กราบนมัสการหลวงพ่อเล็ก เรื่องมโนมยิทธิ

ในห้อง 'ฝากคำถามถึงหลวงพ่อเล็ก' ตั้งกระทู้โดย combasion, 27 ธันวาคม 2012.

1. combasion

combasion เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2007
    ผมได้ไปฝึกมโนมยิทธิแบบครึ่งกำลัง สำหรับคนฝึกครั้งแรก ที่วัดท่าซุง เมื่อ ประมาณปีที่แล้วครับ ผมได้เห็นภาพของพระนิพพาน และผมก็จำภาพนั้นได้ติดใจ หลังจากกลับมาบ้านผมก็ นึกถึงภาพนั้น ตลอดเท่าที่จะระลึกได้ และมักจะคิดว่าตัวเองอยู่ข้างบนเสมอ จนมาไม่นานผมได้ฟังเทปของหลวงพ่อฤๅษีลิงดำ มีประโยคหนึ่งติดใจผมมาก ที่หลวงพ่อท่านบอกว่า บางทีมันไปไม่ได้ แต่จิตมันหลอน ผมอยากรู้ว่า ระหว่างไปจริง กับ จิตที่มันหลอน มีความรู้สึกต่างกันอย่างไรครับ