กลุ่มพลังจิตพิชิตภัยพิบัติ อุดรธานี,หนองบัวลำภู,เลย,หนองคาย,สกลนคร,นครพนม

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย Ajarn Pithak, 15 ธันวาคม 2009.

1. Ajarn Pithak

Ajarn Pithak เป็นที่รู้จักกันดี

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.817549/[/MUSIC]
    ท่านที่อยู่แถบเมืองพญานาคราช
    อุดรธานี,หนองบัวลำภู,เลย,หนองคาย,สกลนคร,นครพนม

มารายงานตัวกันนะครับเพื่อร่วมเป็น
    กลุ่มพลังจิตพิชิตภัยพิบัติและการเตรียมการสายอีสานตอนบน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มกราคม 2010
  2. Ajarn Pithak

Ajarn Pithak เป็นที่รู้จักกันดี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ธันวาคม 2009
  3. Natthakorn

Natthakorn เป็นที่รู้จักกันดี

:cool:
    สาธุ กระทู้ใหม่เปิดตัวแล้ว มารวมตัวกันเยอะนะครับ
    มาสร้างสรรค์ประโยชน์ให้กับส่วนรวมกันนะครับ
    สาธุ

4. Ajarn Pithak

ไม่มีใครมารายงานตัวเลย เงียบจังสายอีสานตอนบน

5. Natthakorn

ใจเย็นๆครับ

เดี๋ยวก็มาเองครับ

สู้ๆนะครับ

ผมก็อีสานบนนะครับ

สกลนคร

6. Ajarn Pithak

ครับน้องรุ่งตอนนี้อยู่สกลนครป่าว หรืออยู่ที่กทมอะ

7. Natthakorn

เป็นคนสกลที่ อยู่กรุงเทพฯครับพี่ยา

ตอนนี้ที่สกลนครกำลังคึกคักครับ

ชาวอีสานตอนบนมารวมตัวกันหน่อยนะครับ

8. Natthakorn

:z2ได้รับข่าวล่าสุด

จากทางสกลนคร

เมื่อคืนพระบรมสารีริกธาตุ ที่วัดแม่ชีอัปสวรรค์ พระบรมสารีริกธาตุ วรรณะเม็ดข้าวสาร เสด็จมาเพิ่มเยอะมากครับ

มีเหรียญพระ เสด็จมาอีกสองเหรียญ เป็นเหรียญใสๆ ข้างในเหรียญ มีพระธาตุข้าว

บิณฑ์บรรจุเต็มองค์ ไม่ทราบว่ามีที่ไหนบ้างที่สร้างพระในรูปแบบนี้ครับ พอจะ

ทราบไหมครับ

สงสัยคงต้องหาทีมงานมาช่วยกันแล้วครับ

:z2<!-- google_ad_section_end -->

9. Natthakorn

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Natthakorn [​IMG]
    มีข่าวมาแจ้งครับ

จาก พลังจิตพิชิตภัยพิบัติสกลนคร

โดย พี่หรั่ง Phuhu

และสำนักปฏิบัตฺธรรม แม่ชีอัปสรสวรรค์ และปู่เฒ่าแห่งภูพาน

ปู่เฒ่าท่านได้เมตตา คายเพชรนาคา เพื่อประดับพระเจ้าองค์แสน 92 องค์

พี่หรั่ง อีก 4 องค์ และเพชรนาคาขนาดเท่าลูกเทนนิส อีก 1 องค์

ส่วนของผมอีก จำนวนหนึ่งครับ ยังไม่ทราบว่ากี่องค์ (ขอดูสัณฐานก่อน

ถ้าเข้ากันได้ก็บริจาคตามจำนวนครับ)

