กลุ่มชนคนดูดวง

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย คนดูดวง, 17 มีนาคม 2011.

1. grilsfromrain

grilsfromrain Active Member

pm ไปแล้วค่ะ ขอบคุณค่ะ

2. jupiterzz

jupiterzz สมาชิกใหม่

24 พฤศจิกายน 2013
    PM ไปแล้วนะคะ ขอความกรุณาด้วยค่ะ

3. Beea

Beea สมาชิกใหม่

ส่งไปแล้วน่ะค่ะ ขอความกรุณาด้วยน่ะค่ะ

4. insanekik

insanekik สมาชิกใหม่

28 กันยายน 2009
    ส่ง PMไปแล้วค่ะ

5. sasin_wp

sasin_wp สมาชิก

24 พฤศจิกายน 2013
    PM ไปแล้วค่ะ

6. swsw

swsw สมาชิกใหม่

ส่ง pm ไปแล้วค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ

7. แก่นคูน

แก่นคูน Active Member

PM ไปแล้วนะค่ะ ขอบคุณคะ

8. เสขบุคคล

เสขบุคคล เป็นที่รู้จักกันดี

ดวงคนที่มีความทุกข์เพราะรัก

ดวงนี้ประสบความทุกข์เพราะความรักตั้งแต่อายุย่าง ๓๔ ปีเป็นต้นมา จนกระทั่งปัจจุบัน ย่าง ๓๖ มีความรักก็เจอแต่คนที่มีเจ้าของ แถมยังเสียทั้งเงิน เสียทั้งตัว แล้วก็เสียทั้งใจ โอ้หนอ ผู้หญิงส่วนมากทุกข์เพราะทุ่มเท เมื่อรักหมดใจ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 สิงหาคม 2014
  9. เสขบุคคล

ท่านใดที่มีความทุกข์มาก อึดอัดใจ ปัญหาต่างๆที่มีความจำเป็นอนุญาตให้โทรสอบถามดวงได้ที่เบอร์โทร 089-452-0945 ตั้งแต่ประมาณ 2 ทุ่มถึง 4 ทุ่มครึ่ง ยกเว้นวันอาทิตย์ ส่วนค่าครูแล้วแต่จะโอนนะครับ ธ. กสิกรไทย สาขาท่าเรือสาธุประดิษฐ์ ชื่อบัญชี นายทิฐิวัฒน์ ลิ้มภูริมงคล 048-2-53915-9

ช่องทางในการติดต่ออื่น ที่เฟซบุค เสขบุคคล ทักษามหายุคศาสตร์

Line = sakhabukkol [​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กันยายน 2014
  10. deeply

deeply เป็นที่รู้จักกันดี

ส่ง PM ไปแล้วคะ

11. เสขบุคคล

พวกหญิงรีดลูกย่อมก้าวล่วงลำธารนรกอันขรุขระ
    ที่ก้าวล่วงได้แสนยากดุจคมมีดโกน แล้วตกไปสู่แม่น้ำ-
    เวตรณีที่ไปได้ยาก ต้นงิ้วทั้งหลายล้วนแต่เป็นเหล็ก
    มีหนาม ๑๖ องคุลี มีกิ่งห้อยย้อยปกคลุมแม่น้ำเวตรณี
    ที่ไปได้ยากทั้งสองฟาก สัตว์นรกเหล่านั้นมีตัวสูง
    โยชน์หนึ่ง ถูกไฟที่เกิดเองแผดเผามีเปลวรุ่งเรืองยืน
    อยู่ ดุจกองไฟตั้งอยู่ที่ไกล ฉะนั้น.

12. เสขบุคคล

หญิงผู้ประพฤตินอกใจสามีก็ดี ชายที่คบหาภรรยาผู้อื่นก็ดี ต้องตกอยู่ในนรกอันเร่าร้อนมีหนามคม สัตว์นรกเหล่านั้น ถูกนายนิรยบาลทิ่มแทงด้วยอาวุธ กลับเอาศีรษะลงตกลงมานอนอยู่ถูกทิ่มแทงด้วยหลาวเป็นอันมาก ตื่นอยู่ตลอดกาลทุกเมื่อ ครั้นพอรุ่งสว่าง นายนิรยบาลก็ให้สัตว์นรกนั้นเข้าไปสู่โลหกุมภีอันใหญ่เปรียบดังภูเขามีน้ำเสมอ ด้วยไฟอันร้อน บุคคลผู้ทุศีลถูกโมหะครอบงำ ย่อมเสวยกรรมของตน ที่ตนกระทำชั่วไว้ในปางก่อน ตลอดวันตลอดคืนด้วยประการฉะนี้.

