กระแส"พญานาค"กับข้อเท็จจริงบางอย่าง(มีคลิป) คนที่ไม่เชื่อควรดูด้วยดุลพินิจ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย 9@Phonlee, 1 กุมภาพันธ์ 2018.

1. 9@Phonlee

9@Phonlee เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2014
    Tips & Tricks (วรรคทอง)
    หน้า189 ลำดับที่#3771

9@Phonlee, post:
    เออ...เพิ่งรู้จริงๆว่า...
    การครองความเป็นโสด
    หรือคนที่หาคู่ชกยาก
    เกี่ยวพันกับวิญญาณบรรพบุรุษด้วย

มิน่า...บางคนสวยๆ...สวยมาก
    บางคนหล่อๆ...หล่อมาดเท่ห์
    อายุล่วงเลยเลข 4 ยังหาคู่ไม่เจอ

...หลังจากอ่านที่อาจารย์นพเขียนไว้
    ผมคิดว่า...กรณีคนที่มีบุตรยาก
    ...น่าจะอยู่ในข่ายนี้เช่นกัน...ใช่หรือไม่ ?
    (ฝากคำถามนี้ให้ท่านอจ.นพครับ)

...ประมาณการไว้ว่า 1 ใน 5 ของคู่สมรส
    จะมีปัญหาเรื่องมีบุตรยาก
    สาเหตุมีมากมาย

...อาจเกิดจากฝ่ายหญิง
    ...อาจเกิดจากฝ่ายชาย
    ...หรือทั้งสองฝ่าย
    ...หรือเหตุอื่นๆ

เมื่อมีลูกยาก...จนต้องวิ่งไปทำโน่นนี่
    หลังจากผ่านสุดยอดเทคโนโลยีทางวิทยาศาสตร์
    ลูกก็ยังไม่มาให้ชื่นชม
    กราบไหว้ขอพึ่งสิ่งศักดิ์สิทธิ์ก็แล้ว

เออ...ทำไงดี
    บางคู่ถึงจำใจเลิกรากันไป
    บางคู่(อาจ)นำมาเป็นข้ออ้าง

ผมคิดและเดาว่า...
    ถ้าการมีลูกเกี่ยวพันกับวิญญาณบรรพบุรุษ

การใช้พิธีตัดขันธ์วิญญาณ
    น่าจะเป็นอีกวิธีหนึ่งที่ควรจะลองดู

เพราะการสืบเชื้อสาย...รุ่นต่อรุ่น
    นับแต่ปู่ย่า ตายาย ลูก หลาน เหลน โหลน
    มันเกี่ยวข้องเกี่ยวพันในตัวของมันอยู่แล้ว
    ...ไม่ว่าจะทางวิทย์/ทางมนุษยศาสตร์ พันธุกรรม
    หรือด้านจิตวิญญาณ
    ..เพื่อก่อเกิดเป็น *หนึ่งชีวิต*

nopphakan, post:
    คุณ ๙ เคยได้ยินคำว่า
    เค้าไม่อยากมาเกิดด้วยไหมครับ
    มีดวงมีบุตรนะครับ แต่ไม่อยากมาเกิดด้วย?

มี ช. หลายคนใช้เป็นข้ออ้างในการหย่า
    และก็ใช้มาหลายคนแล้วครับ
    เพื่อหาเหตุเลิกและไปมีภรรยาใหม่

พิธีตัดขันธ์
    ใช้เฉพาะกรณีสืบเขื้อกันมาเท่านั้น
    ไม่ว่าจะเป็นผีฟ้า โนราห์ หมอผี หมอธรรม
    ร่างทรง และทั่วไปต้องใช้เฉพาะร่างทรง
    หรือระดับเดียวกันเท่านั้น เพราะระดับอื่นๆ
    เค้าจะไม่ฟัง เผลอๆอาจทำให้ตายได้เลย
    ด้วยการหักคอ ย้ำว่าหักคอตาย
    และแม้ว่าถ้าเรามีกำลัง ก็ช่วยไม่ได้ด้วยครับ
    ส่วนที่เค้าอยากให้โสดเพราะกลัวว่า
    จะไปขวางการสร้างบารมีเค้าครับ
    ส่วนตัวมองว่าควรตัดเพราะไม่งั้นเวลาตาย
    ร้อยละ ๙๙ % ก็จะอยู่กับบรรพบุรุษเหล่านั้น

