กายสิทธิ์มงคล

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย กายสิทธิ์มงคล, 14 กุมภาพันธ์ 2017.

1. กายสิทธิ์มงคล

กายสิทธิ์มงคล สมาชิก สมาชิก Premium

สวยๆใสๆ หลายแบบ หลายสี เหล็กไหลแก้วแท้ราคาเบาหวิว
    **1 องค์บูชาองค์ละ 699 บ ค่าส่ง 50 บ (code plek)
    ****2 องค์บูชาองค์ละ 599 บ ค่าส่ง 50 บ
    **3 องค์บูชาองค์ละ 499 บ ค่าส่ง 50 บ
    น้ำเต้า สังข์ บัว จักร บ่วง ไข่ เนื้อเหล็กไหลแก้วนาคามหาลาภ
    ทำพิธีเชิญสำเร็จองค์จากถ้ำพญานาค ขออภัยกล้องคุณภาพไม่ดีเลยไม่ชัดค่ะ
    ไม่เปิดจอง คือเช็คแล้วโอนเลยค่ะ จัดให้สำหรับท่านที่โอนค่ะ^^

2. กายสิทธิ์มงคล

กายสิทธิ์มงคล สมาชิก สมาชิก Premium

โอนสด
    1 องค์บูชาองค์ละ 299 บ ค่าส่ง 50 บ (code rya)
    2 องค์บูชาองค์ละ 250 บ ค่าส่ง 50 บ
    เก็บปลายทางเพิ่มองค์ละ 100บ ค่าส่ง 50 บ โอนก่อนจึงส่งพัสดุค่ะ
    (เงื่อนไขเก็บปลายทางคือไม่รับเปลี่ยนคืน ไม่ยินยอมให้ปฏิเสธการรับค่ะ)
    จี้เหล็กไหล 7 สี เขาอึมครึม กาญจนบุรีอันเลื่องชื่อ
    งอกได้โตได้เปลี่ยนสีได้
    ชุดนี้สวยมาก สีสวยเห็นชัดว่าเป็นเหล็กไหล 7 สี
    รับประกันแท้ เนื้อ สี ผิว ธรรมชาติ ไม่ได้แต่งภาพไม่ได้แต่งสีไม่ได้พ่นเคลือบสีค่ะ
    (ได้จากก้อนเหล็กไหล นำมาเจียให้เป็นทรง เข้ากรอบ ด้านหลังอัดกาวอีพ๊อกซี่
    เหล็กไหล 7 สี คือเป็นสีที่ผิวด้านหน้าเท่านั้น ถัดจากผิวไปเป็นเนื้อเหล็กไหล
    ของธรรมชาติให้เทียบกับตัวเราเอง คือมีส่วนผิว ถัดจากผิวเป็นส่วนเนื้อค่ะ)
    ================================
    พุทธคุณเหล็กไหลแคล้วคลาดปลอดภัยให้โชค
    ดับพิษร้อนถอนพิษสัตว์ พิษสารเคมีต่างๆ
    หากจะขอพร โชคลาภ ให้นึกถึงบุญที่ตนเองทำ นึกถึงพระพุทธพระธรรมพระสงฆ์
    หรือผู้ที่ตนเองนึกถึงแล้วใจเป็นบุญ ต่อจากนั้นนึกถึงพ่อปู่เขาอึมครึม
    แล้วขอพรค่ะ มีคนขอโชคลาภได้ถึงหลักล้านค่ะ^^
    **หมั่นทำบุญทำทานถือศีลนั่งสมาธิทำวิปัสสนา เมื่อมีบุญเป็นของตนเองแล้ว
    จึงจะสามารถนึกถึงบุญได้หรืออุทิศถวายพ่อปู่ได้ค่ะ**
    ================================
    เหล็กไหล 7 สี ต้องหาเหล็กไหล 7 สี ที่ผิวหนา นำมาเจีย
    (ถ้าผิวบาง เมื่อเจียไป ส่วนที่เป็น 7 สีจะหมดค่ะ)
    ก้อน 7 สี หายากกว่าก้อนสีดำ น้ำตาลค่ะ
    ===================================
    เป็นของที่ทำพิธีขอขุด แล้วนำมาเจียค่ะ
    ไม่ใช่งานจากวัดหรืองานตลาดหรือโรงงานค่ะ
    ญาติธรรมที่ยังไม่เคยบูชาหรือทราบเรื่องธาตุกายสิทธิ์
    เชิญติดตามสังเกตของเรื่อยๆ ก่อน เมื่อมั่นใจเรียนเชิญด้วยความยินดี^..^
    =============================
    วิชาต่าง ๆ เป็นความรู้เฉพาะทาง เรื่องเหล็กไหลธาตุกายสิทธิ์
    ก็เช่นกัน เป็นเรื่องเฉพาะทาง หากต้องการทราบ...ต้องศึกษาเรียนรู้
    จึงจะเข้าใจจะวิจารณ์ได้จากองค์ความรู้ค่ะ^^
    ใครมาวิจารณ์หรือพูดคุยงานเราวิชาเราสายอาชีพเราครูอาจารย์ของเรา
    เราจะรู้สึกอย่างไร การพูดคุยหรือวิจารณ์เรื่องธาตุกายสิทธิ์
    ก็เป็นทำนองเดียวกันค่ะ ^^
    ===============================
    ข้อมูลเพื่อทราบเรื่องเก็บเงินปลายทาง
    1.บริษัทขนส่งทุกแห่งเก็บค่าดำเนินการค่ะ ไม่มีใครทำงานฟรีๆเลยค่ะ เมื่อผู้รับจ่ายเงินแล้ว รอเงินเข้าระบบ 2-3วัน แล้วถอนจากระบบเข้าธนาคาร รออีก 1-2 วันทำการ รวม ประมาณ 5-10 วันค่ะ บางทีเกิดขัดข้องได้เงินช้าหรือได้ไม่ครบค่ะ^^ต้องตามแก้ปัญหากันค่ะ^^
    2.เมื่อตกลงซื้อขายกันแล้ว และจัดส่งตามภาพที่ตกลง
    หากผู้ซื้อปฏิเสธการรับจะมีความผิดตามกฏหมาย มาตรา 168,458 ค่ะ
    ทางผู้ขาย สามารถดำเนินคดีได้ค่ะ ลองค้นในเน้ทคำว่า มาตรา 168 458 ค่ะ
    3.ญาติธรรม ช่วยพิจารณาทบทวนดูดีๆ มีข้อสงสัยหรือต้องการข้อมูล
    ภาพ ขอเพิ่มเติมได้ ตัดสินใจให้แน่ๆ ค่ะ จะได้ไม่เสียชื่อเสียง หรือถูกแจ้งความ/บันทึกประจำวันค่ะ
    4. ทางเราจะจัดส่งของตามที่ตกลงกันไว้ และไม่อนุญาตให้ผู้สั่ง ตีคืนหรือปฏิเสธการรับค่ะ
    ถือเป็นข้อตกลงที่เราแจ้งตั้งแต่เริ่มค่ะ ดังนั้น ช่วยพิจารณาดีๆในกรณีเก็บปลายทางค่ะ^^
    https://www.lawphin.com/…/...zImBs0-WvHGcyU4DvFwkyHDaPna7Lv…
    ===============================
    มีเก็บปลายทางแบบไม่อนุญาตให้ปฏิเสธการรับค่ะ ไม่เปิดจองคือเช็คของแล้วโอนเลยค่ะ
    รับประกันแท้
    รับประกันส่งของให้แน่นอนค่ะ ส่งแล้วแจ้งเลขพัสดุตรวจสอบได้ค่ะ
    ไม่มั่นใจอย่าเพิ่งบูชาค่ะ ติดตามเรื่อยๆก่อน
    เมื่อมั่นใจเรียนเชิญด้วยความยินดีจร้าาา
    สนใจส่งรายละเอียด ภาพ+ราคาหรือลิงค์ จะเช็คเร็วตอบเร็วค่ะ
    (ถ้าส่งภาพอย่างเดียวเช็คช้าค่ะ)^^

