ท่านใดชอบมีดหมอ กดดูได้ที่นี่ มีหลายหลวงพ่อให้เลือกบูชา หน้า 64

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย A_ty, 20 มีนาคม 2013.

1. 1เฟื้อง

1เฟื้อง เป็นที่รู้จักกันดี

ฟังดูน่าเชื่อว่าเป็นอย่างนั้นนะครับ

คำว่าเยอะของผม คือ เห็นอยู่เรื่อยๆ อาจจะไม่ใช่เยอะเชิงปริมาณ ดังที่ คุณthongkam เข้าใจ

ส่วนที่กล่าวว่า หลวงปู่อยากสร้าง
    เพราะคิดว่าที่ท่านมีวัตถุประสงค์อยากจะสร้าง ก็เพื่อสงเคราะห์ หรือ เป้าหมายในทางเมตตาสาธุชนอะไรเป็นพิเศษ หรือป่าว

คุณ thongkam ซึ่งโพสต์เรื่องเกี่ยวกับหลวงปู่มาซักระยะใหญ่
    อ่านไปก็เพลินดี ชอบมากนะครับ แต่ก็แอบรู้สึกเหมือนคุณก็เชียร์ๆ อยู่ด้วย

ใครจะมองว่าผมปรามาส ก็ต้องแล้วแต่วิจารณญาณนะครับ
    ผมไม่ทราบความคิดคนอื่นและไม่ใส่ใจอยู่แล้ว
    ผมชอบถามตรงไปตรงมามากกว่าอ้อมแอ้มไป เดี๋ยวจะเข้าใจผิดไปกันใหญ่
    จะตีความอย่างไร ตีความเอาตามใจคิดเลย
    ผมก็แค่อยากถาม เพราะอยากรู้ความจริง

"อยากสร้างมากหรือ อย่างไร" จะเปลี่ยนคำถามเป็น
    "มีความตั้งใจต้องการจะจัดสร้างมาก หรืออย่างไร"
    หรือ "มีความปรารถนาที่จะจัดสร้างมาก หรืออย่างไร"
    อาจจะเป็นคำถามที่ดูดี ไพเราะ แต่ผมไม่ต้องการ
    อยากถามตรง ตอบตรงมากกว่าครับ
    จะอยากสร้าง หรืออะไรก็ตาม
    ถ้าเป็นความปรารถนาดีของหลวงปู่ท่านที่จะสร้าง ผมว่ามันก็ดีทั้งนั้น

แต่ก็ได้คำตอบตามกลุ่มคนที่บอกว่า เป็นกลุ่มคณะศิษย์ของหลวงปู่
    ก็น่าจะเป็นคณะคนที่เข้าไปติดต่อหลวงปู่เพื่อจัดสร้าง
    ก็ตีความได้ประมาณว่าสร้างตามศิษย์ร้องขอจะด้วยความต้องการอนุรักษ์วิชาโบราณไม่ให้สูญหายไปอย่างไรก็ตามแต่ ซึ่งท่านก็ให้ความเมตตาครับ

ในเรื่องวัตถุประสงค์ที่ถามไป เพราะ ผมเห็น คุณ A_ty อนุโมทนา
    กับคนที่โอนเงินในบางส่วนของกระทู้ ผมก็แปลกใจว่าเป็นการทำบุญเหรอ?
    ซึ่งคุณ A_ty ไม่ได้แจ้งวัตถุประสงค์ไว้ก่อนในโพสต์ก่อนหน้าที่จะมาอนุโมทนาครั้งนั้น

แต่ก็ดีใจนะครับที่ คุณthongkam ออกมาบอก
    แอบคิดไปนะว่าเหมือนมาช่วยแก้ต่างเลย แต่ที่ถามคุณ A_ty ไป เราก็ไม่ได้ไปกล่าวหาอะไรนะ แค่ถามเพราะอยากรู้
    มันดูไม่เคลียร์เต็ม 100 แต่บอกกันตรงๆ แบบนี้ ก็ดีครับ ผมชอบ

จากโพสต์หมายเลย 1115# ตามที่ คุณthongkam ให้ผมดู
    ก็เป็นโพสต์ถามผมเองแหละครับ ที่ได้ถามไป เพราะกระทู้มันยาวมากกก..
    ผมไม่มีเวลาอ่านจนจบทั้งหมดในคราวเดียว ก่อนหน้านั้นคุณ A_ty ได้ลงรูปพระสุปฏิปันโนทั้ง 15 องค์ และได้มาแก้ไขรูปในภายหลังเป็นภาพดังกล่าว ตาม reply ที่ได้ตอบกลับครับ :cool:

2. A_ty

A_ty เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2012
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    อัพรายชื่อผู้จองวัตถุมงคลกันหน่อยจ้าา

***แุถบสีเทานั่นหมายถึง โอนเงินแล้วนะคะ***

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤษภาคม 2013
  3. A_ty

1
    ได้ดูรูปพระหลวงปู่ทวดทั้ง 3 เนื้อไปแบบเต็มๆตาแล้ว พรุ่งนี้คาดว่าคงได้รูปเนื้อหินพระธาตุสามร้อยยอดมาลงให้ดู ยังไงต้องติดตาม...

