กราบนมัสการหลวงพี่เล็กครับ

ในห้อง 'ฝากคำถามถึงหลวงพ่อเล็ก' ตั้งกระทู้โดย เจ้าหญิงแพร, 17 มีนาคม 2010.

1. เจ้าหญิงแพร

เจ้าหญิงแพร เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2008
    กราบนมัสการหลวงพี่เล็กครับ

กระผมขอรบกวนถามหลวงพี่เล็กเรื่องการขอพรสมเด็จพระคำข้าวครับ

คือไม่นานมานี้กระผมได้ขอพรสมเด็จพระคำข้าวตามวิธีที่หลวงพี่แนะนำ

แต่ผมขอพรโดยไม่ได้ระบุเวลาที่จะให้ผลเกิด เพราะหลวงพ่อฤาษีท่าน

สอนว่าพระพุทธเจ้าท่านไม่อยู่ในอำนาจของใคร เราจะกะเกณฑ์เองไม่ได้

แบบนี้แล้วผลจะสำเร็จจากนี้อีกนานไหมครับ และสิ่งที่กระผมขอพระท่านไป

จะเกินวิสัยที่พระท่านจะช่วยไหมครับ

กราบขอบพระคุณหลวงพี่เล็กอย่างสูงครับ

ณัฐดนัย พรหมมา

2. econcu38

econcu38 เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2009
    ถึงคุณข้างบนครับ
    หากผมจำไม่ผิดครับ
    พระคำข้าว ในชีวิตจะขอท่านได้ 3 ครั้งครับ
    ขอให้สำเร็จเร็วๆๆนะครับ