เรื่องนี้ พระครูปลัดท่านทำให้บ่อยครับ
    แบบประเพณีโบรานนะครับ
    เจอแทบทุกครั้งที่ไปพบท่าน

2. 9@Phonlee

ขำขันคั่นรายการจาก...
    Bodhisattva(หน้า189 #3776)

Bodhisattva, post
    ของหายก็ให้เฮียนพช่วยหา555
    พ่อแม่ป่วยก็ให้เฮียนพช่วยรักษา555
    ไม่มีคู่ก็ปรึกษาเฮียนพ555
    ฝันร้ายก็ให้เฮียนพช่วยทำนาย555
    เล่นหวยก็ขอเลขเฮียนพ5555

เฮียอย่าเพิ่งหนีพวกเราไปบวชนะ
    ป๊าดดดติโถ่55555

3. 9@Phonlee

ความศักดิ์สิทธิ์ที่ส่วนตัวตกหล่นมานานนับสิบๆปี
    จนเมื่อเร็วๆนี้คืนหนึ่งสมเด็จพุฒาจรรย์โตเข้าฝัน
    ได้จุดประกายในการเริ่มต้นกราบไหว้สมเด็จโตอย่างจริงจัง

วันนี้จึงขอนำวิดีโอชุดนี้ให้ชม
    (แม้จะเชย...แต่มาช้าดีกว่าไม่มา)

4. volvo16738

volvo16738 Active Member

ไม่ใช่ท่านนพฯ ตัดทางโลกไปแล้วเหรอครับ เงียบจริงช่วงนี้ 5555

เรื่องคู่เอาเคสผมละกัน มีวิญญาณผู้หญิงมาอยู่ด้วย เริ่มเจอช่วง 5-6 ปีที่แล้ว ตอนนั้นอายุ 19 เจอครั้งแรกตอนนั่งอยู่เฉยๆ ลืมตาอยู่ แต่นั่งลืมตาแบบทำสมาธิ ทำจิตนิ่งๆหน่อย สักพักมีความรู้สึกเหมือนมีมือมาลูบบริเวณขา ผมรู้ทันทีว่าเป็นวิญญาณแน่ๆ เพราะช่วงนั้นถอดฝึกถอดกายในช่วงแรกๆ ลอยออกมาเหนือร่างได้ประมาณ 1 เมตร แบบลืมตาไม่ได้ ตอนเจอวิญญาณนี้ก็มองไม่เห็นแต่เขาสัมผัสตัวเราได้... ขก. เล่า ยาวเกิน 5555

เอาแบบสรุปคือ เขามาหาผมบ่อยๆ ช่วงครึ่งหลับครึ่งตื่น เขาจะมากอดบ้าง หอมแก้มบ้าง ช่วงแรกๆเจอทุกวัน หลังๆเริ่มน้อยลง โดยผมจะได้ยินเสียง + แตะต้องตัวเขาได้ แต่ตาผมกลับไม่ลืม ในช่วงครึ่งหลับครึ่งตื่น ไม่รู้เหมือนกันว่าทำยังไง...

หลังจากนั้นช่วงปีที่แล้ว ผมเริ่มสื่อสารกับเขาได้แล้ว โดยในวันนั้นผมนั่งสมาธิกำหนดจิตไว้เหนือสะดือ สักพักกายละเอียดก็ลอยออกมาจากกายหยาบในท่านั่ง ลอยมาเหนือพื้นประมาณ 1 เมตร แล้วลอยออกไปนอกบ้าน ลอยไปมาบริเวณนั้นประมาณ 5 นาที สักพักผมคิดว่าจะไปหา ผญ คนนึง กลับเจอภาพมืด มองไม่เห็นอะไรเลย ไม่แน่ใจว่าโดนปิด หรือเวลานั้นมันตี 4-5 คงนอนอยู่ เลยกลับเข้าร่าง หลังจากกลับเข้าร่างแล้วเลยนอนต่อ เกิดสภาวะครึ่งหลับครึ่งตื่นอีกครั้ง มีวิญญาณ ผญ มานอนด้วยแล้วเอามือกดบริเวณเหนือสะดือไว้ เหมือนไม่ให้กายละเอียดหลุดออกไป พร้อมทั้งได้ยินเสียงวิญญาณคล้ายๆปีศาจหัวเราะดังมากตำแหน่ง บริเวณด้านหน้าตัวเองแล้วก็หายไป หลังจากนั้นสักพักผมเริ่มถามวิญญาณ ผญ นั้นว่าเป็นใคร เขาตอบว่า "เป็นแฟนนายไง" หลังจากนั้นเขาก็เล่าเรื่องของผมในอดีต สักพักเขาก็บอกว่ามีคนตื่นแล้ว แล้วก็หายไป ผมก็กลับเข้าร่างกายหยาบปกติ หลังผมตื่นมาก็ได้ยินเสียงพ่อ/แม่ เปิดประตูห้อง เลยสงสัยว่าวิญญาณเขารู้ได้ไงว่ามีคนตื่น -.-

