การฝึกมโนมยิทธิสำหรับผู้ปฏิบัติใหม่ โดยหลวงพ่อฤาษี วัดท่าซุง

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย ชนะ สิริไพโรจน์, 23 สิงหาคม 2009.

1. GLiKe

GLiKe เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญด้วยครับ. ต้นเดือน กพ.56 ผมจะไปบ้านสายครับผม

2. naron

naron เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโทนาสาธุบุญกับทุกๆท่านทุกๆกองบุญกองกุศลครับผม สาธุ

3. จิตวโร

จิตวโร Active Member

การฝึกมโนมยิทธิของข้าพเจ้า

เรียนสอบถามพี่ๆ ทางเวปคับ

ผมได้อ่านหนังสือของหลวงพ่อที่เขียนและฟังจากเทปเรื่องมโนมยิทธิแล้วรู้สึก
    ถูกจริตอยู่มากคับเลยลองปฎิบัติดูคับ

ผลปรากฎว่าช่วงที่ภาวนา นะมะพะธะ อยู่แล้วมีความรู้สึกว่าเร็วขึ้นเรื่อยจนหายใจไม่ออกเลยตัดสินใจทิ้งร่างกายเลยคับ

ผลก็คือเจอแต่ความส่วาง ว่างเปล่าไปไม่เป็นเลยทำมาแล้วสองครั้งคับ
    ไม่รู้จะไปงัยต่อ
    เลยอยากให้พี่ๆแนะนำด้วยคับ

จิตวโร

4. jikkiijang

jikkiijang ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    อยากมีโอกาสมาเหมือนกันครับ