กิจกรรม สร้างสรรค์บุญ โดยคุณซันครับ

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย kananun, 26 มิถุนายน 2008.

1. Mrs.Kim

Mrs.Kim เป็นที่รู้จักกันดี

หลังจากที่ปั่นสุดฤทธิ์ และแล้ววันนี้ก็ได้ส่งหมวกไหมพรมจำนวน 6 ใบ พร้อมแผ่นทองจำนวน 276 แผ่นไปให้ซันแล้วค่ะ ฝากถวายแทนด้วยนะค่ะ

ขออนุโมทนาสาธุกับมหากุศลของทุกๆท่านในทุกกิจกรรมที่ได้ทำร่วมกันด้วยนะค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      712.4 KB
      เปิดดู:
      50
  2. Sawiiika

Sawiiika เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะค่ะ ,,,

ช่วงที่หายไปอยู่วัด เจนลอง หัดถักหมวกเพื่อถวายพระ ^^
    แต่ก็ไม่สามารถทำต่อจนเสร็จได้ เพราะ ความพยายามมีน้อยในเรื่องแบบนี้ค่ะ
    ( .....คิดถึงตอนที่พี่ซันชวนให้ถักหมวกอยู่ แต่ตอนนั้นไม่ยอมเรียนถักหมวก )
    ขอไปเรียน ชกมวย ฟันดาบ ขี่ม้า สร้างกระท่อม ปลูกผัก เลี้ยงลิง จะเหมาะกับ
    เจนมากกว่าค่ะ เหอะ ๆ ,,

^__^ เห็นผลงานของพี่ ๆ น้อง ๆ ที่ตั้งใจถักกันแล้วก็ชื่นใจมาก ๆ เลย สวยจริง ๆ ~*
    ช่วงนี้ที่ภาคเหนือหนาวได้ใจดีมากค่ะ เห็นพระท่าน ต้องใส่หมวกกันทุกองค์เลยค่ะ

3. ธิดารัตน์

ธิดารัตน์ เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2009
    อยากถักเป็นจังค่ะแต่เป็นคนไกลจากงานแบบนี้ สงสัยอยู่เกิดมาเป็นผู้หญิงได้ไง 55

ขออนุโมทนาสาธุกับพี่ๆด้วยนะคะ

เป็นกิจกรรมที่ดีมากๆเลย สาธุค่ะ

บุญใดที่พี่ๆได้กระทำมานั้นจงปกปักรักษาพี่ๆ ให้เจริญก้าวหน้าทั้งทางโ,กและทางธรรมนะคะ

4. Oupasene

Oupasene เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2009
    ขออนุโมทนาบุญ กับทุก ๆ ท่าน ทุก ๆ ประการ ค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

5. ณ.

ณ. เป็นที่รู้จักกันดี

น้องตุ๊กจ๋า...
    อย่าลืมส่ง แพทเทริน เจ้าน่ารักตัวนั้นให้พี่ด้วยน๊าๆๆๆๆ
    งกอะ...งก เก็บไว้ก่อน เริ่มทำมะไหร่มะรู้ 555555555;)

6. Oupasene

Oupasene เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2009
    พี่ ณ จัดให้ค่ะ แล้วจะส่งเมล์ ไปให้นะค่ะ รอแป็บ ๆ นะค่ะ

7. ณ.

ขออนุญาตแม่งาน คุณซัน เด้อจ้า เนื่องจากท่านไม่ว่างโพสต์
    ก็เลยต้องโดดมาโพสต์แทน...;)

งานเข้าค่ะ พ่อแม่พี่น้อง!!!...มีงานผ้าป่าช่วงสงกรานต์
    ที่วัดโพธิ์ศรีแก้ว จังหวัดอุดร อยากได้หมวกถักส่งไปถวายพระสัก 6-7 ใบ
    และงานผ้าป่าเป็นทุนการศึกษาให้เด็กนักเรียน โรงเรียนสาขาโพนขวาว จังหวัดยโสธร
    อยากได้สัก 6-7 ใบเหมือนกัน เพื่อถวายวัดที่อยู่ใกล้เคียง

ขอความกรุณามือถักด้วยนะคะ...คนละใบสองใบ
    ส่งเข้าตู้ ปณ.ทางซันได้เลยค่ะ

8. note_bank

note_bank เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้ได้ 1 ใบแล้วค่ะ อีกใบกำลังจะเสร็จค่ะ

ตอนนี้ทำทีละเยอะๆไม่ได้ ขาดทุนทรัพย์ค่ะ เลยต้องค่อยๆทำ หากรวบรวมได้จะส่งไปนะคะ

9. ณ.

