กระทู้ทางผ่าน..ขอฝากด้วยค่ะ..พลีส > แชร์สัพเพเหระ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย สีลสิกขา, 10 มกราคม 2013.

1. เสขบุคคล

เสขบุคคล เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีแฟนคลับพี่ศีลทุกๆคนด้วยนะครับ..ไปอาหลับก่อนนะครับ

2. สีลสิกขา

สีลสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2012
    อนุโมทนาจร้า ขอให้บุญรักษายัยหนูน้อย dragonjinse1 ด้วยเจ้าค่ะ

ตกจัยหมดเลยโผล่มา คิดว่าลืมพี่ไปแล้ว 5555 จะส่งให้เด๋วนี้จ้ะ PM
    กะจะให้ทวง ไม่เคยย่อท้อต่อการดูดวงเลยนะเราน่ะ ตั้งใจเรียนให้มาก
    มาก จะแย่เอานะ พรุ่งนี้วันพระต้องถือศีลนะคะคุงน้อง อย่าฟุ้งนะจะดีต่อ
    ชะตาตอนนี้

3. สีลสิกขา

ฝันดีนะคะ อย่าฝันเห็นเลขล่ะ เด๋วไปแย่งอาชีพพระ 55555

ขอบคุณหลายเด้อคุณเสข สมกับเป็นอาจารย์จุงเบย

4. สีลสิกขา

จะลองดูนะ รองเท้าก็เปลี่ยนไปละ ขอบจัย namitta มากเลย
    ที่ให้พี่เสียเงินอีกแล้ว
    :'( แต่

มันได้ผลเพราะการทะเลาะที่รุนแรง ลดระดับลง
    จิงจิงด้วย และมันก็เกิดวันที่เธอบอกพี่เลยด้วยนะ ขอพูดแบบวัยรุ่นหน่อยนะ

สวดดด ยอดดด เล :cool: namitta

5. smetwarun

smetwarun เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2009
    อิอิ ไม่ลืมแน่นอนค่า หนูคิดว่าพี่สีลสิกขาคงยุ่งอยู่ เลยไม่กล้าถาม >__<
    ฮฺฮฺ อยากดูดวงไว้เป็นแนวทางในชีวิตคะ เผื่ออะไรจะได้ดีขึ้นมาบ้าง :cool:

ขอบคุณมากๆๆๆๆๆค่า

6. namitta

namitta เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2010
    ยินดีด้วยครับ

ความเห็นส่วนตัวนะครับ
    ผมเคยไปวัดแขกสีลม. กับโบสถ์พราหมณ์.
    บรรยากาศ แตกต่างกัน
    ไม่ชอบวัดแขกสีลมเท่าไหร่. เพราะบรรยากาศดูดุดัน ตามแบบฉบับของทมิฬ
    แต่ชอบโบสถ์พราหมณ์ตรงหน้าวัดสุทัศน์. บรรยากาศเงียบ สงบ แต่ขลัง คงเพราะเป็นพราหมณ์ที่ทำพิธีพระกริ่งวัดสุทัศน์ และพราหมณ์ทำพิธีหลวงด้วย ดูขลัง เหมาะแก่การไปรับเพาเวอร์ ปรับพลังของเทพๆมาก

ความเห็นส่วนตัว กรุณาอย่าดราม่าน้ำตาคลอนะครับ. ผมอืดมาม่า

7. namitta

ผ่านไปวัดพระแก้ว. ที่วัดพระแก้วมีที่ขายของที่ระลึกอยู่หน้าปราสาทพระเทพบิดรมั้งครับ. มีพระขุนแผนกับพระนางพญา ทำจากมวลสาร ผงชันเพชร ผงทอง ที่เก็บรวบรวมมาจากการซ่อมแซมบุษบก และองค์พระแก้วมรกต รับพลังมายาวววนานนนน เสกหลายพิธี. มีเสกตอนไหนก็เอาสายสิญจน์มาโยงด้วย.
    พลังยิ่งใหญ่ทั้งพิธีราษฎร์ พิธีหลวง. ผู้ใหญ่ผู้โตในบ้านเมืองก็กราบไหว้.
    พลังระดับจักรพรรดิเลยก็ว่าได้.
    เงินจากการบูชาเข้ามูลนิธิวัดพระศรีฯ. มงคลจริงๆครับ

