การตั้งอารมณ์ก่อนตาย

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย piromsuparp, 20 มกราคม 2005.

1. piromsuparp

piromsuparp เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2004
    การตั้งอารมณ์ก่อนตาย
    ผู้ถาม หลวงพ่อคะ ถ้าจิตเราจับพระนิพพานเป็นอารมณ์เป็นอารมณ์นี่นะคะ แล้วเวลาจะตายเราจะมีสติไหมคะ.?
    หลวงพ่อ อ้าว..ถ้าเราจับเป็นอารมณ์ เวลานั้นมีสตินี่เพราะเวลานั้นอารมณ์มันสูงจัด การจับพระนิพพานนี่ท่านเรียก

2. ชนะ สิริไพโรจน์

ชนะ สิริไพโรจน์ ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    14
    ขออนุโมทนาเป็นอย่างสูงครับ
    ศูนย์พุทธศรัทธา
    สำนักปฏิบัติพระกรรมฐานสาขาวัดท่าซุง
    เชิญท่านแวะชมและโมทนาบุญ
    มีข้อมูลที่น่าสนใจเพิ่มจากเดิมอีกหลายรายการครับ