กลุ่มควันสีขาวคล้ายๆ วิญญาณ ล่องลอย 2 กลุ่ม ตรวจสอบหน่อย

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Kamen rider, 12 มีนาคม 2005.

1. Kamen rider

Kamen rider เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    3

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      105.9 KB
      เปิดดู:
      533
      ขนาดไฟล์:
      115.3 KB
      เปิดดู:
      488
  2. NiNe

NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

ใช้กล้อง Digital ในการถ่ายภาพหรือเปล่า?

3. จันทร์เจ้า

จันทร์เจ้า เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2004
    อันนี้แค่แสดงความคิดเห็นเฉยๆนะ ไม่ได้ลบลู่นะครับ
    เวลาถ่ายรูปไม่ว่าด้วยกล้อง Digital หรือกล้องธรรมดาก็ตาม
    ถ้าที่เลนส์มีอะไรมาติด เช่น หยดน้ำ เศษฝุ่น
    หรือเป็นขนของอะไรสักอย่างลอยผ่านหน้าเลนส์ตอนถ่ายพอดี
    มันจะเห็นเป็นวัตถุคล้ายหมอกเบลอๆครับ
    ส่วนถ้าเป็นหยดน้ำเล็กๆที่ติดกระจายทั่วเลนส์ แล้วแห้งติด
    (อาจมาจากการที่ลมหายใจไปโดนเลนส์เป็นเวลานาน)
    จะเห็นมีลักษณะคล้ายๆกับดวงแก้ว
    แต่ถ้ามองเห็นได้ด้วยตาเปล่าด้วยก็คงไม่ใช่กรณีนี้ครับ

4. จันทร์เจ้า

จันทร์เจ้า เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2004
    ลืมเรื่องรอยนิ้วมือไปอีกกรณีหนึ่งครับ

5. pongsiri

pongsiri เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเคยใช้กล้องดิจิตอลถ่ายภาพตอนคาบบุหรี่ไว้อ่ะครับ เห็นกันจะ ๆ จากควันบุหรี่ กลายเป็นรูปคล้ายวิญญาณไป เห็นจะ ๆ เลยครับ ดูจากช่องมองภาพตอนแรกเห็นเป็นควันบุหรี่ลอย พอกดปุีบ ภาพมันจะค้างแล้วควันมันเปลี่ยนเป็นรูปวิญญาณเลย แต่ลักษณะมันต่างจากควันบุหรี่นะ

6. xx

xx สมาชิก

21 กรกฎาคม 2005
  7. ปีศาจร้าย

ปีศาจร้าย เป็นที่รู้จักกันดี

งั้นคนงานที่ขุดดินคงเป็นคนสูบบุหรี่แน่เลย