กองพิเศษเจ้าภาพผ้าป่าสร้างกุฏิสงฆ์ วัดเขาแร่ รับพระสมเด็จองค์ปฐม นางพญามหาจักรพรรดิ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย มิ่งเมือง, 2 สิงหาคม 2008.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. มิ่งเมือง

มิ่งเมือง เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบและโมทนาบุญด้วยครับ

ผมจะมาจัดส่งพระให้ท่านที่เป็นเจ้าภาพ หลังจากกลับมาจากวัดเขาแร่นะครับ

2. มิ่งเมือง

มิ่งเมือง เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้มีโอกาส เวลาสะดวกมาแจ้งข่าวเรื่องการทอดผ้าป่าวิหารทานมหาบารมี
    สร้างกุฏิสงฆ์ วัดเขาแร่ครับ

ก่อนอื่นต้องขอโมทนากับพี่ ๆ เจ้าภาพทุกท่านด้วยครับ ที่มีจิตอันเป็นกุศล บำเพ็ญบารมี และสืบทอดพระศาสนา

ในวันนั้นยอดผ้าป่าทั้งหมด เป็นที่น่าพอใจครับ แต่ก็ยังไม่เพียงพอต่อการใช้หนี้ของวัด
    เพราะต้องบอกตรง ๆ เลยครับว่า การก่อสร้างนั้นวัดต้องเอาวัสดุมาก่อนแล้วค่อยจ่ายวันหลัง เพราะราคาของเหล็ก ปูน นั้นเป็นราคาวันต่อวัน ขึ้นตลอด เลยต้องซื้อตุนไว้ก่อน แล้วค่อยผ่อนชำระเงิน

หลังจากทอดผ้าป่าแล้ว ก็ทำให้เบาแรงไปพอคสร เหลือหนี้ไม่มากครับ
    ช่วงต้นปีคงจะต้องจัดผ้าป่าปลดหนี้วัดอีกรอบครับ และจะขอเมตตาจากผู้ใจบุญอีกทีครับ

สำหรับพระสมเด็จองค์ปฐม ผมจะเริ่มส่งให้ทุกท่านที่เป็นเจ้าภาพในวันจันทร์นี้นะครับ
    เมื่อได้ไปแล้วขอให้เก็บรักษา นำมาติดตัวให้มี เพราะพระสมเด็จองค์ปฐมรุ่นนี้ มีความสำคัญมาก ๆ ครัลและยังคงเป็นเครื่องเตือนใจในความดีที่ทุกท่านได้ทำด้วยครับ

โมทนาทุกท่านด้วยครับ
    ;aa19

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.5 MB
      เปิดดู:
      42
      ขนาดไฟล์:
      1.4 MB
      เปิดดู:
      48
      ขนาดไฟล์:
      1.4 MB
      เปิดดู:
      37
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้