3. กายสิทธิ์มงคล

ท่านอาจารย์เชิญได้ใหม่รอบนี้เหล็กไหลท่านลงมารวม รวมหลายตระกูลค่ะ เหล็กไหลแก้วรวมเหล็กไหลทองนากเงิน
    เหล็กไหลแก้ว เหล็กไหลแก้วรัตนมณี รวมเหล็กไหลทองปลาไหล เงินยวง
    **รวมสี 1 ขีดร่วมบุญขีดละ 199 บ ค่าส่ง 50 บ (code pkom)
    ***รวมสี 2 ขีดขึ้นไปร่วมบุญขีดละ 170 บ ค่าส่ง 50 บ
    ***รวมสี 1 โล 1499 บ ค่าส่ง70 บ
    =========================================
    **เลือกสี 1 ขีดร่วมบุญขีดละ 399 บ ค่าส่ง 50 บ (code pkom)
    ***เลือกสี 2 ขีดขึ้นไปร่วมบุญขีดละ 350 บ ค่าส่ง 50 บ
    ***เลือกสี 1 โล 3999 บ ค่าส่ง70 บ
    เก็บปลายทางเพิ่มขีดละ 100 บ ต้องจ่ายก่อน 100 บค่าส่งค่าธรรมเนียมแล้วจะส่งให้ค่ะ

เหล็กไหลแก้ว เหล็กไหลแก้วรัตนมณี รวมเหล็กไหลทองนากเงิน
    ไม่ว่าจะบูชาเอง มอบต่อ ถวายวัด บอกได้เต็มปากเต็มคำว่า เหล็กไหลแท้ค่ะ
    ไม่ใช่เม็ดหินเม็ดเรซิ่นค่ะ
    ลดราคาร่วมบุญลงมาแล้ว น่าบูชามากๆค่ะ
    ถ้าแจกหรือ บรรจุกรุก็สบายใจว่าเรามอบของแท้ ไม่ได้เอาเม็ดเรซิ่นเม็ดกันชื้นไปให้ใคร
    ไม่ต้องกลัวใครจะมาต่อว่าภายหลังค่ะ
    ==============================
    มี 9-10 สี
    เขียว ขาวใส ขาวขุ่น แดง ดำ
    ฟ้า น้ำเงิน เหลือง ส้ม ทอง (ชา)
    ถ้าบูชาไปลองหาขวดใส่ทำเป็นชั้นๆ สองสามสีคงจะสวยดีค่ะ
    หรือเลือกสีที่เราชอบ สีที่ถูกโฉลก เสริมดวงหนุนดวง
    สีประจำวันเกิดค่ะ ^^ หรือเลือกสีเหลืองทองไว้คงเป็นมงคลดีค่ะ
    ==============================
    สำหรับบูชา ฝังองค์พระ ใส่หลอดใส่ตลับทำจี้ ถวายวัด บรรจุกรุเจดีย์
    ทำน้ำมนต์รักษาโรค เมื่อเจ็บป่วยเอากดไล่ตามตัวไม่ต่ำกว่าเอว
    รักษาโรคทั่วไปและไล่ผี ไล่มนต์ดำคุณไสย์ ใช้ฝัง โรย ในพิธีตั้งศาลและอื่นๆ งานมงคลใช้ 9 สีได้ค่ะ ใส่ในกระถางธูป ใช้เป็นฐานเป็นบัลลังค์แก้ววางวัตถุมงคลเพื่อบูชา หรือถ่ายภาพก็สวยค่ะ เหล็กไหลแก้วของจริงเนื้อใสมากค่ะ บางท่านใช้อัญมณีเช่นเศษพลอย
    ในงานต่างๆ ถ้าได้เจอเหล็กไหลแก้วรัตนมณีจะทึ่งในความสวยค่ะ
    เหล็กไหลแก้วรัตนมณี เท่าที่ทราบมีเพียงท่านอาจารย์คม ที่เชิญได้จำนวนมากค่ะ
    ทำพิธีเชิญสำเร็จองค์โดยท่านอาจารย์คม
    =================================
    ข้อมูลเพื่อศึกษาเรียนรู้และการพิจารณาบูชา
    ของแท้
    1. สีไม่ลอกค่ะ
    2. ไม่มีสีกระจุกตัว
    3.ไม่มีสีห้อย หรือสีไปกองรวมกันแถบใดแถบหนึ่ง ส่องดูได้ เอากล้องมือถือคุณภาพดีที่สุดมาซูมมาถ่ายก็ไม่กลัวกล้องค่ะ
    4.ดึงดูดเข้าหากัน
    5.สีเดียวกันมีหลายเฉด
    6.ขนาดไม่เท่ากัน
    7.ทรงไม่เหมือนกัน ยกตัวอย่างตาเปล่ามองเห็นว่าเป็นทรงกลม แต่ถ้าดูจริงๆ จะไม่กลม ไม่เหมือนกันค่ะ
    8.เสียงกระทบเป็นหินเป็นแก้ว แต่ไม่ใช่เสียงของเรซิ่น พลาสติกแข็งค่ะ
    9.ข้อมูลนี้สำคัญ ญาติธรรมสามารถจำไปสอนลูกหลานได้เลยค่ะ
    เหล็กไหลแท้คล้ายมีแม่เหล็ก มีกาว จะดึงดูดเข้าหากัน ถึงแม้เนื้อจะลื่นมากแต่แปลกที่ดึงดูดเข้าหากันค่ะ
    =================================
    ของปลอม
    1.ถ้าเป็นแบบย้อม สีจะลอกค่ะ เอาทินเนอร์เข้มข้น 100%, เบนซิน, หรืออาจผสมเพิ่มน้ำยาขจัดคราบต่างๆ แช่สีจะลอก
    (น้ำยาล้างเล็บ เจือจางเกินไปล้างไม่ออกค่ะ)
    2. ถ้าเป็นแบบฉีดสี สีไม่ลอกค่ะ
    3. มีสีกระจุกตัวเป็นจุดๆ
    4.มีสีห้อย สีย้อย ไปรวมกันที่เม็ดแถบใดแถบหนึ่งค่ะ
    ลองเอากล้องส่องพระส่องดูค่ะ หรือใช้กล้องมือถือถ่ายภาพซูมค่ะ
    5.กระเด้งออกจากกัน เหมือนพลาสติกแข็ง และลื่น ไม่สามารถดึงดูดหากันได้ค่ะ ลองเอาเม็ดกันชื้นมาทดลองก็ได้ค่ะ กระเด้งตกหล่นไปทั่วจนอาจทำให้เข้าใจผิดไปได้ว่ามีเหล็กไหลงอกมาเพิ่มหรือเสด็จมาค่ะ
    6.ขนาดเท่ากัน
    7.ทรงเหมือนกัน เช่นกลม ก็เป็นทรงกลมเหมือนกันค่ะ
    8.เสียงกระทบไม่ใช่แก้ว ไม่ใช่หิน
    9.ถ้าแตกมักเป็นฝาๆ ดูเนื้อข้างในได้เลยค่ะ ไม่มีความเป็นธรรมชาติ จะเกลี้ยงๆ เป็นเนื้อเดียวกัน ทำนองเดียวกับการหลอมแก้วหลอมพลาสติกค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

• 519062.t.mp4
      ขนาดไฟล์:
      1.5 MB
      เปิดดู:
      862
  4. กายสิทธิ์มงคล

7x15 มิล ชุด 4 องค์
    1 ชุดร่วมบุญชุดละ 400 บ ส่งฟรี (code pkom)
    2-3 ชุดร่วมบุญชุดละ 300 บ ส่งฟรี
    4-20 ชุดร่วมบุญชุดละ 250 บ ส่งฟรี
    ลดจากองค์ละ 199 บ ค่ะ