ลองอาราธนาแก้ไขดวงชะตา. น่าจะพลิกฟื้นโดยไว ยิ่งใส่ในวันอาทิตย์ วันพฤหัสบดี วันพุธ น่าจะดีนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มกราคม 2013
  8. สีลสิกขา

เห็นด้วยเพื่อนก็บอก.. แต่ไม่ชินเพราะวัดแขกอยู่ใก้ลบ้านพี่

ขอบคุณนะคะสำหรับความเหนส่วนตัว..ชอบค่ะ

9. สีลสิกขา

อ้อ..ความรู้ใหม่ ๆ เพื่อแก้ไขดวงชะตา ขอบคุงคับ

10. namitta

วันนี้เป็นวันดีค่ะ เลยถือฤกษ์ยาม(ส่วนตัว)เปิดกระทู้ เพื่อสังคมค่ะ โซเชียล เน็ทเวิร์ค แต่มิใช่ facebook นะเจ้าคะ เป็น facedhama ค่าา หลังจากไปทำบุญไห้วพระสวดมนต์นั่งสมาธิ(นิดนุง) ที่วัดระฆัง มาค่ะ ทำบุญซื้อขนมปังเลี้ยงปลา ป้อนขนมปังป่นให้นกพิราบ กะมือเลยค่ะ เชื่ีองสุดสุด และมีเยอะด้วยอ่ะค่ะ ทำบุญซื้อโลงศพ นำน้ำมนต์กะจะมาอาบ เพื่อสิริมงคลนะค่ะ จากนั้นไปไหว้พระที่วัดแขกสีลม พระพิฆเนศ และองค์พระแม่อุมา นำบุญมาฝากด้วยนะคะ อนุโมทนาด้วยกันนะคะ..

อนุโมทนาครับ สาธุ สาธุ สาธุ

ไหว้พระ สวดมนตร์ ดาวพุธ สวดมนตร์ ผสมพฤหัสบดี ไหว้พระ
    นั่งสมาธิ. ดาวเสาร์ผสมศุกร์ (อดทนขันติคือเสาร์ผสมอาการอิ่มเอิบจากสมาธิคือศุกร์ )
    ซื้อขนมปังเลี้ยงปลา. ดาวเสาร์ ป้อนนกพิราบ สัตว์ปีก ดาวอาทิตย์
    ทำบุญโลงศพ ดาวเสาร์ ผสมมฤตยู

วันนี้วันพฤหัสบดี.
    พฤหัสบดีอยู่ราศีพฤษภ. พุธเป็นศุภะ. เจออังคาร. น่าจะเจอการวิวาทะเล็กน้อยๆแล้วก็เบาไปได้เพราะอานิสงค์สวดมนตร์

พฤหัสบดีมาจากลาภะและมรณะ. ไหว้พระ คงช่วยด้านสุขภาพให้ดีขึ้น ทนทายาดขึ้นและมีลาภจากการอ่อนน้อมเช่นผู้ใหญ่ให้ของ

นั่งสมาธิ เสาร์ผสมศุกร์. เสาร์อยู่อริ ศุกร์มรณะ คงช่วยปัดให้แคล้วคลาดจากคู่ครองที่ไม่ดี และคนจ้องเล่นงานให้แพ้ภัยตัว. ปล. อธิษฐานด้วยอ๊ะปล่าวเรื่องคู่ อิอิ คริคริ

