การผูกดวง สามารถแก้ได้ไหม

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย puytun16, 23 มิถุนายน 2010.

1. puytun16

puytun16 สมาชิก

เมื่อ2-3ปีก่อน พระท่านได้ทำนายว่าพี่ผมจะมีอุบัติรุนแรงถึงชีวิตหรือบาดเจ็บสาหัส
    ไม่ก็ติดคุก

จึงแนะนำให้พี่ผมบวช(แต่ไม่บวช) และให้มาทำพิธีผูกดวงกับผม

โดยพระท่านบอกว่า เพื่อจะเอาดวงผมไปดึงดวงพี่ผมขึ้นมา

พิธีก็มีการทำเหมือนบังสกุลเอาผ้าคลุมตัว และก็จดชื่อผมกะพี่2คนไป สวดมนต์

แล้วก็ไปอาบน้ำมนต์

ซึ่งหลังจากนั้นผมก็เริ่มมีปัญหาเกี่ยวกะชีวิตมาตลอด ไม่ว่า ด้านการงาน การเป็นอยู่ สังคม แต่พี่ชายของผมกับดีขึ้นทั้งที่

ทำตัวไม่ดี ไม่ว่าการงาน การเป็นอยู่ คบเพื่อนมั่วสุ่มเสพยา กลายเป็นลูกเทวดา แม่ต้องมาทำให้ทุกอย่างแม้แต่ซักกกน.

ผมทำตัวดีตลอด กลับต้องออกมาหางานทำแทนที่จะอยู่ทำธุรกิจครอบครัวเพื่อ

ให้พี่ชายของผมทำ แต่เขาก็ไม่เอาไม่สนใจ ได้แต่ผลาญเงินพ่อไปวันๆ

และยิ่งเวลาเขาทำไรเกิดปัญหาทุกครั้ง ผมจะต้องมานั่งรับรู้รับผมด้วยเช่น

บ้านผมเป็นบ้านตึก พาณิชย์ ไม่เหมาะกับการเลี้ยงสุนัข ผมก็บอกแม่ว่าอย่าให้เลี้ยงนะ
    แต่แม่ยอมสุดท้ายผมต้องมาอาบน้ำ หาซื้อข้าวให้มันกิน มันไปไล่กัดคนอื่น กัดของๆผมเช่นรองเท้า ผ้าต่างๆ

คือคอยไปสร้างเรื่องต่างๆ ผมต้องมารับรู้ด้วยตลอด จนตอนนี้ทุกวันเครียดเรื่องเขา และปัญหาที่ผมเจอ เพราะก่อนน่าที่ทำพิธี ผมทำไรราบรื่นมาตลอด จนมา2-3ปีนี้ ปัญหาเยอะมาก

ด้วยเหตุนี้ผมจึงขอคำปรึกษา

1. เป็นไปได้ไหมว่าถ้าเราไปผูกดวงแล้วเขาจะดึงเราฉุดลงไปด้วย
    2. ถ้าเป็นไปได้ เราสามารถถอนได้ไหม เช่น สวดมนต์ หรือบอกฟ้าดินให้รับรู้

ขอบคุณครับ

2. namjaii

namjaii เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2008
    รอฟังคำตอบ

3. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    น่าจะมีส่วนเลยค่ะเท่าที่ฟังดู ลองไปหาพระเก่ง ๆ แล้วทำพิธีบังสกุลเป็นบังสกุลตายอีกรอบ แล้วรดน้ำมนต์ดู เผื่อจะเปลี่ยนแปลงวิถีชีวิตได้ค่ะ

4. oamiamgod

oamiamgod เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2009
    ผมก็ไม่ทราบวิธีที่แน่ชัดนะครับ....

แต่ถ้าคุณมั่นคงใน ทาน ศีล ภาวนา สามอย่างนี้แล้ว ผลของกรรมนะเข้ามาได้แค่ประมาณ 25% เท่านั้น

ที่ผมพูดแบบนี้เพราะผมลองทำมากับตัวแล้ว ขอเล่าย่อ ๆ คือผมถูกหมอทำไสยศาสตร์ใส่
    แต่ผมมั่นคงใน3สิ่งนี้เลยผ่านมาได้ด้วยดี ถ้าไม่เช่นนั้นแล้ว สงสัยคงจะบาดเจ็บล้มตายเลยทีเดียว

อยากขอให้คุณลองทำดูนะครับมันคงจะไม่ยากจนเกินไป

1.รักษาศีล 5 ยิ่งชีวิต(ตั้งกำลังใจจะรักษาตลอดชีวิต)
    2.พยายามให้ทานเท่าที่ไม่เดือดร้อน
    3.นั่งสมาธิทุกวัน แรกๆอย่างน้อยวันละ 3-5 นาที

