กองพิเศษเจ้าภาพผ้าป่าสร้างกุฏิสงฆ์ วัดเขาแร่ รับพระสมเด็จองค์ปฐม นางพญามหาจักรพรรดิ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย มิ่งเมือง, 2 สิงหาคม 2008.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. กะหล่ำปลี

กะหล่ำปลี เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2006
    จอง 1 กองครับ แบบที่สองครับ

2. มิ่งเมือง

มิ่งเมือง เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาคุณกะหล่ำปลีครับ...รับทราบการจอง

ตอนนี้โค้งสุดท้ายแล้วครับ ท่านใดศรัทธายังสามารถแจ้งความจำนงค์ร่วมเป็นเจ้าภาพกองผ้าป่าได้ตลอดครับ

3. ธัมมานุสรณ์

ธัมมานุสรณ์ Active Member

29 มิถุนายน 2008
    . . . . . . .

อยากขอร่วมจองเป็นเจ้าภาพด้วย

แต่อยากได้รายละเอียดเพิ่มเติมอีกซักหน่อยครับ

จะต้องทราบ ต้องทำอะไรบ้าง

. . . . . . . . .

4. มิ่งเมือง

ต้องการทราบรายละเอียดอย่างไร สามารถสอบถามได้หย้ากระทู้เลยครับ
    เผื่อมีท่านอื่นสงสัยเช่นเดียวกัน จะได้หายสงสัยครับ

หรือจะ สอบถามทาง PM ก็ได้ครับ

5. ลูกพ่อลิงดำ

ลูกพ่อลิงดำ เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    หลวงพี่เอก เมตตา สอนข้าพเจ้าว่า ให้รีบๆๆทําบุญทําทาน เวลาเราทําบุญ เราไม่มีข้อแม้เลยน่ะ อย่างที่หลวงพ่อฤาษี ที่ท่านนั่งเฉยๆๆ เงินก็มา เพราะท่านให้เข้าก่อน ถ้าทําบุญมีข้อแม้ลาภก็จะได้จากการชิงโชค เราชอบไปนั้งคุยกับขอทาน น่ะ เผลอ เค้าจะคิดว่าเราเป็นขอทานน่ะ ได้ประโยชณ์ความรู้ดีเวลาเราให้เงินขอทาน เราให้อย่างน้อมน้อบยังไงเค้าก็เป็นผู้ใหญ่

มีคนถามหลวงพี่เอกว่า

ทําบุญวันไหนอานิสงค์สูงสุดท่านกล่าวว่า ทําวันไหนก้ได้ เราไม่รู้นี้ว่าเราจะตายตอนไหน อย่าประมาท
    ทําบุญตราบเท่าที่เรายังมีลมหายใจ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 กันยายน 2008
  6. ล้อมเดช

ล้อมเดช เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนคุณ มิ่งเมือง
    ขณะนี้กองผ้าป่ากองพิเศษที่ ๒ ที่ข้าพเจ้าได้รับเป็นเจ้าภาพนั้นเต็มเรียบร้อยแล้ว จึงขออนุญาติปิดกองผ้าป่ากองพิเศษที่ ๒ และในวันนี้ ( 18/09/08) เวลา 13:52 น. ข้าพเจ้าได้ดำเนินการโอนเงินเข้าบัญชีของคุณมิ่งเมือง No.A057B292 เป็นจำนวนเงิน 5,000 บาทครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กันยายน 2008
  7. มิ่งเมือง

โมทนาครับ น้องบอล

ขอแจ้งทุกท่านที่ร่วมบุญครับ ท่านใดที่ครบยอดแล้วสามารถเริ่มทยอยส่งกลับมา
    ที่ผมได้เลยครับ หรือท่านใดสะดวกนำไปถวายที่วัด ก็สามารถทำได้ครับ

และท่านใดที่ประสงค์จะร่วมบุญ ยังสามารถแจ้งมาได้อย่างต่อเนื่องครับ
    เพราะยังเหลือเจ้าภาพอีกหลายกอง
    ครับ

พระสมเด็จองค์ปฐมทรงเครื่องจักรพรรดิ์ รุ่นนี้ถือเป็นรุ่นสร้างกุฏิก็ว่าได้ครับ
    เป็นรุ่นนึงที่ท่านตั้งใจสร้างขึ้นมาจริง ๆ และที่สำคัญ พระทุกองค์หลวงพี่ท่านกดพิมพ์เอง
    ทำเองหมดทุกขั้นตอน ตั้งแต่มวลสาร บดผง ผสมผง กดพิมพ์ ใครยังไม่มีรีบ ๆ เลยนะครับ

;aa21

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กันยายน 2008
  8. ล้อมเดช

ขอเป็นเจ้าภาพ ผ้าป่าวิหารทาน มหาบารมี สร้างกุฏิสงฆ์ วัดเขาแร่

กอบบุญที่ ๑๐๖ เพิ่ม จำนวน ๑ กองบุญ

นายล้อมเดช พวงสมบัติ

9. ธัมมานุสรณ์

ขอสอบถามครับ

. . . . . . . . . . . .