พระธาตุข้าวบิณฑ์ จากเวบพลังจิตเดิมมี 3 องค์เสด็จมาเพิ่มหลายวาระ

ก็แจกไปหลายวาระ

หมดไปแล้วหลายรอบ

ยิ่งแจกยิ่งเสด็จมาเพิ่ม

ยิ่งมาเพิ่มยิ่งใสประดุจเพชร ประดุจหยก

ดิ้นได้ มีพลังในตัว

ตอนนี้ก็เสด็จมาเพิ่มเรื่อยๆ

แจกเรื่อยๆครับ

ส่วนพระบรมสารีริกธาตุสมเด็จองค์ปฐม

ถวายไว้หนึ่งผอบ ขนาดเท่านิ้วหัวแม่มือผู้ใหญ่ ขณะนี้เสด็จมาเพิ่ม ด้าน

ข้างผอบ(เพราะว่า1องค์ก็เต็มแล้วครับ)เสด็จมาเพิ่ม 3 องค์

ใหญ่กว่าเดิม 2-3เท่าตัวขององค์เดิม สียังเป็นสีขาวนวลเหมือนเดิมครับ

อนุโมทนาบุญกันนะครับ ทุกๆท่าน

:VO:VO:VO
    :z2

<!-- google_ad_section_end -->
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

ขออภัยนะครับ แก้ไขและเพิ่มเติมครับ
    พระบรมธาตุองค์ปฐม ที่เสด็จมานี้ สามองค์ครับ
    ขนาด น้องๆลูกปิงปองเห้นจะได้ครับ ทุกลุกใหญ่กว่าเดิม 4เท่า
    มีสีขาว สีครีม และสีดำนิล ครับ
    ปู่เฒ่าเมตตาเล่าว่า ที่ท่านมานี้ ท่านมาจากข้างบนนู้นนนน ครับ

พระบรมสารีริกธาตุ องค์ปัจจุบัน ก็แจกไปหลายวาระแล้วครับ เสด็จมาใหม่สีดั่งทับทิมครับ<!-- google_ad_section_end -->

10. Ajarn Pithak

น้องรุ่ง พี่อยากได้เบอร์โทรติดต่อน้องรุ่ง เพื่ออนาคตเราได้ร่วมงานกันทำความดีครับผม PM ไปบอกพี่นะครับผม

11. Natthakorn

ได้ครับ
    ด้วยความยินดีครับพี่

12. Natthakorn

http://palungjit.org/threads/อาสาสมัครพิชิตภัยจ-สกลนครรวมตัวกันหน่อยครับ.186237/page-8

<TABLE class=tborder id=post2761995 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">วันนี้, 08:53 AM </TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right>#142 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->Phuhu<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2761995", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

Groans: 0
    Groaned at 0 Times in 0 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 0
    ได้รับอนุโมทนา 411 ครั้ง ใน 67 โพส
    พลังการให้คะแนน: 32 [​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_2761995 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><CENTER><!-- google_ad_section_start -->มีภาพพระบรมฯและพระธาตุฯ ที่ท่านเสด็จมาเองมาฝาก<!-- google_ad_section_end -->

</CENTER>
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->ถ่ายจากสำนักปฏิบัติธรรมแม่ชีอัปสรสวรรค์ครับ<!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG]

</FIELDSET>
    องค์ที่เสด็จมาคือ สามองค์ใหญ่ๆนะครับ
    </TD></TR><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] [​IMG]<SCRIPT type=text/javascript> vbrep_register("2761995")</SCRIPT> [​IMG] </TD><TD class=alt1 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right>[​IMG] [​IMG] [​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE>

<TABLE class=tborder id=post2762537 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] วันนี้, 11:29 AM </TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right>#143 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->Phuhu<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2762537", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

ได้รับอนุโมทนา 411 ครั้ง ใน 67 โพส

</TD><TD class=alt1 id=td_post_2762537 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><CENTER><!-- google_ad_section_start -->ภาพพระธาตุฯ ที่เสด็จมาเองครับ<!-- google_ad_section_end -->

