กำลังตั้งท้องได้ 1 เดือนกว่าจะสวดมนต์บทไหนดีค่ะ

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย คุณแม่มือใหม่, 17 กรกฎาคม 2006.

1. คุณแม่มือใหม่

คุณแม่มือใหม่ สมาชิก

17 กรกฎาคม 2006
    ขอคำแนะนำด้วยค่ะ
    ตอนนี้กำลังตั้งท้องได้ 1 เดือนกว่าจะสวดมนต์บทไหนดีค่ะ เพื่อให้ลูกที่เกิดมาเป็นเด็กสมบูรณ์ทั้งร่างกายและจิตใจ เป็นคนดี คิดดี มีจิตใจที่ดี มีความกัตญญู
    ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

2. จิตงาม

จิตงาม เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2006
    ยินดีด้วยค่ะว่าที่คุณแม่ จริง ๆ แล้วสวดมนต์บทไหนก็ดีทั้งนั้น เพราะทำให้ใจคุณสงบ คิดแต่เรื่องดี ๆ มีความสุข พอคุณมีความสุข ฮอร์โมนแห่งความสุขก็หลั่งออกมา ลูกคุณก็มีความสุข แต่ตอนดิฉันท้องสวดพาหุงมหาการุณิโก เพราะจำได้

3. chanin

chanin เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าจะคลอดลูก ต้องสวดบท อังคุลีมาลปริตรครับ
    ทำให้คลอดลูกง่าย
    มีบทสวดเนื้อความแปลดังนี้ครับ
    องคุลิมาละปริตร
    ยะโตหัง ภะคินิ อะริยายะ ชาติยา ชาโต
    นาภิชานามิ สัญจิจจะ ปาณัง ชีวิตา โวโรเปตา
    เตนะ สัจเจนะ โสตถิ เต โหตุ โสตถิ คัพภัสสะ ฯ

ดูก่อน น้องหญิง ตั้งแต่เราเกิดโดยชาติอริยะ
    ไม่รู้จักแกล้ง ปลงสัตว์มีชีวิตจากชีวิต
    ด้วยคำสัตย์นี้ ขอความสวัสดี จงมีแก่ท่าน
    ขอความสวัสดี จงมีแก่ครรภ์ของท่าน ฯ

ฟังเสียงได้ที่

http://www.geocities.com/buddamontra/page4.htm

ตอนนี้จะฟังบทสวดที่คุณจิตงามแนะนำใฟ้ฟังบทสวดพาหุงมหากาฯ ก็ได้ครับ
    เพลงพาหุงฯ ลองฟังได้ที่
    http://www.geocities.com/chanin44/page09.htm

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กรกฎาคม 2006
  4. Magic99

Magic99 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีคับคุณแม่มือใหม่ หากตั้งท้องอยู่จะสวดมนต์บทไหนก็ได้คับ ดีทั้งนั้นนั่นแหละคับ ผมแนะนำให้อีกอย่างนึง ในห้องนอนควรที่จะเก็บกวาดให้เรียบร้อย ท่านว่าจะเด็กที่เกิดมาจะมีสุขภาพแข็งแรง ปํญญาจะผ่องใส เวลานอน ถ้าไม่เป็นการลำบากนัก ก็ให้นอนสมาธิไปเลยคับ จนกว่าจะหลับไป หากเด็กเกมาแล้วเกิดมาแล้ว ถ้าเริ่มกินพวกกล้วยหรืออาหารแข็งๆได้แล้วให้ท่องคาถาพระเจ้า 16 พระองค์นี้เสกอาหารให้เด็กกิน จะทำให้เด็กมีสติปัญญาที่เฉลียวฉลาด และสุขภาพดีคับ ผมแนะนำมาหลายคนแล้ว คาถาว่า
    นะมะนะอะ นอกอนะกะ กอออนออะ นะอะกะอัง อุมิอะมิ มะหิสุทธัง สุนะ-
    พุทธัง อะสุนะอะ
    ท้ายสุดนี้ขอให้ทั้งลูกและแม่ สุขภาพแข็งแรงมากๆแล้วก็รวยๆนะคับ
    Magic99

5. Magic99

แก้ไข
    หากเด็กเกแล้วมาเกิดใหม่ แก้เป็น หากเด็กที่เกิดมาแล้ว

6. Magic99

แก้ไข
    หากเด็กเกแล้วมาเกิดใหม่ แก้เป็น หากเด็กที่เกิดมาแล้ว

7. ศิษย์น้อย

ศิษย์น้อย เป็นที่รู้จักกันดี

นะโมตัสสะ

ไตรสรคม

พุทธคุณ

ธรรมคุณ

สังฆคุณ

แผ่ส่วนกุศล

ทำใจให้สบายๆ ครับ ยินดีด้วยนะ...

8. landends

landends เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีด้วยครับ

9. คุณแม่มือใหม่

คุณแม่มือใหม่ สมาชิก

17 กรกฎาคม 2006
    ขอบคุณทุกๆคนมากค่ะ

10. angus

angus เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2006
    ขอแสดงความยินดีด้วยนะค่ะ ....^O^ จะสวดมนต์บทไหนได้ทั้งนั้นอ่ะค่ะ

11. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

<TABLE id=HB_Mail_Container height="100%" cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0 UNSELECTABLE="on"><TBODY><TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"><TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off">ให้สวดมนต์บทพระรัตนตรัย และให้ระลึกถึงท่านปู่สหัมสหบดีพรหม หรือท่านปู่ท่านย่าพระอินทร์ ลูกที่เกิดจะได้มาจากชั้นนั้น เป็นคนดี และมีความฉลาด เก่งกล้า สามารถ มีอำนาจบารมีทางธรรม
    การมีลูกก็คือการมีบ่วง อันยิ่งใหญ่ขึ้นมาอีก ยังไงก็ขอให้มีความสุข นะครับ
    </TD></TR><TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"><TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on">
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

12. วิทย์

วิทย์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขอแนะนำ "มงคลสูตร" ครับ ส่วนเวลาจะคลอดก็ "องคุลีมาลปริตร" ระลึกถึงท่านครับ

13. yut2u

yut2u เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2006
    ยินดีด้วยครับ สวดบทที่เราชอบ กี่บทก็ได้ที่เรามีกำลัง ที่สำคัญอยู่ที่ใจ สงบ สะอาด แล้วแผ่เมตตาและอุทิศส่วนกุศล ทำบ่อยได้เท่าที่ต้องการ
    ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองให้ปลอดภัยและมีความสุขมากๆครับ