เล่ายาวมานาน สรุปเลยละกัน เคยมีหมอดูทักว่ามี ผี ผญ อยู่ด้วย เหมือนจะชอบผมในทางชู้สาว เหมือนเขาจะพยายามปิดไม่ให้ผมมีแฟน ทำให้มีแฟนยาก ผมเชื่อว่าหมอดูคนนี้แม่นจริง เพราะผมไม่เคยบอกเรื่องพวกนี้เลย แต่เขารู้ อิอิ

สรุปคือ ถ้าหมอดูคนนั้นพูดถูก เรื่องวิญญาณ/คนรักในอดีต อาจมีส่วนปิด หรือ ไม่ให้เจอคนรักในชาติปัจจุบัน ก็อาจจะเป็นไปได้ครับ แต่สำหรับผมไม่ว่าจะมีแฟนเป็นผี นางฟ้า หรือคน ก็ช่างเถอะ ขอสวยๆก็พอ 5555+ บางทีถ้าเขาดีกับเรา เป็นอะไรก็ไม่สำคัญละ ตอนนี้ผมเองพยายามเข้าฌาน 4 + ถอดกายออกมาหาเขาให้ได้อยู่ เพราะอยากรู้ความจริงเหมือนกัน ผมไม่แน่ใจว่ามันจะต่างจากการถอดกายที่ผมฝึกแบบลัดนั่นไหม แต่คิดว่าคงต่าง แบบลัดผมฝึกมาจากหนังสือเรื่อง The Phase นะครับ สอนเกี่ยวกับ Astral projection และ Lucid dream ของฝรั่ง

5. ง่าวต๋าย

ง่าวต๋าย Active Member

เมื่อคืนนู๋ฝันว่าเข้าไปในศาลาการเปรียญสวยมากใจคิดมีีีตัง10ล้านฉันจะสร้างถวายวัด ก็เห็นตัวเองไปอยู่ดาวดึงส์ภาพก็มาเป็นนางฟ้าสวยงามสนุกสนานมีแต่คนดีสุขมากเคลิ้มจัด ซักพักก็เป็นภาพพระนิพพานสงบ เฉยๆ ไม่วุ่นวาย สุขกว่า(ในจินตนาการ) ใจอยากเป็นนางฟ้าแล้วค่อยไปเกิดในยุคพระศรีฯ คิดไปคิดมาแล้วกุจะไปเกิดอีกทำไมว่ะ ไปเกิดมีผัวมีเมียมีลูกแก่เจ็บตาย สูญเสีย มันก็มีคนพูดออกมาว่าเลือกได้ทำไมไม่เลือก ภาพพระพุทธชินราชก็ขึ้นมาอยุ่ตรงหน้า นู๋กระโดดเกาะขาพระพานู๋ไปนิพพานด้วยค่ะ...แต่พอตื่นกำลังใจมันไม่ได้อ่ะ 55 วางความทุกข์ไม่ได้ :confused: พอมาอ่านเรื่องการมีลูกแล้ว โอ้..จะล่ะได้ยังไงล่ะนั่น ความผูกพันนี่มันแน่นเหนียวสุดๆไปเลย :rolleyes: ตายไปแล้วยััััังห่่่วงอีก เฮ้อออ..

