กายสิทธิ์มงคล

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย กายสิทธิ์มงคล, 14 กุมภาพันธ์ 2017.

1. กายสิทธิ์มงคล

กายสิทธิ์มงคล สมาชิก สมาชิก Premium

โปรลดราคา จาก 4999 บ เหลือ

เหลือ 2999 บ ค่าส่ง 300 บ
    ลดจาก 8999 บ ส่งฟรี (code lek)

ปู่นาคาย่านาคี 5 เศียร หน้าตัก 5 นิ้ว
    สูง 14 นิ้ว
    หน้าแบบนี้เรียกหน้าเทวดา หรือหน้าตาดีค่ะ

ทำพิธีเชิญจากถ้ำพญานาคอีสาน
    เนื้อเหล็กไหลทองปลาไหลพญานาค
    เสด็จแบบสมบัติเก่ามีคราบกรุ
    ====================
    สมบัติที่เชิญได้มีความเห็นหลายแง่เช่น
    เป็นสมบัติที่มนุษย์สร้างเทพรักษาไว้
    หรือเป็นสมบัติที่เทพสร้างเทพรักษาไว้ค่ะ
    =====================
    เนื้อโลหะ ถ้ำเรียกรวมๆว่าเหล็กไหล
    มีน้ำหนักมากกว่าทองเหลือง
    ปลอดสนิม 100%
    ===========================
    ข้อมูลเพื่อศึกษาเรียนรู้
    1.คราบเก่า คราบดิน คือคราบแท้ๆ ไม่ได้ทำหรือดัดแปลงใดๆค่ะ
    ศึกษาดูได้ ใช้กล้องส่องดูได้เลยค่ะ
    2.สององค์นี้มีคราบดินติดบางส่วน บางส่วนผิวเงาค่ะ
    คราบแบบนี้ ถ้าเลียนแบบทำจะไม่เนียนไม่สวยนะคะ
    แต่ของธรรมชาติ ดูมีเสน่ห์และสวยงามค่ะ
    3.ตั้งแต่มีข่าวและมีภาพเรื่องเด็กติดถ้ำหลวง
    ทำให้ญาติธรรมสนใจและมีความเข้าใจเรื่องถ้ำมากขึ้น
    รวมถึงเข้าใจถึงความลำบากและอันตรายในการเข้าถ้ำเชิญสมบัติด้วยค่ะ
    4.บางท่านก็ชอบบูชาแบบเก่าๆอย่างนี้เลย บางท่านก็อยากให้ขัดค่ะ ถ้าขัดจะเป็นสีทองเก่าๆ ถ้ำเรียกเนื้อเหล็กไหลค่ะ
    5.สมบัติที่เชิญได้ มีญาณเทพดั้งเดิมเต็มพลังขอพรได้ค่ะ
    6.ปู่นาคาย่านาคีให้สมบัติมา
    ทางเราบอกเสมอว่า ตั้งบูชาเฉยๆ ไม่ได้ผลค่ะ
    ต้องทำบุญทำทานถือศีลทำกรรมฐาน ทำใจให้เกิดสภาวะบุญแท้ๆ
    แล้วถวายบุญให้ปู่ย่า ให้เหมาะสมกับที่ท่านให้ของมา
    และท่านเป็นตัวอย่างในการปฏิบัติธรรม บำรุงศาสนาค่ะ
    **ท่านอาจารย์สอนว่า ปู่ย่าน่าสงสารกว่าเรา ซึ่งเราได้เกิดเป็นมนุษย์ค่ะ
    ดังนั้น ใช้โอกาสความเป็นมนุษย์ได้ดีที่สุด แต่ละวัน
    ทำมาหากินแล้ว ทำบุญสั่งสมบุญด้วยเพื่อตัวเองและเพื่อปู่ย่าค่ะ
    =========================
    รับประกันแท้
    ขึ้นเขาปีนเขาเข้าถ้ำหามาค่ะ
    (ไม่ได้เอาของผลิตของตลาดมาเปิดบูชาค่ะ)
    มีญาณเทพเทวาพญานาคแท้ดั้งเดิม มีเทวฤทธิอิทธิฤทธิ
    เต็มกำลัง ขอพรได้อธิษฐานได้ค่ะ
    (ไม่ได้เอาของผลิตของตลาดมาเปิดบูชาค่ะ)
    ============================
    ไม่เปิดจองคือเช็คของแล้วโอนเลยค่ะ
    ส่งพัสดุทุกวันเว้นวันหยุดค่ะ
    ส่งแล้วจะแจ้งเลขพัสดุให้ตรวจสอบได้ค่ะ^..^
    ติดตามสังเกตของต่างๆเรื่อยๆ ก่อน
    เมื่อมั่นใจเรียนเชิญบูชาด้วยความยินดีค่ะ^..^

2. กายสิทธิ์มงคล

กายสิทธิ์มงคล สมาชิก สมาชิก Premium

gplus829738643.jpg gplus1553010566.jpg gplus829738643.jpg gplus1553010566.jpg

โปร 1 แถม 1

บูชา 39999 บ ค่าส่ง 1000 บ
    ได้ 2 ดวง
    ปกติดวงละ 39999-50000 บ

ลูกแก้วพญานาคดวงใจนาคราชแดง
    ขนาดใหญ่มาก 32-33 เซน
    ดวงใหญ่เชิญยากค่ะ เอาออกจากถ้ำยาก
    เดินเขาเดินป่า เอาลงมายากค่ะ

