>> กราบนมัสการถามหลวงพี่เล็กถึงปัญหาเกี่ยวกับการสวดมนต์ครับ <<

ในห้อง 'ฝากคำถามถึงหลวงพ่อเล็ก' ตั้งกระทู้โดย PrinceCharming, 28 มีนาคม 2010.

1. PrinceCharming

PrinceCharming เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2008
    กราบนมัสการหลวงพี่ครับ ปกติผมเจริญพระคาถาชินบัญชรอยู่ประจำคืนละ 10 จบ ผมมีปัญหาเกี่ยวกับการสวดมนต์บทชินบัญชรมาถาม 3 ข้อครับ

1. ผมเคยอ่านเจอว่าหากสวดพระคาถานี้ 10 จบ แล้วจะอธิษฐานอะไรก็จะสำเร็จ ผมจึงอธิษฐานขอให้ผมสอบชิงทุนเรียนต่อได้ และขอให้ได้มีชีวิตที่ดีขึ้นด้วยการศึกษา อย่างนี้เป็นการอธิษฐานที่ถูกวิธีหรือไม่ครับ และคาถาจะช่วยมากน้อยเพียงไร

2. ช่วงแรกที่ผมสวดจะมีเหตุการณ์ดีๆเข้ามาในชีวิตมาก แต่พอสวดประจำไปได้ประมาณ 4-5 เดือน ก็มีเรื่องร้ายต่างๆเข้ามาเยอะมาก เคยได้ยินว่าเป็นเพราะพระคาถาชินบัญชรเป็นคาถาร้อน อยากให้หลวงพี่ช่วยขยายความคำว่า 'ร้อน' ด้วยครับ ว่าเป็นอย่างไรและจริงหรือไม่อย่างไร

3. ผมควรตั้งกำลังใจอย่างไรระหว่างเจริญพระคาถาครับ

นมัสการครับ