญคุณเสขก่อนเลย ถ้าคุณเสข ไม่อยู่ในข่าย เก๊าะบอกเพื่อน ๆ ได้เน้อ

วีธีแก้ปีชงปี2556
    1.ห้ามอยู่ใกล้ถังน้ำแข๊ง
    2.ห้ามอยู่ใกล้ขวดโซดา
    3.ไม่งั้นนะชงทั้งคืน5555
    ก็พอขำ ๆ กันนะคะ อย่าไปซีเรียสกันมาก
    แอบลอกชาวบ้านเขามาอีกทีค่ะ
    เผื่อจะทำให้มีรอยยิ้มกันเยอะเยอะ
    (deejai)
    ----------------------------------------------------------
    แกว่งใจให้ขุ่นมัว คนที่ล้ม-หาย-ตาย-จาก ลงกลางทะเลใจก็คือตัวเราเอง

5. สีลสิกขา

เปนคำพูดที่แหล่มมากเลยค่ะคุงพี่.. เด๋วไปหาปังหาก่อง อิอิ
    week นี้เห็นคุงพี่มีความสุข หนูก็สุขไปด้วยค่ะ (rose)

6. นิพ_พาน

ปกติพี่ไม่ค่อยจะซีเรียสกับชีวิตเท่าไหร่หรอกน้อง
    เป็นหนี้สิบก่าล้านยังจิ๊บๆ สบายๆ ปี2555 ที่ผ่านมาคิดว่า 55 จะมีความสุข
    กำไม่แบเลย คนข้างตัวดันไปติดบ่วงมารโดนของ ไอ้เราที่คิดว่าแน่ ใครๆว่าปั๋วรัก
    ปั๋วหลง มันหลงจริงๆๆ หลงไปบ้านอื่น ทุกข์เงินยังไม่เท่า ปั๋วข้าใครอย่าแตะ จากคนเบิรด์ๆ ตู ความเครียดเริมมาเยือน สารพัดวิธืจะขุดมา ทำไงให้เขากลับหลุมด่วน สารพัดตัวช่วยงัดมาใช้ มาถึงตอนนี้เริ่มกลับสู่ภาวะปกติแล้ว สามีเฒ่ายอมกลับหลุม เลยเฮฮาได้ณบัดนาว. เซ็งมณี เลยเลิกเซ็ง ด้วยประการฉะนี้แหละ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มกราคม 2013
  7. สีลสิกขา

ขอบพระคุณที่สนจัยค่ะ

2 พี่สาวแท๊กทีมแล้ว เรามีผู้ีมีประสบการณ์ เข้ามาเจิมเรียบโร้ยแล้ว
    ขอปังหาหน่อยเร้วววว..

8. สีลสิกขา

สงสัยจะชงดังเกิ๊นนน พี่สาวเลยได้ยิน..
    ที่ชงน่ะ...โกโก้เย็นค่ะพี่ ใจจะได้เย็น
    เพราะไม่ได้ไปเที่ยวกะเค้าเล๊ยยย..

9. n_nu

n_nu เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านแระอดขำไม่ได้จริงๆค่ะ เรื่องจริงเหรอค่ะ.

10. buakwun

buakwun เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2012
    กระทู้ของคนสร้างบุญ ย่อมต้องมีพลังบุญจากผู้ร่วมบุญมาหนุนนำ
    ใครทุกข์ใจก็จะหายด้วยจิตใจอันดีงามของผู้สร้างบุญ
    ทาน ศีล ภาวนา ปฏิบัติ ย่อมใช้ได้ดีเสมอกับผู้มองเห็นธรรม
    บุคคลเห็นธรรมก็ย่อมเห็นเรา
    บุคคลเห็นเราก็ย่อมเห็นธรรม
    ผู้เห็นธรรมจะเห็นความหลุดพ้น
    ผู้ใดอยากสร้างบารมีก็เข้ามาช่วยเหลือผู้ทุกข์ใจให้หลุดพ้น
    เพื่อเป็นธรรมทานกันด้วย

