กราบอนุโมทนาบุญในธรรมทานของพระอาจารย์ด้วยเจ้าค่ะ

ในห้อง 'ฝากคำถามถึงหลวงพ่อเล็ก' ตั้งกระทู้โดย Numsai, 13 มิถุนายน 2009.

1. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    กราบนมัสการพระอาจารย์เจ้าค่ะ

โยมได้ปฏิบัติตามแนวมโนมยิทธิและกรรมฐาน ๔๐ ของหลวงพ่อพระราชพรหมยาน วัดท่าซุง ด้วยตนเองที่บ้าน เคยอธิษฐานไว้ว่า หากติดขัดข้อธรรมใด ขอให้ครูบาอาจารย์ได้สงเคราะห์ให้ความกระจ่างในข้อธรรมนั้น

มีผู้สงเคราะห์ให้หนังสือกระโถนข้างธรรมาสน์ฉบับรวมเล่มแก่โยมมา เล่มแรกได้รับจากคุณแก้วแกมกาญจน์ ส่วนเล่มที่ ๒ ก็ได้รับจากคุณก้านบัว หลาย ๆ ครั้งที่โยมตัดขัดในการปฏิบัติ มักจะได้พบคำตอบในหนังสือ ๒ เล่มนี้เสมอ และโยมก็ได้แนะนำแก่ผู้ที่ปฏิบัติธรรมเองที่บ้านเช่นเดียวกัน

ทุกครั้งที่โยมได้รับการสงเคราะห์ (อ่านพบโดยบังเอิญ)ก็จะน้อมใจกราบพระอาจารย์ และน้อมถวายบุญแก่พระอาจารย์โดยตลอด

แต่การน้อมใจกราบอนุโมทนาบุญเพียงเงียบ ๆ ย่อมต่างจากการประกาศคุณของครูบาอาจารย์โดยสิ้นเชิง

ขอบุญกุศลที่ได้กระทำมาตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบัน ขอน้อมถวายบุญนั้นแด่พระอาจารย์ เพื่อเป็นสังฆบูชา สาธุ...

ขอกราบนมัสการเจ้าค่ะ

Numsai