กระทู้นี้ ลงชื่อสำหรับผู้ได้รับหนังสือจาก คุณ thanan

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย บัวใต้น้ำ, 22 มีนาคม 2005.

1. บัวใต้น้ำ

บัวใต้น้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2004
    ผมมาตั้งกระทู้ เพื่อเป็นกระทู้ลงชื่อสำหรับผู้ทีได้รับหนังสือธรรมและวัตถุมงคล
    จากคุณ thanan น่ะครับ

ของผมได้รับ หนังสือ คิริมานนทสูตร สำนวนเก่าโบราณ เรียบร้อยแล้ว ซึ่งหนังสือเล่มนี้ผมก็หาซื้ออยุ่
    แต่ก็ไม่อาจจะหาซื้อได้สักที เหมือนสวรรค์มาโปรดที่คุณธนันต์แจกหนังสือเล่มนี้พอดี
    และขอขอบคุณมากสำหรับ พระธาตุข้าวบิณฑ์ และ สายสิญจ์ ที่ส่งมาให้ด้วยน่ะครับ

ขอบารมีพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ดลบันดาลให้คุณธนันต์ถึงฝั่งพระนิพพานได้ในปัจจุบันชาติ น่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มีนาคม 2005
  2. thanan

thanan เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สาธุ...กับคำอวยพรนะครับ

ขอบคุณมากครับคุณบัวใต้น้ำที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้น

สำหรับท่านใดที่ได้รับหนังสือแล้ว ก็เขียนบอกผมลงในกระทู้นี้นะครับ

3. may

may บุคคลทั่วไป

ได้รับหนังสือเรียบร้อยแล้วค่ะ

ได้รับหนังสือแล้วเหมือนกันค่ะเมื่อวานนี้เอง ขอบคุณมากนะค่ะ
    รู้สึกเหมือนเจ้าของกระทู้เลยค่ะ คือว่ากำลังอยากจะหาซื้อมาอ่านแต่ช่วงนี้ไม่ค่อยมีเงิน
    เผอิญมากมาเห็นคุณ Thanan แจกอยู่...ดีใจจริงๆ หนังสือดีมากค่ะมีสาระมากๆค่ะ
    สุดท้ายนี้ขออนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยนะค่ะ (คุณแม่ฝากมาขอบคุณด้วยล่ะคะ)

4. kung

kung เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2005
    ได้รับหนังสือ พลังลึกลับของพีรามิดแล้วครับ ขอบคุณมากครับ
    ไม่ทราบที่อยู่มุมซองเป็นของคุณ thanan หรือเปล่าครับ
    ผมอยากจะส่งบางอย่างไปให้เป็นการขอบคุณครับ

5. thanan

1
    หนังสือผมยังส่งไปไม่หมดนะครับ เนื่องจากติดธุระนิดหน่อย
    จะส่งหนังสือเสร็จสิ้นทุกเล่มก็ประมาณวันอังคารนี้ครับ

6. Ong

Ong เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณ คุณthanan อย่างสูงครับ ผมได้รับหนังสือ ศิษย์โง่ไปเรียนเซ็นแล้วครับ

ขออนุโมทนาในธรรมทานครั้งนี้ของคุณด้วยครับ

7. thanan

1
    โล่งอก ที่หนังสือเล่มนั้นส่งถึงมือคุณแล้ว เพราะเป็นหนังสือเล่มใหญ่ ขนาดกิโลกว่า ผมเกรงว่าซองจดหมายใหญ่มันจะรับน้ำหนักไม่ไหวทะลุซะก่อน ต้องขอบคุณไปรษณีย์ที่ไปส่ง คงจะถนอมซองนี้อย่างเต็มที่ เพราะถ้าดึงซองขึ้นมาแรง ๆ มีสิทธิ์ขาดออกได้

ขอบคุณครับที่เขียนบอก ว่าได้รับหนังสือแล้ว

8. UN

UN บุคคลทั่วไป

ผมได้รับหนังสือเรื่องรอยทางแห่งไสยเวท แล้วครับ พี่thananทยอยแจกเป็นเล่มใช่ไมหครับ ยังมีเรื่องนานาอาถรรพ์อีกเล่มนึง กราบขอบพระคุณพี่มากๆๆครับ รวมทั้งวัวธนูหลวงพ่อจืดด้วยคราบ

9. thanan

1
    โทษทีครับ อีกเล่มผมลืมส่งไป เดี๋ยวจะส่งไปให้

10. thanan

1
    ขอบพระคุณมากครับ คุณ kung ที่ได้ส่งพระแก้ว ด้านหลังเป็นพระพุทธบาทสี่รอย และยังมีพระธาตุขึ้นด้วย พระแบบนี้นับว่าหายากมาก ตอนนี้ผมก็ได้นำไปเลี่ยมกรอบตั้งแต่ในวันแรกที่ได้รับพระมา เดี๋ยวจะนำใส่ขึ้นคอ ธรรมดาผมนั้นไม่ค่อยใส่พระ แต่องค์นี้ผมรู้สึกอยากใส่ องค์นี้ผมรู้สึกถึงพลังเย็น เมื่อนำไว้กับตัวจะรู้สึกถึงกระแสพลังเย็น ขอโมทนาบุญกุศลนี้ครับ

11. thanan

1
    ขอขอบคุณมากนะครับคุณอธิษฐาน ที่ได้ส่งหนังสือการเข้าสู่หลักธรรม ของหลวงพ่อชา มาให้อ่าน
    ส่วนด้ายขาว ๆ ใหญ่ ๆ นั่นไม่ใช่ที่คั่นหนังสือนะครับ (ออกคล้าย ๆ) แต่เป็นสายสิญจ์ เห็นคุณส่งกลับพร้อมกับหนังสือเล่มนี้ สงสัยคุณจะเอาไปคั่นหนังสือแหง๋เลย

12. กิ๊ก

กิ๊ก บุคคลทั่วไป

ดิฉันได้รับหนังสือจากคุณThanan แล้วค่ะ ขอขอบพระคุณมากค่ะ
    กิ๊ก

13. senlek

senlek สมาชิก

23 กุมภาพันธ์ 2005
    ผมได้รับแล้วครับขอบคุณมักๆครับ ว่างๆผมก็ว่าจะส่งอะไรไปให้บ้างเผื่อเป็นการตอบแทนนะครับ แต่อยากรู้ว่าคุณสนใจเรื่องอะไรเป็นพิเศษหรือเปล่า

14. thanan

1
    สิ่งที่ผมสนใจเป็นพิเศษก็มีแต่เรื่อง พระพุทธศาสนาอย่างเดียวนี่แหละครับ มีโหราศาสตร์ หรือ ไสยศาสตร์(คาถาอาคม) บ้างพอประปราย ขอขอบคุณในน้ำใจคุณ senlek มากครับ ที่จะส่งบางสิ่งบางอย่างมาให้กับผม

15. zombri2006

zombri2006 สมาชิกใหม่

14 มิถุนายน 2006
    (verygood) ขออนุโมทนาบุญ ค่ะ หนังสือที่ได้จะนำมาเป็นวิทยาทานในห้องสมุดโรงเรียน
    1.ธรรมะวิถีลดเคราะห์
    2.ยอดพระเวทเสน่ห์มหานิยมชั้นสูง
    3.คิริมานนทสูตร
    กราบขอบพระคุณอีกครั้งค่ะ

16. sanya

sanya เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    แจกหนังสืออะไรกันครับ...ขอรู้ด้วยคน
    อ่านอ่านดูน่าสนใจ