กราบนมัสการ เรียนถามพระอาจารย์เล็กเกี่ยวกับ ห้องพระครับ

ในห้อง 'ฝากคำถามถึงหลวงพ่อเล็ก' ตั้งกระทู้โดย pitchayath, 10 มิถุนายน 2012.

1. pitchayath

pitchayath เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2012
    คือผมจะจัดห้องพระไว้ทางด้าน ทิศตะวันตกของ บ้านจะเป็นการถูกต้องและเหมาะสมหรือไม่ ครับ เนื่องจากเป็นห้องที่กว้างจึงอยากทำเป็นห้องพระ แต่กลับอยู่ทางด้านทิศตะวันตกของบ้านครับ

2. Kasm

Kasm เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2011
    ขออนุญาตออกความเห็นครับ
    พระอาจารย์เคยพูดเสมอครับ ว่า ให้หันหน้าพระไปทางทิศตะวันออกครับ
    ส่วนห้องพระอยู่ทางทิศไหน ผมเข้าใจว่าไม่สำคัญนะครับ ขอให้หันหน้าพระไปทางทิศตะวันออก ถ้าไม่ได้ก็ทางเหนือครับ อย่าให้เป็นตะวันตก หรือใต้ครับ
    ลอง serch ใน google ได้ครับ มีทั้ง หลวงพ่อปาน หลวงพ่อวัดท่าซุง และ หลวงพี่เล็กอ้างถึงเรื่องนี้บ่อยมากครับ

3. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ตามที่คุณKasm กล่าวถูกต้องเเล้วครับ

ห้องพระอยู่ทิศไหนของบ้านก็ได้ แต่พระพักตร์ต้องหันไปทางทิศตะวันออก หรือ ทิศเหนือ

.