การเปิดตาที่สาม

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 14 สิงหาคม 2008.

1. dong2002

dong2002 เป็นที่รู้จักกันดี

กำลังตามอ่านเหมือนกันครับ พึ่งมาเจอ นั่งแล้วตึงหว่างคิ้ว ตึงหน้าผากมานานแล้ว แต่ไม่รู้เป็นเพราะอะไร ขอตามศึกษาด้วยคนครับ

2. run ratikan

run ratikan สมาชิก

1 มิถุนายน 2013
    สวัสดีครับทุกๆท่าน ผมได้นั่งสมาธิแบบจริงจังมาประมาณปีกว่าๆแล้วได้รู้จักเข้ามาอ่านกระทู้นี้เมื่อปีที่แล้ว แล้วก็ได้ฝึกตาม ผลจากการฝึกก็ประมานว่า ได้ตาที่สามแต่ก็ยังมองไม่ชัดแล้วก็ยังไม่แม่นด้วยครับ แล้วพอจะมีวิธีเพิ่มพลังให้กับตาที่สามแบบไหนบ้างอ่ะครับ รบกวนท่านผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ผมเพิ่งจะสมัครเป็นสมาชิกวันนี้เองครับ ปรกติจะเข้ามาอ่านอย่างเดียว ไม่เคยโพสกับเค้าเลยครับ แล้วก็เพิ่งจะรู้ไม่ถึงเดือนว่า อาจารย์ตาที่สาม ท่านเสียชีวิตไปนานแล้ว เสียดายจังเลยครับผม

3. Number 1

Number 1 Active Member

12 มิถุนายน 2013
    ผมอยากรู้ไอ้ตาที่สามไรนี่เป็นของจริงมั้ย ใครที่เก่งๆลองมองผมแล้วบอกทีผมเป็นยังไง

4. Water Lily

Water Lily เป็นที่รู้จักกันดี

คิดถึง อ.อาชวิน จริงๆ องค์ความรู้ที่ท่านถ่ายทอดไว้มีประโยชน์มาก ณ ตอนนี้ก็ไม่มีใครมาถ่ายทอดต่อ ถ้าใครยังมีหนังสือที่อ.เขียนไว้อยากให้นำมาแชร์หน่อยนะคะ

มีหนังสือเล่มนึงที่อ.เคยแนะนำให้อ่าน สำหรับคนที่ต้องการ ศึกษาเกี่ยวกับ พลังออร่า การแสกนโรค กายทิพย์ และรักษาโรคด้วยพลังแสงจากฝ่ามือ

หนังสือชื่อ Hand of Light เขียนโดยบาร์บาร่า เบรนแนน ซึ่งมีสถาบันสอนเรื่องนี้อย่างจริงจัง

Barbara Brennan School of Healing

5. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

เปิดตาที่สาม...น่าสนใจค่ะ

6. lingview

lingview Active Member

28 พฤศจิกายน 2013
    ไม่รู้จะเรียกว่านู๋งมงายไหมแต่ชอบเรื่องที่เหนือธรรมชาติและรู้สึกดีกับสิ่งพวกนี้ ถ้าเราไม่มีพื้นฐานในด้านพวกนี้จะสร้างให้มีบ้าง พอจะมีวิธีไหมค่ะ สนใจ

7. thaiamulets

thaiamulets Active Member

13 มิถุนายน 2013
    รู้สึกมาตั้งแต่เด็กครับ ตรงหน้าผาก
    ขอบเห็นผี ไปที่ไหนก็ชอบเจอผี เงาดำ หรือสีขาวทั้งตัว และมาในรูปแบบคนปกติ
    ได้ยินเสียงกระซิปข้างหูบ่อยๆ

ตอนนี้ทำบุญบ่อยอาการเริ่มหายแล้วครับ ดีมากๆ

8. ubon2555

ubon2555 เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2012
    น่าสนใจมากค่ะ

9. sensona

sensona Active Member

20 กุมภาพันธ์ 2012
    ผมอยากได้งะ :cool: