กาตัวดำใหญ่บินตัดหน้ารถ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย chayapin, 29 มกราคม 2014.

1. chayapin

chayapin เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2009
    จะเป็นไรไหมคะ กาตัวดำค่อนข้างใหญ่สักหน่อยบินผ่านด้านหน้าเหนือหลังคารถไปหน่อย(ขณะขับรถอยู่) เป็นครั้งที่สองแล้วค่ะ แต่เว้นช่วงไป 2-3 วัน เมื่อสามเดือนกว่าที่ผ่านมามันมาบินเหนือหลังคาบ้านเรา จากนั้นไม่นานแม่เราก็ตาย (อายุ 80 ปีค่ะ) เราเองรู้สึิกแปลกๆ อยู่เหมือนกัน อยากรบกวนถามผู้รู้ช่วยตอบให้หายสงสัยหน่อยค่ะขอบพระคุณในเมตตาที่ช่วยเหลือใ้้ห้หายสงสัยค่ะ เราสวดมนต์ปฏิบัติธรรมแผ่เมตตาแก่สรรพสัตวอยู่เสมอ ยกเว้นวันที่ต้องอยู่เวรขายของแทนสามีค่ะ (2 วัน/สัปดาห์)

2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    อาจจะเป็นอีกาธรรมดาก็ได้
    แต่ถ้าเขามาแจ้งเตือน แล้วถ้าเรายังไม่อยากรีบตาย ก็ไปทำบุญไถ่ชีวิตสัตว์

สรุปว่าไม่ต้องตื่นเต้น
    มันตายแน่ ๆ อยู่แล้ว
    การได้รับแจ้งเตือนเป็นเรื่องดี จะได้เตรียมตัวทัน