แต่ถ้าทุกวันนี้คุณทำอยู่ผมก็ขออนุโมทนาด้วยนะครับ

ขอให้คุณผ่านพ้นเหตุการร้ายๆไปได้ด้วยดีครับ

5. puytun16

ขอขอบคุณ ท่านทุกคนครับ ปกติเป็นคนชอบไหว้พระสวดมนต์แต่หลังๆมานี่

ห่างไปนานแม้แต่บวชสึกอออกมาก็น้อยมากที่จะสวดมนต์

กลับผิดศีล 5บ่อยครั้ง

ส่วนใหญ่เป็น ข้อ5เหอๆ คือดื่มเหล้า

เครียดแล้วดื่ม หายเครียด พอตื่นก็เหมือนเดิม

ช่วงนี้เลยพยายามหันไปออกกำลังกาย

แทน และตั้งใจว่าเข้าพรรษา ตัวผมเองก็จะหยุดดื่มให้ได้

ขอกำลังใจด้วยครับ

ถ้าผมจะนั่งสมธิ คนเดียว บริเวณหิ้งพระ ที่บ้าน จะเป็นไรไหม

เคยอ่านเจอว่าพยายามอย่านั่งคนเดียว เหอๆ ตอนบวชพระท่านก็เตือน

6. namitta

namitta เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2010
    โอ้ว เจอเรื่องใหญ่ไปแล้วครับ มันไม่ใช่ผูกดวงครับ มันเป็นไสยศาสตร์ แล่วครับ

แนะนำให้คุณถือบวชเณร หรือบวชพระ บวชถือศีล 8 แก้เคล็ดสัก 7-30 วัน ก็ได้ ในวัดที่ปฏิบัติ เงียบๆ ครับ บอกกับญาติ ครอบครัว ว่า สะเดาะเคราะห์ ก็ได้

ตอนนี้ ก็ เอาน้ำมาแก้วนึง สวดมนต์ และอธิษฐานมอบกายถวายชีวิตถวายดวงชะตาต่อพระพุทธเจ้า ให้ทั้งหมด แล้วเอา น้ำ ในแก้ว มาอาบตนเอง
    วันรุ่งขึ้น ให้แม่ พาเราไปวัดใดก็ได้ ที่ พระพุทธรูปศักดิ์สิทธิ์ เช่นหลวงพ่อโสธร พระแก้วมรกต ...ให้แม่ของเราเอาธูปเทียนไปไหว้ ถวายเราเองเป็นลูกของพระท่าน ฝากดวงลูกไว้กับพระท่าน ...

.......................

น่าจะแก้ไขได้ ดีขึ้น ในระยะนึง ครับ ขอจงโชคดีครับ

7. พลรัฐ

พลรัฐ เป็นที่รู้จักกันดี

"""เป็นกฎของกรรม....ให้ทำใจ เกาะในส่วนกุศลปัจจุบัน....

...ทาน ศีล ภาวนา เท่าที่ทำได้.....เพียร เสมอๆ...

8. guaregod

guaregod เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2009
    ไม่น่าเป็นไปได้ แค่คุณจิตตก แนวทางแก้ไขง่ายๆ หาเหตุ แล้วก็หาวิธีแก้ไข เท่าที่อ่านดูพี่ชายคุณก็ไม่ได้มีความเป็นอยู่ดีขึ้น แต่กลับทำ่ตัวตกต่ำ จนเป็นที่เดือดร้อนของคนในครอบครัวต่างหาก แต่หากพี่ชายคุณปฏิบัติตัวไม่ดีไปเรื่อยๆ กรรมก็จะมาหาเอง คุณก็แผ่เมตตาไปเรื่อยๆ แล้วกัน ทำตัวเองให้ดีต่อไป อย่าไปท้อกับความทุกข์

9. Bacary

Bacary เป็นที่รู้จักกันดี

ด้ายยยยย............

10. puytun16

ได้นี่จริงๆหรือเล่นครับ

11. ราคุเรียวซาย

ราคุเรียวซาย เป็นที่รู้จักกันดี

ไสยศาสตร์มนต์ดำทุกประเภท
    เอาผ้าถุงแม่คลุมหัว อาถรรพ์จะเสื่อมหมดเลย เค้าว่ามานะคะ
    ลองดูรึยัง ลองดูไหมคะ

12. Bacary

Bacary เป็นที่รู้จักกันดี

ทุกอย่างมีผูก ก็ต้องมีวิธีแก้

หมั่นสร้างบุญฤทธิ์ ของตน ให้ยิ่งขึ้นไป เดี๋ยวเทวดาก็มาช่วยอีกแรงล่ะ เสมือนเป็นเกาะคุ้มภัย

13. Saber

Saber เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    19
    พ่อ แม่ ลูก พี่ น้อง

มีกรรม ร่วมกัน

ผูกได้ ก็ แก้ได้ ถ้าจะให้คนอื่นแก้ แล้วคนแก้ เป็นของจริง

ข้อ1 เป็นได้ เพราะเป็น สายบุญ สายกรรม กันมา
    ข้อ2 เป็นได้ ทำได้ ทั้งตัวเองทำ แล้วก็ ขอให้ . . . ช่วยได้คับ

เค้ามาขอ พูกดวงกับ คุณ ซึ่ง ตอนพูกดวง ตัว จขกท ก็เป็นคน ยอมรับเอง ฉนั้น ผลกรรมเกิด ผล ก็เรื่อง ปรกติ ของ จขกท ที่ ต้องมีส่วนร่วม ในสิ่ง ที่ ตัวเอง ตกลง ลงไปนั้นเอง

ทำบุญ ทำทาน รักษาศีล นั่งสมาธิ ภาวนา นะคับ จขกท