กลุ่มคิงเพาเวอร์ ใจถึงนะที่เข้าช่วยอุ้มตึกมหานคร

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย VisionPower, 6 พฤศจิกายน 2018.

1. VisionPower

VisionPower เป็นที่รู้จักกันดี

กลุ่มคิงเพาเวอร์ ใจถึงนะที่เข้าช่วยอุ้มตึกมหานคร

ตึกมหานคร .. จริงๆ ผมไม่ค่อยชอบ design เท่าไรหรอกนะ
    แต่จากประสบการณ์ของผมนั้น ผมบอกได้เลยผู้บริหาร PACE เจ้าของโครงการตึกมหานคร
    มีประสบการณ์เรื่องงานออกแบบน้อย .บวกกับความมั่นใจที่เต็มล้น เชื่อความคิดต้นเองต้องดีเสมอ
    มันก็เลยทำให้ ความฝัน งานออกแบบแปลกๆ มันเกิดขึ้นเป็นจริงได้ 5555

ที่นี้ พอผมได้ ข่าว คิงพาวเวอร์ เข้าไปซื้อ ตึกมหานคร (น่าจะเป็นการซื้อบางส่วน)
    ผมฟังแล้ว บอกตรงๆ เป็นการเข้าไปอุ้มมากกว่า แล้วทำไมต้องอุ้ม
    การที่ตึกมูลค่าหลายล้าน เกิดหายนะ คนที่เสียหายต่อมาคือ ธนาคารเจ้าหนี้ ที่ต้องเดือดร้อน

ที่นี้ ธนาคารเจ้าหนี้เป็นใคร ก็คือ SCB และ SCB ก็คงเป็นผู้สนับสนุน คิงพาวเวอร์ เป็นแน่
    ก็เลยมาจบที่ คิงพาวเวอร์ คิดโครงการจะนำตึกนี้ มาทำประโยชน์ ได้อย่างไร

สรุปก็คือ คิงพาวเวอร์ มาช่วยอุ้ม ธนาคาร SCB นั้นแหละ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 พฤศจิกายน 2018