เพชรจักรพรรดิ์ ทรงมาคี (ทรงข้าวสาร) เหล็กไหลแก้วเพชรจักรพรรดิ์
    ทำพิธีเชิญสำเร็จองค์โดยท่านอาจารย์คม
    บูชาเป็นคู่ดวงตา ทำเครื่องประดับ ทำสร้อย ทำตะกรุดได้ค่ะ
    เท่าที่เห็นเท่าที่ทราบ มีเพียงท่านอาจารย์เท่านั้นที่เชิญได้เพชรมาคีค่ะ
    ======================================
    ข้อมูลเพื่อทราบ เพชรจักรพรรดิ์คือธาตุกายสิทธิ์ เหล็กไหลแก้วเพชรจักรพรรดิ์โดยเฉพาะ ไม่ใช่เพชรพญานาคเจียระไน ไม่ใช่เพชรเขาพระงาม ไม่ใช่พลอยอัดเพชรรัสเซียไม่ใช่เพชรพลอยสังเคราะห์ค่ะ
    **ในจักรวาลกาแลคซี่ ไม่ใช่มีแต่มนุษย์ที่มีชีวิตและคิดเป็น ภพภูมิอื่นมี เขามีชีวิตบ้านเรือนครอบครัวทรัพยากร มีไอเดีย มีการสร้างสรรไม่ใช่คิดไม่เป็น
    เขามีฝีมือ ทรัพยากรเขามีค่ามากกว่าเรา การสร้างของเขาใช้ฤทธิ์ คือเป็นไปตามสภาวะในภูมินั้นๆ
    ดังนั้น เพชรจักรพรรดิ์ หรืออัญมณีอื่นๆ จึงไม่ใช่มีแต่มนุษย์ที่ทำเป็นค่ะ
    ภูมิอื่นเขาก็ทำเป็นค่ะ**
    ======================================
    ข้อมูลจากเน็ท
    เพชรทรงมาคี เกิดจาก กษัตริย์หลุยส์ ที่ 14 ฝรั่งเศส ให้ช่างเจีย เพชรตามรูปทรงของปากนางสนม จากนั้นมา เพชรมาคีจึงได้รับความนิยมมาจนถึงปัจจุบัน
    ทรงเรียวอวบ คล้ายเมล็ดข้าว หากมองแนวนอนจะคล้ายดวงตา ที่งดงาม เมื่อทำแหวนหรือสร้อย จะช่วยเสริมภาพลักษณ์ ของผู้สวมใส่ให้ดูเรียวยาวสวยงามยิ่งขึ้น

5. กายสิทธิ์มงคล

7x15 มิล ชุด 4 องค์
    1 ชุดร่วมบุญชุดละ 400 บ ส่งฟรี (code pkom)
    2-3 ชุดร่วมบุญชุดละ 300 บ ส่งฟรี
    4-20 ชุดร่วมบุญชุดละ 250 บ ส่งฟรี
    ลดจากองค์ละ 199 บ ค่ะ

เพชรจักรพรรดิ์ ทรงมาคี สีทับทิม (ทรงข้าวสาร) เหล็กไหลแก้วเพชรจักรพรรดิ์
    บูชาเป็นคู่ดวงตา ทำเครื่องประดับ ทำสร้อย ทำตะกรุดได้ค่ะ หรือฝังองค์พระ
    วางบนแท่นหมุน
    พุทธคุณเหล็กไหลแก้วแคล้วคลาดปลอดภัยให้โชค แสงสะท้อนเป็นมหาสะท้อน
    ป้องกันสิ่งไม่ได้ ดึงดูดสิ่งดีๆ พลังงานที่ดีค่ะ บูชาไปเฉยๆ ไม่ได้ผลนะคร้า
    ต้องทำบุญทำทานนั่งสมาธิด้วยนะคร้า การนั่งสมาธิคือให้ใจนิ่งกับสิ่งใดสิ่งหนึ่ง
    ที่เป็นมงคล จิตจะมีที่ยึดจิตจะเบาแล้วสะอาด จึงจะรับพลังงานสะอาดสิ่งมงคลได้
    และเป็นการยกระดับคลื่นกระแสจิตให้รับกับโลกทิพย์ได้ เมื่อขอพรจะสำเร็จง่ายค่ะ
    เท่าที่เห็นเท่าที่ทราบ มีเพียงท่านอาจารย์เท่านั้นที่เชิญได้เพชรมาคีค่ะ
    ข้อมูลเพื่อทราบ เพชรจักรพรรดิ์คือธาตุกายสิทธิ์ เหล็กไหลแก้วเพชรจักรพรรดิ์โดยเฉพาะ ไม่ใช่เพชรพญานาคเจียระไน ไม่ใช่เพชรเขาพระงาม ไม่ใช่พลอยอัดเพชรรัสเซียไม่ใช่เพชรพลอยสังเคราะห์ค่ะ
    **ในจักรวาลกาแลคซี่ ไม่ใช่มีแต่มนุษย์ที่มีชีวิตและคิดเป็น ภพภูมิอื่นมี เขามีชีวิตบ้านเรือนครอบครัวทรัพยากร มีไอเดีย มีการสร้างสรรไม่ใช่คิดไม่เป็น
    เขามีฝีมือ ทรัพยากรเขามีค่ามากกว่าเรา การสร้างของเขาใช้ฤทธิ์ คือเป็นไปตามสภาวะในภูมินั้นๆ
    ดังนั้น เพชรจักรพรรดิ์ หรืออัญมณีอื่นๆ จึงไม่ใช่มีแต่มนุษย์ที่ทำเป็นค่ะ
    ภูมิอื่นเขาก็ทำเป็นค่ะ บางทีมีคนถาม ท่านอาจารย์ต่างๆ จะบอกว่า
    คืออยู่ในภูมิเทพ และเป็นเทพ เทพไม่ได้โง่ค่ะ อิอิ"
    เพชรทรงมาคี เกิดจาก กษัตริย์หลุยส์ ที่ 14 ฝรั่งเศส ให้ช่างเจีย เพชรตามรูปทรงของปากนางสนม จากนั้นมา เพชรมาคีจึงได้รับความนิยมมาจนถึงปัจจุบัน
    ทรงเรียวอวบ คล้ายเมล็ดข้าว หากมองแนวนอนจะคล้ายดวงตา ที่งดงาม เมื่อทำแหวนหรือสร้อย จะช่วยเสริมภาพลักษณ์ ของผู้สวมใส่ให้ดูเรียวยาวสวยงามยิ่งขึ้น
    ===================================
    เป็นของที่ทำพิธีเชิญมาสำเร็จองค์ คือได้มาเป็นแบบนี้เลย
    ไม่ต้องแก้ไขตกแต่งดัดแปลงใดๆค่ะ
    ไม่ใช่งานจากวัดหรืองานตลาดหรือโรงงานค่ะ
    ญาติธรรมที่ยังไม่เคยบูชาหรือทราบเรื่องธาตุกายสิทธิ์
    เชิญติดตามสังเกตของเรื่อยๆ ก่อน เมื่อมั่นใจเรียนเชิญด้วยความยินดี^..^
    =เช็คข้อมูลผู้เปิดบูชาก่อน ดูความเคลื่อนไหวแต่ละวัน ดูบิลส่งของ เช็คย้อนหลังเป็นเดือนเป็นปีก่อนก็ได้ค่ะ เมื่อมั่นใจค่อยบูชาค่ะ ถ้ายังไม่มั่นใจ
    อย่าเพิ่งบูชาจะได้ไม่เครียด บูชาของมงคลจะได้เป็นสิริมงคลนำสิ่งดีๆเข้ามาทุกฝ่ายค่ะ=
    วิชาต่าง ๆ เป็นความรู้เฉพาะทาง เรื่องเหล็กไหลธาตุกายสิทธิ์
    ก็เช่นกัน เป็นเรื่องเฉพาะทาง หากต้องการทราบ...ต้องศึกษาเรียนรู้
    จึงจะเข้าใจจะวิจารณ์ได้จากองค์ความรู้ค่ะ^^
    ใครมาวิจารณ์หรือพูดคุยงานเราวิชาเราสายอาชีพเราครูอาจารย์ของเรา
    เราจะรู้สึกอย่างไร การพูดคุยหรือวิจารณ์เรื่องธาตุกายสิทธิ์
    ไม่มีเก็บปลายทางแบบไม่ยินยอมให้เปลี่ยนคืนหรือปฏิเสธการรับพัสดุค่ะ
    ไม่เปิดจองคือเช็คของแล้วโอนเลยค่ะ
    ไม่ต้องเช็คก่อนแล้วโอนทีหลัง เพราะจำนวนของเคลื่อนไหวตลอดเวลาและหมดค่ะ
    รับประกันส่งของให้แน่นอนค่ะ ส่งแล้วแจ้งเลขพัสดุตรวจสอบได้ค่ะ
    ไม่มั่นใจอย่าเพิ่งบูชาค่ะ ติดตามเรื่อยๆก่อน
    เมื่อมั่นใจเรียนเชิญด้วยความยินดีจร้าาา
    สนใจส่งรายละเอียด ภาพ+ราคาหรือลิงค์ จะเช็คเร็วตอบเร็วค่ะ
    (ถ้าส่งภาพอย่างเดียวเช็คช้าค่ะ)^^
    ============================
    ข้อดีกับการบูชากับเรา
    1.บอกราคาชัดเจนไม่ต้องถามข้อความ
    2.บอกรายละเอียดชัดเจน
    3.เช็คประวัติได้ ให้บูชาวัตถุมงคลมานาน ทำงานด้านนี้โดยตรงค่ะ
    4.ประวัติดีมาก ดูจากมีของหลากหลาย ต้องมีคุณสมบัติอย่างไรจึงสามารถมีของได้หลายหลาก และมีบิลการจัดส่งเกือบทุกวันค่ะ
    บิลที่เราโพส ไม่นำข้อมูลชื่อนามสกุลลูกค้ามาเปิดเผยค่ะ
    รักษาความเป็นส่วนตัวของลูกค้าตามหลักสากลเลยค่ะ^^
    5.การสังเกตผู้ให้บูชา ดูได้จากการใช้คำพูด การสะกดคำค่ะ การเขียนการอธิบายซึ่งแสดงถึงประสพการณ์ความรู้ที่สะสมมาค่ะ^^
    6.บูชาสบายใจ เราไม่มีการบอกบุญหรือเรี่ยไรใดๆค่ะ^^
    7.ติดต่อง่ายตอบไว ตรงไปตรงมาค่ะ^^

