กล้องออร่า

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ผู้เฒ่า, 7 กุมภาพันธ์ 2005.

1. ผู้เฒ่า

ผู้เฒ่า สมาชิก

5 กุมภาพันธ์ 2005
    อยากรู้ว่ากล้องออรามีขายที่ไหน ในประเทศไทยมีขายหรือเปล่าใครมีข้อมูลช่วยหน่อย และถ้าใครสามารถบอกหลักการทำงานของกล้องก็จะดีมาก .....อยากรู้จริงๆนะค๊าบๆๆ

2. zipper

zipper เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2004
    เจอแต่เวปต่างประเทศอ่ะ พอเข้าไปอ่านได้หรือเปล่า http://www.kirlian.org/aura.htm

3. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 พฤศจิกายน 2010
  4. BHARAT

BHARAT สมาชิกใหม่

ในไทย สอบถามและสั่งซื้อได้ที่ อ.นันทนา คุ้มวงศ์ โทร. 086 339 2883 ครับ

5. Aura Rose

Aura Rose สมาชิกใหม่

กล้องออร่าของ USA. มีออกมาใหม่ๆ ราคาถูกลงกว่าเมื่อก่อนมาก เพราะค่าเงินดอลล่าร์ด้วยค่ะ แต่ก็ยังหลายแสนบาท ราคาโทรถามได้ค่ะ มีทั้งแบบ VDO เห็นออร่าเคลื่อนไหวได้ และเป็นรูปถ่ายก็มี ในเมืองไทยมีอยู่หลายเครื่องไปหาดูก่อนได้ ถ้าอยากเห็นรูปออร่ามีสวยๆ โชว์จากกล้องรุ่นใหม่ เข้า Utube - Nidnantana Channel ของอ. นิด คุ้มวงศ์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 สิงหาคม 2011
  6. Aura Rose

Aura Rose สมาชิกใหม่

กล้องออร่าทำงานโดยจับคลื่นแม่เหล้กไฟฟ้าในร่างกาย โดยใช้ Hand Sensor แม่นยำมาก ประสิทธิภาพสมราคา ผู้ที่ฝึกสมาธิในรูปแบบต่างๆ มักมาดูความเปลี่ยนแปลงของสภาวะของจิตเป็นระยะๆ

7. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    จากที่ผมเคยดูรายการ tv เรื่องของกล้องออร่าเเล้ว ผมคิดว่า เผลอๆคนดีหรือคนเลว เราอาจจะวิเคราะห์เเละประเมินได้โดยผ่านจากกล้องตัวนี้ได้ด้วย ผมวิเคราะห์ถูกไหมครับ ? รบกวนเพื่อนๆช่วยชี้เเนะด้วยครับ คือ ผมหมายถึงว่า ถ้าสมมุติเราถ่ายภาพคนๆหนึ่งหลายๆครั้งในระยะเวลาหลายๆเดือนติดต่อกัน เเล้วถ้าสีที่ถ่ายออกมาเเสดงว่า คนๆนี้มีเเต่ความหมองหม่น มีเเต่ความโกรธตลอด อะไรทํานองนี้ เราก็เลยพอจะวิเคราะห์ไ้ด้พอสมควรว่า คนๆนี้มีสภาพจิตใจเป็นอย่างไร อะไรทํานองนี้อะครับ ผมไม่รู้ว่า ผมวิเคราะห์ผิดรึเปล่า ? รบกวนช่วยเเนะนําด้วยครับทุกคน อ้อ เเล้วจริงๆ ชื่อของกล้องออร่านี้ อันไหนถูกต้องกันเเน่ครับ ผมลอง search ดู ผมเห็นมีอยู่ 2 ชื่อ คือ 2 อันนี้ครับ

1. Aura 6000 / Coggins Camera
    2. Aura Imaging

ผมดูเเล้ว ชื่อเเรกน่าจะถูกต้องมากกว่า รบกวนด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มกราคม 2012