การภาวนาให้ได้ผลและได้อภิญญาจริงๆ

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย omega, 4 พฤศจิกายน 2009.

1. omega

omega เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2004
    Dharmabote Interview <<<<<<<<<<<<<กดดูตรงนี้ครับ
    โดย หลวงตาจันทร์พี มณีวงศ์
    ไปอ่านดูในหัวข้อธรรม "ธรรมอภิปราย"ตั้งแต่1ไปน่ะครับ อาจจะเยอะหน่อยแต่ค่อยๆอ่านๆไปน่ะครับแล้วไปอ่านดูที่หน้าธรรมอภิปราย 8 แถวๆกลางๆจนถึงข้างล่างจะมีการอธิบายการภาวนาจนได้อภิญญาน่ะครับ หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับผู้ที่ยังใหม่อยู่กับด้านการทำสมาธิภาวนาและคนที่ติดขัดในเรื่องบางอย่าง ขอให้ได้อภิญญากันเร็วๆน่ะครับ:VO

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 พฤศจิกายน 2009
  2. Namushakamunibutsu

Namushakamunibutsu เป็นที่รู้จักกันดี

มีภาษาเวียดนามด้วย อิอิ
    ถ้าผมได้อภิญญาแล้ว ผมจะไปเยี่ยมคุณครับ เรามาคุยทางโทรจิตกัน...อิอิ