การบวชหน้าไฟให้พ่อ

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย พลแม่นปืน, 29 พฤษภาคม 2018.

1. พลแม่นปืน

พลแม่นปืน สมาชิกใหม่

26 พฤษภาคม 2018
    ครอบครัวผมแยกทางตั้งแต่ผมยังจำความไม่ได้ช่วงผมอายุได้12ปีพ่อผมมาหาพร้อมน้าๆ
    ผมก็ติดต่อพ่อมาเรื่อยๆผมอายุได้27ปีรู้ข่าวว่าพ่อเป็นมะเร็งผมก็ไปบ่อยขึ้นหายามารักษาก็แค่บรรเทาลงปี2561ผมอายุได้29พ่อก็เสียช่วงที่ผมดูใจพ่อก็อยากเจอแม่ผมก็พามาเจอตอนนั้นพ่อพูดไม่ได้แล้วแต่ดูอาการเหมือนจะขอโทษเรื่องที่พามาแม่ก็อโหสิให้ถึงวันเผาก่อนที่จะถึงเวลานำพ่อออกจากบ้านไฟได้ลุกติดหัวโลง
    ผมก็ยังไม่คิดอะไรเพราะมีเทียนอยู่ตรงนั้นพอถึงเมรุสักพักไฟก็ติดอีกผมมีพี่ชายต่างแม่อยู่หนึ่งคนพี่ชายไม่ได้บวชผมบวชคนเดียว
    ตอนไปเปิดโลงดูครั้งสุดท้ายตาพ่อปิดครึ่งหนึ่ง
    เสร็จอะไรต่างๆสัก4-5วันผมก็ฝันว่าผมได้ไปนั่งคล้ายๆม้าหมุนกลมๆขนาดใหญ่แต่มันทำจากหินทั้งหมดและมีคนนั่งอยู่เยอะด้วยม้าหมุนหินตั้งอยู่ในถ้ำที่ใหญ่มากแต่จะสว่างตรงม้าหมุนหินตั้งอยู่เท่านั่นผมนั่งอยู่ข้างๆพ่อแต่ผมยังห่มผ้าเหลืองอยู่เลยครับสักพักมันเริ่มหมุนตรงหน้าจะมีกองดินและกองหินสูงมากเริ่มหมุดสักพักก็มีลูกไฟกลมๆขนาดใหญ่พุ่งมาตรงที่ม้าหมุนหินคนอื่นโดนหมดนะครับส่วนผมกับพ่อมันพุ่งผ่านหัวไปเฉยๆโดยไม่ต้องก้มหัวหลบ