กราบนมัสการหลวงพี่เล็กรบกวนตอบปัญหาของผมด้วยครับ

ในห้อง 'ฝากคำถามถึงหลวงพ่อเล็ก' ตั้งกระทู้โดย Busohsensen, 8 กุมภาพันธ์ 2009.

1. Busohsensen

Busohsensen สมาชิกใหม่

25 พฤศจิกายน 2008
    1. ชายที่ไม่ได้อยากเป็นหญิงมีแต่ความกำหนัดทั้งชายและหญิง เรียกว่าบัณเฑาะก์หรือไหมครับ
    2.แบบว่าเห็นผู้หญิงแล้วมีอาการอาย ส่วนเห็นผู้ชายแล้วเฉยๆส่วนเรื่องเสพเมถุนนี่ได้ทั้ง 2 แต่ผู้ชายนี่ไม่ได้ต้องการ ที่ทำเพราะอำนาจราคะ นี่จัดเป็นบัณเฑาะก์หรือไหมครับ แล้วยังมีสิทธ์บวชได้ไหมครับ
    3. หากเราเป็นยังตามที่กล่าวมาในข้อ 1.จะตัดมรรค ผล นิพพาน หรือว่าโพธิญาณ ไหมครับ
    4. หากคนที่เป็นบัณเฑาะก์นี่เป็นกรรมในศีลของ 3 ใช่ไหมครับ แล้วทำยังไงกรรมนั้นจะจบลงโดยเร็วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กุมภาพันธ์ 2009