กระแส"พญานาค"กับข้อเท็จจริงบางอย่าง(มีคลิป) คนที่ไม่เชื่อควรดูด้วยดุลพินิจ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย 9@Phonlee, 1 กุมภาพันธ์ 2018.

1. หนุ่มโชคชัย

หนุ่มโชคชัย เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2017
    แม๊ เสียดายรู้ช้าไปนิดนึงครับ เพิ่งกลับไปหาแม่ที่โคราชเมื่อเร็วๆนี้เองครับ
    หากรู้ก่อนหน้านี้ ได้แวะไปไหว้แล้วครับ
    หากมีโอกาสได้ไปจะเอารูป บรรยากาศมาฝากนะครับ

2. หนุ่มโชคชัย

หนุ่มโชคชัย เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2017
    เท่ห์ดีครับอาจารย์นพ แบบนี้ขี่ทางไกลๆสบายเลยครับ

3. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

เข้าใจผิด ที่พูดถึงเรา จบตรงคำว่าจบสำหรับ
    การคุยกับ maxmi

จาก ปล ไปไม่ใช่. ^_^

4. maxmi

maxmi แม็กคับ

กลัวคับ อย่าทำอะไรผมเลย :'(

5. สะไบดินแดง

สะไบดินแดง ทุกอย่างอยู่ที่จิตใจ

23 กรกฎาคม 2017

ใช่มีบทคาถาและดีมากด้วย
    แต่ถึงฝันถึงปอบก็ไม่มีอะไรหรอก
    ทำอะไรเราไม่ได้เหมือนเดิม
    เรียกว่าปอบที่ว่าดุ เจอเจนดุกว่า ๕๕

อนาคตถ้าตัดได้ จิตปล่อยวางจริงๆ
    ให้เวลาตรงนี้หน่อย
    ก็ไม่ฝันหรอก สวดคาถาจักพรรดิ์
    อุทิศส่วนกุศล
    บ่อยๆจะเห็นที่ดีขึ้นได้เอง แต่สำคัญคือ
    พยายามนึกถึงระดับภพภูมิอื่นๆให้ออก
    เวลาอุทิศนะ
    [/QUOTE]

ภพภูมิอื่นๆ นี้
    แบบว่า นึกถึงภพภูมิเทวดา ภพภูมิบนสวรรค์
    ประมาณนี้ใช่มั้ยคะอาจารย์

(เจนไม่ค่อยจะดุ ม้างค่า~~อาจารย์ 555555)
    ขอบคุณค่าอาจารย์นพ

6. สะไบดินแดง

สะไบดินแดง ทุกอย่างอยู่ที่จิตใจ

บทนี้เลยใช่มั้ยคะพี่มล
    อิอิ ขอบคุณค่า ดีใจ
    เมื่อคืนนี้ในฝัน เจนหาบทสวดนี้ทั้งคืน
    พี่ปอบ มองตาแลบลิ้นใส่
    ในใจทั้งกลัวทั้งหมั่นไส้
    สวดอิติปิโสไป ไม่เป็นผล

7. สะไบดินแดง

อาจารย์คะ เจนหาป้ายทะเบียนรถอาจารย์อยู่คะ 5555

8. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ภพภูมิอื่นๆ นี้
    แบบว่า นึกถึงภพภูมิเทวดา ภพภูมิบนสวรรค์
    ประมาณนี้ใช่มั้ยคะอาจารย์

(เจนไม่ค่อยจะดุ ม้างค่า~~อาจารย์ 555555)
    ขอบคุณค่าอาจารย์นพ[/QUOTE]