น่าจะเกิดผลเร็ว เร็วสุด ภายใน 2 วัน ช้าสุด ไม่น่าเกินสิ้นเดือน

ให้อาหารปลา ดาวเสาร์. อริ ช่วยให้มีคนมาแก้ไขคนที่มาหาเรื่องได้เร็ว สุขภาพจิตจะดี
    ให้อาหารนก อาทิตย์อยู่มรณะ สุขภาพกายและสุขภาพจิตที่จะมีมาจากญาติและการย้ายที่ เบาบางลง

ทำบุญโลงศพ. เสาร์ จากอริ และมฤตยู. จากลาภะ. รอดตายได้หวุดหวิด แคล้วคลาด แถมมีลาภ

ไม่ทราบระยะที่แน่นอน แต่คาดว่าน่าจะประมาณเดือนหน้า

เอาบุญมาฝาก เผื่อแผ่กัน ดาวศุกร์ เรื่องคู่หรือความรักคงดีและคงมาไวขึ้น. ยินดีด้วยครับ เย้ๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มกราคม 2013
  11. สีลสิกขา

เจ๋งอ่ะ ลองทำนายพี่ ๆ ในนี้ดูหน่อยเปนไง ใครสนใจ กดอนุโมทนาที่โพสอ้างอิงเลยค่ะ คุณ namitta..

12. สีลสิกขา

มีคำถาม..ยามเช้าค่ะ

ถ้าหากว่า..มีใครคนหนึ่งซึ่งอยู่ในบุญ และถือศีลทำบุญมาตลอดเวลาหลายปี มีฐานะปานกลางถึงยากจน 555 ..มีวิถีชีวิตที่สมถะ แต่ก็ยัง
    ใช้ชีวิตทั้ง 2 ทางคือทางโลก 30%และทางธรรม 70% ที่นี้ด้วยความที่ยังมีชีวิตทางโลก ทำให้ยังคงต้องใช้ปัจจัยในการดำเนินชีวิต ดังนั้นเขาจึงคิดสูตรหวยขึ้นมาประมาณว่า ใน 24 งวดเนี่ย ถูกประมาณ 18 งวด จากสูตรหวยของเขา และกำลังคิดว่าจะนำไปตีพิมพ์เพื่อจำหน่าย
    ถ้าคน ๆ นั้นเป็นเพื่อนรักของพวกเรา เราจะแนะนำเขายังไงดีเอ่ย ???

ขอความเห็นส่วนตัวเลยค่ะ..ไม่ต้องแย นะคะว่าจะเตะตาปลาครัย... 555 ขอบคุณมากค่ะ
    ขออนุญาติไปนอนก่อนนะคะ พรุ่งนี้มีเรียนคลาสใหม่ อาจารย์คนใหม่ เด๋วแกจะเสียใจว่าหัวขี้เลื่อย
    -----------------------------------------------------
    ตัวแปรของความล้ำค่าคือ..การเวลา

13. smetwarun

เป็นความรู้มากๆๆๆเลย ถ้ามีโอกาสจะขอมาบูชาเลย ^^

14. Genanee

Genanee เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2009

15. smetwarun

คำถาม: ทำอย่างไรถึงจะขจัดความขี้เกียจได้คะ >__<
    เราเป็นคนติดขี้เกียจ ติดเล่น ติดสบาย จะมารู้ตัวอีกทีก็ อ้าว! เวรแล้ว ทำไม่ทัน ต้องปั้นแบบลวกๆซะแล้ว ได้คะแนนเท่าไหร่ช่างมัน ขอให้ไดส่งงานไม่ได้ 0 ก็พอและ

555 นิสัยแย่มากๆเลยนะเนี่ย

แรกๆก็คิดได้อยู่นะว่า เฮ้ย เราต้องวางแผนไว้ วิชานี้ต้องทำก่อนล่วงหน้า 1 อาทิตย์ หลังจากนั้นก็จะได้มีเวลาทำวิชาอื่น ฯลฯ ผลสุดท้ายก็ ดิน(โคลน)พอกหางเราอีกเหมือนเดิม

อิอิ ขอถามสัพเพเหระนะคะ ^^

16. เสขบุคคล

55555 จะไปแย่งท่านหรือแข่งความดีเช่นนั้นคงไม่เอ้าไม่เอ้าครับ...

