การแก้กรรมจากการทำแท้ง

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย mirinda, 7 พฤศจิกายน 2005.

1. mirinda

mirinda Active Member

20 พฤศจิกายน 2004
    เมื่อเร็ว ๆ นี้ ดาได้อ่านหนังสือ เรื่องหนึ่ง บอกว่า การทำแท้ง มีวิญญาณของเด็กที่เราทำติดตัวอยู่ ทำให้เราไม่สบายใจ และมีวิธีแก้กรรมคือ ให้ไปที่มูลนิธิธรรมบันดาล กทม. ซึ่งจะมีการทำพิธี โดยการให้คนที่ไป ครั้งแรก เสียค่ายกครู 320 บาท แล้วก็ไปนั่งภาวนาว่า นะ นะ นะ ไปเรื่อย ๆ อาจารย์บอกว่า บางคนเกิดอาการสั่น ร้องไห้ อาเจียน เป็นเพราะว่าเจ้ากรรมนายเวรมาแสดงผล ให้เราภาวนาไปเรื่อย ๆ แล้วบางคนก็จะมีครูบาอาจารย์มาช่วย
    ดาไปมาแล้ว ครั้งแรก ไม่มีอารายเกิดขึ้นเลย ทำให้รู้สึกว่า สับสนนิด ๆ จากการที่เคยเรียนธรรมมะมาบ้าง พองู ๆ ปลา ๆ ท่านว่า กรรมชั่ว กรรมดี ไม่สามารถลบล้างได้ แต่ถ้าหากว่าให้ผู้ที่มีอานิสงค์มาก ๆ ช่วย ก็จะทำให้กรรม เกิดการอโหสิกรรมได้
    ขอเรียนถามผู้รู้ใน web นี้ ว่า การแก้กรรมจากการแท้ง ทำได้จริง ๆ หรือเปล่าคะ อาจารย์ท่านเป็นของจริงหรือของปลอม ช่วยบอกให้หายสงสัยหน่อย นะ คะ
    ป.ล. มีบางคนที่เคยไป บอกว่า เจ้ากรรมนายเวรให้สร้างพระพุทธรุปปางชนะมาร ราคา 40,000 บาท ให้ด้วยหละ

2. Makerpeak

Makerpeak เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2005
    ทำได้ครับ ด้วยการเข้ากรรมฐานที่ยุวพุทธหรือวัดอัมพัวน,บ้านสายลม หรือที่อื่น ๆ สร้างกุศลให้ตัวเอง เจริญสติ นั่งสมาธิ แล้วแผ่เมตตาอุทิศกุศลให้เจ้ากรรมนายเวร จะดีกว่า ไม่ต้องเสียสตางค์และได้ผล ถ้าเข้ามาอนุโมทนา และอโหสิกรรม ทุกอย่างก็จะดีและจบเอง

3. Attawat_Rx

Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    คงไม่ถึงขนาดนั้นมั้งครับ

หนีได้ครับ หนีไปไกล ๆ ตามไม่ทัน เมื่อเลยกำหนด จะกลายเป็นอโหสิกรรมไป ทหารนักรบกู้ชาติสมัยก่อน ก็หนีกรรมกันบ่อย เสร็จรบทำบุบำรุงศาสนา บวชบ้าง สร้างวัดบ้าง
    วิธีนี้ดีกว่าครับ ที่ต้องเสียเงินเยอะ ๆผิดปกตินี่ระวังจะเข้าพุงหมอครับ

เรื่องนี้มีคนถามหลวงพ่อฤาษีบ่อย ตอนหนึ่งท่านตอบว่า " อาจไม่ใช่แต่แม่หรือพ่อทำอย่างเดียว บางครั้งต้องมองถึงกรรมเก่าเด็กด้วย เป็นเพาะอุปฆาตกรรมมาตามเด็กทัน " (ที่เราทำเพราะมีกรรมเกี่ยวเนื่องกันมา ความคิดเห็นผมนะ ในวงเล็บน่ะ)

4. Attawat_Rx

Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    เอ...กลายเป็นการล้างบาปไปแล้วหรือครับ .......คงไม่ถึงขนาดนั้นมั้งครับ ถ้าได้ก็ 10-20 % คงเป็นการแก้กรรมแบบอิทธิวิธี จำพวกเดียวกับอาบน้ำมนต์ การชักบังสกุล แบบนี้แล้วแต่ศรัทธาครับ จะว่าช่วยไม่ได้ 100 % ก็คงพูดไม่ได้

5. PalmPlamnaraks

PalmPlamnaraks เป็นที่รู้จักกันดี

เอากรรมดีมาตัดรอนผลกรรมชั่ว ทางกลับกันถ้าเราทำชั่ว กรรมชั่วก็จะมาตัดรอนได้เหมือนกัน ให้ระวังดีๆกรรมทำแท้งหนะ แค่ไปแนะนำคนอื่นนี่ก็น่ากลัวไม่ใช่ย่อย เขาตามจองเวรได้เหมือนกันเพราะเป็นสาเหตุที่มาทำให้เราไม่ได้เกิดด้วย เห็นเพื่อนปาล์มเล่าให้ฟัง มีคนไปแนะนำให้เพื่อนทำแท้ง พอทำเสร็จ รู้สึกสำผัสได้ว่ามีวิญญาณของเขามารังควาญเรา ให้ระวังดีๆ ทำดีละชั่ว ชำระใจให้สะอาด เร่งๆ รีบๆ ไวๆ