กระทู้บอกลา..เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ในเวปพลังจิตค่ะ..บอกล่วงหน้าจ๊ะ

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย rinnn, 21 กุมภาพันธ์ 2006.

1. paang

paang เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    555++เอิ๊กกกก ๆ ๆ สงสารระรินอ่ะ
    ท่านี้น่าสงสารมากๆ เลย

2. rinnn

rinnn เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005

เอ่าาาา.......แทนที่จะสงสารเพื่อนอ่ะนะ แป้งจ๋าา..เข้ามาขำอีก..หึหึ

3. vibe

vibe เป็นที่รู้จักกันดี

สิวเขรอะ รู้จักครีมล้างหน้าไหมริน ใ้ช้หน่อยนะ

4. rinnn

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด...พี่ใหม่บ้าาาาาาาาาา.....
    ไม่มีอ่ะย่ะ..สิว อ่ะ...เชอะ...พวกนี้หนิ..แกล้งเค้า...เตะ ๆๆๆๆๆ

5. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

14 มิถุนายน 2005
    349
    อุ๊บบส์!! เกินบรรยาย..ถ้ามีกระเป๋าอีกใบ..รินจะทำยังไงน๊า..????

6. rinnn

เอาขึ้นหลัง...เต่า...เลยไงจ้ะ หนูตา...อิอิ...เต่าๆๆๆอยู่ไหนเอ่ยยยยยย ออกมาเร๊วๆๆ..

7. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

14 มิถุนายน 2005
    349
    [MUSIC]http://www.palungjit.org/club/uploads/st_livingonthejetplane.wma[/MUSIC]

อิอิ!! มีภาพประกอบแล้ว..ก้อเลยเอาเสียงมาประกอบกระทู้ด้วยซ๊ะเลย ฮี่ ๆ..ๆ

8. rinnn

ว้าววววววววววววววว...ตาน่ารักจังเลย..ชอบๆๆจ้ะ...จุ๊ป จุ๊ป..
    สาธธธุ๊......ขอให้ไม่เจท แลกซ์ นะ...เพี้ยงงงงงงงงงงงง..

9. phuang

phuang เป็นที่รู้จักกันดี

55555555555+

เหมือนนักยกน้ำหนักที่รินชอบพูดอ่ะ สู้โว้ยอ่ะ ก๊ากกกกกกกกกกก

10. เกจิหนุ่ม

เกจิหนุ่ม เป็นที่รู้จักกันดี

โชคดีนะครับคุณ rinnn ว่างๆก้อแวะมาคุย chat ข้างหน้าหลัก บ้างนะครับ^^

บุญรักษาครับ ..

ขอให้พวกเราทุกท่านเจอกันอีกในศาสนาพระศรีอาตย์ นะครับ

หรือไม่ก้อไปเจอกันบนพระนิพพาน เลย

^_^

11. rinnn

อ่ะ...จึ้ยยยยยยยย...มาอีกหนึ่ง....แหะๆๆ แต่ละคนเนาะ..น่าร๊ากกกน่ารัก กันทั้งนั้นเลยจ้ะ...

12. rinnn

ขอบคุณมากนะคะ พี่ศุกร์...

13. rinnn

[​IMG] ว่ายน้ำใหญ่เลยนะ...น้องเต่า..จะรีบไปไหนจ๊ะ...

อ๋อ..อ.อ..ว่ายขึ้นมาหาพอลล่า...รู้ดีจังนะ..น้องเต่า ...อิอิ ทีริน ตา แป้ง เรียกเงี้ย..ทำเป็นหดอยู่ในกระดอง...เลยนะ..แหมๆๆ ทำยกแขนโชว์ ซะด่วยยย..

อิ๊ อิ๊...ทำเป็นแอ๊คท่า..ยกมือถ่ายรูป...น่าร้ากกกซ๊าาาาาาาาา...
    เหอะ เหอะๆๆๆ ที่แท้แอบมาเล่นกะสาวสวยนี่เอง..ร้ายนะเนี่ย..น้องเต่าอ่ะ

คิดว่าน่าจะรู้นะจ๊ะว่าหมายถึงอะไรอ่ะ..อิอิ..ริน ตา แป้ง..รู้อ่ะ.คิก คิก.