17. เสขบุคคล

ขออนุญาตตอบนิดนึงนะครับ ท่านว่าถ้าไฟแห่งความขยันมันเกิดให้รีบทำทันที ถ้าทิ้งไว้ไฟแห่งความขยันมันจะมอดครับ

18. เสขบุคคล

5555555 อันนี้สิ จะมาแย่งอาชีพพระอะสิคร๊าบพี่สีล....

19. เสขบุคคล

ดาวน์โหลด

คุณต้นพุทธ กดplay ฟังดูนะครับตรงที่เขียนว่า วิทยุวัดจากแดง

20. ต้นพุทธ

ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2012
    สงสาร "วิบากกรรม"

เห็นด้วยกับคุณเสขบุคคล ...เมื่อเหล่าหญิงสาวรวมตัวกันก็มีเรื่องเล่าให้วุ่นวาย ไม่มากไม่มายและมักขาดไม่ได้ก็เรื่องรัก(คุดๆ) คงเป็นธรรมชาติของทุกคนที่ต่างก็ผ่านประสบการณ์มามากมายหลากหลายรูปแบบตามแต่บุพกรรมทำกันมา บ้างก็เจอทางออกที่ดี บ้างก็รู้สึกเหมือนไม่มีทางออก หรือสุดท้ายก็ยังไม่วายเข้าๆออกๆจนหัวใจถลอกแล้วก็ยังไม่หลาบไม่จำฟังแล้วก็ทดท้อใจแทน(กรณี เป็นผู้ฟัง) หากแต่เกิดขึ้นกะตัวเองเมื่อไหร่คนข้างๆก็บอกเห็นไหมเป็นไง(ตรู เตือนแล้วไม่จำเหมียนกัน)
    ข้อคิดสำหรับวันนี้ เมื่อใดก็ตามที่เรื่องราวมีเราเป็นผู้แสดง ให้เตือนตัวเองไว้เสมอว่า..ยากเหลือเกินที่เราจะมองเห็นปัญหาที่เกิดขึ้นได้อย่างรอบคอบและรอบตัว ฉะนั้นเมื่อใดที่ปัญหามันมาจงตั้งสติแก้ไข และหากยังผ่านมันไปไม่ได้ก็ให้มองลงไปที่ผู้ชม เลือกคนที่เราประเมินแล้วว่า เค้ารักและห่วงเราด้วยความจริงใจ การเอ่ยปากปรึกษาเพื่อหาทางแก้ไขย่อมเป็นไปรอบคอบกว่า เนื่องเพราะว่าเค้ามองได้360 องศาและเห็นภาพรวมชัดกว่าตัวเราที่อยู่บนเวที ที่มองได้เต็มที่ก็แค่180องศา (นี่ยังไม่รวมอาการพร่าเลือนเพราะรักมันเข้าตา) และขอให้เชื่อเถอะว่าเมื่อไหร่ที่เราลองถอยออกมาในระยะผู้ชม ทางแก้ไขมันก็อยู่ใกล้ๆแค่นี่เอง...หากแต่..ท้ายที่สุดตัวเราเองเท่านั้นที่จะเข้มแข็งพอไหม๊ และเลือกเดินมาทางออกนั้นหรือไม่หรือจะแค่บอกกับใครๆว่าที่ยังทำไม่ได้เพราะมันเป็น"วิบากกรรม"
    "วิบากกรรม" คำตอบสุดท้ายในยามที่เราเลือกจะจมจ่อมอยู่กับปัญหา ขลาดกลัวไม่ยอมรับความเป็นจริงที่ไม่ตรงกับใจอยาก จากนั้นก็ยกให้คำ คำนี้เป็นแพะรับบาปต่อไปทั้งที่รู้แก่ใจตัว