**เปิดโอกาสให้ญาติธรรมได้บูชาของแท้ราคาเบาหวิวค่ะ
    จะบูชาเองหรือถวายวัดก็พูดได้เต็มปากเลยว่าของแท้ค่ะ
    ทำพิธีเชิญจากถ้ำพญานาค ปู่เชิญมาเกือบ 20 ปีแล้วค่ะ
    รับประกันแท้ มีญาณปู่นาคาย่านาคีและญาณเทพแท้ๆ
    มีเทวฤทธิ์อิทธิฤทธิขอพรได้อธิษฐานได้ค่ะ
    (ไม่ได้เอาแก้วหลอมมาเปิดบูชาค่ะ)
    =================================
    ถึงแม้เป็นแก้วหลอมก็เช็คราคาได้เลยค่ะ อาจจะแพงกว่านี้ค่ะ
    และแก้วหลอม จะมีต้นทุนสูง ไม่มีใครเอาของที่ซื้อมาราคาสูงๆมา
    ลดมาแถมแบบนี้ค่ะ^^
    ===============================
    ไม่เปิดจองคือเช็คของแล้วโอนเลยค่ะ ขอบคุณค่ะ^..^

3. กายสิทธิ์มงคล

เหล็กไหลตาแรดบูชาตรงจากหลวงพ่อสัมฤทธิ์

1 องค์ บูชา 999 บ ส่งฟรี
    2 องค์บูชาองค์ละ 799 บ ส่งฟรี

======================
    แบบเลี่ยมเงิน 1499 บ องค์ขวาสุด

เหล็กไหลตาแรด เทือกเขาตาแรด กาญจนบุรี
    เจียแต่งทรงจากก้อนดิบ แม่เหล็กดูดแต่ไม่ดูดติดกันค่ะ
    ชุดนี้บูชาตรงสมัยหลวงพ่อสัมฤทธิ์คัมภีโร อดีตเจ้าอาวาสวัดถ้ำแฝก

เหล็กไหลตาแรดเมื่อทำเป็นหัวแหวนให้บูชาหลักพันหลักหมื่นค่ะ
    ส่วนของเราให้บูชาราคาแบ่งปันค่ะ

เหล็กไหลตาแรด ต่างจากเหล็กไหลเขาอึมครึมคือ
    ตาแรดเหล็กดูด อึมครึมเหล็กไม่ดูดค่ะ

ค้นจากเน็ทได้ข้อมูลว่า
    หลวงพ่อบอกว่า 3 ข้อ ที่ต้องทำให้ได้คือ
    1.รักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์
    2.ห้ามลักขโมย
    3.ห้ามด่าพ่อแม่ ครูบาอาจารย์

(ขยายความห้ามด่าพ่อแม่ครูอาจารย์ ของตนเองและของผู้อื่น เท่ากับห้ามด่าคนอื่นเลยเพราะทุกคนมีพ่อแม่และเกือบทุกคนเป็นพ่อแม่คนอื่น )

เมื่อบูชาไปวางไว้เฉยๆไม่ได้ผลค่ะ
    ต้องถือศีลทำบุญทำทาน ทำใจให้เป็นบุญ
    แล้วอุทิศบุญให้ผู้รักษาธาตุ แล้วจึงขอพรค่ะ
    =============================
    ธาตุกายสิทธิ์เลี้ยงด้วยบุญ เพราะโลกทิพย์ใช้บุญเป็นอาหาร
    ส่วนกายเนื้อที่เป็นคตให้เลี้ยงด้วยน้ำเทียนดอกไม้หมากพลู
    จะทำให้ธาตุกายสิทธิ์โตเร็ว เพราะต้องใช้ธาตุสี่จากสิ่งที่เราบูชาค่ะ
    =============================
    ไม่เปิดจองคือเช็คของแล้วโอนเลยค่ะ
    คิวส่งพัสดุทุกวันเว้นวันหยุด
    รับประกันส่งของให้แน่นอน
    ไม่มีเก็บปลายทางค่ะ
    รับประกันแท้
    หากไม่มั่นใจ อย่าเพิ่งบูชาค่ะ
    ติดตามเรื่อยๆ ก่อน เมื่อมั่นใจ
    เรียนเชิญด้วยความยินดีค่ะ ^.....^

4. กายสิทธิ์มงคล

10106.jpg 10107.jpg 42390192_474372683053144_4440492521839132672_n.jpg 42393296_474372659719813_8163500539154268160_n.jpg 42432905_474372686386477_2465536524708478976_n.jpg 10106.jpg 10107.jpg 42390192_474372683053144_4440492521839132672_n.jpg 42393296_474372659719813_8163500539154268160_n.jpg 42432905_474372686386477_2465536524708478976_n.jpg

