กราบ หลวงพ่อคูณ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย takon, 13 ตุลาคม 2013.

1. takon

takon เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2009
    เมื่อเร็วๆนี้ ลุงท่านนึง ได้ถ่ายรูปหลวงพ่อคูณ มาให้ชม เลยเอามาลงให้สมาชิกได้รับทราบครับ ยังพอมีสติอยู่ครับ กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อคูณ ขอให้ท่านแข็งแรงไวๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    กราบ ๆ ๆ หลวงพ่อ คูณด้วยความเคารพ อย่างสูง

ฝังตะกรุดของท่าน ๙ ดอก ต่างกรรมต่างวาระกัน หลวงพ่อ ช่วยคุ้มหัวมาตลอด ยอดพระแห่งยุคครับ

3. ทิพย์มงคล

ทิพย์มงคล เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อคูณ ครับ กราบ กราบ กราบ

สมัยก่อน อยากไปฝังตะกรุดเหมือนกันครับ ตอนที่มีข่าว โรแบร์โต้ บัจโจ มาเมืองไทยเพื่อให้หลวงพ่อคูณท่านฝังตะกรุดให้

4. takon

สุดยอดเลยครับพี่พี เสาวภา มีตั้งเก้าดอก ขนาดลุงที่ผมเอ่ยถึง ฝังมา 3 ดอกเอง

5. takon

ผมเป็นเด็กรุ่นหลัง ไม่ทันไปฝังตะกรุดเหมือนกันครับ

6. pmorn3339

pmorn3339 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2007
    กราบนมัสการครับ

เห็นบรรดาศิษย์ใกล้ชิด เอาท่านมาหาเงิน

สงสารจับใจ

7. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

มันอดไม่ได้ ฝังที่ล่ะดอกสองดอก ยุคนั้นท่านทำเอง จ่าแตรท่านตอก หลวงพ่อบริกรรมตะกรุด ไม่ต้องล้างแอลกอฮอล์ ตอกเสร็จ จ่าแตรเอาตะกรุดยัด มาที่หลวงพ่อ ท่านเอายาแดงใส่ให้เอง แล้วเป่าอีกที แต่ของผมพอไปชักบ่อย ท่านถุยน้ำลายให้อีก. ถุย บางทีหัวเปียกด้วยน้ำลายท่าน...เหอๆ

คืนนั้นอนไม่สระหัว เช้าค่อยสระ น้ำลายท่านจะถุยให้บ่อย บุหรี่ขี้ยา ท่านก็ถุยน้ำลายใส่จนดับแล้วยื่นให้จะครบเก้าดอกนานเหมือนกันเพราะบางทีผมรอเสาร์๕ เอาเจ๋งๆ

8. ทิพย์มงคล

หลวงพ่อท่านเมตตาพี่พี มากนะครับ แถมให้เยอะเลย ^^

9. พี ชลบุรี

พี ชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2011
    สาธุกราบหลวงพ่อครับ สมัยวัยรุ่นมีโอกาสไปวัดบ้านไร่บ่อยมาก แต่คงเป็นเพราะทิฐิหรือกรรมบังตาในขณะนั้นเลยไม่ได้เข้าไปกราบขอให้ท่านลงตะกรุดและเคาะหัวให้ จนได้ศึกษาวัตรปฏิบัติของหลวงพ่อ จึงเริ่มเคารพศรัทธาท่านมาจนถึงทุกวันนี้ครับ สาธุ..

10. pmorn3339

pmorn3339 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2007
    ผมไปตั้งแต่ท่านยังไม่ดัง ประมาณปี 28-29
    เห็นเขาตอกตะกรุดกัน ใจไม่กล้า เลยไม่ได้ตอก
    ได้แต่ให้ท่านเคาะหัวให้

สมันนั้นยังจำได้ว่า ที่บ้านไร่ต้องจัดเวรกันเพื่อเอาอาหารไปเพล เพราะไม่ค่อยมีคนไปทำบุญ
    พวกผมก็รวมกันทำอาหารใส่หม้อไปเพลที่วัดเป็นครั้งคราว(จากชัยภูมิ)
    ไปบ่อย แต่ไม่กล้าตอกตะกรุด ได้แต่ให้ท่านเป่าหัวให้

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

11. พี เสาวภา

ไม่ได้แถมแค่นี้ หลวงพ่อ คูณ มี อนาตังคญาณแจ่มใสมาก และ ของจริง ท่านบอกอะไร หลายครั้ง มาก และ ไม่มีพลาด นอนมาไม่ต้องลุ้น

คนไปขอหวยท่านเพียบ แต่ท่านใบ้ให้กัน ก็ตามวาระ แต่ถ้าไปเงียบๆและ มีลาภ ตรงๆไม่ต้องกลับ ไม่ต้องตีความ และ การทำมาหากิน การเดินทาง ถ้าท่านทักบอก เตรียมตัวทำตามไว้ได้ ไม่มีทางพลาด

ที่จริงท่านมีของดี หลายอย่าง อย่างแรกเลยคือ น้ำมนต์ คนทั่วไปไม่ทราบ จะไปของนั้น ขอนี่ เครื่องรางของขลังเพราะขายได้ แต่ที่สุดๆคือน้ำมนต์ ท่านจะทำให้เป็นถัง และ พอคนเริ่มมาก ท่านทำเป็นบ่อซีเมนท์ไว้ ใครไปตักอาบได้ ผมไปที่วัด หลังจากกราบท่านเสร็จ ผ้าขาวม้า อาบน้ำมนต์ในบ่อ บ่อนี้ ตอนหลังคนมากจริงๆ เขาทุบบ่อทิ้งไป ท่านคงทำไม่ไหว

อีกอันคือ ก้นบุหรี่ ขี้โย ดีกว่าพระเครื่องซ่ะอีก ครบเครื่อง ศิษย์ รุ่นเก่าห้อยก้นขี้โยเลี่ยมทอง ห้าอัน เห็นกับตามาแล้ว

และ ท่านเป็นอาจารย์ตะกรุดน่ะครับ หลวงพ่อคูณต้องตะกรุด ท่านจารตะกรุด สร้างวัด และ ผมถามท่านว่า ที่หลวงพ่อมั่นใจจริงๆคืออะไร ท่านบอกว่าตะกรุดทองคำท้องแขนนี่แหละ ยุคนั้นท่าน ลงเอง เสกทุกวันจนมั่นใจ เสกถึงสามเดือนยังมี วนกันไป คนม้วนตะกรุด คือ หลวงพี่ นุช ( มาบวชทีหลัง ตอนหลังหายหน้าไป )

ยุคสมัยอยู่วัดในโคราช (ผมยังไปไม่ทัน ) ท่านตอกให้คนล่ะดอกเท่านั้นพอ แต่พอย้ายกลับมาวัดบ้านไร่ใหม่ๆ ( ยุคที่ผมเริ่มไปหา กุฏิยังหลังไม้อันเดิม) ใครจะตอกเกินท่านไม่ว่าอะไร เพราะจะเอาเงินไปสร้างวัด ตอกเกิน ๙ ดอกก็มี ตอกฝังที่คอก็มีน่ะครับ ตอก ๑๖ ดอกก็มี รูเดียวฝังสองดอกครับ

ใช้ของหลวงพ่อคูณต้องตะกรุดครับ ย้ำต้องตะกรุดครับ เป็นของที่ท่านมั่นใจที่สุด เรียกว่าทำกับมือ ผมได้ยินท่าน ยืนยันเอง ว่าตะกรุดเด้อๆ ๆ

พวกพระเครื่อง พระกริ่ง และ เหรียญมาทีหลัง หลังจากความเจริญเข้ามา ท่านจารไม่ไหว และ ควาามต้องการหลายหลายขึ้น ให้ทันกับคนที่แห่กันมา ทำเหรียญมา กี่หมื่นก็ตาม เสกทีเดียว เอาออกแจกถึงทันคน มานั่งจารตะกรุดไม่ทันครับ ขนาดนั้นยังมีของมาขอท่านเสกทุกวัน กองกันเต็มศาลา เรียกว่าเสกรายวันล่ะครับ แล้วเอาออกจำหน่าย ของใครของมัน วัดใครวัดมัน ท่านเมตตาหมด

พวกตะกรุด ผ้ายันต์ ผ้ารอยเท้า ขนาดตอนนั้นมีพระ หลวงพ่อทอง ลูกศิษย์ท่านช่วยกันจาร ก็ไม่ทัน คนมาวันล่ะเป็นหมื่นๆคน

กราบ ๆ ๆ หลวงพ่อคูณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 ตุลาคม 2013
  12. ทิพย์มงคล

ขอบคุณมากครับพี่พี ที่นำเรื่องราวดีๆมาเล่าให้น้องฟัง บรรยายซะผมเห็นภาพเลย
    ชอบจังได้ฟังเรื่องราวดีๆมากมายจากพี่ เขียนบล๊อก หรือหนังสือบ้างไหมครับพี่
    น่าจะทำไว้นะครับ เรื่องราวแบบนี้ น้อยคนที่จะทราบ ประสบการณ์ล้วนๆ
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อคูณครับ