โทรคุยได้แอดไลน์ได้ ติดต่อง่าย ตอบไวค่ะ

0656696962 น้าน้อยค่ะ/น้านา ครับ
    0959988292ป้าต้อย
    0982825500 ลุงจิครับ

• 519186.t.mp4
      ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      884
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ตุลาคม 2019
  6. กายสิทธิ์มงคล

โปรร่วมบุญจัดหนัก 10 มิล ชุด 10 องค์
    **1 ชุดร่วมบุญชุดละ 899 บ ส่งฟรี (code pkom)
    ***2-3 ชุดร่วมบุญชุดละ 699 บ ส่งฟรี
    ****4-20 ชุดร่วมบุญชุดละ 499 บ ส่งฟรี
    ลดจากองค์ละ 399 บ ค่ะ ไม่มีเก็บปลายทางค่ะ

ทรงหัวใจ เพชร 7 สีมณี 7 แสง ตามตำนานมีจริงๆ ค่ะ เหล็กไหลแก้วเพชร 7 สีมณี 7 แสง
    บูชาเป็นหัวใจคู่ ทำเครื่องประดับ ทำสร้อย ทำตะกรุดได้ค่ะ หรือฝังองค์พระ
    วางบนแท่นหมุน
    พุทธคุณเหล็กไหลแก้วแคล้วคลาดปลอดภัยให้โชค แสงสะท้อนเป็นมหาสะท้อน
    ป้องกันสิ่งไม่ได้ ดึงดูดสิ่งดีๆ พลังงานที่ดีค่ะ บูชาไปเฉยๆ ไม่ได้ผลนะคร้า
    ต้องทำบุญทำทานนั่งสมาธิด้วยนะคร้า การนั่งสมาธิคือให้ใจนิ่งกับสิ่งใดสิ่งหนึ่ง
    ที่เป็นมงคล จิตจะมีที่ยึดจิตจะเบาแล้วสะอาด จึงจะรับพลังงานสะอาดสิ่งมงคลได้
    และเป็นการยกระดับคลื่นกระแสจิตให้รับกับโลกทิพย์ได้ เมื่อขอพรจะสำเร็จง่ายค่ะ
    เท่าที่เห็นเท่าที่ทราบ มีเพียงท่านอาจารย์เท่านั้นที่เชิญได้ค่ะ
    เพชร 7 สีมณี 7 แสง ทางลาวเคยมีค่ะ ทางลาวมีการเชิญสมบัติทิพย์มานานแล้วค่ะ
    ส่วนทรงหัวใจหรือทรงวิจิตรสวยงาม ท่านอาจารย์บอกว่าเพิ่งเชิญได้ค่ะ
    และเท่าที่ทราบมีเพียงท่านอาจารย์คมที่เชิญได้ค่ะ ญาติธรรมโปรดระวังการแอบอ้างด้วยค่ะ
    หรือเลียนแบบค่ะ เพราะชีวิตจริงคือเมื่อเราโพส จะมีของเลียนแบบหรือแอบอ้างออกตามๆ กันมาค่ะ^^
    ข้อมูลเพื่อทราบ : เพชร 7 สีมณี 7 แสง คือธาตุกายสิทธิ์ เหล็กไหลแก้วเพชรโดยเฉพาะ ไม่ใช่เพชรพญานาคเจียระไน ไม่ใช่เพชรเขาพระงาม ไม่ใช่พลอยอัดเพชรรัสเซียไม่ใช่เพชรพลอยสังเคราะห์ค่ะ
    ภูมิอื่นเขาก็ทำเป็นค่ะ บางทีมีคนถาม ท่านอาจารย์ต่างๆ จะบอกว่า
    คืออยู่ในภูมิเทพ และเป็นเทพ เทพไม่ได้โง่ค่ะ อิอิ"
    เพชรสีๆแบบนี้ มีเว็ปที่เขาซื่อสัตย์เขาจะบอกเลยว่าคือพลอยขาวเคลือบสีค่ะ
    การเคลือบย่อมมีอายุใช้งาน (มีอะไรไหมที่เคลือบย้อมทาสีแล้วไม่เสื่อม?)
    ส่วนที่เราให้ร่วมบุญ คือเพชร 7 สีมณี 7 แสง ของธรรมชาติ ปราศจากเคมีสีย้อมค่ะ
    เป็นของที่ทำพิธีเชิญมาสำเร็จองค์ คือได้มาเป็นแบบนี้เลย
    ไม่ต้องแก้ไขตกแต่งดัดแปลงใดๆค่ะ
    =เช็คข้อมูลผู้เปิดบูชาก่อน ดูความเคลื่อนไหวแต่ละวัน ดูบิลส่งของ เช็คย้อนหลังเป็นเดือนเป็นปีก่อนก็ได้ค่ะ เมื่อมั่นใจค่อยบูชาค่ะ ถ้ายังไม่มั่นใจ
    อย่าเพิ่งบูชาจะได้ไม่เครียด บูชาของมงคลจะได้เป็นสิริมงคลนำสิ่งดีๆเข้ามาทุกฝ่ายค่ะ=
    ไม่มีเก็บปลายทางแบบไม่ยินยอมให้เปลี่ยนคืนหรือปฏิเสธการรับพัสดุค่ะ
    ไม่เปิดจองคือเช็คของแล้วโอนเลยค่ะ
    ไม่ต้องเช็คก่อนแล้วโอนทีหลัง เพราะจำนวนของเคลื่อนไหวตลอดเวลาและหมดค่ะ
    1.บอกราคาชัดเจนไม่ต้องถามข้อความ
    3.เช็คประวัติได้ ให้บูชาวัตถุมงคลมานาน ทำงานด้านนี้โดยตรงค่ะ
    4.ประวัติดีมาก ดูจากมีของหลากหลาย ต้องมีคุณสมบัติอย่างไรจึงสามารถมีของได้หลายหลาก และมีบิลการจัดส่งเกือบทุกวันค่ะ
    บิลที่เราโพส ไม่นำข้อมูลชื่อนามสกุลลูกค้ามาเปิดเผยค่ะ
    รักษาความเป็นส่วนตัวของลูกค้าตามหลักสากลเลยค่ะ^^
    5.การสังเกตผู้ให้บูชา ดูได้จากการใช้คำพูด การสะกดคำค่ะ การเขียนการอธิบายซึ่งแสดงถึงประสพการณ์ความรู้ที่สะสมมาค่ะ^^
    6.บูชาสบายใจ เราไม่มีการบอกบุญหรือเรี่ยไรใดๆค่ะ^^
    7.ติดต่อง่ายตอบไว ตรงไปตรงมาค่ะ^^

