การทำแท้ง

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย tunyada, 18 มกราคม 2010.

1. tunyada

tunyada เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2007
    คืออยากน่ะเพราะอยากรู้ว่าผู้หญิงที่ทำแท้งจะบาปฝ่ายเดียวหรือไม่แล้วผู้ชายคนที่ทำแล้วไม่รับผิดชอบจะร่วมบาปกรรมไปด้วยหรือเปล่าแล้วมันยุติธรรมหรือ

2. samsong

samsong เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2009
    บาปทั้งหมดทุกคน

แม้กระทั่งคนที่บอกทาง สถานที่ให้ไปทำก็อาจจะบาปมากกว่า

คนเป็นแม่ที่ทำแท้งอีกนะครับ

เพราะถ้าคุณไม่บอกทางเค้า แนะนำเค้า

เค้าก็คงจะไม่มีโอกาสทำแท้งได้สำเร็จ

นี้เป็นเรื่องจริง

เคยฟังแม่ชีทศพรเล่ากฏแห่งกรรมให้ฟังครับ

ปล ถ้าอยากทราบอย่างละเอียดไปโหลดฟังใน youtube ได้ครับ

ของแม่ชีทศพรที่เปิดกรรม พูดไว้อย่างละเอียด เป็นประโยชน์มาก

จะได้เป็นความรู้ไว้ไม่ทำพลาด หรือทำบาปที่ใหญ่มาก

3. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    บาปเเน่นอนครับ อย่าทําเลยนะครับ เจริญในธรรมครับ

4. su37berkut

su37berkut เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2009
    บาป...ผู้ที่เกี่ยวข้องทั้งหมดต้องรับกรรม...
    อย่าแม้แต่คิดที่จะทำ...อาจต้องเสียใจในภายหลัง
    ...ป้องกันไว้ก่อนดีกว่าครับ อย่าคิดว่าครั้งเดียว คงไม่ท้องหรอก...
    ส่วนผู้ที่ได้ทำไปแล้ว ก็ให้สำนึกผิด แล้วหาหนทางแก้ไข และอย่าทำผิดอีก
    อนุโมทนา...ให้ทุกๆ คนครับ

5. เอทัศน์

เอทัศน์ เป็นที่รู้จักกันดี

อย่าทำเลยค่ะบาปจริงๆ..