6. เจไดหรือธิส

เจไดหรือธิส เป็นที่รู้จักกันดี

ฝึกแบบลัดนั่นคือเป็นยังไงหรอครับ ผมก็มีประสบการณ์ที่แบบกายมันลอยออกมาแต่แบบมองไม่เห็นเหมือนกัน แต่รู้สึกมันลอยออกมาแล้ว หรือบางทีมันก็ออกมาครึ่งเดียว แนวๆนี้

7. volvo16738

บางทีก็ลอยออกมาครึ่ง บางทีก็ออกมาหมดครับ อาจเป็นเพราะกำลังมันไม่พอ หรืออะไรสักอย่าง ตามปกติแล้วควรได้ฌาน 4 ถึงจะออกมาแบบเต็มๆ เห็นตัวเองได้ครับ...

แจกเลยละกัน อิอิ...

ลองดูอ่านดูครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

• the_phase.pdf
      ขนาดไฟล์:
      4.6 MB
      เปิดดู:
      49
  8. aegmanmu

aegmanmu เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2012
    สวัสดีปีใหม่ครับทุกท่าน

9. aegmanmu

ซื้อน้ำตุนไว้นะครับ เผื่อน้ำจะดื่มกันไม่ได้...

10. 9@Phonlee

11. 9@Phonlee

*ปริศนาคาใจ*
    ทำให้งง...และสงสัย

แผ่นยันต์ 121 คาถาของสมเด็จโต
    ขนาด10"+14"(ฺB4) พิมพ์เมื่อปี2530
    พร้อมเอกสารประกอบที่มอบให้ผู้ร่วมบริจาค
    บูรณะบ่อน้ำพระพุทธมนต์ของท่านสมเด็จโต
    วัดอินทรวิหาร บางขุนพรหม

พับเก็บขนาดเท่าฝ่ามือ
    อยู่ในกล่องเก็บพระเครื่องมานานนับสิบๆปี
    จากกระดาษสีขาวนวลกลายเป็นเหลืองเก่าๆ
    ที่ผ่านมาสิบๆปีเปิดกล่องดูพระเครื่อง
    (น่าจะไม่ต่ำกว่า30-40ครั้ง)
    ไม่เคยพบเห็นแผ่นยันต์ใบนี้เลย
    ถามเจ๊...เจ๊ยิ่งงงใหญ่
    สรุปคืองงกันทั้งคู่

สืบเนื่องจากอาทิตย์ก่อนหลังจากฝันว่า...
    สมเด็จพุฒาจารย์โตหยิบพระเครื่องมาให้1องค์
    จึงลองไปค้นหาพระเครื่องสมเด็จ
    เผื่อท่านนิมิตเป็นนัย...อาจมีหลงอยู่)
    ...จนได้พบแผ่นยันต์คาถานี้
    วินาทีที่เปิดออกมาดู...ขนลุกซู่เลย
    ประมาณว่าเป็นไปได้อย่างไง
    *แผ่นยันต์เก่าๆขององค์สมเด็จโต*อยู่ที่บ้าน
    เฮ้ย...ใครเอามา
    "ประหลาดใจจริงๆ"

(ครั้งก่อนหลังจากเกิดความศรัทธาลป.ดู่ได้1-2อาทิตย์
    ก็เคยเกิดเหตุการณ์ประหลาดใจเช่นกัน)

12. aegmanmu

ขอบคุณที่ให้คำตอบครับ
    พอดีกำลังหาคำตอบกันอยู่

13. Pongsak_npr

Pongsak_npr สมาชิกใหม่

ขออนุญาต ทุกท่านนะครับพอดีว่าเว็บนี้มันตั้งกระทู้ยังไงเหรอครับ พอดีหาที่ตั้งกระทู้ไม่เจอ ว่าจะขอคำแนะนำจากคนในเว็บนี้หน่อย

14. rachotp

rachotp เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    … ผมชอบคำสอนของพระเดชพระคุณหลวงปู่ทวดที่คุณ @aegmanmu นำมาโพสต์มากครับ… ลึกซึ้ง แต่ เรียบง่าย ชัดเจน และ โดนใจมากครับ … สาธุครับ