2 องค์นี้สวยมากปิดทองผ่องอร่าม
    ราคาเบาน่าบูชาเพียงองค์ละ 1999 บ ส่งฟรี
    (ปกติทั่วไป 3999 บ)
    **พระสมเด็จเขียว 2 องค์
    ติดแผ่นทองจารึกคำว่า ขรัวโต พระธาตุ ๒๔๐๑
    บางท่านเชื่อว่าเป็นหยกเขียว บางท่านเชื่อว่าเป็นแก้วค่ะ
    ==============================
    ทำพิธีเชิญสำเร็จองค์โดยคณะท่านอาจารย์ไกร
    รับประกันว่าเป็นพระที่ทำพิธีเชิญมาค่ะ
    ไม่ได้ซื้อของตลาดของโรงงานมาเปิดบูชาค่ะ
    การทำพิธีมีครูบาอาจารย์ใช้วิชาโบราณค่ะ
    พระที่เชิญได้มีความอัศจรรย์มากคือองค์ที่ติดประดับของต่างๆ เช่นองค์นี้ติดแผ่นทอง จะติดแน่นมากค่ะ ถ้าใช้กล้องส่องดู
    จะเห็นร่องรอยการติด ว่าเก่ามาก
    ใช้วิชาอะไรหนอทำไมติดแน่นขนาดนี้
    (ถ้าเทียบกับกาวในสมัยเรา มีอายุการใช้งาน
    ไม่นานกาวจะเสื่อม^..^)
    ==========================
    พระที่เชิญได้มีความเห็นหลายอย่างเช่น
    อาจเป็นพระกรุวังหน้า เพราะในประวัติมีกล่าวว่าถ้าเป็นกรุวังหน้าจะมีแผ่นทองคำว่าขรัวโต พระธาตุ ๒๕๐๑ ค่ะ
    ==========================
    วิธีสังเกตของอัญเชิญ
    อย่าลืมที่เราบอกไว้ เมื่อกรุแตกแล้ว
    จะมีอาจารย์ทั้งไทย ลาว เขมร เชิญได้
    โดยมิได้นัดหมายกันค่ะ
    ในปี 2560-2561 ญาติธรรมจะเห็นว่ามีสมบัติสมเด็จโตให้บูชาค่ะ ทั้งๆ ที่ทางตลาดหรือทางโลกไม่นิยมไม่ฮิตค่ะ เทียบกับหินมงคลคือทางโลกเขาฮิตกันมาก คนยอมซื้อแม้ราคาแพง
    ส่วนสมบัติสมเด็จโต ไม่มีกระแสฮิตค่ะ
    แต่มีของเสด็จมีของที่เชิญได้จากหลายอาจารย์ทั้งไทยและลาวค่ะ
    ===============================
    รับประกันว่าเป็นของที่เชิญมาจริง
    รับประกันส่งของให้แน่นอนค่ะ
    คิวส่งพัสดุอาทิตย์ 2-3 วัน โดยจะพยายามส่งให้เร็วที่สุดค่ะ
    หากไม่มั่นใจ อย่าเพิ่งบูชาค่ะ
    ติดตามสังเกตของต่างๆ ก่อน เมื่อมั่นใจ
    เรียนเชิญด้วยความยินดีจร้า
    เครดิตข้อมูลจากเน็ทค่ะ
    เมื่อพระภิกษุโตได้อำลา (พระครูแก้ว) แห่งวัดบางลำภูบนแล้วพระภิกษุโตก็ได้เดินทางมาพบ (ขรัวตาแสง) แห่งวัดมณีชลขันธ์จังหวัดลพบุรี พระภิกษุโตได้ศึกษาวิชาความรู้ต่างๆจาก (ขรัวตาแสง) อยู่หลาย ปีด้วยกันและในระหว่างที่ศึกษาอยู่นั้นท่านภิกษุโตก็ออกเดินทางท่องไปในที่ต่างๆบริเวนป่าเขาอำเภอพระพุทธบาทเมืองลับแลดินแดนแห่งความลี้ลับและถ้ำพระธาตุจังหวัดสระบุรี ซึ่งในสมัยนั้นเป็นป่าทึบและเป็นดินแดนที่มีความลี้ลับมากมายทุกวันนี้ยังคงมีหลักฐานให้พบเห็น...
    พระภิษุโตท่านออกธุดงควัตรและเดินจงกรมไปในสถานที่ต่างๆตามวัดล้าง,เจดีย์เก่า ที่พุพัง ทั้งที่ ลพบุรี สระบุรี อ่างทอง พระนครศรีอยุธยา ซึ่งเป็นดินแดนติดต่อกันและเต็มไปด้วยอันตรายต่างๆมากมาย ทั้งสัตว์ป่าที่ดุร้ายและเหล่าชุมโจรมากมายในสมัยนั้น...!
    หลังจากที่เจ้าฟ้าโยมอุปัฏฐากของท่าน (พระบาทสมเด็จพระพุทธเลิศหล้านภาลัย) รัชการที่ 2 ท่านทรงขึ้นครองราชย์ ก็ทรงรับสั่งให้ผู้คนออกติดตามหาตัว...ขรัวโต...ซึ่งขรัวตาแสงเป็นผู้แต่งตั้งให้...
    แต่ก็หาไม่พบ แต่ก็มีข่าวว่ามีผู้พบเห็นขรัวโตที่นั่นที่นี่ จึงรับสั่งให้ทหารหลวงออกค้นหาติดตามแต่ก็ไม่พบ จนกระทั่งเปลี่ยนเป็นแผ่นดินของ (พระบาทสมเด็จพระนั่งเกล้าเจ้าอยู่หัว) รัชกาลที่ 3 ก็ทรงรับสั่งให้ออกตามหาขรัวโต แต่ก็ไม่พบครั้นเมื่อพบและจับตัวมาได้รุ่งเช้าก็กลายเป็นคนอื่น และบางครั้งก็หายตัวไปเฉยๆแบบไม่มีใครทราบ
    จนมาถึงรัชสมัยของ (พระบาทสมเด็จพระจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว) รัชกาลที่ 4 ท่านทรงกริ้ว เป็นอย่างมากจึงออกคำสั่งให้ค้นหาขรัวโต ทุกหัวเมือง และทรงประกาศว่าแผ่นดินนี้เป็นของพระองค์จึงขอให้มาร่วมกันปกครอง...
    เมื่อขรัวโตทราบข่าวท่านจึงตัดสินใจเดินทางเข้าวังหลวงและรัชกาลที่ 4 ท่านทรงแต่งตั้งเป็น พระธรรมปิติ เป็นเจ้าอาวาส วัดระฆังฯ ตั้งแต่นั้นเป็นต้นมาและท่านยังทรงเป็นที่ปรึกษาทางด้านการเมืองการปกครองหลายๆอย่าง ...
    หลังจากท่านได้รับตำแหน่งเจ้าอาวาสวัดระฆังฯแล้ว ท่าน (สมเด็จพุฒาจารย์ โต พรหมรังสี) และ ท่าน (เจ้ากรมพระราชวังบวรวิไชชาญ) ท่านได้ปรึกษาหารือจะทำการสร้างเจดีย์ขึ้น ที่หลังอุโบสถวัดบวรสถานสุทธาวาส วัดพระแก้ว (วังหน้า) เพื่อบรรจุพระธาตุ ที่ท่านสมเด็จฯ ได้พบตามเจดีย์เก่าที่ผุพังและได้เก็บสะสมไว้ ให้ได้บรรจุเจดีย์ดังเดิม ...จึงอยากให้สร้างเจดีย์ขึ้น...ราวปี 2400 และได้มีการสร้างพระพุทธพิมพ์มากมายเพื่อบรรจุลงไปด้วย จึงได้ระดมช่าง 10 หมู่ช่วยกันสร้างและแกะแม่พิมพ์...และช่างอีกส่วนก็ทำการสร้างเจดีย์ขึ้นเพื่อบรรจุพ ระธาตุ ตามความประสงค์ ของ (องค์สมเด็จพุฒาจารย์ โต พรหมรังสี)
    การสร้างพระในครั้งนั้น (สมเด็จพระพุฒาจารย์ โต พรหมรังสี) ท่านได้นำพระธาตุ และ ลูกปัดโบราณ และผงเก่าพระพุทธรูปที่ชำรุด ผงทอง วัตถุมงคลต่างๆ บางส่วนที่ท่านได้พบและสมสมไว้ เช่น แร่เหล็กไหล พระนาคปรก และพระอรหันตธาตุ ฝังและผสมลงไปในเนื้อพระ
    และยังมีการนำพระที่ทางวังหน้าได้สร้างไว้มาร่วมบรรจุในเจดีย์อีกด้วย....!
    พระบรมสารีริกธาตุ และพระอรหันตธาตุ อีกจำนวนมากที่ได้จากสถานที่ต่างๆอีกจำนวนหนึ่ง จึงนำใสโถแก้วลงรักปิดทองอย่างดีแล้วนำบรรจุไว้ที่เจเดย์พระธาตุ ที่สร้างขึ้น....
    ส่วนพระของวังหน้า ที่จะนำมาทำการบรรจุลงไปด้วยก็จะทำการนำแผ่นทองคำมาปั๊ม คำว่า (ขรัวโต พระธาตุ) เพื่อให้ทราบว่าจะนำไปบรรจุที่เจดีย์พระธาตุ และยังเป็นที่ระลึกของการสร้างเจดีย์พระธาตุ อีกด้วย
    การก่อสร้างใช้เวลาประมาณ 2 ปี จึงแล้วเสร็จ