โทรคุยได้แอดไลน์ได้ ติดต่อง่าย ตอบไวค่ะ

0656696962 น้าน้อยค่ะ/น้านา ครับ

• 519182.t.mp4
      ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      895
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ตุลาคม 2019
  7. กายสิทธิ์มงคล

42648.jpg 459926.jpg 507142.jpg 507144.jpg 507155.jpg 507186_0.jpg 513583.jpg 513597.jpg 513609.jpg 519227.jpg 42648.jpg 459926.jpg 507142.jpg 507144.jpg 507155.jpg 507186_0.jpg 513583.jpg 513597.jpg 513609.jpg 519227.jpg 71491010_922132704823469_138898310344736768_n.png

ขนาดไฟล์:
      150.8 KB
      เปิดดู:
      152
  8. กายสิทธิ์มงคล

_oc=AQn17IO1CTg_BB9K77iTIVawqRnhS8ljI-W5xEAXq-QOTo9USIcGur90qqkZ1-w4xmQ&_nc_ht=scontent.fbkk22-3.jpg

_oc=AQlUqtchRSz9akUaFuRzXC_gMiLgJpS3EeTpS_4WI6YJqd95FEmFHhLkaJl8jSkgaOQ&_nc_ht=scontent.fbkk22-3.jpg

_oc=AQkef2SmWEwQGrSX3oZHn9t419OzC3QXmo2DzDgqfZbBdblr5sVdqXRE1fyGicSR6sU&_nc_ht=scontent.fbkk22-2.jpg

บูชา 1699 บ ส่งฟรี (code sl)
    มี 3 ชิ้น

จี้พญานาค เนื้อเงินแท้รมดำ ออกแบบพิเศษ คือเป็นจี้ สามารถห้อยแบบนี้เลยก็ได้
    หรือให้ช่างเลี่ยมเป็นกรอบพระ กรอบวัตถุมงคล เพชรพญานาค เหล็กไหล
    พระธาตุก็ได้ค่ะ

งานจิวเวอรี่มีดีไซน์เฉพาะ สวยงาม คงทน เนื้อเงินแท้ค่ะ

9. กายสิทธิ์มงคล

เหล็กไหลแก้ว เหล็กไหลแก้วรัตนมณี
    เชิญได้ 2 แบบคือ แบบเหล็กไหลแก้วล้วนๆ
    กับแบบที่มาพร้อมเหล็กไหลทอง เงิน นากค่ะ ครบธาตุรวมธาตุดีมากค่ะ
    รบกวนแจ้งว่าต้องการแก้วล้วน หรือปนทองนากเงินค่ะ
    **รวมสี 1 ขีดร่วมบุญขีดละ 199 บ ค่าส่ง 50 บ (code pkom)
    ***รวมสี 2 ขีดขึ้นไปร่วมบุญขีดละ 170 บ ค่าส่ง 50 บ
    ***รวมสี 1 โล 1499 บ ค่าส่ง70 บ (ตามภาพคือถุง 1 โลค่ะ)
    =========================================
    **เลือกสี 1 ขีดร่วมบุญขีดละ 399 บ ค่าส่ง 50 บ (code pkom)
    ***เลือกสี 2 ขีดขึ้นไปร่วมบุญขีดละ 350 บ ค่าส่ง 50 บ
    ***เลือกสี 1 โล 3999 บ ค่าส่ง70 บ
    เก็บปลายทางเพิ่มขีดละ 100 บ ต้องจ่ายก่อน 100 บค่าส่งค่าธรรมเนียมแล้วจะส่งให้ค่ะ

เหล็กไหลแก้ว เหล็กไหลแก้วรัตนมณี
    ไม่ว่าจะบูชาเอง มอบต่อ ถวายวัด บอกได้เต็มปากเต็มคำว่า เหล็กไหลแท้ค่ะ
    ไม่ใช่เม็ดหินเม็ดเรซิ่นค่ะ
    ลดราคาร่วมบุญลงมาแล้ว น่าบูชามากๆค่ะ
    ถ้าแจกหรือ บรรจุกรุก็สบายใจว่าเรามอบของแท้ ไม่ได้เอาเม็ดเรซิ่นเม็ดกันชื้นไปให้ใคร
    ไม่ต้องกลัวใครจะมาต่อว่าภายหลังค่ะ
    มี 9-10 สี
    เขียว ขาวใส ขาวขุ่น แดง ดำ
    ฟ้า น้ำเงิน เหลือง ส้ม ทอง (ชา)
    ถ้าบูชาไปลองหาขวดใส่ทำเป็นชั้นๆ สองสามสีคงจะสวยดีค่ะ
    หรือเลือกสีที่เราชอบ สีที่ถูกโฉลก เสริมดวงหนุนดวง
    สีประจำวันเกิดค่ะ ^^ หรือเลือกสีเหลืองทองไว้คงเป็นมงคลดีค่ะ
    สำหรับบูชา ฝังองค์พระ ใส่หลอดใส่ตลับทำจี้ ถวายวัด บรรจุกรุเจดีย์
    ทำน้ำมนต์รักษาโรค เมื่อเจ็บป่วยเอากดไล่ตามตัวไม่ต่ำกว่าเอว
    รักษาโรคทั่วไปและไล่ผี ไล่มนต์ดำคุณไสย์ ใช้ฝัง โรย ในพิธีตั้งศาลและอื่นๆ งานมงคลใช้ 9 สีได้ค่ะ ใส่ในกระถางธูป ใช้เป็นฐานเป็นบัลลังค์แก้ววางวัตถุมงคลเพื่อบูชา หรือถ่ายภาพก็สวยค่ะ เหล็กไหลแก้วของจริงเนื้อใสมากค่ะ บางท่านใช้อัญมณีเช่นเศษพลอย
    ในงานต่างๆ ถ้าได้เจอเหล็กไหลแก้วรัตนมณีจะทึ่งในความสวยค่ะ
    เหล็กไหลแก้วรัตนมณี เท่าที่ทราบมีเพียงท่านอาจารย์คม ที่เชิญได้จำนวนมากค่ะ
    ข้อมูลเพื่อศึกษาเรียนรู้และการพิจารณาบูชา
    ของแท้
    1. สีไม่ลอกค่ะ
    2. ไม่มีสีกระจุกตัว
    3.ไม่มีสีห้อย หรือสีไปกองรวมกันแถบใดแถบหนึ่ง ส่องดูได้ เอากล้องมือถือคุณภาพดีที่สุดมาซูมมาถ่ายก็ไม่กลัวกล้องค่ะ
    4.ดึงดูดเข้าหากัน
    5.สีเดียวกันมีหลายเฉด
    6.ขนาดไม่เท่ากัน
    7.ทรงไม่เหมือนกัน ยกตัวอย่างตาเปล่ามองเห็นว่าเป็นทรงกลม แต่ถ้าดูจริงๆ จะไม่กลม ไม่เหมือนกันค่ะ
    8.เสียงกระทบเป็นหินเป็นแก้ว แต่ไม่ใช่เสียงของเรซิ่น พลาสติกแข็งค่ะ
    9.ข้อมูลนี้สำคัญ ญาติธรรมสามารถจำไปสอนลูกหลานได้เลยค่ะ
    เหล็กไหลแท้คล้ายมีแม่เหล็ก มีกาว จะดึงดูดเข้าหากัน ถึงแม้เนื้อจะลื่นมากแต่แปลกที่ดึงดูดเข้าหากันค่ะ
    10.การเชิญแต่ละรอบไม่เหมือนกัน ตามที่โพสนี้คือมีเหล็กไหลแก้วล้วนๆ กับอีกรอบที่เชิญ ท่านมาปนกันทั้งเหล็กไหลแก้ว กับเหล็กไหลทอง นาก เงินค่ะ
    ของปลอม
    1.ถ้าเป็นแบบย้อม สีจะลอกค่ะ เอาทินเนอร์เข้มข้น 100%, เบนซิน, หรืออาจผสมเพิ่มน้ำยาขจัดคราบต่างๆ แช่สีจะลอก
    (น้ำยาล้างเล็บ เจือจางเกินไปล้างไม่ออกค่ะ)
    2. ถ้าเป็นแบบฉีดสี สีไม่ลอกค่ะ
    3. มีสีกระจุกตัวเป็นจุดๆ
    4.มีสีห้อย สีย้อย ไปรวมกันที่เม็ดแถบใดแถบหนึ่งค่ะ
    ลองเอากล้องส่องพระส่องดูค่ะ หรือใช้กล้องมือถือถ่ายภาพซูมค่ะ
    5.กระเด้งออกจากกัน เหมือนพลาสติกแข็ง และลื่น ไม่สามารถดึงดูดหากันได้ค่ะ ลองเอาเม็ดกันชื้นมาทดลองก็ได้ค่ะ กระเด้งตกหล่นไปทั่วจนอาจทำให้เข้าใจผิดไปได้ว่ามีเหล็กไหลงอกมาเพิ่มหรือเสด็จมาค่ะ
    6.ขนาดเท่ากัน
    7.ทรงเหมือนกัน เช่นกลม ก็เป็นทรงกลมเหมือนกันค่ะ
    8.เสียงกระทบไม่ใช่แก้ว ไม่ใช่หิน
    9.ถ้าแตกมักเป็นฝาๆ ดูเนื้อข้างในได้เลยค่ะ ไม่มีความเป็นธรรมชาติ จะเกลี้ยงๆ เป็นเนื้อเดียวกัน ทำนองเดียวกับการหลอมแก้วหลอมพลาสติกค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 ตุลาคม 2019
  10. กายสิทธิ์มงคล