นึกชื่อเฉพาะให้ออก เช่น นาค ครุฑ คนธรรพ์
    เจ้าที่ ภพภูมิบริเวณนี้ เทวดาประจำตัว
    บรรพบุรุษทั้งหลาย
    พรหมมีชื่อทั้งหลาย เทพมีฤิทธิทั้งหลาย
    พระโพธิสัตว์ทั้งหลาย
    พระพุทธเจ้าทั้งหลาย พระอริยะเจ้าทั้งหลาย
    ผู้โปรดทั้งหลาย องค์มหาบารีองค์คุณทั้งหลาย พระปัจจุเจกพุทธเจ้าทั้งหลาย

บทคาถาเป็นการสร้างบารมี
    เค้าเรียกว่าสายบุญฤิทธิ
    การที่เราจะเข้าถึงบุญได้
    เราจะต้องนึกชื่อให้ออกก่อน
    ในเบื้องต้น

นึกออกไหมเหมือนเราคิดจะทำบุญ
    แต่ไม่รู้ชื่อพระฯและนึกวัดไม่ออก
    เราก็ไปไม่ถูกไม่ถึงวัดนั่นหละ

การระลึกชื่อเป็นอุบาย
    ให้จิตเดินทางไปวัดถูกนั่นแล

9. สะไบดินแดง

พี่มลต้องแต่งเป็น ผีสาวแสนสวย
    ม้วยผม หน้าขาวๆ ใส่ชุดผ้าสะไบสีเขียว
    ทาปากแดงๆ
    เจนก็เคยนึกอยากลองแต่งแบบนี้
    ไปยืนหน้าปากซอย ตอน1-2ทุ่ม

10. บุรุษไร้เงา

ไม่เกี่ยวกับเราหรอก อย่าไปยุ่งเด้อ
    และ อย่าแซวหลาย
    ส่วนตัวทำอะไรใครไม่เป็นหรอก
    ไม่ใช่แนว หึยยย

ยังไม่มีป้ายทะเบียนให้นะ
    รออีกเดือนครึ่งโน้น

11. สะไบดินแดง

นึกชื่อเฉพาะให้ออก เช่น นาค ครุฑ คนธรรพ์
    เจ้าที่ ภพภูมิบริเวณนี้ เทวดาประจำตัว
    บรรพบุรุษทั้งหลาย
    พรหมมีชื่อทั้งหลาย เทพมีฤิทธิทั้งหลาย
    พระโพธิสัตว์ทั้งหลาย
    พระพุทธเจ้าทั้งหลาย พระอริยะเจ้าทั้งหลาย
    ผู้โปรดทั้งหลาย องค์มหาบารีองค์คุณทั้งหลาย พระปัจจุเจกพุทธเจ้าทั้งหลาย

บทคาถาเป็นการสร้างบารมี
    เค้าเรียกว่าสายบุญฤิทธิ
    การที่เราจะเข้าถึงบุญได้
    เราจะต้องนึกชื่อให้ออกก่อน
    ในเบื้องต้น

นึกออกไหมเหมือนเราคิดจะทำบุญ
    แต่ไม่รู้ชื่อพระฯและนึกวัดไม่ออก
    เราก็ไปไม่ถูกไม่ถึงวัดนั่นหละ

การระลึกชื่อเป็นอุบาย
    ให้จิตเดินทางไปวัดถูกนั่นแล[/QUOTE]

อ่อ แบบนี้ นี้เองคะ
    รับทราบคะอาจารย์
    แรกๆเจนคงจดไว้ท่อง
    เพราะเจนขี้ลืมมากๆเลยคะอาจารย์
    ขนาดฝันยาว จำได้นิดเดียว
    ตื่นมาหงุดหงิด จำฝันไม่ค่อยได้
    ยิ่งวันไหนฝันถึงตัวเลข ตื่นมาลืม
    เจนเอ๋อกินสมองเลยคะ
    แต่ก็คือ คิดตามอาจารย์นพสอน
    ปล่อยวางมันไป ไม่ต้องไปคิดตาม

12. วงกรตน้ำ

วงกรตน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    12
    แต่งจิ ทั้งคุณมน คุณเจน อยากเห็น ..:p:p