5. กายสิทธิ์มงคล

5983.jpg 5984.jpg 5985.jpg 5986.jpg 5983.jpg 5984.jpg 5985.jpg 5986.jpg 5987.jpg 5988.jpg

มีองค์เดียว บูชา 999 บ ค่าส่ง 50 บ (code ajr)
    ปูหนีบทรัพย์ ชูก้ามใหญ่ เนื้อทองสัมริด

มีองค์เดียว บูชา 599 บ ค่าส่ง 50 บ
    พระนาคปรก 7 เศียร ปางสมาธิ เนื้อทองสัมริด
    ขนาดห้อยคอ

มีองค์เดียว บูชา 599 บ ค่าส่ง 50 บ
    พระปางชนะมาร เนื้อทองสัมริด
    กะจากมืออาจเป็นขนาดตั้งบูชาเล็กๆค่ะ

ทำพิธีเชิญโดยคณะอาจารย์รันถ้ำลาว
    ถ้ำนี้ชื่อว่าถ้ำพญาศรีสัตตะนาคราชค่ะ
    อาจารย์ไม่ได้วัดขนาดค่ะ กะๆ จากมือค่ะ
    สมบัติที่เชิญได้ มีความเห็นหลายอย่างเช่น เป็นของมนุษย์สร้างเทพรักษาไว้
    หรือเป็นของที่เทพสร้างค่ะ
    ============================
    ข้อมูลเพื่อศึกษาเรียนรู้

เนื้อสำริด เนื้อสัมฤทธิ์ คือโลหะผสม เช่น
    ทองคำ เงิน นาค ทองเหลือง ทองแดง ดีบุก ตะกั่ว เป็นต้น
    ผสมโลหะ 5-9 ชนิดเรียกว่า “ปัญจโลหะ” “สัตตโลหะ” “นวโลหะ”