อันนี้เป็นกองพิเศษครับ
    ท่านที่เป็นเจ้าภาพผ้าป่ากองละ ๕,๐๐๐ บาท จะได้รับ
    สมเด็จองค์ปฐมมหาจักรรพรรดิ ทรงเครื่องพระนิพพาน พิมพ์นางพญา
    เนื้อมวลสารพิเศษล้วน และยังผสมมวลสารพิเศษคือ

• ตะกรุดทองคำมหาจักรพรรดิ
    • ข้าวสารหิน
    • เห็กไหล
    • โคตรเหล็กไหล
    • อุลกมณี
    • ผงเกล็ดพญานาค
    จำนวนการสร้างเพียง ๑๐ องค์ครับ ท่านที่เป็นเจ้าภาพกองพิเศษจะได้รับ
    • สมเด็จองค์ปฐมมหาจักรรพรรดิ ทรงเครื่องพระนิพพาน พิมพ์นางพญา ๑ องค์
    • พระรอดเจจะตัง ๑ องค์
    • ซองผ้าป่า ๓๐ ซอง
    • ตอนนี้เหลือเพียง ๓ กองท่านั้นครับ
    * * * * * * * * * *

ยังมีเหลืออยู่ไหม๊ครับ

ถ้ายังเหลือ ก็จะขอจอง 1 กองครับ

* * * * * * * * * * *

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กันยายน 2008
  10. มิ่งเมือง

ขออภัยครับ เจ้าภาาพชุดนี่เต็มแล้วครับ
    ตอนนี้จะมีเป็นแบบบรรจุพระบรมสารรีริกธาตุ ๓ องค์
    และแบบฝังตะกรุดเงิน ครับ

ต้องขอภัยด้วยครับ

และมีข้อมูลเพิ่มครับ หลวงพี่ท่านบอกว่า พระบรมสารีริกธาตุที่บรรจุลงไปนั้น
    เป็นพระบรมธาตุของสมเด็จพระพุทธธีปังกร ที่เสด็จมาในดอกบัวคราวบูชาพระพุทธเจดีย์

ท่านใดได้ไปติดตัวบูชาดีดีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กันยายน 2008
  11. ธัมมานุสรณ์

ไม่ทราบว่าเจ้าภาพกองบุญดังกล่าวกองละเท่าไร
    และรับวัตถุมงคลใดบ้างครับ ​

12. กะหล่ำปลี

ขอตอบแทนนะครับ

เจ้าภาพ กองบุญละ 3,000 บาทครับ จะได้รับ

1. พระพุทธมหาจักรพรรดิ (สมเด็จองค์ปฐม ทรงเครื่องพระนิพพาน) เนื้อมวลสารพิเศษล้วน
    (เนื้อสีเทาเข้ม แก่ผงอริยธาตุ ผงอัฐิธาตุ) บรรจุพระบรมสารีริกธาตุ 3 องค์ จำนวน 1 องค์
    2. ซองผ้าป่า จำนวน 30 ซอง
    3. พระรอด "เจจะตัง" ซึ่งพระเดชพระคุณตุ๊ป้อมหาสิงห์ วิสุทโธ วัดพระพุทธบาทถ้ำป่าไผ่ ได้เมตตามอบไว้ให้ จำนวน 30 องค์ครับ

พระรอด "เจจะตัง" นี้ พระเดชพระคุณตุ๊ป้อมหาสิงห์ วิสุทโธ วัดพระพุทธบาทถ้ำป่าไผ่ จ.ลำพูน
    มอบให้เมื่อคราวพระเดชพระคุณตุ๊ป้อฯ ร่วมเดินทางไปมอบวัตถุมงคลแก่ทหารใน ๓ จังหวัดภาคใต้
    ซึ่งรุ่นนี้จะเน้นทางด้านมหาอุต ป้องกันภัย ซึ่งตุ๊ป้อฯ ท่านเคยว่า รุ่นนี้ท่านอธิษฐานให้ยิงไม่ออกถึง ๙ นัดครับ

13. กะหล่ำปลี

อีกนิดครับ

โดยส่วนตัวผม คิดว่าพระพุทธมหาจักรพรรดินี้น่าบูชามาก ๆ ครับ
    เพราะเป็นพระรูปพระโฉมขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าองค์ปฐม
    และมวลสารยังประกอบไปด้วยพระบรมสารีริกฐาตุ พระธาตุ อัฐิธาตุ อังคารธาตุ เกศาธาตุ
    ของพระอริยเจ้าหลาย ๆ พระองค์ทั่วประเทศ

หากบูชาดี ๆ แล้ว คาดว่าน่าจะได้ธรรมเช่นเดียวกับท่านเจ้าของอริยธาตุเหล่านี้ได้โดยง่ายครับ

14. มิ่งเมือง

ขอบคุณครับพี่หมอ....