พระสุตตันตปิฎก ขุททกนิกาย ชาดก เล่ม ๔ ภาค ๑ - หน้าที่ 163

13. เสขบุคคล

คนที่มีดวงเนื้อคู่เสีย ถือว่ามีกรรมเพราะเรื่องคู่ครอง คนรัก ชีวิตรักมักผิดหวังอยู่เสมอๆ บ้างก็ถูกหลอกให้ช้ำใจ ทั้งเสียเงิน ทั้งเสียความรู้สึก รักแม้คนที่มีเจ้าของ ทุกวันนี้จึงเกิดการผิดศีลข้อกาเมสุมิจฉาจารกันเป็นอันมาก ความรัก การแสวงหา แล้วได้มาก็เกิดความยึดเอาไว้ว่าเป็นของของเรา คนเราสมัยนี้ไม่คำนึงถึงบาป ถึงบุญ เมื่อความรักและความต้องการเกิดขึ้นแล้ว ก็ถือความพอใจ สมสู่กัน เมื่อไม่มีศีล ไม่มีคณธรรม สุดท้ายก็จะเสียหายในที่สุด ชีวิตก็ตกต่ำลงได้

14. เสขบุคคล

[​IMG]ดวงตัวอย่าง (ภาพจากพยากรณ์ดอทคอม) คนเจ้าชู้

เจ้าชะตาเป็นคนที่มีความรักมากมาย มีผู้หญิงเข้ามาในชีวิตแบบซับซ้อน หลายคน ขณะนี้เจ้าชะตาต้องตกทุกข์ เพราะครอบครัวมีปัญหาเรื่องชู้สาว ที่ตนเป็นคนทำให้เกิดเรื่องขึ้น

15. เสขบุคคล

[​IMG].....พบหญิงสาวผูกคอตายกับราวตากผ้า....กัลยาอพาตเม้นท์ ชั้น 3 ห้อง 301... เขตสน.โชคชัย.....

[​IMG]ปีจร มี"ปุตตะ" เข้ามาจรในปีเสวยอายุ ฐานทุกข์ ในขณะที่เดือนจรเข้ามา ตกที่ ดาวอังคาร ฐานเสาร์ ตกภพ "อริ มรณะ ได้อุบาทว์" จึงเป็นสาเหตุที่ทำอัตตวินิบาตตัวเอง หรือ อาจจะถูก ฆาตกรรมอำพรางจึงเป็นเหตุให้เสียชีวิตได้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      226.1 KB
      เปิดดู:
      59
  16. เสขบุคคล

วิธีผูกใจคู่ครอง ให้รักกันไปนานๆ

ในเรื่องการใช้ชีวิตคู่ หลายท่านมักมีปัญหาในการใช้ชีวิตคู่ เพราะลืมใส่ใจในเรื่องหลายอย่าง ลองมาสวมบทบาทคน ๔ ประเภทนี้ดูบ้างนะครับ เผื่อ ความรักของคุณจะกลับมามีความสุขเหมือนเดิม

๑. เด็กเสริฟ เด็กเสริฟมีลักษณะเด่นคือ การให้บริการ การดูแล การหยิบยื่นอาหาร น้ำ และคอยดูแลว่าต้องการสิ่งใด ถ้าคุณสามารถสวมบทบาทความเป็นเด็กเสริฟได้ คอยดูแลคนที่คุณรัก หาน้ำเย็นๆให้เค้าดื่ม ตอนที่เขากลับมาเหนื่อยๆ คอยหุงหาอาหารไว้ต้อนรับ คอยถามไถ่ความต้องการสิ่งใดๆ ทำให้คนที่คุณรักมีความสุข

๒. นักร้อง นักร้องมีลักษณะที่เด่นคือ การพูดจาอ่อนหวาน ชวนให้เกิดความสนใจ การขับกล่อมด้วยเสียงเพลง ดนตรี เทคแคร์ดูแลเอาใจใส่สารพัด ถ้าคุณสมบทบาทความเป็นนักร้อง พูดกับคนที่คุณรักอย่างอ่อนหวาน นิ่มนวล ชวนให้พูดด้วย คุยด้วย รู้จักการเข้าหา คนที่คุณรักก็ไม่จากไปไหน....