องค์บน 599 บ ส่งฟรี
    2 องค์แถวล่าง บูชาองค์ละ 499 บ ส่งฟรี (code pp)
    ไม่มีเก็บปลายทางค่ะ

พญาสมิงเหล็กไหลเจ้าป่า งอกได้โตได้ ได้จากป่าใต้
    รับประกันแท้ เนื้อ สี ผิว ธรรมชาติ (รับประกันว่า อาจารย์ไม่ได้เคลือบสีเคลือบเงาเลยค่ะ สีจึงสวยงาม ตามธรรมชาติค่ะ) สังเกตที่ผิวที่สี มีความเป็นธรรมชาติสีอ่อนแก่ค่ะ
    ตามชื่อเลย เชื่อว่ามีญาณเจ้าป่า พุทธคุณเหล็กไหลแคล้วคลาดปลอดภัยให้โชค
    เป็นพลังงานสมดุลหยินหยาง กลางๆ ใช้ได้ทุกคนค่ะ
    ==========================
    การหาธาตุกายสิทธิ์ ก็เช่นเดียวกับเรื่องอื่นๆ ต้องเรียนต้องฝึกต้องมีวิชามีครูอาจารย์ค่ะ จึงจะหาของได้ และเรียกชื่อถูกแยกประเภทถูกค่ะ
    เหล็กไหลเจ้าป่า ได้จากป่า อาจจะในถ้ำหรือนอกถ้ำค่ะ
    อาจารย์บอกว่า เหล็กไหลเจ้าป่า แท้ ๆ หายาก ค่ะ
    คือหายากกว่าเหล็กไหลตาน้ำ หายากกว่าเหล็กไหลเพลิงค่ะ
    (เหล็กไหลตาน้ำพบในน้ำ เหล็กไหลเพลิงพบในป่าสีจะออกแดงหรือน้ำตาลเข้มค่ะ
    บางทีอาจเกิดการสับสนระหว่างแร่ดูดทรัพย์แม่น้ำโขง ซึ่งคล้ายกัน
    แต่ดูดแม่เหล็ก และพบได้ง่ายกว่าค่ะ การสับสนคือนำแร่ดูดทรัพย์มาบอกเป็นเจ้าป่าค่ะ)
    เหล็กไหลธรรมชาติ สี เนื้อ ผิว ธรรมชาติ สีไม่ลอก
    เพราะไม่ได้เคลือบสีเคลือบสารปัดเงาค่ะ
    บางทีญาติธรรมไม่ทราบ เลยอาจมองว่าไม่สวย หรือสวยน้อยกว่า
    แบบที่เขาเคลือบสีเคลือบเงาค่ะ ที่มองแล้วสวยสะดุดตาค่ะ
    อาจารย์เน้นให้บูชาแบบธรรมชาติเลย เพราะไม่นิยมแบบเคลือบค่ะ
    แบบธรรมชาติ สามารถแช่ทำน้ำมนต์ได้เลย เพราะไม่มีเคมีสีย้อมค่ะ^^
    อย่าลืมวิชาที่สอนไว้ ให้เทียบกับตัวเราเอง เหล็กไหลแท้ๆ
    ที่ไม่ผ่านการดัดแปลง ผิวจะเงา วาว เสมอ คล้ายมีน้ำมันเคลือบ
    และจะไม่จางค่ะ ทำนองเดียวกันตัวเรา พืช ผัก ที่ยังมีชีวิต
    คือคล้ายกับยังสามารถผลิตน้ำมันออกมาได้ค่ะ
    ตรงข้ามกับคนไม่มีชีวิตแล้ว หรือ พืช ผัก ที่เด็ดมาแล้ว มีแต่เสื่อมลงๆ
    จะไม่สามารถผลิตน้ำมันได้แล้วค่ะ
    เป็นของที่ทำพิธีขอมาอย่างถูกต้องค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 ตุลาคม 2019
  11. กายสิทธิ์มงคล

บูชาช่อละ 799 บาทส่งฟรี

ช่อเหล็กไหลเจ็ดสีงอกได้โตได้เปลี่ยนสีได้ ขนาดตั้งบูชาไซส์เล็กสูง 9 เซน หนัก 3 ขีดครึ่ง
    ทำพิธีเชิญสำเร็จโดยคณะอาจารย์สัน ถ้ำใต้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 ตุลาคม 2019
  12. กายสิทธิ์มงคล

518366.jpg 518405.jpg 518406.jpg 518896.jpg 518915.jpg 518916.jpg 518917.jpg เปิดดูไฟล์ 5084529 519814.jpg 519823.jpg 519827.jpg 519831.jpg 519835.jpg 519839.jpg 519843.jpg 519847.jpg 519851.jpg 519855.jpg 519859.jpg 519863.jpg 519867.jpg 519871.jpg 519875.jpg 519879.jpg 519888.jpg 519893.jpg 519904.jpg 522659.jpg 522660.jpg 522661.jpg 522663.jpg หยอดตู้บุญวัดพุทธ 5 ตค 62_191008_0058.jpg 518366.jpg 518405.jpg 518406.jpg 518896.jpg 518915.jpg 518916.jpg 518917.jpg เปิดดูไฟล์ 5084529 519814.jpg 519823.jpg 519827.jpg 519831.jpg 519835.jpg 519839.jpg 519843.jpg 519847.jpg 519851.jpg 519855.jpg 519859.jpg 519863.jpg 519867.jpg 519871.jpg 519875.jpg 519879.jpg 519888.jpg 519893.jpg 519904.jpg 522659.jpg 522660.jpg 522661.jpg 522663.jpg หยอดตู้บุญวัดพุทธ 5 ตค 62_191008_0058.jpg

รายการถวายสังฆทานแจกทาน วัดพุทธบูชา กทม 5 ตุลาคม 62

ถวายปัจจัย 2,000 บาท
    ถวายพระสงฆ์ และแจกทานขนมปังเจฟักทองและเผือก
    ขนมโก๋ไส้ถั่วและงาดำ
    ขนมวาฟเฟิลไส้ผลไม้รวม ลูกเกด และสับปะรดกวน
    แจกฟรีปุ๋ยมูลไส้เดือน
    แจกฟรีน้ำดื่ม
    แจกฟรีน้ำยาล้างอเนกประสงค์จากสับปะรด
    แจกฟรีต้นหม่อน รางจืด ย่านาง หนานเฉาเหว่ย
    ญาติธรรมนำมาร่วมแจกด้วย อัญชัญตากแห้ง หนานเฉาเหว่ยตากแห้ง ตลิงปลิง