เนื้อสัมฤทธิ์ดำ = โลหะเงินมาก
    เนื้อสัมฤทธิ์เขียว = ทองเหลืองมาก

เนื้อสัมฤทธิ์แดงน้ำตาลไหม้
    = ทองแดงมาก
    และทางลาวมีอีกชื่อคือ ทองสัมฤทธิ์ = มีทองคำผสม
    รับประกันแท้ ทำพิธีเชิญมา
    มีญาณเทพดั้งเดิมแท้ๆ มีเทวฤทธิ์อิทธิฤทธิขอพรได้อธิษฐานได้ค่ะ
    ขออภัยค่ะ เมื่อพร้อมโอนค่อยมาเช็คของค่ะ ไม่ต้องเช็คก่อนแล้วโอนทีหลัง เพราะของทยอยหมดและเคลื่อนไหวตลอดค่ะ เดี๋ยวคุณลูกค้าญาติธรรมจะเสียเวลาเปล่าค่ะ เกรงใจค่ะ ขออภัยค่ะ^...^
    คิวส่งพัสดุทุกวันเว้นวันหยุดค่ะ เมื่อส่งแล้วจะแจ้งเลขพัสดุให้ตรวจสอบได้ค่ะ^..^
    เชิญติดตามสังเกตของเรื่อยๆ ก่อน
    เมื่อมั่นใจเรียนเชิญด้วยความยินดีค่ะ ^...^

6. กายสิทธิ์มงคล

15696.jpg 15697.jpg 15698.jpg 15699.jpg 15700.jpg 15696.jpg 15697.jpg 15698.jpg 15699.jpg 15700.jpg

7. กายสิทธิ์มงคล

15719.jpg 15720.jpg 15722.jpg 15723.jpg 15724.jpg 15725.jpg 15726.jpg 15727.jpg 15728.jpg 15729.jpg 15730.jpg 15731.jpg 15732.jpg 15733.jpg 15719.jpg 15720.jpg 15722.jpg 15723.jpg 15724.jpg 15725.jpg 15726.jpg 15727.jpg 15728.jpg 15729.jpg 15730.jpg 15731.jpg 15732.jpg 15733.jpg

โปรลดหนักมาก แหวนเพชรพญานาคแท้ เงินแท้

บูชาวงละ 1799 บ ส่งฟรี (code ob)
    ลดจาก 2999 บ
    ปรับไซส์เพิ่ม 250 บ ค่ะ

แหวนเพชรพญานาคแท้ ตัวเรือนเงินแท้
    งานจิวเวอรี่ ทนทาน ฝีมือประณีต ดีไซน์สวยงาม
    **เพชรพญานาค คือเหล็กไหลแก้วชั้นดี คือหนักแน่นเนียน
    แข็งเหนียว
    ทุกองค์คัดแบบสวยมาขึ้นตัวเรือน ผิววาว เลื่อม มีรุ้งทุกองค์
    จากภาพให้มองตรงขอบจะเห็นชัดหิน**
    **เหล็กไหลแก้วเพชรพญานาค ทำพิธีเชิญโดยคณะอาจารย์ไวถ้ำลาว
    อาจารย์นำเพชรจากลาวมาร่วม 10 ปีแล้วค่ะ ตั้งแต่รุ่นผู้ใหญ่
    ไม่ใช่เพิ่งทำค่ะ**
    มีญาณเทพดั้งเดิมแท้ๆ มีเทวฤทธิ์อิทธิฤทธิขอพรได้อธิษฐานได้ค่ะ
    ขออภัยค่ะ เมื่อพร้อมโอนค่อยมาเช็คของค่ะ ไม่ต้องเช็คก่อนแล้วโอนทีหลัง เพราะของทยอยหมดและเคลื่อนไหวตลอดค่ะ เดี๋ยวคุณลูกค้าญาติธรรมจะเสียเวลาเปล่าค่ะ เกรงใจค่ะ ขออภัยค่ะ^...^
    คิวส่งพัสดุทุกวันเว้นวันหยุดค่ะ เมื่อส่งแล้วจะแจ้งเลขพัสดุให้ตรวจสอบได้ค่ะ^..^
    เชิญติดตามสังเกตของเรื่อยๆ ก่อน
    เมื่อมั่นใจเรียนเชิญด้วยความยินดีค่ะ ^...^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กันยายน 2018
  8. กายสิทธิ์มงคล

จี้เพชรพญานาคแท้ เงินแท้

บูชาองค์ละ 3499 บ ส่งฟรี (code ob)
    ลดจาก 4999 บ

จี้เพชรพญานาคเจียระไนสีชมพูเข้มหายาก ตัวเรือนเงินแท้ ฝังเพชรสวิสเกรดดีใช้นานไม่หมอง
    งานจิวเวอรี่ ทนทาน ฝีมือประณีต ดีไซน์สวยงาม
    **เพชรพญานาค คือเหล็กไหลแก้วชั้นดี คือหนักแน่นเนียน
    แข็งเหนียว
    ทุกองค์คัดแบบสวยมาขึ้นตัวเรือน ผิววาว เลื่อม มีรุ้งทุกองค์*
    **เหล็กไหลแก้วเพชรพญานาค ทำพิธีเชิญโดยคณะอาจารย์ไวถ้ำลาว
    อาจารย์นำเพชรจากลาวมาร่วม 10 ปีแล้วค่ะ ตั้งแต่รุ่นผู้ใหญ่
    ไม่ใช่เพิ่งทำค่ะ**และทำงานจิวเวอรี่มานานเช่นกัน ดูจากงานได้เลยว่าสวย ทันสมัย โดดเด่น เพราะออกแบบใหม่ๆ เรื่อยๆค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กันยายน 2018
  9. กายสิทธิ์มงคล

