การแก้บน ต้องจุดธูป กรวดน้ำ หรือ ทำอย่างไร เล่าประสบการณ์การแก้หน่อยได้ไหมครับ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ramai, 7 กันยายน 2013.

1. ramai

ramai Active Member

การแก้บน เห็นบางคนบอก จุดธูป 16 ดอก บ้าง 4 ดอก แล้วหันทางทิศตะวันออกบ้าง หลังแก้เสร็๗

บางคนก็บอก แค่กรวดน้ำก็พอ ที่ไหนก็ได้

บางคนก็บอก แค่ "จริงใจ" ทำก็พอ จริงใจดีกว่าจุดธูป

สรุป คือต้องยังไงครับ ต้องมีการจุดธูป หรือไม่ หรือยังไง

ลองเล่าประสบการณ์ได้ไหมครับ

หรือต้องมีคน นั่งทางใน ติดต่อกับเบื้องบน บอกอีกที ว่า ทำการแก้บนแล้ว

2. armchi

armchi เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2010
    เคยได้ยินบางคนเขาว่าหากเราจำที่เราบนบานไว้ไม่ได้ให้แก้ด้วย ไปซื้อผ้าไตรมาถวายให้นากที่จะบวช วิธีนี้แก้บนได้แถมได้บุญอีกด้วยครับ

3. Piagk3

Piagk3 เป็นที่รู้จักกันดี

อยากทราบวิธีแก้ กรรม ที่ถูกต้อง มีบอกไว้ในพุทธวจน คำสอนแท้ๆของพระพุทธเจ้า