กราบนมัสการหลวงพี่เล็ก ขอเรียนถามดังนี้ครับ

ในห้อง 'ฝากคำถามถึงหลวงพ่อเล็ก' ตั้งกระทู้โดย วง, 24 ธันวาคม 2012.

1. วง

วง เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2008
    1.กรณีที่มีผู้สมัครเลือกตั้งเป็นผู้ใหญ่บ้าน 2 คนต่างเสนอให้เงินผมทั้ง 2 คนเลย ถ้าผมรับไว้ทั้ง 2 คนแต่ผมเลือกได้คนเดียว ผมจะผิดศีลข้อ 2 ไหมครับ
    ถ้าผิด ผมควรทำอย่างไรดีครับเพราะถ้ารับคนเดียวอีกคนที่ไม่ได้รับไว้เขาก็จะหาว่าผมเป็นพวกฝ่ายที่ผมรับเงิน ขอหลวงพี่เล็กช่วยแนะนำด้วยครับ

2. พระปิดตามหาเศรษฐีเงินล้าน รุ่น 1 เนื้อเงิน ฝังตะกรุดมหาสะท้อนลงไปหรือแค่ผสมมวลสารตะกรุดมหาสะท้อนครับ
    [/SIZE]