15779.jpg 15780.jpg 15779.jpg 15780.jpg

บูชาองค์ละ 3499 บ ส่งฟรี (code ob)
    ลดจาก 4999 บ

องค์เพชรพญานาค 9 เศียร หายาก
    แข็งเหนียว

ไม่ใช่เพิ่งทำค่ะ*

10. กายสิทธิ์มงคล

แหวนเพชรพญานาคแท้ เงินแท้

บูชาวงละ 4499 บ ส่งฟรี (code ob)
    (ปรับไซส์ฟรี 1 ครั้งค่ะ)

แหวนเพชรพญานาค นพเก้า ตัวเรือนเงินแท้ ฝังเพชรสวิสเกรดดีใช้นานไม่หมอง
    แข็งเหนียว
    ทุกองค์คัดแบบสวยมาขึ้นตัวเรือน ผิววาว เลื่อม มีรุ้งทุกองค์
    จากภาพให้มองตรงขอบจะเห็นชัดหิน**
    ไม่ใช่เพิ่งทำค่ะ**และทำงานจิวเวอรี่มานานเช่นกัน ดูจากงานได้เลยว่าสวย ทันสมัย โดดเด่น เพราะออกแบบใหม่ๆ เรื่อยๆค่ะ

11. กายสิทธิ์มงคล

15770.jpg 15771.jpg 15770.jpg 15771.jpg

แหวนเหล็กไหลเงินยวง เงินแท้

บูชาวงละ 2999 บ ส่งฟรี (code ob)

แหวนเหล็กไหลเงินยวง ตัวเรือนเงินแท้ ฝังเพชรสวิสเกรดดีใช้นานไม่หมอง
    **เหล็กไหลเงินยวง ทำพิธีเชิญโดยคณะอาจารย์ทงถ้ำใต้
    ทุกองค์คัดแบบสวยมาขึ้นตัวเรือน

**งานสวย ทำงานจิวเวอรี่มานานนับ 10 ปีค่ะ ดูจากงานได้เลยว่าสวย ทันสมัย โดดเด่น เพราะออกแบบใหม่ๆ เรื่อยๆค่ะ

12. กายสิทธิ์มงคล

15773.jpg 15774.jpg 15773.jpg 15774.jpg

แหวนเหล็กไหลแก้วดำมหานิล เงินแท้

บูชาวงละ 3499 บ ส่งฟรี (code ob)

แหวนเหล็กไหลแก้วดำมหานิล (แก้วราหู) ตัวเรือนเงินแท้ ฝังเพชรสวิสเกรดดีใช้นานไม่หมอง
    **เหล็กไหลแก้วดำ ทำพิธีเชิญโดยคณะอาจารย์ทงถ้ำใต้
    ทุกองค์คัดแบบสวยมาขึ้นตัวเรือน

**งานสวย ทำงานจิวเวอรี่มานานนับ 10 ปีค่ะ ดูจากงานได้เลยว่าสวย ทันสมัย โดดเด่น เพราะออกแบบใหม่ๆ เรื่อยๆค่ะ

13. กายสิทธิ์มงคล

15762.jpg 15763.jpg 15762.jpg 15763.jpg

แหวนพญานาค เงินแท้

บูชาวงละ 4899 บ ส่งฟรี (code ob)

แหวนพญานาค ตัวเรือนเงินแท้อย่างหนา หนัก 2 บาท

0959988292ป้าต้อย
    0656696962 น้านา ครับ
    0988155899 ลุงจิครับ

14. กายสิทธิ์มงคล

41669210_1976754962390401_6954668666411548672_n.jpg 41676314_1976754949057069_1385642791417151488_n.jpg 41697221_1976754899057074_862559299962929152_n.jpg 41808227_1976754739057090_1238675620502700032_n.jpg 41815266_1976754849057079_5405744391065174016_n.jpg 41669210_1976754962390401_6954668666411548672_n.jpg 41676314_1976754949057069_1385642791417151488_n.jpg 41697221_1976754899057074_862559299962929152_n.jpg 41808227_1976754739057090_1238675620502700032_n.jpg 41815266_1976754849057079_5405744391065174016_n.jpg

มีองค์เดียวบูชา 2999 บ ค่าส่ง 20 บ (code wk)

จี้พระใบโพธิ์ แกะจากหยกแท้ คัดพิเศษ
    สีเข้มสวยเนื้อใส กะสวย
    ใส่ห่วงแล้วคล้องทำจี้ได้เลยค่ะ
    รับประกันหยกแท้

15. กายสิทธิ์มงคล

41647223_1975600065839224_3163894045214769152_n.jpg 41701002_1975600145839216_7813609580981649408_n.jpg 41703317_1975600225839208_5377532864021659648_n.jpg 41703341_1975600419172522_9111298494513020928_n.jpg 41647223_1975600065839224_3163894045214769152_n.jpg 41701002_1975600145839216_7813609580981649408_n.jpg 41703317_1975600225839208_5377532864021659648_n.jpg 41703341_1975600419172522_9111298494513020928_n.jpg

บูชาองค์ละ 1299 บ ค่าส่ง 50 บ (code wk)