14. ANNE

ANNE Active Member

14 กรกฎาคม 2005
    .......รู้เรื่องช้ากว่าชาวบ้านอีกแล้วเรา.....อ่านไปอ่านมา ( เริ่มอ่านจากหน้า 3 อ่ะ ) ......อ้าว!!! คุณ rinnn กำลังจะปายไหนแล้วอ่ะ .....เพิ่งมีโอกาสได้เริ่มทำความรู้จักกันเอง......เสียดายจัง....ถ้ายังไงมาบ่อยๆอีกนะคะ..... ถึงแม้จะได้รู้จักกับคุณ rinnn ช้ากว่าคนอื่นๆ.... (ทึกทักไปเอง 5555 ) .....แต่ก็รู้ว่าคุณ rinnn เป็นคนน่ารักใจดี....มีน้ำใจม๊ากกกกกมากกกกค่ะ......สัมผัสได้เลย.....อยากได้มีโอกาสคุยกับคุณให้มากกว่านี้....แล้วจะรอนะคะ.....ว่างเมื่อไหร่เข้ามาบ่อยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆนะคะ.........ขออนุโมทนาสาธุด้วยนะคะ........

15. rinnn

รู้จักช้า..แต่ยังไงก้อได้รู้จักกันเนาะ..ขอบคุณนะคะ..

16. hexidecimal

hexidecimal เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2005

ไฟล์ที่แนบมา:

17. hexidecimal

hexidecimal เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2005
    เพราะซูเปอร์เต่าดูการ์ตูนอยู่

18. rinnn

...

อีกแล้วคับทั่น..เพ่มะโหน่ง...เอามาแต่ละอย่างงเนี้ยยยยยยนะ..
    สร้างสรรค์จริงๆๆ ฮ่าๆๆๆๆๆ ตลกง่ะ...แต่ที่รู้ๆๆ ถ้ามีภัยมาซุปเปอร์เต่า
    ไม่วิ่งหนีแน่ๆๆ แต่หดหัวอยู่ในกระดองแหง๋ๆเลยค่ะเพราะขนาดในรูปยังไม่ทันทำอะไรก้อชิ่งงซะแล้วอ่ะ...เอิ๊กกก..กกกก....
    (ขอบอกค่ะ..ยิ่งเห็นรูปน้องเต่าเท่าไหร่ ท้องแข๊งเมื่อนั้น..ฮาาสุดๆๆๆๆ)
    ก๊ากกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

19. rinnn

วันนี้..ขณะนี้..รู้สึกคิดถึงเพื่อนๆจังค่ะ..โดยเฉพาะ--> แป้ง ตา ไผ่ ปอ พี่โหน่ง น้ำมนต์ พี่ผ่อน น้องกันย์..

และที่สำคัญแทบจะทุกเช้าในเวลาของไทย...จะมีพวกเราคือ ริน แป้ง ตา ไผ่ พี่โหน่งต้องได้มาคุยถามไถ่ เล่าเรื่องราวต่างๆ สู่กันฟังทั้ง สนุก เศร้า ฮา
    มันส์ดีค่ะ..ทีนี้ขอกล่าวถึงเป็นคนๆนะจ๊ะ..
    ขอไล่ตามลำดับอาวุโสจ๊ะ..(รึป่าววไม่รู้นะ)

คนแรกเลยค่ะ..พี่ผ่อน..เป็นพี่ที่ให้คำแนะนำช่วยเหลือรินได้ค่ะ นอนไม่หลับ
    มาหา พี่ผ่อน เพราะ จะมี นิทานเยอะมากค่ะดีด้วย..เพราะรินอ่านแล้วหลับ

ต่อมา..พี่โหน่ง..ฮาาาา ฮ๊าาาา มากที่สุดที่เป็นหนึ่งเดียวในกลุ่มหญิงที่คุย
    กับริน ตา แป้ง ได้นานที่สุด..จนสงสัยว่า พี่โหน่งเป็น ฉิง รึป่าว..วว
    (ล้อเล่นจ้ะ)..ขอบอกน่ารัก จริงๆค่ะ พี่โหน่ง..คุยได้ทุกเรื่องค่ะ แต่ออกความเห็นในบางที
    เพราะติดการ์ตูน..อิอิ..ต้องไปดู ไปโหลด..ความสามารถพิเศษคือ เป็นจอมป่วน และ วาดการ์ตูนค่ะ..เจ๋งม๊ากกก..ฉายาคือ น้องเต่า กับ เค้ก.. ค่ะอย่าลืมนะพี่โหน่ง..สู้เพื่อแม่โว้ยย!! คิคิ

