การรู้แจ้งในธรรมของ พจ...ท่านต้องเดิน..มรรค นะครับ

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย เราโตมาคนละแบบ, 8 เมษายน 2017.

1. เราโตมาคนละแบบ

เราโตมาคนละแบบ Active Member

:mad::p ฉนั้น การปฏิบัติธรรมตาม วงจรปฏิจจะสมุปบาท..คือการเดินมรรค ของพวกท่านในอาณาปณ สติ แล้วครับ..สมาธิ-จากเสาเขื่อน-เสาหลัก ของท่านยังไงครับ
    :mad::) วันนี้ ตั้งหลายกะทู้ เพราะมันต่อเนื่องกันในธรรม- พอแค่นี้นะครับ แสดงธรรมตามสามารถเถิด จะมากจะน้อย จะยากจะง่ายนั้นไม่สำคัญ เราเอง เราเอง จักเป็นผู้ วิเคราะห์ วิจัย และมาธรรมสากัจฉาธรรม-แทงตลอดธรรม-ที่ท่านแสดงมาทั้งหมดเอง ไม่บาป-ไม่กรรม ทั้งสิ้นครับ สาธุ

2. เราโตมาคนละแบบ

เราแค่นักศึกษา-มาแลกเปลี่ยนธรรมกันครับ ผิด-ถูก ไม่สำคัญ ไม่สำคัญ ( เราเอง เราเอง จักเป็นผู้ แทงตลอดธรรมที่ท่านแสดงเอง..สาธุ

:p:mad: สัญชัย เธอตื่นเถิด เธอจงตื่น เธอหลับมานานแล้ว..(ไม่มีเลย ที่กล่าวว่า โลกนี้คนโง่หรือคนฉลาดมากกว่ากัน-เธอจงไปอยู่กับคนฉลาดเถิดเราจักอยู่กับคนโง่ที่นี่..เอามาจากไหนครับ-หรือตัดมาแค่ท่อนเดียวครับ)

3. เราโตมาคนละแบบ

ตำราที่ผิดๆ-การปกปิดตำราที่แท้จริงเปิดให้หมด- ปัจจุบัน ธรรมที่ถูกปิด ..ได้ถูกเปิดแล้ว สาธุ