กุมารทอง-พระธาตุ

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย วรรณ29, 26 กุมภาพันธ์ 2021.

1. วรรณ29

วรรณ29 สมาชิกใหม่

27 กรกฎาคม 2020
    รายการละ100บาททุกรายการ
    สนใจรายการไหน ลงจองใว้ เดี๋ยวจะติดต่อกลับไปตามคิวค่ะ...

รายการที่1
    กุมารเทพ กลวงปู่จันทร์ วัดบ้ายแจ้ง เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำชี บรรจุอยู่ในสีผึ้ง

ไฟล์ที่แนบมา:

2. วรรณ29

รายการที่2
    กุมารแดงเด็กสุสานร้าง รุ่นแรก
    หลวงพ่อวิญญู วัดท่าลาดใต้

3. วรรณ29

รายการที่3
    รักยม แช่ในน้ำมันจันทร์ ไม่ทราบที่

4. วรรณ29

รายการที่4
    กุมารทองใอ้ไข่ พร้อมผ้ายันต์ขนาดประมาณa4
    และธูปใอ้ไข่
    (รายการนี้มี2ชุด)

5. วรรณ29

รายการที่5
    กุมารทองใอ้ไข่ บรรจุในหลอดตะกรุด พร้อมธูปใอ่ไข่ (รายการนี้ก็มี2ชุด)

6. วรรณ29

รายการที่6
    ไข่มุกกวนอิม หรือ บางที่เรียกพระธาตุพระปัจเจกพุทธเจ้า รายละเอียดค่อนข้างยาว ลองหาอ่านเอาในกุเกิ้ลนะ และหินปฐวีธาตุแม่น้ำโขง
    1ชุดได้5ก้อนตามรูป
    (รายการนี้มี5ชุด)

7. วรรณ29

รายการที่7
    พระพิฆเนศ ไม่ทราบที่ แต่เคยให้เขาดูเขาว่าของหลวงปู่หงษ์ สุสานทุ่งมน แถมแหวนพระพิฆเนศให้ไปด้วย

8. วรรณ29

สนใจจองก่อนได้ก่อน ตามคิว หมดแล้วหมดเลยค่ะ

9. rachotp

rachotp เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    251
    ผมขออนุญาตคุณวรรณ (^__^) … ให้ข้อมูลเพิ่มเติมกับสมาชิกท่านอื่นในเรื่อง ไข่มุกกวนอิม หรือ พระธาตุพระปัจเจกพุทธเจ้า นะครับ เผื่อว่าอาจจะเป็นประโยชน์กับสมาชิกท่านอื่นในการพิจารณาประกอบการตัดสินใจในการจองครับ

พระธาตุ พระปัจเจกพระพุทธเจ้า

พบได้ในถ้ำโดยเฉพาะ เป็นสิ่งที่ธรรมชาติสร้างขึ้นมา และหายาก
    คนไทยมักจะเรียกว่า ลูกนิมิตในถ้ำ และมีความเชื่อที่ว่าเป็นลูกหินศักดิ์สิทธิ์ สามารถนำมาใช้ฝึกสมาธิได้ และผู้ที่ได้ครอบครองจะช่วยให้เป็นคนที่ใจเย็นได้

ความเป็นมาในไทยเรียกว่า พระธาตุ พระปัจเจกพระพุทธเจ้า หรือ ไข่มุกกวนอิม ไข่มุกถ้ำ ไข่หินตัน หรือพญางูเผือก แล้วแต่คนจะเรียกกัน!

ธาตุกายสิทธิ์อีกชนิดหนึ่งที่จัดได้ว่ามีความแข็งของโมล์เท่ากับ 10 โมล์คือแข็งแกร่งเท่าเพชรหรือมากกว่าเพชรและมีพลังเทียบเท่ากับธาตุ กายสิทธิ์เหล็กไหลและพระบรมสารีริกธาตุเลยทีเดียว อีกทั้งยังมีลักษณะและสีสรร รูปร่างเหมือนกับพระธาตุสมเด็จองค์ปฐมเลยครับ และยัง มีอีกชิ้นที่รูปร่างเหมือนกับพระธาตุของพระธาตุของพระอรหันต์ไม่ทราบพระนาม ด้วยครับ แต่องค์ขนาดเท่าลูกปิงปองเนี่ยก็หนักและมีพลัง เกินตัวมาก ด้วยความแข็งที่เท่ากับเพชรดังนั้นจึงมีพลังมากขนาดทำลายก้อนหินขนาดที่ใหญ่ กว่าได้

แต่บางคนบอกว่าใช้หินเจียที่เขาใช้ตัดเหล็ก มาค่อยๆตัดผ่าซีกกว่าจะตัดเข้าก็ใช้เวลานานมากครับ ซึ่งคนเก่าแก่บอกว่าเขาเอาไว้ ใต้ฐานพระพุทธรูปหรือที่พระธาตุหรือเจดีย์ต่างๆครับ เพราะบางคนก็เล่าว่าข้างในไข่มุกกวนอิมนั้นเป็นลูกแก้ว 7 สี บางคนก็บอกว่ามี 12 ราศีอยู่ข้างใน บางคนก็บอกว่ามีองค์เหล็กไหลอยู่ข้างใน ไข่มุกกวนอิมมักจะมีอยู่ในถ้ำลึกที่คนเข้าถึงยาก มีอยู่ทางภาคใต้ ภาคเหนือ ภาคกลางกับภาคอิสานผมไม่รู้ว่ามีหรือไม่เพราะมันไม่มีข่าวออกมา และมีที่ถ้ำในธิเบตครับ ก็ที่ลามะธิเบตใช้ทำลูกประคำแขวนคอนั่นเอง เพราะจะมีองค์เล็กๆเท่าหัวแม่โป้งก็มี