๓. หมอนวด หมอนวดไม่ใช่นางงามในตู้กระจกนะครับ แต่เป็นคนที่มีจุดเด่นคือ การคอยนวดเฟ้น คอยทำให้คนที่เรารักผ่อนคลายจากการตรึงเครียดต่างๆ การดูแลคนที่เรารักด้วยการทำให้เขารู้สึกสบายตัว สบายใจ ก็เป็นวิธีผูกมัดใจของเค้าให้อยู่กับคุณไปตลอดกาลนะครับ

๔. แม่ชี ที่ว่าทำมาหมด ๓ ข้อ แล้วไม่มีอะไรดีขึ้น บวชซะดีกว่า...อุ้ยๆๆ...ไม่ใช่อย่างนั้นครับ หมายความว่า ถ้าคนที่เรารัก ทำอะไรผิดอกผิดใจไปบ้าง ทำอะไรให้เราเสียใจ เสียความรู้สึกบ้าง ทำผิดๆไปบ้าง การให้อภัย การไม่โกรธ ไม่อาฆาตพยาบาท ให้อภัยเขา เป็นส่วนหนึ่ง ที่จะทำให้คนที่คุณรักกลับมารู้สึกสำนึกในภายหลัง การอยู่ร่วมกันต้องให้อภัยซึ่งกันและกันครับ

ที่ว่ามาทั้ง ๔ เรื่อง ถ้าเราเอามาปรับเปลี่ยน ใช้กับชีวิตของเรา ไม่ว่าจะเป็นครอบครัว คนรักของเรา เพื่อน สังคม เราก็จะมีความสุขครับ

17. เสขบุคคล

การบูชาคาถาเงินล้าน
    การที่บุคคลใดที่มีปัญหาทางด้านการเงินจึงอยากรู้วิธีแก้ปัญหาหรือทำให้ทุเลาเบาบางลงก็พอมีวิธีอยู่บ้าง ไม่มากก็น้อยละครับ อย่างน้อยก็เป็นอุปนิสัยในการทำกุศลแก่ตนเองต่อไป
    หากเป็นผลที่เกิดจากอกุศลวิบากที่ตัวเองได้ทำไว้ในอดีต
    แก้ด้วย การสร้างบุญใหม่หรือทำบุญกุศลในปัจจุบันให้มีกำลังหรือเป็นอาจิณณกรรม(กุศลที่ทำไว้บ่อยๆ) เช่นการให้ทาน รักษาศีล ๕ ศีล ๘ การสวดมนต์ นั่งสมาธิ
    หากมีเงินไม่มาก ก็ให้หาบาตรพลาสติกหรือกระปุกเก็บเงินมาใส่ทุกๆวัน วันละบาทสองบาทก็ได้ ให้กุศลกรรมเกิดทุกวัน เวลาใส่เงินลงไปในที่เก็บเงินก็ท่องคาถาเงินล้านสักหน่อย ๓ ๕ ๗ ๙ ยิ่งท่องได้มากๆยิ่งดี เวลาที่สวดๆให้เป็นสมาธิไม่ต้องหวังผลอะไรทั้งนั้น ให้เชื่อในคุณพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ มีหลวงปู่หลวงพ่อที่ตนนับถือ (อย่าลืมหลวงปู่ปานและหลวงพ่อฤๅษีท่านด้วยนะครับ) หากท่องได้จนขึ้นใจ สวดไว้เสมอๆยิ่งดีครับ อย่างน้อยกันไม่ให้อกุศลที่จิตจะคิด จะทำ ได้ครับ คือเมื่อสวดมนต์อยู่ จิตมันก็ไม่ไปคิดชั่ว ทำชั่วละครับ

เมื่อได้เงินเต็มแล้วก็เอาเงินไปซื้อของถวายพระ จะเป็นสังฆทาน พระไตรจีวรหรืออาหารถวายพระก็ตามแต่สะดวกละครับ

เมื่อทำบุญแล้ว ให้อธิษฐาน ขอให้บุญที่ข้าพเจ้าได้ทำแล้วนี้ จงเปลี่ยนสิ่งที่ร้ายให้กลายเป็นดี ..............ขึ้นชื่อว่าความทุกข์ ความเศร้าโศก ความเดือดร้อน ความเศร้าหมอง คำว่าไม่รู้ คำว่าไม่มี ความขัดข้องใดๆ ความขัดเคืองใดๆ จงอย่าได้ปรากฎมีแก่ข้าพเจ้านับแต่วันนี้เป็นต้นไป ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพานเทอญ

ถ้าไม่เกินวิสัยของกรรมก็หวังว่าคงมีการเปลี่ยนแปลงที่ดีเกิดขึ้นไม่มากก็น้อยละครับ

นี่เป็นการแก้ทุกข์ขั้นหยาบๆแบบโลกๆนะครับ ทำไปเถอะครับ อย่าลืมสมาทานศีลด้วยละครับ จะยิ่งเห็นผลไว
    หากใช้ภาวนาเวลานั่งสมาธิยิ่งดี อานุภาพของมนต์คาถาจะมีผลมากก็ตรงที่จิตเป็นสมาธิ มีจิตจดจ่อนี่ละครับ

กุศลใดๆที่ตนมีโอกาสหรือสามารถทำได้ตามกำลังก็ควรทำไปด้วยนะครับ ทาน ศีล ภาวนา

คาถาเงินล้าน
    ตั้งนะโม 3 จบ
    สัมปะติจฉามิ
    นาสังสิโม
    พรหมา จะ มหาเทวา สัพเพยักขา ปะรายันติ ( คาถาปัดอุปสรรค )
    พรหมา จะ มหาเทวา อภิลาภา ภะวันตุ เม ( คาถาเงินแสน )
    มหาปุญโญ มหาลาโภ ภะวันตุ เม ( คาถาลาภไม่ขาดสาย )
    มิเตพาหุหะติ ( คาถาเงินล้าน )
    พุทธะมะอะอุ นะโมพุทธายะ วิระทะโย วิระโคนายัง
    วิระหิงสา วิระทาสี วิระทาสา วิระอิตถิโย พุทธัสสะ
    มานีมามะ พุทธัสสะ สวาโหม ( คาถาพระปัจเจกพุทธเจ้า )
    สัมปะติจฉามิ ( คาถาเร่งลาภให้ได้เร็วขึ้น )
    เพ็ง เพ็ง พา พา หา หา ฤๅ ฤๅ
    ( บูชา ๙ จบ ตัวคาถาต้องว่าทั้งหมด )
    พระราชพรหมยาน ( หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ ) หลวงพ่อได้คาถาเหล่านี้โดยตรงจากองค์สมเด็จฯ ตั้งแต่ปี ๒๕๑๗ เป็นเวลา ๔ ปีจึงจะได้ครบถ้วน ท่านบอกว่าคาถาที่ได้จากกรรมฐานเขาจะไม่บอกใคร เมื่อวันที่ ๓๑ ธ.ค.๒๗ เวลา๒๓.๕๙ น. องค์สมเด็จฯ ได้อนุญาตให้ลูกหลานและพุทธบริษัทใช้ได้เป็นสาธารณะ เพื่อช่วยบรรเทาสภาวะเศรษฐกิจที่ย่ำแย่ อีกทั้งการก่อสร้างของวัดท่าซุงจะต้องเร่งรัดให้เสร็จทันฉลองวัดในปี ๒๕๓๒ จึงจำเป็นที่จะต้องใช้คาถาเหล่านี้ช่วย เพื่อพุทธบริษัทและลูกหลานของหลวงพ่อได้มีความคล่องตัวยิ่งขึ้น คาถา “ เพ็ง เพ็ง พา พา หา หา ฤๅ ฤๅ ” เป็นคาถามหาลาภมีผลยิ่งใหญ่

18. parichatkreepat

parichatkreepat เป็นที่รู้จักกันดี

คถานี้ ภาวนาทั้งวันเลยค่ะ นึกได้เป็นท่อง กวาดบ้าน ทำงาน ภาวนาตลอด !! แต่พักหลังๆไม่ค่อยได้ทำแล้ว !! การท่องสิ่งใดให้ใจจดจ่อมันก็ดีนะค่ะ จะได้ไม่ต้องคิดเรื่องที่เข้ามารุมเร้าชีวิต ท่องไปเรื่อยๆมันจะชินปาก ชินใจ แต่ทุกวันนี้ ดิฉันยังจำบทไม่ได้เลย 5555 ขนาดท่องบ่อย !! จะหันมาเริ่มท่องอีกรอบแล้วจ้า

19. sunggist

sunggist สมาชิก

PM ไปแล้วนะคะ รบกวนด้วยค่ะ รอคอยคำตอบอยู่นะคะ

20. เสขบุคคล

พยายามทำบุญ รักษาศีล เจริญภาวนานะครับ แล้ววิถีชีวิตหลังวันเกิดน้องจะดีขึ้นมากนะครับ

ตอบดวงให้แล้วในข้อความส่วนตัวให้แล้วนะครับ