พระพิคเนศร์ แกะจากอำพัน
    ของแท้ใช้ไฟแบลคไลท์ส่องจะเปลี่ยนสีค่ะ
    อำพันคัดพิเศษคือสีเข้มเนื้อเนียนเนื้อใส
    ขนาดห้อยคอ 3-3.5 เซน
    องค์เล็กๆ แกะสวย หายากค่ะ

รับประกันหยกแท้
    เมื่อมั่นใจเรียนเชิญด้วยความยินดีค่ะ ^.^

16. กายสิทธิ์มงคล

41432485_1973156942750203_6306128505931300864_n.jpg 41442386_1973156846083546_7079468415894683648_n.jpg 41503620_1973156899416874_3343479864949735424_n.jpg 41517449_1973156779416886_6960380955735359488_n.jpg 41626345_1973156816083549_3751423340556845056_n.jpg 41432485_1973156942750203_6306128505931300864_n.jpg 41442386_1973156846083546_7079468415894683648_n.jpg 41503620_1973156899416874_3343479864949735424_n.jpg 41517449_1973156779416886_6960380955735359488_n.jpg 41626345_1973156816083549_3751423340556845056_n.jpg

17. กายสิทธิ์มงคล

เปิดดูไฟล์ 4689237 191088.jpg 191089.jpg เปิดดูไฟล์ 4689237 191088.jpg

บูชา 4499 บ ค่าส่ง 50 บ (code ob)
    (แถมสร้อยไหมญี่ปุ่นพร้อมใช้ค่ะ)

จี้นาคอุ้มสังข์
    สังข์เรียกทรัพย์ เนื้อเพชรพญานาค
    (เหล็กไหลแก้วเพชร คือเหล็กไหลชั้นดีเนื้อหนักแน่นเนียนแข็งแวว วาว)
    ตัวเรือนเงินแท้ ชุบทองเคเกรดดี
    งานร้านจิวเวอรี่ออกแบบสวยดูดีมีดีไซน์

เหล็กไหลแก้วเพชรพญานาค ทำพิธีเชิญโดยคณะอาจารย์ไว ถ้ำลาว
    อาจารย์นำเพชรจากลาวมาเปิดบูชาหลายปีแล้วค่ะ
    ไม่ใช่เพิ่งนำมาไม่ใช่เพิ่งทำค่ะ ทำมาตั้งแต่รุ่นผู้ใหญ่แล้วค่ะ^..^
    ดูจากภาพได้เลย ผิววาว เลื่อม สวยมากค่ะ
    ======================================
    เหล็กไหลแท้สีไม่ลอก มีญาณเทพดั้งเดิม มีเทวฤทธิ์อิทธิฤทธิขอพรได้อธิษฐานได้ค่ะ
    ไม่เปิดจองคือเช็คของแล้วโอนเลยค่ะ เมื่อพร้อมโอนค่อยมาเช็คค่ะ
    ขออภัยค่ะ ไม่ต้องเช็คก่อนแล้วโอนทีหลังค่ะ
    เพราะของทยอยหมดและเคลื่อนไหวตลอดเวลาค่ะ
    ลูกค้าญาติธรรมจะได้ไม่เสียเวลาเช็คค่ะ ขอบคุณค่ะ^^
    รอยืนยันก่อนค่อยโอนค่ะ เพราะบางทีของหมดเร็วมากค่ะ^^
    ส่งแล้วแจ้งเลขพัสดุให้ตรวจสอบได้ค่ะ^^

18. กายสิทธิ์มงคล

บูชา 4999 บ ค่าส่ง 50 บ (code ob)
    (แถมสร้อยไหมญี่ปุ่นพร้อมใช้ค่ะ)

จี้นาคอุ้มสังข์
    สังข์เรียกทรัพย์ เนื้อเพชรพญานาค
    สังข์องค์ใหญ่ และกรอบใช้เนื้อเงินมากค่ะ
    (เหล็กไหลแก้วเพชร คือเหล็กไหลชั้นดีเนื้อหนักแน่นเนียนแข็งแวว วาว)
    ตัวเรือนเงินแท้ ชุบทองเคเกรดดี
    งานร้านจิวเวอรี่ออกแบบสวยดูดีมีดีไซน์

เหล็กไหลแก้วเพชรพญานาค ทำพิธีเชิญโดยคณะอาจารย์ไว ถ้ำลาว
    อาจารย์นำเพชรจากลาวมาเปิดบูชาหลายปีแล้วค่ะ
    ไม่ใช่เพิ่งนำมาไม่ใช่เพิ่งทำค่ะ ทำมาตั้งแต่รุ่นผู้ใหญ่แล้วค่ะ^..^
    ดูจากภาพได้เลย ผิววาว เลื่อม สวยมากค่ะ
    ======================================
    เหล็กไหลแท้สีไม่ลอก มีญาณเทพดั้งเดิม มีเทวฤทธิ์อิทธิฤทธิขอพรได้อธิษฐานได้ค่ะ
    ไม่เปิดจองคือเช็คของแล้วโอนเลยค่ะ เมื่อพร้อมโอนค่อยมาเช็คค่ะ
    ขออภัยค่ะ ไม่ต้องเช็คก่อนแล้วโอนทีหลังค่ะ
    เพราะของทยอยหมดและเคลื่อนไหวตลอดเวลาค่ะ
    ลูกค้าญาติธรรมจะได้ไม่เสียเวลาเช็คค่ะ ขอบคุณค่ะ^^
    รอยืนยันก่อนค่อยโอนค่ะ เพราะบางทีของหมดเร็วมากค่ะ^^
    ส่งแล้วแจ้งเลขพัสดุให้ตรวจสอบได้ค่ะ^^