4. Palilai

Palilai เป็นที่รู้จักกันดี

โอนให้แล้วค่ะ เมื่อเช้าวันนี้ จำนวนเงิน 498 บาท ที่อยู่จัดส่งแจ้งทาง PM ค่ะ

5. A_ty

1
    ได้รับยอดแล้วค่ะ พรุ่งนี้จะรีบจัดส่งให้นะคะ

6. A_ty

1
    เผยภาพหลวงปู่ทวดหน้าเดียว เนื้อหินพระธาตุสามร้อยยอด สุดยอดเนื้อผงวิเศษ ที่ไม่เคยมีผู้ใดจัดสร้างมาก่อน!!! พระอาจารย์บอกว่าพระของจริงสีออกชมพูระเรื่อง สวยงามและเข้มขลังรวมอยู่ในองค์เดียว และถ้ายิ่งได้ทราบความเป็นมาของเนื้ิอหินพระธาตุที่นำมาสร้างพระรุ่นนี้ด้วยแล้ว ถ้าไม่ได้ครอบครองคงต้องเสียใจไปนาน...

ไฟล์ที่แนบมา:

7. totto99

totto99 เป็นที่รู้จักกันดี

หินพระธาตุเขาสามร้อยยอดไม่ใช่หินธรรมดา เป็นหินศักดิ์สิทธิ์มีเทพรักษาและยังถือว่าเป็นธาตุของผู้สำเร็จทางจิตท่านต่างๆในอดีตที่ผ่านมาแน่นอน ดังนั้นหินดังกล่าวจึงมีศักดิ์ศรีเหนือกว่า วัตถุมงคลโดยทั่วไปมากมายนัก สามารถปัดป้องอุบัติภัยได้

8. A_ty

1
    ขอบคุณ คุณtotto99มากๆ ที่มาร่วมให้ความรู้แก่เพื่อนๆในเว็บ ซึ่งเป็นข้อมูลที่ตรงกันกับที่ A_ty ได้ยินได้ฟังมาจากพระอาจารย์ทีเดียว แต่นอกจากความศักดิ์สิทธิ์ของหินพระธาตุสามร้อยยอดดังที่คุณtotto99 กล่าวมาข้างต้นแล้ว ยังมีเรื่องราวแห่งความมหัศจรรย์ของการได้รับหินพระธาตุนี้มา A_tyเองขนาดได้ฟังแค่ทางโทรศัพท์ยังอดขนลุกไม่ได้ ยังไงโปรดติดตามในวันพรุ่งนี้นะคะ

9. A_ty

1
    พระหลวงปู่ทวด 2 หน้าทั้ง 3 เนื้อผงวิเศษในชุดกรรมการนี้ ต้องเรียกว่าพร้อมสรรพไปด้วยคุณค่าและความศักดิ์สิทธิ์เพราะแต่ละเนื้อไม่ใช่จะหามาได้ง่ายๆ ซึ่งในอนาคตเราก็ไม่อาจรู้ได้ว่าจะยังคงมีเนื้อผงเหล่านี้เหลืออยู่ให้พวกเราได้นำมาไว้บูชาอยู่อีกหรือไม่ ยังไงต่อจากนี้ A_ty จะไล่เรียงให้ฟังทีละเนื้อตามข้อมูลที่ได้รับมาจากท่านพระอาจารย์นะคะ

ขนาดไฟล์:
      45.9 KB
      เปิดดู:
      61
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 พฤษภาคม 2013
  10. A_ty

1
    เนื้อผงยาจินดามณี

เนื้อผงยาจินดามณีนี้ส่วนหนึ่งทำไว้ตั้งแต่สมัยหลวงปู่เจือโดยที่หลวงพ่อสัญญาเป็นผู้เก็บรักษาไว้ อีกส่วนหนึ่งหลวงปู่เทได้บดเพิ่มเติมขึ้นใหม่เพื่อให้เพียงพอต่อการเก็บไว้สร้างพระเนื้อผงยารุ่นต่อไป ซึ่งในการทำพิธีบดยาจินดามณี หลวงปู่ท่านลงมือบดด้วยมือท่านเอง ตามตำรับหลวงปู่บุญทุกประการ ไม่ต้องอะไรมากเลยค่ะ แค่วิธีการบดยาที่ใช้แม่หินและลูกหินบดก็แทบจะหาไม่ได้แล้วในยุคนี้ แถมยังมีการลงอักขระยันต์ลงบนแม่หินและลูกหิน ระหว่างการลงอักขระหลวงปู่ท่านจะภาวนาพระคาถากำกับไปตลอด แล้วจึงทำการบดให้ผงยันต์รวมเข้าเป็นเนื้อเดียวกันกับยาจินดามณี เพิ่มความเข้มขลังลงไปอีกเท่าทวี...