ปัจจัยส่วนหนึ่งนำทำบุญเสมอเหมือนเดิมร่วม 10 ปีที่ผ่านมาค่ะ
    ทั้งหมดทำในนามกลุ่มญาติธรรมที่ช่วยๆกันทั้งปัจจัยส่วนตัวและสิ่งของค่ะ
    ขอให้คุณลูกค้า ญาติธรรมทุกท่านได้บุญจากสังฆทาน แจกทาน ประหนึ่งได้ทำด้วยตนเอง
    ได้อานิสงส์ส่งผลให้โชคดีร่ำรวยแข็งแรงค่ะ

• 519819.t.mp4
      ขนาดไฟล์:
      733.7 KB
      เปิดดู:
      630
    • 519883.t.mp4
      ขนาดไฟล์:
      2.8 MB
      เปิดดู:
      763
    • 519898.t.mp4
      ขนาดไฟล์:
      5 MB
      เปิดดู:
      968
  13. กายสิทธิ์มงคล

522805.jpg 522806.jpg 522807.jpg 522808.jpg 522809.jpg 522817.jpg 522819.jpg 522805.jpg
    522806.jpg 522807.jpg 522808.jpg 522809.jpg 522817.jpg 522819.jpg
    ไผ่บงหวาน จัดส่งเคอรี่ ให้เรียบร้อยครบ 5 ท่านค่าา

ปิดแจก มีผู้แจ้งรับครบ 5 ชุดแล้วค่ะ
    พระสมุห์พัน..จ แพร่
    พระทอง จ พิจิต
    คุณรัตน์ สวนธรรม ขอนแก่น
    คุณอรพิชญ์ ข้าราชการ จิตอาสา ผู้บริจาคเลือด จ ปัตตานี
    คุณกัญญา กทม จิตอาสา

แจกฟรี รอรับอย่างเดียวไม่เสียเงินสักบาทค่ะ
    แจก 5 ชุดๆ ละ 3 ถุงๆละ 3-4 ต้น ให้ท่านละ 1 ชุด
    ไผ่บงหวานเพาะเมล็ด
    (1 ปีให้หน่อค่ะ กินสดได้ หวาน กรอบ ไม่ขม ไม่เหม็นเขียว)
    ==============
    ผู้ที่มีสิทธิ์รับ
    วัด, สถานธรรม, โรงเรียน, ข้าราชการ/ลูกจ้างหน่วยงานรัฐบาล รัฐวิสาหกิจ
    (เกษียณแล้วก็รับได้ค่ะ) จิตอาสาทุกอย่าง, ผู้บริจาคอวัยวะ เลือด ร่างกาย
    ฆราวาสผู้ถือศีล 5 ขึ้นไป
    ท่านที่เคยรับแล้ว "รับซ้ำได้ค่ะ"
    พระสงฆ์ แม่ชี แจ้งเองก็ได้หรือให้ลูกศิษย์แจ้งรับก็ได้ค่ะ
    (ขอนิมนต์พระคุณเจ้า รับต้นไม้ไปปลูกค่ะ)
    ==============
    วิธีรับ สำหรับฆราวาส พิมพ์คำว่า
    "ขอรับ" พร้อมที่อยู่ มือถือ (วัด สถานธรรม แจ้งชื่อสถานที่ด้วยค่ะ)
    สำหรับพระสงฆ์ แม่ชี แจ้งที่อยู่วัด มือถือค่ะ
    ผู้ที่แจ้งครบมีสิทธิ์ได้รับค่ะ แจ้งไม่ครบไม่ได้รับค่ะ
    ตัดสินจากเวลาและข้อมูลที่ครบค่ะ
    =======///=======
    เราซื้อแบบแบ่งปันทางออนไลน์ เขาจะจัดส่งให้ทางเคอรี่ค่ะ ที่อยู่ต้องถูกต้องเป๊ะ มือถือต้องถูกต้องค่ะ
    ================
    ปกติแจกทานที่วัด เพิ่มแจกออนไลน์ค่ะ
    จุดประสงค์คือ
    1. แบ่งปัน ให้ปลูกทานกันเอง บางท่านมือเย็นนำไป แจกต่อหรือถวายวัด สถานธรรม สถานสงเคราะห์ค่ะ
    2.ต้องการสื่อสารให้ทราบว่า ชีวิตนี้ยังมีผู้มีน้ำใจอีกมากมาย ที่เขาแบ่งปันกันค่ะ
    3.จุดประกายความคิด จู่ๆ รวยไม่ได้ สิ่งทั้งหลาย มาจากเหตุ อยากรวยต้องให้ทาน ค่อยๆฝึกค่อยๆให้ ให้แบบใจบริสุทธิ์ จะได้อานิสงส์เร็วสามารถส่งผลพลิกดวงให้รวยได้ภายในชาตินี้ค่ะ มีเรื่องเล่าในพระไตรปิฏก และเรื่องเล่ามากมายค่ะ^^ มาให้ทานมาแบ่งปันกันค่ะ^^
    4.ช่วยกันปลูกต้นไม้ และทานของปลอดสาร จะได้ไม่ป่วยจากสารพิษต่างๆ ค่ะ
    ===========================================
    ไผ่บงหวานเพาะเมล็ด อายุยืนยาวไม่ตายทิ้งสวน
    ขยายกอได้ เลี้ยงดีๆ 1ปี เก็บกินเก็บขายได้ คัดเลือกพันธ์จากต้นดี ลำใหญ่ไม่มีขน ไม่มีหนาม หน่อเนื้อขาวหวาน กรอบ
    กลิ่นหอม ไม่เหม็นเขียว หวานมากขึ้นถ้าผ่านการลวก หรือเผา
    กิบดิบได้ ทำส้มตำได้ ทำอาหารได้หลายเมนู ไม่มีสารไซยาไน เป็นโรคเก๊าต์ หรือคนรักสุขภาพก็กินได้

• 77590.t.mp4
      ขนาดไฟล์:
      5.5 MB
      เปิดดู:
      954
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 ตุลาคม 2019
  14. กายสิทธิ์มงคล

1570586275552.jpg 1570586277885.jpg 1570586265922.jpg 1570586271038.jpg 1570586275552.jpg 1570586277885.jpg 1570586265922.jpg 1570586271038.jpg
    ลดราคาบูชา
    สังข์แก้วบูชาองค์ละ 499 บ ส่งฟรี (code wl)
    บัวแก้ว บูชาองค์ละ 399 บ ส่งฟรี
    ก้อนเหล็กไหลเงินยวง 399 บ ส่งฟรี