ปล. ว๊ากกก !! ไม่เคยนึกชื่อเฉพาะเลยเวลาอุทิศบุญ มีแต่นึกถึงสวรรค์ โลก และ นรก นาค ครุฑ เจ้าที่ เจ้าเขา ผู้เป็นใหญ่ในสถานที่นี้ ( ที่กล่าวมา แล้วแต่จะนึกนะคะ นึกไม่หมด ทุกภพภูมิ ) ToT

13. เจไดหรือธิส

เจไดหรือธิส เป็นที่รู้จักกันดี

ว้าววๆ ใว้มีโอกาส ท่านนพ พาแว้นหน่อยนะครับ...

14. เจไดหรือธิส

เจไดหรือธิส เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนถามลุงนพ

ข้าพเจ้าเกิดคิดเล่นๆว่า สมมติ ข้าพเจ้าเจอ สิ่งที่มองไม่เห็นแล้วข้าพเจ้าเกิดกลัวเลยคิดส่งจิตไปหาลุงนพให้ช่วย แล้วลุงนพจะทราบหรือไม่ว่าข้าพเจ้าส่งกระแสจิตไปหา อิอิ

ขอบพระคุณครับ

15. สะไบดินแดง

เดี๋ยวฮาโลวีนนี้ เจนจะแต่งบ้างคะพี่วงกตน้ำ
    เดี๋ยวถ่ายไว้ จะมาอวดโฉมนะคะ 555
    แค่คิดก็หลอนตัวเองนิสๆ

16. บุรุษไร้เงา

ลองอ้างชื่อดู แล้วมาเล่าให้ฟังด้วยเด้อ
    ปล เผื่อเค้าจะงงๆ กลับไปคิดก่อนว่า
    ลุงนพ เนี่ย ใครวะ 55

17. วงกรตน้ำ

วงกรตน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    12
    ใจเย็น... อย่างที่ อ.นบพูด ท้ายๆ เขาไม่ได้พูดถึงเรา แต่เวลาเขียน ชอบเหมาเขียน คนอ่านไม่พิจารณาดีๆ ก็จะนึกว่า พูดถึงเรา พูดว่าเรา ถ้าเราไม่ใช่ ก็ไม่ต้องไปสนใจอะไร แต่อย่างว่าเนอะ อาการน้อยใจ เสียใจก็มีอยู่บ้าง เกิดขึ้นได้กับทุกคน แล้วก็ลืมไปนะ อย่าไปคิดว่า ทำไมคุยกับคนโน้นดี คนนี้ดี คุยกับเราทำไมไม่ดี ... คนไม่มีเจตนา(หรือมีเจตนาสอน?) เขาไม่รู้หรอก มีแต่เรานั่นแระ อันนี้เข้า เคยเป็น ..(น่าจะจำได้)^_^

18. 9@Phonlee

9@Phonlee เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2014
    ไปด้วยความมุ่งมั่นตั้งใจ
    เดี๋ยวอาจได้เจอปฎิหาริย์ที่คาดไม่ถึง
    สถานที่นั่นศักดิ์สิทธิ์นะครับ

จะได้กลับบ้านหาแม่บ่อยขึ้น
    เพราะถือว่าเป็นทางผ่าน
    ถึงปากช่องแล้วเลี้ยวขวา
    ถนนธนะรัชต์กม.11-12 เลี้ยงซ้ายอีก 2 กม.

19. 9@Phonlee

9@Phonlee เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2014

310 นี่แหละเลขทะเบียน Soft opening
    เอาไว้เพิ่อล่อใจคนคลั่งหวย

"อย่าลืมหญิงให้ลด...ชายให้เพิ่ม"

แต่ถ้าเป็นตุ๊ด ทำไงดี ครับ อาจารย์นพ

20. Mootang

Mootang เป็นที่รู้จักกันดี

รถสวยงามครับ...