11. A_ty

1
    หลายท่านที่อยู่ในเหตุการณ์ต่างก็ฉงนสนเท่ห์ว่า หลวงปู่เทในวัยเกือบร้อยปี ท่านเอากำลังวังชามาจากไหน ถึงบดยาได้รุนแรงและยาวนาน โดยไม่มีอาการเหนื่อยหอบแม้แต่น้อย แววตาของท่านมุ่งมั่นและทรงพลังมาก รับรู้ได้ถึงอำนาจของอภิญญาฤทธิ์ที่หลวงปู่เทท่านตั้งใจประจุใส่ผงว่านยาเพื่อนำมาสร้างพระหลวงปู่ทวด ๒ หน้า ซึ่งคาดว่าทั้งในปัจจุบันและอนาคตคงจะไม่มีพระเกจิอาจารย์ท่านใดที่มีอภิญญาแก่กล้าและมีอายุรุ่นราวคราวเดียวกับหลวงปู่ทำได้เฉกเช่นท่านอีก

12. A_ty

1
    และมากไปกว่านั้นการบดยา ยังเกิดความอัศจรรย์จนเกินจะบรรยายว่าเป็นไปได้อย่างไรที่กลิ่นหอมของยาจินดามณีและว่าน๑๐๘ ที่หลวงปู่บดจะหอมฟุ้งกระจายส่งกลิ่นข้ามไปยังอีกฝั่งของแม่น้ำนครชัยศรี แต่สิ่งนี้ก็เกิดขึ้นแล้ว มีผู้รับรู้รับสัมผัสได้มากมาย ทำให้มีผู้เดินทางข้ามแม่น้ำมาขอยาจินดามณีแต่หลวงพ่อสัญญาท่านได้แจ้งไปว่ายานี้จะนำำไปทำพระยังแจกไม่ได้ คนเหล่านั้นก็เลยต้องผิดหวังกลับไป แต่ก็ยังไม่แคล้วต้องย้อนกลับมาถามว่าพระที่จะนำผงยาไปทำนั้นเป็นพระอะไร ขอร่วมจองสักองค์...

13. blueboat

blueboat Active Member

11 กุมภาพันธ์ 2007
    แจ้งการโอนเงินวัตถุมงคล โอนเข้าวันนี้ประมาณบ่าย 3โมงครับ ที่อยู่ และ รายละเอียดการส่งทั้งหมด PM ไปแล้วนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 พฤษภาคม 2013
  14. A_ty

1
    รับทราบการจองและการโอนเงินค่ะ

15. Palilai

Palilai เป็นที่รู้จักกันดี

จากวันที่บอกว่าจะจัดส่ง จนถึงวันนี้ยังไม่ได้รับของเลยค่ะ ค่าจัดส่ง 100 บาท EMS นะคะ ขอเลขที่พัสดุด้วยค่ะ

ขนาดไฟล์:
      96 KB
      เปิดดู:
      39
  16. A_ty

1
    เลข EMS นะคะ EJ804880148TH

17. A_ty

1
    แจ้งเลขEMS ค่ะ EJ804880205TH

18. A_ty

1
    เรื่องการบดยาจินดามณีที่ว่าพิเศษ เข้มขลัง แบบว่าเห็นกันเต็มๆตาไปแล้ว ความพิเศษยังไม่หมดเพียงเท่านั้น มีการฝังตะกรุดทองคำแท้ๆ ซึ่งตะกรุดทองคำเหล่านี้ หลวงปู่เท ทำการจารอักขระลงไปด้วยตัวของท่านเอง แถมท้ายด้วยการเป่าให้อีกเพี่ยง เป็นพระหลวงปู่ทวด เนื้อผงยาจินดามณีที่ถือว่าสุดยอดมากที่สุดอีกรุ่นหนึ่งในยุคปัจจุบัน...

19. เมฆินทร

เมฆินทร Active Member

ประคำยังมีอยู่สักเส้นไหมครับ

20. A_ty

1
    พอมีอยู่ค่ะ เส้นละ 555 บาท สนใจบูชาโอนเงินได้เลยจ้า