การใช้หลักธรรม ในการดำเนินชีวิต-อ่านนิสสัยคนพาลได้ครับ

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย ใครบรรลุธรรม, 3 พฤศจิกายน 2018.

1. ใครบรรลุธรรม

ใครบรรลุธรรม Active Member

. :):) เราใช้หลักธรรม สัปปุริสธรรม7..อ่านนิสสัยคนได้ครับ อ่านความสำเร็จในการทำงานของเขา..รู้เหตุ-รู้ผล-รู้คน-รู้ประมาณตัวตน-รู้ชุมชน -รู้กาล-เวลา-ตัว ตน เรา เขา. โดยสังเขป เช่น..
    ..ผมอ่านนิสสัยเจ้า NOPPAKAN..ได้ขาดเลยครับ อาการเมาหมก-หมกมุ่น-ในแสง-สี-เสียง-ภาพ-ป่วยเป็นโรค" สมาธิ-ไบโพลา" ..ผมรบต่อไป 100ครั้งก็ชนะ1000ครั้ง..555 กลัวมันเส้นสมองแตกตายครับ
    :):) เราใช้หลักธรรม-อิทัปปัจจยะตา-เมตตา- อ่านความสัมพันธ์ของคนหรือสิ่งของ-ได้ถึงต้นเหตุแห่งการเกิดเหตุ-หรือการเกิดวิวาท-ก่อนจะเกิดการวิวาทก็อ่านได้ล่วงหน้าครับ-เราใช้อ่านอุปนิสัย อารมณ์-EQ และ IQ ของแต่ละคนได้เช่นกันครับ เช่น..
    :mad::( ..คุณ NEOWORLD..ใช้เทคนิค การกดไลท์-กดอนุโมทนา-กดแชร์-ยกยอ-ปอปั้น -ประจบ-สอพลอ-หลอกใช้เจ้า NOPPAKAN..ที่ IQ-EQ..ต่ำกว่าเขามากๆ เป็นเครื่องมือ..แบบตามน้ำครับ เขาเรียก "มือที่มองไม่เห็น"..
    ..เรื่องหนักๆแต่เช้า..ฟังเพลงกันดีกว่า..MUSIC..อาจารย์..

2. ใครบรรลุธรรม

3. ใครบรรลุธรรม

..:):):) มีข่าวว่าเพลงนี้..คนไทยเป็นผู้แต่งนะครับ ฟังแล้วขนลุก ให้กำลังใจมากๆครับ

4. ใครบรรลุธรรม

".ซีซา" ..กษัตย์แห่งอณาจักโรมันเคยกล่าวไว้ว่า
    "..ความล้มเหลวของลูก บ่งชี้ถึงความล้มเหลวของบิดา-มารดา-ที่เลี้ยงดูเขามาด้วย
    "..

" เมนเดล" นักวิทยาศาสตร์ ..บอกเป็นเรื่องของ DNA..การสืบสันดานทางสายเลือด...จากประโยคนี้ ที่คุณNOPPAKAN ..โพสต์ ข้างล่าง

noppakan.โพสต์."..อิอิ ภูมิจิตสัตว์นรก ชอบดิสเครดิต ใส่ความ แบบมโน สุดท้าย ยกให้ตัวเองดูดี ๕๕๕๕
    ไม่หลับ ไม่นอน ไม่กิน ๕๕๕๕๕๕๕ ฟายยย เอ้ยยยย พูดสร้างภาพจิหาย
    ตัวมะรึง ตามไปด่าตรูในกระทู้ตั้งแต่ที่โพสไว้ ปี 2013 ยังกล้าพูดให้ตัวเองดูดีได้
    ถ้าคิดว่า ตรู โดนวิบาก มะรึง ก็รับคำท้า ทางสมาธิตรู จิ
    จะได้รู้กันไง จะเปิดตูด ที่มะรึงมโนให้ดูด้วยไง ไม่ชอบหรือไอ้ฟายยย
    ประโยคชุดนี้ของมัน บอกได้เลยว่า ทิฐิ สติ สัญญา มันวิปลาสไปแล้ว๕๕๕๕"..

:):mad: ความชั่วช้า-ทางสายเลือด จาก พ่อ-แม่-ของคุณ NOPPAKAN..ได้ถ่ายทอดมายังเขา เรียบร้อยแล้ว ตามเหตุผลทางวิทยาศาสตร์และ การปกครอง ..ภูมิจิตสัตว์นรก มาจากพ่อแม่เขา-ที่ถ่ายทอดทางสายเลือดให้เขานี่เองประกอบกับความล้มเหลวในการ อบรม ดูแล ให้การศึกษาด้วย..ผลจึงออกมาดังที่เห็นครับ