การบนกับเทวดาของผม

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย Kar Ma, 12 มีนาคม 2019.

1. Kar Ma

Kar Ma สมาชิก

17 สิงหาคม 2018
    ตอนแรกผมว่าจะไม่เขียนเรื่องนี้ แต่คิดไปคิดมา เขียนไปคงไม่เสียหายอะไร

อาทิตย์ที่แล้วผมไปอ่านเจอ บทความของพระท่านนึง
    มีคนถามท่านเรื่องการขายบ้าน
    ท่านก็แนะนำให้ ขอกับเทวดาเจ้าบ้าน ว่าหากได้แล้วจะทำสังฆทานให้
    (http://www.watthakhanun.com/webboard/showthread.php?t=4133&page=2)

ผมขายของบางอย่างอยู่ในอินเตอเน็ต(เพจ FB) ตั้งมาสองอาทิตย์แล้ว ไม่มีคนติดต่อมาเลย
    คิดว่าลองดูก็แล้วกัน ก็เลยลองขอดู
    ทำสมาธิก่อน จิตนิ่งๆแล้วก็ขอท่าน
    ขอเสร็จก็มีเสียงเคาะบนเพดานดังแก็ก ไม่รู้คิดไปเองรึเปล่า แต่ได้ยินมาอย่างงี้
    ขอประมาณช่วงเช้าๆ ทั้งวันก็ไม่มีอะไร

ต่อมาวันรุ่งขึ้น มีคนติดต่อมาสองคน....
    แต่ก็ไม่ได้ซื้อ
    วันที่สองก็มีคนติดต่อมาอีก แต่ก็ไม่ได้ซื้อ

วันที่สาม.... ซื้อครับ
    ที่แปลกคือ โอนเงินมาเลย บอกของเลขที่บัญชี ไม่ขอดูรูปเพิ่ม ไม่ถามอะไร แล้วก็โอนเลย
    อีกคนถามนิดหน่อยแล้วก็โอนเงินมา

จริงหรือเปล่า อันนี้พิจารณาเอากันเองนะครับ
    บอกตรงๆ ว่าผมก็อึ้ง
    ตอนคนแรกโอนมา ผมคิดในใจ ว่า "จริงหรอวะ" "จริงหรอวะ"
    พอคนที่สองมาอีก ผมก็กลัว แล้วก็ยกมือไหว้(ในบ้าน) ว่าเชื่อแล้วครับ

ไม่รู้เกี่ยวรึเปล่า แต่ผมบูชาเทวดาเจ้าที่แทบจะทุกวัน
    คือผมจะเดินจงกรมที่บ้าน (ทำเกือบสามปีแล้ว) เดินเสร็จก็จะอุทิศบุญให้เทวดาเจ้าที่
    ทำแทบจะทุกวัน ถ้าไม่เหนื่อยจากการทำงาน จะทำทุกวันอย่างน้อยสองครั้ง
    ตื่นมาเดินหนึ่งรอบ ก่อนนอนอีกรอบ
    ตอนช่วงรักษาศีล 8 ผมก็อุทิศให้ ทุกวันเช้าเย็น

ยังไงหากใครลองทำแล้วเกิดผล ช่วยมาเล่าแชร์ต่อด้วยครับ

ผมขอวันพฤหัสที่ 7มีนา 62
    ขายของได้วันอาทิตย์ที่ 10มีนา 62

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มีนาคม 2019
  2. naitiw

naitiw เป็นที่รู้จักกันดี

เรานี่ทำบ่อย ตอนแรกๆไม่ขออยากใช้ฝีมือตัวเองก่อน พอมันจวนตัวถึงขอกับพระ กับเทวดา

ก็ขายได้เท่าที่ขอกันไว้ เค้าขับรถมาหาถึงที่เอง โอนเงินเสร็จสรรพ

แนะนำเลยว่าให้ตั้งจิตอธิษฐาน เมื่อได้ผลแล้วก็แบ่งเงินไปทำบุญ