การสวดคาถาพระปัจเจกพุทธเจ้า และการนึกเอาเองว่าได้ใส่บาตรพระปัจเจกพุทธเจ้า

ในห้อง 'ฝากคำถามถึงหลวงพ่อเล็ก' ตั้งกระทู้โดย ksriuta, 2 กุมภาพันธ์ 2009.

1. ksriuta

ksriuta เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ขอนมัสการเรียนถามหลวงพี่เล็กครับ
    ปัจจุบันทุกวันถ้าผมมีเงินเหรียญเหลือก็จะนำมาใส่ในมือและสวดคาถาพระปัจเจกพุทธเจ้าครับ แล้วค่อยรวบรวมเงินไปทำบุญภายหลัง อยากเรียนถามว่าถ้าหลังจากสวดคาถาแล้ว เรานึกเอาเองว่าได้เอาเงินนั้นใส่ไปในบาตรพระปัจเจกพุทธเจ้าด้วยจะดีไหมครับ และถ้ายิ่งนึกเองว่าได้ใส่ในบาตรพระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์เลยจะยิ่งดีมากขึ้นไหมครับ