11. สีลสิกขา

เอ้า เร๊วว ..คุงพี่นิพ_พาน โดนไปแล้ว 1 ดอก จากคุณ nnu
    แก้ไขด่วน เจ้าค่าา

12. n_nu

n_nu เป็นที่รู้จักกันดี

(y);ปรบมือ;ปรบมืออนุโมทนาสาธุค่ะ ;ปรบมือ;ปรบมือ;ปรบมือ;ปรบมือ

13. นิพ_พาน

เรื่องของพี่ยิ่งกะมหากาพ์ยซะอีก
    ก่อนจะพาหลับหลุมได้นี่สามีพี่ก็โดนพรากผู้เฒ่า โดนเด็กต่างด้าวหลอกเสียแทบหมดตัว ไหนจะเสียพรมจรรย์เหี่ยวๆ แ้วยังหมดกะมันเป็นล้าน ถ้ามันไม่ใช้ไสยศาสาตร์นะ รับรองเอาหัวไอ้เรืองเป็นประกัน มันไม่ได้แอ้มปั๊วพี่แน่ๆ ก็บอกแล้วไงพี่ ปั๋วรักปั๊วหลงจรืงๆ จนพี่จะพูดหยอก แกประจำคำนี้ แล้วก็ บอกแกว่า หลงไปบ้านอื่น แล้วเราสองคน ก็หัวเราะแซวจนเป็นเรื่องสนุกไป แต่ใครจะคิดว่า คำพูดเล่นๆ วันหนึ่งมันเป็นเรื่องจริงขึ้นมา มันขำไม่ออกดิ
    จากนางฟ้าบนสวรรค์ เหมือนถูกถีบตกสวรรค์ จากสาวมั่น หญิงเหล็ก หญิงแกร่ง กลายเป็น จิตตกไปพักเล็กๆ แล้วก็ได้กุนชืนในนี้หลายท่าน ช่วยๆกันสารพัดสารพัน คงอยากรู้ใช่ปะ ว่ายังไง เดี๋ยวจะมาเล่า ขอเป็นพรุ่งนี้นะคะ เรื่องมันยาวมักมาก เล่าวันเดียวมะจบหรอก

14. นิพ_พาน

แหมน้องจ๋าเห็นพี่เป็นสมรักษ์ คำสิงห์ไปได้ พี่นี่สมหญิง คลำดะนะยะ เรื่องจริงไม่ได้โม้ ว่างๆก็มานั่งฟังพี่โม้ได้นะน้อง พรุ่งนี้วันพระ ถือศิลห้าและทานมังสวิรัติจ้า

15. smetwarun

smetwarun เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2009
    สวัสดีคะพี่ สีลสิกขา!!

หนูรอ ร๊อ รอ จนน้ำลายหนูแห้งหมดแล้วววว >___<

วันนี้หนูได้ท่องมหาเมตตาใหญ่ อนุโมทนาสาธุด้วยกันนะคะ

16. namitta

namitta เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2010
    ยามศุกร์. พระศุกร์อยู่ราศีธนู ร่วมจันทร์ร่วมอาทิตย์. ลัคนาดัมมี่ของยามน่าจะราศีกรกฎ

อริ ลาภะ ดาวประจำเรือนศุกร์ พฤหัสบดี สลับเรือนกัน

อ่า ............. ฟิน. มันเป็นฟิลลิ่ง

คงต้องเปลี่ยนมุมมองในการคิดใหม่. ผจญภัยดีกว่าอยู่กรง. แนะนำให้ลองเปลี่ยนครีมนวดผมใหม่เผื่อได้ฟิลลิ่งเวลาลูบผมครับ. หนังสือ แกะดำทำธุรกิจ ไม่ก็นวโกวาท ก็น่าอ่านนะครับ

:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มกราคม 2013
  17. เสขบุคคล

เมื่อใดที่บรรดาสาวๆรวมตัวกัน เมื่อนั้นท่านชายทั้งหลายจงนั่งฟัง...555555555 นั่งรอผลพี่นิพ_พาน ยังไงเอ็นดูมนุษย์ผู้ชายอย่างผมบ้างนะครับ

18. สีลสิกขา

หมายถึงใครค๊าา คุง namitta ค๊าปป

19. namitta

namitta เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2010
    หมายถึงคนตั้งกระทู้จ้าววว

20. เสขบุคคล

เอากระทู้เข้าบุ๊คมาร์คเรียบร้อยแล้วนะครับ