อนุโมทนาจ้าน้องโน้ตคนงาม...
    แค่นี้ก็รับรู้ถึงความเมตตาที่มีให้แล้วละจ้า
    ขอให้สิ่งดีๆ ที่โน้ตได้คิดได้ทำ
    ส่งเสริมให้โน้ตเข้าสู่แนวทางที่สุขสงบยิ่งๆ ขึ้นนะ...ขอบคุณค่ะ:cool:

10. K_Jit

K_Jit เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2007
    เดี๋ยวถักให้ 1 ใบ เสร็จภายในสิ้นเดือนนี้ ได้ไหมเจ้าค่ะ

11. ณ.

:cool:ด้วยความยินดีเป็นอย่างยิ่งยวด...ขออนุโมทนาด้วยค่ะพี่

12. note_bank

note_bank เป็นที่รู้จักกันดี

จะเร่งถักนะคะ พอมีโปรเจคเลยเป้าหมาย

เพราะตอนแรกที่ทำเสร็จไป 1และกำลังจะเสร็จอีก 1 ใบนั้น ทำเผื่อปลายปีค่ะ

เผื่อหน้าหนาวค่ะ เวลาที่มีโปรเจคจะได้ไม่เร่งมาก ไม่เหนื่อย ทำไปเรื่อยๆ เวลาถักจิตเกาะบุญ เวลามีเรื่องไม่สบายใจหรือจิตตก ก็ถักไปจะได้ไม่เครียด ช่วยได้เยอะค่ะ

อีกอย่างจากประสบการณ์หน้าหนาวที่ผ่านมาช่วงปลายปีไหมพรมแพง (ปรกติกลุ่มละ 18 บาท พอช่วงหน้าหนาวขายกลุ่มละ 22บาทค่ะ)และหายาก ของหมด เลยคิดว่าจะเริ่มทำตั้งแต่ต้นปีเลย ทำเสร็จแล้วก็ซักเก็บ และแพ็คไว้ พอมีงานก็ร่วมบุญได้เลย (เช่นงานนี้เป็นต้น)

ไม่เหนื่อยมาก ได้ของราคาถูก จิตเกาะบุญตลอดทั้งปี

เตรียมพร้อมไว้ค่ะ

13. Forever In LoVE

Forever In LoVE เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2007
    โมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยจ้า

ซันร่วมด้วยช่วยถัก น่าจะได้สัก 3 ใบ ก่อนล่วงหน้า

ว่าแต่ว่า จะเจอกันยังงัยดีเอ่ย ? จะได้ฝากถวายด้วยค่ะ

14. Amy_Amy

Amy_Amy สมาชิกใหม่

ถักหมวกถวายพระ-แม่ชีจ้า

ปีนี้มีโครงการจะถักหมวกถวายพระ-แม่ชีไหมค่ะ อยากร่วมด้วยน่ะค่ะ

15. city

city เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2004
    ปีนี้ผมก็ยังไม่แน่ใจว่าคุณซันมี plan จะถวายที่ไหนไว้รึยัง แต่ถ้าต้องการจะร่วมถวายกับทางผมก็ได้นะครับ ผม plan จะถวายกับพระอาจารย์ธนพัฒน์ กิตติคุโณ ให้พระที่ลาวประมาณ 50 ใบ วันที่ 28 ที่ผ่านมาท่านเดินทางมารพ.สงฆ์ผมถวายไป 3 ใบก่อนแล้วนะครับ อนุโมทนาบุญด้วยกันนะครับ

16. sutamas_t

sutamas_t Active Member

8 มิถุนายน 2007
    ส่งแพทให้ด้วยจ้า ทางPmนะ ช่วยถักให้ค่ะ