การสร้างพระ

ในห้อง 'ฝากคำถามถึงหลวงพ่อเล็ก' ตั้งกระทู้โดย pradet66728541, 13 พฤศจิกายน 2010.

1. pradet66728541

pradet66728541 เป็นที่รู้จักกันดี

นมัสการครับ
    ผมอยากทราบว่าถ้าเราสร้างพระเครื่องเพื่อเก็บไว้บูชาเอง พอดีว่างๆน่ะครับเลยเอาอิฐแดงมาแกะเป็นรูปพระเครื่องหลายพิมพ์เลย แล้วเก็บไว้เองไม่มีจุดประสงค์เพื่อหลอกลวงใครว่าอันนี้ของเก่าหรือว่าเอาไปขายที่ไหนจะมีอานิสงค์เท่าการสร้างพระพุทธรูปรึเปล่าครับ แล้วถ้าแกะไปเรื่อยๆแล้วเอาไปให้พระท่านอาราธนาบารมีให้จะขลังรึเปล่าเพราะอยากทำแจกครับในวงญาติ

2. สวนพลู

สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าได้รับการปลุกเสกจากพระเกจิดีๆ ก็ขลังครับ เสกผ้าขี้ริ้วยังขลังเลยครับ ทำแจกได้เลยครับ

3. ซาตานคลั่ง

ซาตานคลั่ง เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2006
    เตรียมผ้าขาวไว้ผืนใหญ่ๆพอที่จะรองได้ทั้งหมด กับเครื่องเซ่นสำหรับบูชาพระ(ตามแบบที่หลวงพ่อฤาษีลิงดำท่านกล่าวไว้บ่อยๆ) แล้วก็

รอเอาเข้าพิธีเสาร์ห้ายันต์เกราะเพชรวันที่ 11 ธันวาคมนี้ ที่วัดหรือที่บ้านคุณเองแล้วแต่สะดวก(ซึ่งที่บ้านสะดวกกว่าการที่คุณต้องไปเบียดกับคนเป็นพันแน่นอน ขอยืนยัน)

แล้วพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระอรหันต์ทุกท่าน รวมทั้งเทวดาทั้งหมด พรหมณ์ทั้งหมด จะปลุกเสกให้กับคุณเอง
    โดยที่คุณไม่ต้องดั้นด้นไปหาเกจิอาจารย์ที่ไหนเลย

4. pradet66728541

pradet66728541 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับที่แนะนำ เดี๋ยวจะแกะเล่นไปเรื่อยๆเดี๋ยวจะเอารูปให้ชม

5. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    อาราธนาเอง.....เรามั่นใจ.......แต่คนที่เราเอาไปให้เขาไม่มั่นใจด้วยนะสิ.......

เอาไปให้ครูบาอาจารย์ที่เราเคารพและเขาเคารพทำให้ด้วย.....มันก็จะดี...คือเขากราบสดวกมือ.......