15. rachotp

5
    … ใน Website พลังจิต จะมีอยู่หลายห้องสนทนาครับ เช่น พุทธศาสนา และ ธรรมะ, พระเครื่อง วัตถุมงคล, อภิญญา – สมาธิ, วิทยาศาสตร์ทางจิต – ลึกลับ เป็นต้นครับ
    ขั้นแรก ให้คุณ @
    Pongsak_npr ลองคลิ๊กเข้าไปที่เว็บบอร์ดก่อนนะครับ เพื่อจะได้อ่านรายละเอียดว่าในแต่ละห้องสนทนามีรายละเอียดอะไรบ้างครับ จากนั้นลองคลิ๊กเข้าไปอ่านดูรายละเอียดในแต่ละห้องสนทนาดูก่อนครับว่าห้องสนทนาใดที่ตรงกับความสนใจของเราครับ

ขั้นที่สอง ตัวอย่างเช่นห้องสนทนานี้คือห้อง วิทยาศาสตร์ทางจิต – ลึกลับ รายละเอียดก็จะกล่าวถึงศูนย์รวมคนมีพลังจิต, วิทยาศาสตร์ทางจิต, วิทยาศาสตร์มหัศจรรย์, เรื่องลึกลับ, มนุษย์ต่างดาว, สัมผัสที่หก, วิญญาณศาสตร์, UFO, ศาสตร์และประสบการณ์อันลี้ลับ, ศาสตร์แห่งปัญญาที่ล้ำเลิศ, ศาสนาและปรัชญา เป็นต้นครับ ควรตั้งกระทู้ของเราให้ตรงกับรายละเอียดของแต่ละห้องครับ

ขั้นที่สาม คลิ๊กไปที่ปุ่มสีเขียวที่ระบุว่า “ตั้งกระทู้ใหม่” ครับ จากนั้นก็ทำตาม step ขั้นตอนไปเรื่อยๆครับ ลองดูนะครับ

ปล. รูป Avatar User Profile ของคุณ @Pongsak_npr เท่ห์มากครับ…
    ยินดีต้อนรับสู่ Website พลังจิตครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มกราคม 2021
  16. Pongsak_npr

Pongsak_npr สมาชิกใหม่

ขอบคุณมากครับ

17. ง่าวต๋าย

ง่าวต๋าย Active Member

ถ้าสถานะการณ์ปกติ แม้แต่ที่ยืนก็ไม่มี... ใครจะมารีบมาตอนนี้นะ..:D:D IMG20210118140203.jpg IMG20210118140657.jpg IMG20210118141519.jpg IMG20210118142328.jpg

18. volvo16738

เมื่อกี้นั่งสมาธิ ว่าจะเข้าฌาน แต่เกิดอาการเพลีย ง่วงนอน เลยนอนหลับไปก่อน แล้วฝันว่าอยากได้ฌาน 4 ถอดกายได้ ต้องฝึก 15 ปี - อภิญญาทั้งหมดต้องฝึก 16 ปี เลยโวยวายในฝัน "ทำไมมันนานจังวะ ฝึกไปเพื่ออะไร ถ้าต้องนานขนาดนั้น อาจจะสูญเสียทุกอย่าง ไปหมดแล้วก่อนฝึกสำเร็จล่ะมั้ง ไม่ก็คงตายก่อน"

แค่มาเล่าให้ฟังครับ สงสัยคนข้างบนเห็นเราความพยายามต่ำไป สับสน ว่าจะมุ่งงานหรืออภิญญา ก่อนดี เลยมาเตือน ผมเองคงจะต้องพยายามมากขึ้นแล้วล่ะ...

19. aegmanmu

เคยได้ยินพระท่านนึงบอกว่าถ้าอยากได้ อยากสำเร็จอะไรตอนนั่งสมาธิมันจะไม่ได้อ่ะครับ
    เพราะของพวกนี้เวลาไม่อยากได้มักจะได้เอง เหมือนทำไปเพื่อกิเลส
    ท่านว่าของพวกนี้เป็นของแถม ความสงบน่าจะเป็นปลายทาง

20. rachotp

5
    ถ้าคุณ @volvo16738 สะดวกและมีเวลาว่าง ผมอยากให้คุณ @volvo16738 ลองพิจารณาคลิ๊กเข้าไปอ่านใน #1 และ #1 และ #1 และ #1 และ #1 นี้ดูครับ … น่าสนใจมากครับ… อาจจะเพิ่มอีกทางเลือกหนึ่งที่เป็นแนวทางในการปฏิบัติที่ดีได้ครับ …ผมเอาใจช่วยและเป็นกำลังใจให้ครับ (^_^)