แป้ง..เป็นผู้ตั้งประเด๊น..เจ้าแม่คำถาม..คุยได้ทุกเรื่องเข้าใจกันดีค่ะเชิงวิชา
    การค่ะ แต่อย่าให้ฮาานะ เพราะเล่นมุขซะ งงไปเลย..แต่รู้ทุกเรื่องค่ะ ตื่นเช้า
    ม๊ากกกก..สปิริตแรงกล้าค่ะ..
    ..พวกเราก้อจะแสดงความคิดเห็นกัน..

ส่วนตา..ก้อเข้าใจรินทุกเรื่องเลย ตาเป็นเพื่อนที่ให้คำปรึกษาแนะนำ ปลอบโยนได้ดีมากๆเวลาที่รินรู้สึกแย่..รินจะบอกตาค่ะ..ตาชอบอยู่เงียบ
    สไตล์ จิบกาแฟขมแต่หลับหน้าคอมค่ะ..เอิ๊กกก..กก

ส่วนไผ่..ไผ่จะช่วยเพื่อนเวลาที่ต้องปั่นอะไรกะคนบางคน ฮ่าๆๆ แล้วเรื่องโปรแกรมที่ทันสมัยต่างๆถามไผ่ได้ค่ะ..เข้มขึมค่ะ..อิอิ

ต่อมา คุณหญิงปอ..ค่ะ ปอ..ให้คำปรึกษาแนะนำรินดีมากๆค่ะ จริงใจดีค่ะ
    รินชอบ..แต่จริงๆที่รินกล่าวถึงในนี้ก้อ จริงใจ หมดเลยนะ น่ารักทุกคนค่ะ
    อีกอย่างปอเป็นเจ้าแม่แห่งความงามค่ะ..ใครไม่รู้อะไรถามคุณหญิงได้นะคะ..

ต่อมา..น้ำมนต์ค่ะ..คุยแล้วสบายใจ สนุกดีค่ะ.แนะนำดีด้วยค่ะ ที่สำคัญ รินชอบ น้ำมนต์ เว้าอิสานค่ะ..น่ารักดี คิคิ..อ๊าา..เสียงร้องเพลงนี่สุดยอดค่ะ ใสแจ๋วว..คือเสียงใสดีจ้ะ ชอบๆๆ

สุดท้ายค่ะ..น้องกันย์..ยังเด๊กอยู่ ติดพี่ๆค่ะ น้องกันย์เป็นน้องที่น่ารักค่ะ คุยเก่งม๊ากกก แถมเก่งเรื่อง ไอที ซึ่งรินไม่รู้ด้านนี้เลยค่ะ เคยให้น้องช่วยเรื่องคอมค่ะ..

ที่กล่าวมาทั้งหมดนี้ รินมารู้จักในพลังจิตทุกคนค่ะ..ดีใจที่ได้รู้จัก พี่ผ่อน พี่โหน่ง ไผ่ แป้ง ตา ปอ น้ำมนต์ และน้องกันย์ค่ะ ทุกคนน่ารัก จริงใจ..
    ....คิดถึงทุกคนเลยจ๊ะ....

20. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

อ้าว เมื่อวาน chat ข้างหน้านึกว่าแค่จะกลับบ้านเฉยๆ
    จะห่างหายไปพักนึก ก๊อไม่เป็นไรหรอกค่ะ
    เดี๋ยวสักพักกลับมาเยี่ยมเยือนกันใหม่ได้
    ที่สำคัญและขออนุโมทนาด้วยที่น้องรินจะไปบวช สาธุ ๆ ๆ ๆ
    อยากบวชบ้างจังเลย..

ขอให้เดินทางกลัีบบ้านโดยสวัสดิภาพ และขอให้โชคดีจ๊่ะ