อีกความเห็นหนึ่งที่ได้มาคือ พระธาตุ พระปัจเจกพระพุทธเจ้า เหล็กไหลสีขาว ธาตุกายสิทธิ์พลังเย็น

พระธาตุ พระปัจเจกพระพุทธเจ้า จัดเป็นธาตุกายสิทธิ์ชนิดหนึ่ง เป็นสิ่งที่ธรรมชาติสร้างขึ้นมาและหายาก พระลามะทิเบตชอบมีไว้ประจำตัว เพราะจะพบได้เฉพาะในถ้ำในภูเขาประเทศทิเบต และลึกเข้าไปในแคว้นเชียงตุงของพม่า และทางเหนือของประเทศลาว

ส่วนในประเทศไทยจะพบในถ้ำลึกกลางป่าเขาทางภาคเหนือ พระธาตุ พระปัจเจกพระพุทธเจ้าชอบ อากาศหนาวจัด จึงมีพลังเย็น มีอานุภาพทางแคล้วคลาดล่องหนหายตัวได้ชั่วคราว ถูกไฟไม่ยืด แต่ถ้าใช้คาถาอาคมยืดได้ มีมายาในตัว งอกขึ้นได้เล็กลงได้ ถ้าจะนำไปสร้างพระเครื่องจะต้องใช้วิชาเล่นแร่แปรธาตุบังคับ หากพลังจิตไม่แก่กล้าพอก็ทำไม่ได้

พระธาตุ พระปัจเจกพระพุทธเจ้าสามารถรู้ล่วงหน้าได้ว่าผู้ ครอบครองจะหมดสิ้นอายุขัย มีเคราะห์ร้ายถึงตายเมื่อใด ไข่มุกกวมอิมจะถือโอกาสล่องหนอันตรธานหายไป ผู้ครอบครองคนใดเมื่อรู้ว่าไข่มุกกวมอิมของตนหายก็อย่าได้ตกใจจนขวัญเสีย มีสติปลงให้ตก ทำบุญสุนทาน แผ่เมตตา ทำสมาธิให้จิตสงบไม่ฟุ้งซ่าน เมื่อจะต้องตายไปจริงๆ จิตจะได้สู่สุคติในสัมปรายภพ

คนไทยมักจะเรียกว่า พระธาตุ พระปัจเจกพระพุทธเจ้า ไข่มุกกวมอิม เหล็กไหลสีขาว เหล็กไหลชีปะขาว เหล็กไหลน้ำหนึ่งไข่มุกถ้ำ ไข่หินตัน แล้วแต่คนจะเรียกกัน!

เกจิอาจารย์บางท่านเรียกว่า “พญางูเผือก” มีสีขาวเป็นมันเลื่อมคล้ายเกล็ดงู และมีความเชื่อที่ว่าเป็นลูกหินศักดิ์สิทธิ์ สามารถนำมาใช้ฝึกสมาธิได้ มีไว้กับตัวกับบ้านถือว่าเป้นศิริมงคลยิ่งนัก

คาถาพระปัจเจกพุทธเจ้า (คาถาพระปัจเจกะโพธิ์)

นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (ตั้งนะโม 3 จบ)

วิระทะโย วิระโคนายัง
    วิระหิงสา วิระทาสี วิระทาสา วิระอิตถิโย พุทธัสสะ
    มานีมามะ พุทธัสสะ สวาโหม

คาถาพระปัจเจกะโพธิ์นี้ (คาถาพระปัจเจกพุทธเจ้า) ว่า 3 จบ หรือ 5 จบ หรือ 7 จบ หรือ 9 จบ ก็ได้แต่ต้องสม่ำเสมอจึงจะเกิดผล สวดเป็นประจำเงินทองไม่ขาดมือ ผู้มีความเชื่อมั่น เป็นเศรษฐีมานักต่อนักแล้ว

Credit: ขอขอบคุณที่มาจากในโพสต์ #2 นี้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กุมภาพันธ์ 2021
  10. nsmoamitabud

nsmoamitabud สมาชิก

รายการที่ 1-2. แถมรายการที่ 6. มาละกัน

11. วรรณ29

ขออภัยจริงๆค่ะ แถมไม่ได้จริงๆค่ะ
    เท่านี้ก็ขาดทุนแล้ว มาลงแก้ว่างเฉยๆ ไม่ออกไม่เป็นไร เก็บใว้เองก็ได้จ้า
    ขอโทษน้าาา

12. nsmoamitabud

nsmoamitabud สมาชิก

ปิดรายการ ๑-๒-๓ และรายการที่ ๖ ครับ จำนวน ๔ ชุด โอนทางใดครับ

13. Ekee

Ekee สมาชิกใหม่

28 กุมภาพันธ์ 2021
    มีรายการละ1 หรือครับ??

14. วรรณ29

รับทราบการจองค่ะ ส่งรายละเอียดให้ทางข้อความนะคะ

15. วรรณ29

รายการนี้มีรายการเดียวค่ะ คุณnsmoamitabud จองแล้ว ถ้าหลุดจะทักไปนะคะ

16. Ekee

ขอบคุณครับ

17. วรรณ29

ยังอยู่นะคะ
    คุณnsmoamitabud ไม่โอนค่ะ

18. Ekee

งั้นผมขอจองรายการนี้นะครับ 1รายการ

19. วรรณ29

จัดส่งให้แล้วนะคะ
    เลขพัสดุในไฟล์รูปค่ะ

20. Ekee

ขอบคุณครับ