</CENTER>
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->แรกๆ กลุ่มพลังจิตสายสกลฯ ของเรานำไปมอบถวายนิดเดียว (1.พระบรมสมเด็จองค์ปฐมฯ 1 ผอบ/องค์ 2.สมเด็จองค์ปัจจุบัน 1 ผอบ/มีไม่กี่องค์) แต่ตอนนี้มีพระธาตุต่างๆ เสด็จมาเพิ่มเป็นจำนวนมาก บางอย่างก็ชื่อแปลกๆ เช่น พระธาตุขี้ไคล มองดูรูปร่างคล้ายๆไข่นกที่กลายเป็นหินไปแล้ว ฯลฯ พระธาตุบางอย่างก็ไม่รู้จักชื่อมีวรรณแปลกๆ สีแปลกๆ
    ที่เสด็จมามากเป็นพิเศษ จะเป็นพระธาตุข้าวบิณต์และแจกจ่ายญาติโยมที่มาร่วมทำบุญเรื่อยๆ แจกหมดก็เสด็จมาเพิ่มอีก ตอนหลังๆ นี้รู้สึกว่าจะใสมาก มองดูคล้ายๆ ข้าวเหนียวแห้งที่กลายเป็นหินและมีความเบามากไม่หนักเหมือนก้อนหินทั่วไป
    หล้าสุดนี้ รู้สึกว่าที่เสด็จมาจะใสสีคล้ายเมล็ดทับทิมและบางองค์ใสสีออกเหลืองอำพันอ่อนๆ ฯลฯ
    ที่นำภาพมาให้ดูก็ต้องการเจริญศรัทธา ของพวกเราเพื่อจะได้ตั้งมั่นทำความดีต่อไป<!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

<TABLE class=tborder id=post2762611 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">วันนี้, 11:48 AM </TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right>#144 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->Phuhu<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2762611", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

</TD><TD class=alt1 id=td_post_2762611 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><CENTER><!-- google_ad_section_start -->2 องค์นี้ก็เสด็จมาเอง<!-- google_ad_section_end -->

</CENTER>
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->พระ 2 องค์นี้ก็เสด็จมาเองมองดูมวลสารหลักๆข้างในจะเป็นพระธาตุข้าวบิณต์<!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

สุดยอดเลยครับพี่หรั่ง:cool::cool::cool:

บางรูปเบลอไปบ้างก็ไม่เป็นไรครับ

สุดยอดครับ:cool::cool::cool:<!-- google_ad_section_end -->

แวะไปเยี่ยมกันบ้างนะครับ

http://palungjit.org/threads/อาสาสมัครพิชิตภัยจ-สกลนครรวมตัวกันหน่อยครับ.186237/page-8

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ธันวาคม 2009
  13. Ajarn Pithak

น้องรุ่งคงมีเราแค่สองคนเท่านี้มังตอบกระทู้อะ ครับ อิอิอิ

14. duangmanee

duangmanee เป็นที่รู้จักกันดี

;aa49 มีอีกคนคะ...ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ :VO

15. duangmanee

duangmanee เป็นที่รู้จักกันดี

**** เป็นคนสกลเหมือนน้องรุ่งจ๊า ****

16. iamTHA.chincho

iamTHA.chincho เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่งเข้ามาเจอครับ .. ร่วมด้วยช่วยกัน
    เกิดอุดรธานี ตอนนี้ทำงานกรุงเทพ มีอะไรแจ้งเข้า Mail ได้เลยครับ iamtha_3@hotmail.com อ้อ ชื่อเล่น "ต๊ะ" ครับ

17. Natthakorn

พี่ยาไปไหนแล้วครับ

ติดต่อพี่ต๊ะ ด้วยนะครับ

18. นิโรธสมาบัติ

นิโรธสมาบัติ เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2007
  19. Natthakorn

พี่ยา ตามทีละคนเลยครับ ใครอยู่อีสานบนส่งพีเอ็มหาให้หมดเลยครับ
    ผมมาแรกๆก็ ตามหาคนสกลกระจายเลยครับ(ปัจจุบันก็ตามหาอยู่ครับ) ได้รายชื่อแล้วก็ เซฟเป็นรายชื่อไว้ครับ มีข่าวบุญที่ไหนไปถวายพระบรมฯ หย่อนเหรียญก็แจ้งข่าวส่งพีเอ็มไปเลยครับ เขาเห็นข่าวบุญ งานบุย ถ้าสนใจ
    เดี๋ยวก็มาครับ

20. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    มาให้กำลังใจกันครับ รวมตัวกันไว้ครับ