สังข์ บัว เนื้อเหล็กไหลแก้วพญานาค มีลายพญานาคเป็นสัญญลักษณ์ว่าคือของพญานาคค่ะ
    ก้อนเงินยวง คือเหล็กไหลเงินยวง สำหรับบูชาหรือหล่อพระค่ะ^^
    ทำพิธีเชิญสำเร็จองค์จากถ้ำพญานาค
    พุทธคุณเหล็กไหลแคล้วคลาดปลอดภัยให้โชค วิธีดูของแท้คือเนื้อใสทะลุหน้าหลัง สมส่วน สมดุลค่ะ
    **ก้อนเหล็กไหลเงินยวง แต่เดิมมีการเชิญได้หลายปีแล้วค่ะ ไม่ใช่เพิ่งเชิญได้ค่ะ แจ้งให้ทราบเป็นข้อมูล เนื่องจากทางเราอยู่ในวงการร่วม 10 ปี
    จึงมีองค์ความรู้ตามระยะเวลางานค่ะ ระยะหลังมีคนใหม่ๆ เข้ามา จะได้ทราบข้อมูลที่ถูกต้องค่ะ**
    =========================
    ข้อมูลเพื่อศึกษาเรียนรู้
    1.ของเสด็จมีใหม่ๆ เกือบทุกวัน เชิญติดตามเราค่ะ
    2.วิธีดูว่ายังมีการเชิญอยู่คือมีของใหม่ๆค่ะ ถ้าอาจารย์ท่านไหนหยุดเชิญ หรือหมดวาระ หมดบารมีด้านเชิญ จะมีแต่ของเก่าๆที่เชิญไว้เดิมๆค่ะ
    อย่าลืมวิชาที่สอนไว้ให้เทียบกับตัวเรา อาชีพเรา ถ้าคนเดิมที่เคยทำงานแนวนี้ หยุดไป ของก็จะหมดค่ะ
    เรื่องนี้บอกเพื่อเป็นความรู้ ในศาสตร์ธาตุกายสิทธิ์ของไทยซึ่งเป็นศาสตร์ชั้นสูง และเป็นเกราะป้องกันญาติธรรมเอง เพราะชีวิตจริงมีการแอบอ้างครูอาจารย์ค่ะ
    3.เทพที่ถ้ำแต่ละภาคของไทย อาจมีพญานาค และมีสมบัติ
    เมื่อมีการเชิญก็ได้สมบัติมา อย่าลืมวิชาที่สอนไว้
    แต่ละถ้ำแต่ละเทพ แต่ละอาจารย์ที่เชิญ อาจคล้ายกันบ้าง แต่ไม่มีทางที่จะเหมือนกันทั้งหมด เพราะอะไร เพราะไม่ว่า คนหรือเทพ บุญบารมี ไม่มีทางจะเหมือนกัน สมบัติทิพย์ อิทธิฤทธิ ฝีมือไม่มีทางเหมือนกันค่ะ
    ตัวอย่างบ่วงนาคบาศ ถ้าเป็นถ้ำอีสาน งานศิลปะจะสวยงามมาก ถ้าเป็นถ้ำภาคอื่น ศิลปะ วัตถุดิบที่เทพท่านใช้สร้างจะต่างไปค่ะ ความสวยงาม แล้วแต่คนชอบค่ะ

เรื่องนี้บอกเพื่อเป็นความรู้ ในศาสตร์ธาตุกายสิทธิ์ของไทยซึ่งเป็นศาสตร์ชั้นสูง และเป็นเกราะป้องกันญาติธรรมเอง เพราะชีวิตจริงมีการแอบอ้างครูอาจารย์ สถานที่ค่ะ
    4.วิชาธาตุกายสิทธิ์เป็นศาสตร์ชั้นสูง ในเมืองไทยแต่ละภาค นับคนได้ค่ะ
    ผู้เชิญไม่ได้เป็นผู้กำหนดเองว่าต้องการเชิญ แต่เป็นบุพกรรมแต่เดิม บวกกับภาระหน้าที่ในชาตินี้ รวมถึงบุญเก่าของเขาเอง สิทธิพิเศษที่เบิกสมบัติได้ค่ะ^^ แต่อย่าลืมว่าของฟรีไม่มีในจักรวาลค่ะ^^
    5.ตอบคำถามญาติธรรม เรื่องผู้เชิญรายใหม่ๆ ทำไมมีของมากและเหมือนของอาจารย์บางท่าน คำตอบคือ ให้เทียบกับตัวเราเอง เมื่อเราเริ่มฝึกเริ่มเข้าสู่งานใหม่ วงการใหม่ เราจะสามารถมีผลงานใหญ่ จำนวนมากได้ไหม?
    ลองเทียบกับอาจารย์เชิญเหล็กไหลใหม่ๆ มีไหมที่เพิ่งเรียนเพิ่งฝึกแล้วได้ของมากมาย จำนวนของและลักษณะ เทียบเท่าหรือมากกว่าอาจารย์ที่สอนตนเองมา หรือมากกว่าอาจารย์อื่นที่เชิญมานาน

เรื่องนี้บอกเพื่อเป็นความรู้ ในศาสตร์ธาตุกายสิทธิ์ของไทยซึ่งเป็นศาสตร์ชั้นสูง และเป็นเกราะป้องกันญาติธรรมเอง เพราะชีวิตจริงมีการแอบอ้างค่ะ^^
    ตอบที่เดียว ญาติธรรมจะได้ทราบและมีจุดสังเกตและการพิจารณาบูชาค่ะ
    ทุกข้อมูลเป็นความรู้ที่ใช้ได้จริงค่ะ^^
    ญาติธรรมมาพูดคุยเรื่อย ๆ ส่งภาพส่งคลิปให้ดู บางทีจู่ๆ ในเมืองไทย มีอาจารย์ใหม่เกิดขึ้นมาในวงการแบบปุบปับ เชิญของได้เพียบ :) :^^อย่าลืมวิชาที่สอนไว้ให้เทียบกับตัวเราเอง ชีวิตบนความเป็นจริง^^ว่าใช่ไหม เป็นไปได้ไหม??

15. กายสิทธิ์มงคล

1570594332617.jpg 1570594331073.jpg 1570594329175.jpg 1570594332617.jpg 1570594331073.jpg 1570594329175.jpg

บูชา องค์ละ 1599บ ส่งฟรี (code ns)

ตะกรุด พญาเหล็กไหลโกฏิปี สีปีกแมงทับ เชิญยาก
    ทำพิธเชิญสำเร็จองค์ โดยคณะอาจารย์สันถ้ำใต้
    พุทธคุณเหล็กไหลแคล้วคลาดปลอดภัยให้โชค
    สวยมาก ผิววาว เลื่อม คล้ายมีน้ำมันเคลือบอาบอยู่ค่ะ
    ====================================
    เหล็กไหลตระกูลนี้เนื้อไม่เหนียว ระวังอย่าทำตกค่ะ

16. กายสิทธิ์มงคล

เนื่องจากจำนวนหน้ากระทู้นี้มีถึง 189 หน้าทำให้เปิดดูลำบากและช้าค่ะ
    จึงขอตั้งกระทู้ใหม่ชื่อ กายสิทธิ์มงคล2 ค่ะ

(กระทู้เก่า กายสิทธิ์มงคลนี้ ยังสามารถเปิดได้ เช่าบูชาได้เหมือนเดิมค่ะ)
    ==========================================================
    ถ้าค้นจากกูเกิล ให้คีย์คำว่า กายสิทธิ์มงคล2 พลังจิต ค่ะ
    กายสิทธิ์มงคล2 คลิกที่ลิงค์นี้ค่ะ
    https://palungjit.org/threads/กายสิทธิ์มงคล2.695595/

https://palungjit.org/threads/กายสิทธิ์มงคล2.695595/#post-11099029

สนใจสอบถามได้ค่ะ แจ้งรายละเอียดและสิ่งที่ต้องการได้ชัดเจนมากเท่าไร
    จะตอบได้เร็วเท่านั้นค่ะ ^^ มีภาพมีลิงค์ ส่งทางไลน์ไปสอบถามได้เลยค่ะ

กายสิทธิ์มงคล โทรคุยได้แอดไลน์ได้

17. กายสิทธิ์มงคล

เนื่องจากจำนวนหน้ากระทู้นี้มีถึง 189 หน้าทำให้เปิดดูลำบากและช้าค่ะ
    จึงขอตั้งกระทู้ใหม่ชื่อ กายสิทธิ์มงคล2 ค่ะ

(กระทู้เก่า กายสิทธิ์มงคลนี้ ยังสามารถเปิดได้ เช่าบูชาได้เหมือนเดิมค่ะ)
    ==========================================================
    ถ้าค้นจากกูเกิล ให้คีย์คำว่า กายสิทธิ์มงคล2 พลังจิต ค่ะ
    กายสิทธิ์มงคล2 คลิกที่ลิงค์นี้ค่ะ
    https://palungjit.org/threads/กายสิทธิ์มงคล2.695595/

https://palungjit.org/threads/กายสิทธิ์มงคล2.695595/#post-11099029

สนใจสอบถามได้ค่ะ แจ้งรายละเอียดและสิ่งที่ต้องการได้ชัดเจนมากเท่าไร
    จะตอบได้เร็วเท่านั้นค่ะ ^^ มีภาพมีลิงค์ ส่งทางไลน์ไปสอบถามได้เลยค่ะ

กายสิทธิ์มงคล โทรคุยได้แอดไลน์ได้

18. กายสิทธิ์มงคล

19. กายสิทธิ์มงคล

20. บุญผึ้ง

บุญผึ้ง สมาชิกใหม่