เว็บพลังจิต การใช้หลายชื่อมาส่งเสริมสนับสนุนความคิดของตนเอง

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด, 18 กุมภาพันธ์ 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สิ่งเหล่านี้ขอให้สมาชิกงดนะครับ ทำให้สังคมไม่สับสน และวุ่นวาย และทำให้มีความสงบเรียบร้อยน่าอยู่น่าพึ่งพากันมากกว่าเดิมนะครับ

2. jate2029

jate2029 เป็นที่รู้จักกันดี

จะห้ามได้ยังไงครับ พวกเกรียนอยาก ดังเยอะ เลยต้องทำแบบนี้แหละ ที่เจอ ๆ ก็มีแถมไม่ฟังความคิดใครด้วยซ้ำ เวลาโผล่ ก็จะโผล่พร้อมกันเลย ผมว่าขึ้นอยู่กับ ทีมผู้ดูแล มากกว่านะ
    ครับเจอ พวกสมัครแบบนี้ ก็น่าจะแบนไปเลย ไม่งั้นมันก็ เอาหลายๆ ยูสเซอร์ มาป่วนชาว
    บ้านเค้าไปทั่วแหละ

3. HLC

HLC เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2009
    ขาประจำที่ทำตัวแบบนี้ ส่วนใหญ่ก็พวกติงต๊องเพ้อหาสวรรค์ บร๊ะเจ้า ชีวิตนิรันดร์ แบ่งภาค แยกร่าง อ้างเทพ อ้างมาร เอาซาตานมาขู่
    พยายามเผยแพร่ศาสนาด้วยวิธีโง่ๆ น่ะแหละ (แต่ทำศาสนาตัวเองเสื่อมเสียซะเอง)

ถามเองตอบเอง บ่นซ้ำซาก

มาเพ้อเจ้อ มั่วซั่ว ทีละแหมะ ทีละขยัก เพื่อดันกระทู้ตัวเอง เรียกร้องความสนใจ กลัวกระทู้ตกแล้วไม่มีใครอ่าน ไม่มีใครสนใจ

คุยกับตัวเองเพื่อสนับสนุนตัวเอง ว่าข้ารู้ ข้าแน่ ข้าเก่ง ชี้นิ้วสั่งสอนคนทั้งโลก ตัดสินตีความได้ทุกศาสนา ลามปามไปได้เรื่อย โยงทุกอย่างไปหาพระเจ้า พยายามดันขึ้นสวรรค์กันอย่างเดียว

บ้างก็แหกปากด่าทอ สาปแช่ง

พอเขาชักรำคาญ รู้ทันมันกัน ก็สมัครใหม่เปลี่ยนชื่อไปได้เรื่อยๆ เรียกร้องความสนใจตลอดเวลา
    ไม่มีใครสนใจก็มาพ่นเรื่องเดิมๆดันกระทู้ แล้วก็เข้าชื่อใหม่มาคุยกับตัวเอง เชียร์ตัวเองอีก วงจรชีวิตซ้ำซากหมุนวนอยู่แค่นี้แหละ

พระเจ้าไม่เห็นส่งไฟมาล้างโลก รับพวกมันกลับสวรรค์ไปซะที ก็คงบ้าเป็นวัฏจักรไปแบบนี้อีกนานแสนนานนนนน

เอวัง

(||)(||)(||)(||)(||)

4. surer

surer เป็นที่รู้จักกันดี

ออกตัวก่อนว่า ผมเล่นยูสเดียวทางทีมงานคงรู้เพราะเช็ค IP ได้
    แต่ผมอยากให้ท่านเข้มงวดกับภาษาที่พิมพ์ด้วยนะครับ
    ผมโดนแบนทั้งๆที่ไม่ผิดมาแล้วรอบหนึ่ง
    แต่คนที่ทำผิดกับไม่โดน หลักฐานก็มี เพียงแค่เค้ามีคำว่า ผู้สนับสนุนเว็บ

5. ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1

เชื่อว่าทุกคนมีจิตสำนึกน่ะครับ คงมีวันที่เข้าใจและเห็นใจกันได้บ้าง

6. ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1
    ข้อสำคัญคือ ปัญหานี้ หากใช้หลายยูสเซอร์ก็ไม่ควรครับ

7. ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1
    ขอบคุณในความคิดเห็น ยินดีรับฟังครับ

8. ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1
    คุณ HLC บันทึกเหตุการณ์ไว้ในความทรงจำเยอะครับ ;ปรบมือ

9. เมขต์

เมขต์ เป็นที่รู้จักกันดี

ถึงหลายยูส แต่ค้าวไม่เคยเอามาสปอนเซอร์ตเองฟ่ โด่โด่ ใช่ซี้เราไม่ใช่ HLC นิ ใครๆก่อต้องจำ ฮฺฮฺฮฺฮฺ

10. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2011
  11. โปรเซดอน

โปรเซดอน เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2011
    ใครสมัคร user มาใหม่ๆ ให้รอ 15-30วันถึงจะเริ่ม อนุญาต ให้ตอบข้อความได้ ก็ลด
    ปัญหาไปได้เยอะแล้ว

12. Sonaz

Sonaz เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2011

ผมไม่ได้ค้านนะครับ แต่คิดว่า มันไม่ใช่ทางออกที่ดี

อย่างงี้ ผู้ที่สนใจปฏิบัติ และมีปัญหา แต่ไม่รู้พึ่งใคร มีแต่โลกออนไลน์ ก็คงจะหาทางออก และไร้คำแนะนำ เช่นผมไงครับ มาศึกษาเอาจากเว็บนี้ เพราะไม่รู้จะปรึกษาใคร ก็ยังมีภาระที่ต้องทำนี่ครับ หากเป็นแบบนี้ ผมจะต้องติดปัญหาไปถึง 15-30 วันเชียวน้า

มันจะมีปัญหากับผู้ปฏิบัติหน้าใหม่ ผมรู้ว่า แค่อ่านเอาก็มีแทบทุกคำตอบแล้ว แต่ต้องเข้าใจว่า คนละคนกัน ปัญหาเหมือนกัน แต่ก็คิดไปคนละอย่างกัน ครับผม

13. ms 13

ms 13 สมาชิก

21 พฤศจิกายน 2011
    หมอกฤษ คราบฟันธงคราบ ฟันธงคราบ อ่านด้วยคราบ ฟันธงคราบ

14. emaN resU

emaN resU เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2009
  15. makigochan

makigochan ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ใช้หลายuser มาสนับสนุนความคิดตนเอง แล้วก็ยังมีอีกแบบนะคะที่ ให้มือขวาของตัวเองมาโพสท์ดันกระทู้เพื่อผลประโยชน์ทางธุรกิจเนี่ย ก็รู้สึกได้ทันทีเลย แต่คงไม่ต้องบอกหรอกนะคะ ว่าเป็นของใคร....อยู่ห้องไหน คุณผู้ดูแลเว็บ คงจะรู้สึกแบบนี้เช่นเดียวกันหรือเปล่านะ.. เห็นกระทุู้ที่ว่านี้ สองสามปีแล้วนะคะ:boo:

16. Ms,13

Ms,13 บุคคลทั่วไป

อยากค้นพบควาฉลาด light worker1 ลองดูที่เล็บว่ามีเม็ด ดำๆ อะป่าว light worker1 ชอบฝังตัวอยู่ในนั้น ออขี้เล็บ

17. light worker

light worker เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2011
    เอ้ย อย่ามาว่ามือขวาเรานะ :mad:

18. ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1
    อนุโมทนาครับ

19. โอสถฤาษี

โอสถฤาษี เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2012
    กระทีบ LIKE 1,000 ครั้ง

20. Ms,13

Ms,13 บุคคลทั่วไป

ปากมึงนี่ จริงๆ เลยนะ ไอ้กาก light worker

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้