19. กายสิทธิ์มงคล

6029.jpg 6036.jpg 6044.jpg 6060.jpg 68851-3.jpg 6029.jpg 6036.jpg 6044.jpg 6060.jpg 68851-3.jpg

78998.jpg 78999.jpg 79000.jpg 79002.jpg 79003.jpg

โปรราคาเบา องค์ใหญ่ประมาณ 7-7.5 เซน

บูชาองค์ละ 1799 บ ค่าส่ง 50 บ
    ลดจาก 3300 บ

ยอดพญาเหล็กไหลแก้ว 7 สี 9 สี แก้วหุ้มโกฏิ
    เหล็กไหลแก้วหุ้มเหล็กไหลโกฏิปี
    แม่เหล็กดูด แต่ไม่ดูดกันเอง ชนิด ตัดสด มีรอยตัด
    **พุทธคุณเหล็กไหลแคล้วคลาดปลอดภัยให้โชค เตือนภัย**
    แนะนำบูชาวางคู่กับตะกรุดดูดทรัพย์เงินทองชนิดแม่เหล็กดูดติดค่ะ
    องค์ใหญ่ประมาณ 7-7.5 เซน
    ยอดพญาเหล็กไหล คือส่วนหัวของเหล็กไหลที่เคลื่อนออกมาเพื่อทำพิธีตัด
    ต้องทำพิธีใหญ่ และได้เพียง 1 องค์เท่านั้น
    สวยทุกองค์ เพราะสีและเส้นแก้วรอบองค์ไม่เหมือนกันเลย
    สวยทุกมุมค่ะ ทรงสวย เส้นแก้วถักเรียงกันแน่นสวยงาม
    ของจริงสวยกว่าในภาพมากค่ะ แก้วแวว วาว มีความเย็น
    มีน้ำหนักมากค่ะ
    ========================
    หากเปิดบูชาหลายองค์ คือต้องทำหลายพิธีค่ะ
    ========================
    ทำพิธีเชิญโดยอาจารย์ไพรถ้ำใต้
    ศิษย์ใกล้ชิดเรียนโดยตรงกับพ่อครูใหญ่แห่งภาคใต้
    ไม่เปิดจองคือเช็คของแล้วโอนเลยค่ะ เมื่อพร้อมโอนค่อยมาเช็คของค่ะ ไม่ต้องเช็คก่อนแล้วโอนทีหลัง เพราะของทยอยหมดและเคลื่อนไหวตลอดค่ะ เดี๋ยวคุณลูกค้าญาติธรรมจะเสียเวลาเปล่าค่ะ เกรงใจค่ะ ขออภัยค่ะ^...^

20. กายสิทธิ์มงคล

5076.jpg 79016.jpg 79017.jpg 79018.jpg 79019.jpg 79020.jpg 5076.jpg 79016.jpg 79017.jpg 79018.jpg 79019.jpg 79020.jpg

โปรลดราคาบูชา

เหลือ 1399 บ ส่งฟรี (code tlk)
    ลดจาก 2200 บ

เหล็กไหลโกฏิปี พญาเหล็ก ชนิดตัดสด แม่เหล็กดูดติด
    ประมาณ 4 เซน **พุทธคุณเหล็กไหลแคล้วคลาดปลอดภัยให้โชค เตือนภัย**
    แนะนำบูชาวางคู่กับตะกรุดดูดทรัพย์เงินทองชนิดแม่เหล็กดูดติดค่ะ
    **ในสายวิชานี้ แบบมันวาว เรียกว่าพญาสมิงเหล็ก (พญาเหล็ก)
    ^^คำเรียกต่างๆ เป็นตัวแทน แต่ละแห่งแต่ละอาจารย์เรียกไม่เหมือนกัน ไม่มีใครผิดใครถูกค่ะ เราชอบชื่อไหนเรียกแบบนั้นค่ะ^^ เราชอบเราถูกชะตาองค์ไหนก็บูชาองค์นั้นค่ะ^^
    **แบบมันเงาวาว และแบบตัดสด ทำพิธีตัดยากกว่าแบบหล่นผ้าขาว และตัดสดแพงกว่าค่ะ
    จะสังเกตพบว่า แบบตัดสดจะมีให้บูชาน้อยค่ะ^^

ทำพิธีเชิญโดยอาจารย์ไพรถ้ำใต้ ศิษย์ใกล้ชิดเรียนวิชาโดยตรง
    กับพ่อครูใหญ่แห่งภาคใต้ค่ะ

=======================
    **ของฟรีไม่มีในจักรวาล ต้องเดินป่าปีนเขาเข้าถ้ำ
    ต้องมีครู มีวิชา ผ่านการฝึกจึงจะเชิญได้ค่ะ
    ต้องทำพิธีบวงสรวงเซ่นไหว้ ต้องทำบุญค่ะ
    ไม่เปิดจองคือเช็คของแล้วโอนเลยค่ะ เมื่อพร้อมโอนค่อยมาเช็คของค่ะ
    ขออภัยค่ะ ไม่ต้องเช็คก่อนแล้วโอนทีหลัง เพราะของทยอยหมดและเคลื่อนไหวตลอดค่ะ เดี๋ยวคุณลูกค้าญาติธรรมจะเสียเวลาเปล่าค่ะ เกรงใจค่ะ ขออภัยค่ะ^...^