ไม่รู้จะบอกยังไงดีถึงความพิเศษของพระสมเด็จองค์ปฐม ทรงเครื่องพระนิพพาน รุ่นนี้ยังไงดีครับ
    เพราะด้วยทั้งมวลสาร และพิธีกรรมแล้ว มีความพิเศษทุกขั้นตอนทั้งแต่บดมวลสาต่าง ๆ ปั้มพระ ทุกขั้นตอนหลวงพี่ท่านทำเอง และยะงขอเมตตาครูบาอาจารย์หลายองค์อธิษฐานจิต

ซึ่งครูบาอาจารย์ที่อธิษฐานจิตแต่ละองค์นั้นไม่ใช่เพียงพระเกจิ แต่เป็นพระสุปฏิปันโน ผู้ทรงคุณธรรมสูง อย่างที่พี่หมอบอกครับ ถ้าเราบูชาดีดีอธิษฐานขอให้เรามีคุณธรรมอย่างท่านก็ดีครับ

15. superhonet_2

superhonet_2 เป็นที่รู้จักกันดี

เหอๆ...อยากได้ไว้บูชาบ้างจัง

16. กะหล่ำปลี

จองเป็นเจ้าภาพผ้าป่า ก็จะได้รับ 1 องค์ครับ

17. ธัมมานุสรณ์

.................................

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ธัมมานุสรณ์ [​IMG]
    ไม่ทราบว่าเจ้าภาพกองบุญดังกล่าวกองละเท่าไร
    และรับวัตถุมงคลใดบ้างครับ ​

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    ขอตอบแทนนะครับ

เจ้าภาพ กองบุญละ 3,000 บาทครับ จะได้รับ

1. พระพุทธมหาจักรพรรดิ (สมเด็จองค์ปฐม ทรงเครื่องพระนิพพาน) เนื้อมวลสารพิเศษล้วน
    (เนื้อสีเทาเข้ม แก่ผงอริยธาตุ ผงอัฐิธาตุ) บรรจุพระบรมสารีริกธาตุ 3 องค์ จำนวน 1 องค์
    2. ซองผ้าป่า จำนวน 30 ซอง
    3. พระรอด "เจจะตัง" ซึ่งพระเดชพระคุณตุ๊ป้อมหาสิงห์ วิสุทโธ วัดพระพุทธบาทถ้ำป่าไผ่ ได้เมตตามอบไว้ให้ จำนวน 30 องค์ครับ

พระรอด "เจจะตัง" นี้ พระเดชพระคุณตุ๊ป้อมหาสิงห์ วิสุทโธ วัดพระพุทธบาทถ้ำป่าไผ่ จ.ลำพูน
    มอบให้เมื่อคราวพระเดชพระคุณตุ๊ป้อฯ ร่วมเดินทางไปมอบวัตถุมงคลแก่ทหารใน ๓ จังหวัดภาคใต้
    ซึ่งรุ่นนี้จะเน้นทางด้านมหาอุต ป้องกันภัย ซึ่งตุ๊ป้อฯ ท่านเคยว่า รุ่นนี้ท่านอธิษฐานให้ยิงไม่ออกถึง ๙ นัดครับ
    <!-- / message --><!-- sig -->__________________
    ไม่รักในฐานะที่ควรรัก ไม่เกลียดในฐานะที่ควรจะเกลียด
    ไม่โกรธในฐานะที่ควรจะโกรธ ไม่ขัดเคืองในฐานะที่ควรจะขัดเคือง

.............................

ขอบคุณมากครับ

.............................

18. ล้อมเดช

เรียนคุณ มิ่งเมือง
    ขณะนี้กองผ้าป่ากองที่ ๑๐๖ ที่ข้าพเจ้าได้รับเป็นเจ้าภาพนั้นเต็มเรียบร้อยแล้ว จึงขออนุญาติปิดกองผ้าป่ากองที่ ๑๐๖ และในวันนี้ ( 22/09/51) ข้าพเจ้าได้ดำเนินการโอนเงินเข้าบัญชีของคุณมิ่งเมือง เป็นจำนวนเงิน 3,000 บาทครับ

19. มิ่งเมือง

ตอนนี้ใกล้ถึงวันทอดผ้าป่าแล้วครับ
    ท่านใดที่จองเป็นเจ้าภาพไว้ ถ้าพร้อมส่งซองกลับมากรุณาแจ้งด้วยนะครับ

โมทนาบุญครับ

20. อัสดงส์

อัสดงส์ เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนคุณมิ่งเมืองผมได้โอนเงินผ่าน ATM 3000 บาท ผ่านบัญชี 2330488871 bank กรุงเทพ เวลา 15.39 น. ที่อยู่ผมแจ้งใน pm แล้วนะครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้